E bị tra tấn dã man

AN_NHIEN

Xe buýt
Thế các cụ nhà bên đấy nhà nào cũng xây nhà đến 3h30 sáng ạ? Với lại cái này sai ngay từ tổ trưởng tổ dân phố rồi! Tuy nhiên cụ vẫn có quyền sang có ý kiến, cụ cứ bảo là: Ôi anh ơi, chị ơi, các bác sao xây nhà cao thế và đẹp thế, em là em rất ủng hộ các bác để phố mình càng ngày càng khang trang văn minh giàu đẹp, bao giờ bác khánh thành nhà mới nhớ mời em, Dưng cơ mà em có góp ý nho nhỏ là bác cho anh em thợ nó nghỉ sớm còn có sức khỏe để sáng sớm hôm sau dậy xây nhà tiếp!

Em nói thật chứ, nói gần nói xa mà không hiểu thì cụ cứ nói toẹt ra, ai đời lại xây nhà ầm ầm tới 3h30 sáng!

Cái này gọi là quá mức vô ý thức với cộng đồng! Dưng mà nhỡ hàng xóm nhà cụ mà là đầu gấu thì em cũng run lắm! ;))

zippor

Xe buýt
ăn thua gì.sát vách nhà em bọn nguyễn kim xây 530m2 những hơn 10 tầng.h mới xây xong tầng hầm,còn xây 1 năm nữa.biết làm thế nào/lúc mình xây nhà cũng thế mà.
Chứng tỏ cũng nhiều cụ khổ chả riêng gì e. Căn bản cái tốc độ đô thị hóa ở VN mình nó cứ mạnh ai nấy làm nên nó mới ra nông nỗi này. Một ngôi nhà giờ ở VN e thấy tuổi thọ chỉ khoảng 20 năm là căng, sau đó lại đập đi xây mới. Mặt khác việc xây dựng không đồng bộ dẫn tới xây dựng cực kỳ manh mún.

Mình là một cá thể nhỏ bé nên chả có cách nào đi ngược lại với cái trào lưu này, nên đành phải chấp nhận nó. Tối qua e nằm không ngủ được vì tiếng ồn, cứ nghĩ mãi, cục tức nó cứ dồn lên tận cổ. Nhìn vợ con cũng tình trạng như mình mà thấy phiền. Nhiều lúc định mở cửa xông ra chửi ì xèo cho bõ tức nhưng nghĩ cũng chả giải quyết được tận gốc vấn đề. Có khi lại cảm lạnh thêm thì khốn :(

zippor

Xe buýt
Thế các cụ nhà bên đấy nhà nào cũng xây nhà đến 3h30 sáng ạ? Với lại cái này sai ngay từ tổ trưởng tổ dân phố rồi! Tuy nhiên cụ vẫn có quyền sang có ý kiến, cụ cứ bảo là: Ôi anh ơi, chị ơi, các bác sao xây nhà cao thế và đẹp thế, em là em rất ủng hộ các bác để phố mình càng ngày càng khang trang văn minh giàu đẹp, bao giờ bác khánh thành nhà mới nhớ mời em, Dưng cơ mà em có góp ý nho nhỏ là bác cho anh em thợ nó nghỉ sớm còn có sức khỏe để sáng sớm hôm sau dậy xây nhà tiếp!

Em nói thật chứ, nói gần nói xa mà không hiểu thì cụ cứ nói toẹt ra, ai đời lại xây nhà ầm ầm tới 3h30 sáng!

Cái này gọi là quá mức vô ý thức với cộng đồng! Dưng mà nhỡ hàng xóm nhà cụ mà là đầu gấu thì em cũng run lắm! ;))
Đầu gấu thì chả phải vì e biết vợ chồng bác chủ bên đấy thế nào, nhưng đêm họ toàn chạy về cái nhà thuê ở xa tít xa tắp, có biết người xung quoanh khổ như thế nào đâu. Thực ra hàng ngày e cũng bị tra tấn rồi, nhưng tra tấn theo phương cách khác ah, đó là vì bà chủ nhà bên đấy tự dưng năm nay nổi hứng lại thích tụng kinh gõ mõ. Ngày 1 hay ngày rằm đã đành, đây ngày nào cũng cứ 6h sáng bật cái băng "Nam mô a di đà phật, nam mô ...", rồi thì lại cóc cóc cóc, tối cũng thế cho đến khi bà ý đi ngủ ah, ôi nỗi khổ hàng xóm.

zippor

Xe buýt
Vừa hắt xì hơi đủ 13 cái, e thiếu ngủ nhiều quá giờ mắt nó cứ húp híp, khả năng cúm roài các cụ ah :(

AN_NHIEN

Xe buýt
Em thấy có vấn đề gì trong hàng xóm góp ý cho nhau đâu nhỉ, cái sai ở tổ của cụ là người có vai trò tổ trưởng tổ dân phố đã vô ý thức rồi.

Thông thường nếu người ta xây từ 7h30 sáng thì chấp nhận được, tầm đó người ta đi làm ngoài đường đông lắm rồi. Chiều người ta nghỉ từ 12h đi ăn cơm rồi 1h đến 1h30 làm tiếp thì cũng là bình thường, thời gian như đi làm thôi.

Nhưng riêng đến tối, cùng lắm là đến 9h là phải ngừng cho mọi người xung quanh nghỉ ngơi!

Em thấy trong việc góp ý với hàng xóm thì chả liên quan gì đến cá thể nhỏ bé phải đi theo trào lưu cả, tuy nhiên mỗi khu vực lại một kiểu sống khác nhau của cộng đồng xung quanh, nhưng đối với xóm em mà nhà bên mà xây ầm ầm đến đêm kiểu thế y rằng không phải chỉ một người mà là cả tổ có ý kiến ngay lập tức!

AN_NHIEN

Xe buýt
Ui zời, hàng xóm nhà cụ mà còn theo tụng kinh gõ mõ cả năm nay thì chắc là Tâm thiện lắm, nên cụ cứ sang góp ý thẳng cánh không việc gì phải ngại, Em tưởng đầu gấu thì em còn sợ, chứ cụ hàng xóm mà tụng kinh niệm phật nam mô a di đà cả ngày mà vô ý thức như thế chắc còn phải tụng kinh vài kiếp nữa mới thành chính quả!

Đầu gấu thì chả phải vì e biết vợ chồng bác chủ bên đấy thế nào, nhưng đêm họ toàn chạy về cái nhà thuê ở xa tít xa tắp, có biết người xung quoanh khổ như thế nào đâu. Thực ra hàng ngày e cũng bị tra tấn rồi, nhưng tra tấn theo phương cách khác ah, đó là vì bà chủ nhà bên đấy tự dưng năm nay nổi hứng lại thích tụng kinh gõ mõ. Ngày 1 hay ngày rằm đã đành, đây ngày nào cũng cứ 6h sáng bật cái băng "Nam mô a di đà phật, nam mô ...", rồi thì lại cóc cóc cóc, tối cũng thế cho đến khi bà ý đi ngủ ah, ôi nỗi khổ hàng xóm.

Thiepk32

Xe tăng
hàng xóm mà cụ không nên ích kỷ quá. bao giờ nhà cụ xây lại ai cũng như cụ thì em đố cụ xây được đấy.

Quạt

Xe điện
Em chẳng biết nói với Cụ câu gì chỉ biết nói với cụ một câu là: CỤ QUÁ ÍCH KỈ với hàng xóm.
Em thấy bác ấy than vãn là đúng. Khu nhà em làm gì thì làm đến 6 h chièu là muộn nhất cho đập phá. Quá giờ đấy gọi công an luôn, khỏi phải xây dựng gì hết nữa. Tất cả là ý thức :D

Tungbin

Xe buýt
khổ hàng xóm nhà cụ cũng cảnh bị tra tấn như cụ nên nhà trước tra tấn nhà sau cũng đập đi tra tấn lại thành 1 vòng tuần hoàn chốt nhà cụ cuối cùng nên cũng thế đi. bao nhiêu nhà làm rồi mà bên cụ ko có họp hành thống nhất giờ làm việc cứ để tình hình mãi thế mà cũng chịu được hn mới lên đây xả.bên khu e có sửa tí thôi đạp phá ko có giờ là hàng xóm sang ý kiến ... rồi nên tạo thành thói quen cẩn trọng. chia buồn cụ và e khuyên cụ nên tiên phong đi đầu đi

zippor

Xe buýt
hàng xóm mà cụ không nên ích kỷ quá. bao giờ nhà cụ xây lại ai cũng như cụ thì em đố cụ xây được đấy.
Cụ lại nhầm 1 vấn đề cơ bản. Ở đây nếu e là người ích kỷ và bẩn tính thật sự thì e đã làm um ra và không cho họ còn có cơ hội xây được nữa rồi. E cũng thông cảm và hiểu được khó khăn khi xây dựng, nhất là trong quá trình đập và vận chuyển vật liệu. Việc này chỉ có thể thực hiện được buổi tối, lúc đó đường không cấm và xe tải có thể tung hoành ngang dọc được. Nhưng làm gì cũng có chừng mực. Cụ thử xem nếu khoảng 4, 5 ngày trong đêm yên tĩnh, tiếng máy ủi, máy xúc hoạt động gào thét, cộng thêm tiếng vật liệu múc đổ vào thùng xe tải với bê tông va chạm với sắt thép thì e thử hỏi cụ nghĩ thế nào.

Mất ngủ một đêm đã phải mất 2 đêm để ngủ lại lấy sức, đây mấy ngày liên tục thì hỏi làm gì có ai có đủ kiên nhẫn. E đang dần hết kiên nhẫn rồi nên mới lên đây để giải tỏa cho đỡ bức xúc. Đành rằng dù gì cũng là hàng xóm láng giềng e không muốn va chạm làm mất tình đoàn kết. E đang muốn dịu lại thì cụ lại bảo e ích kỉ, cụ comment mà chả chịu suy nghĩ gì cả. Đến chán cụ.

zippor

Xe buýt
Em thấy bác ấy than vãn là đúng. Khu nhà em làm gì thì làm đến 6 h chièu là muộn nhất cho đập phá. Quá giờ đấy gọi công an luôn, khỏi phải xây dựng gì hết nữa. Tất cả là ý thức :D
khổ hàng xóm nhà cụ cũng cảnh bị tra tấn như cụ nên nhà trước tra tấn nhà sau cũng đập đi tra tấn lại thành 1 vòng tuần hoàn chốt nhà cụ cuối cùng nên cũng thế đi. bao nhiêu nhà làm rồi mà bên cụ ko có họp hành thống nhất giờ làm việc cứ để tình hình mãi thế mà cũng chịu được hn mới lên đây xả.bên khu e có sửa tí thôi đạp phá ko có giờ là hàng xóm sang ý kiến ... rồi nên tạo thành thói quen cẩn trọng. chia buồn cụ và e khuyên cụ nên tiên phong đi đầu đi
Cám ơn các cụ, chiều nay gặp hàng xóm e sẽ có ý kiến. Chỉ khổ cu con ở nhà lăn lộn vì mất ngủ. Sáng nay đi làm còn lại hai mẹ con ở nhà, không biết trưa nó có cho người ta ngủ không đây.

hanoien

Xe điện
Thế nào là ích kỉ? Đồng ý là để hàng xóm xây nhà nhưng chỉ ban ngày thôi chứ làm đến 3h sáng thì chịu không thấu. Nên nghỉ vào buổi trưa và tối, đêm để hàng xóm còn nghỉ ngơi chứ. Mời Cụ 1 ly vang đỏ cho từ ÍCH KỈ nhé.
Chuẩn đấy, việc xây nhà thì k thể tránh khỏi bụi bặm ồn ào, ai chả phải xây nhà 1-2 lần trong đời. Nhưng ầm ĩ tới 3h sáng thì quả thực là k chịu nổi, chắc là đang trong giai đoạn phá dỡ nên mới thế, chứ xây nhà chỉ ầm ĩ khi đổ trần, đổ móng thôi.

vietnamarc

Xe điện
Thế cụ có định xây sửa nhà không?:D
Fun tí chứ ngày thì Ok, ai chả làm nhà, xong nó lại mời cụ riệu ý chứ. Nhưng đêm thì nhắc nhở luôn đi!

roninVN

Xe buýt
Ui dời em cũng chịu hoàn cảnh như cụ hơn 5 năm nay roài, trong ngõ hết bác đối diện, bên phải, phía trong. . . may mà nhà em đi từ sáng đến tối mới về, chỉ khổ nhà nào các cụ già ở nhà cả ngày.
Tổ dân phố thống nhất yêu cầu chủ nhà chỉ làm từ 7h đến tầm 6 h chiều, xong việc dọn sạch tương đối. Những hôm phá dỡ, đổ bê tông thì thông cảm cho người ta thôi cụ ạ.

zippor

Xe buýt
Thế cụ có định xây sửa nhà không?:D
Fun tí chứ ngày thì Ok, ai chả làm nhà, xong nó lại mời cụ riệu ý chứ. Nhưng đêm thì nhắc nhở luôn đi!
Vâng chắc phải thế thôi ah.

Ui dời em cũng chịu hoàn cảnh như cụ hơn 5 năm nay roài, trong ngõ hết bác đối diện, bên phải, phía trong. . . may mà nhà em đi từ sáng đến tối mới về, chỉ khổ nhà nào các cụ già ở nhà cả ngày.
Tổ dân phố thống nhất yêu cầu chủ nhà chỉ làm từ 7h đến tầm 6 h chiều, xong việc dọn sạch tương đối. Những hôm phá dỡ, đổ bê tông thì thông cảm cho người ta thôi cụ ạ.
Cụ giống hoàn cảnh của e thế. Cám ơn cụ.

quocanhpack

Xe tăng
Đến 3h sáng thì chỉ là đổ chạc thôi, chứ thợ nó ai làm muộn thế. 10h đêm xxx mới cho xe đổ phế liệu vào phố. Từ 10h30 đêm đến 3h sáng thì chắc được 3 hoặc 4 chuyến. cụ chủ đành chịu vài ngày nữa vậy.

Chỉnh sửa cuối:

daika

Xe điện
Cụ mới có mấy ngày... em đây đúng nửa năm chịu đựng rồi....

Nhà sát vách sàn khoảng 40m2, 3 tầng, nó không đập ra xây lại mà khoan đục đổ mới bê tông làm cột từ tầng 1 và giằng móng, lên thêm 2 tầng nữa.... thì cụ biết nó khoan đục bao nhiêu thời gian rồi đấy... 7 giờ sáng tiếng khoan, đập phá đã như xoáy vào óc... 1h tiếp tục... bẩn bụi sang nhà mình thì thôi rồi.

Tình trạng kéo dài đến bây giờ là khoảng nửa năm rồi... gần đây mới đỡ hơn đi vào hoàn thiện. Cụ thấy em chịu đựng giỏi không :D

zippor

Xe buýt
Đến 3h sáng thì chỉ là đổ chạc thôi, chứ thợ nó ai làm muộn thế. 10h đêm xxx mới cho xe đổ phế liệu vào phố. Từ 10h30 đêm đến 3h sáng thì chắc được 3 hoặc 4 chuyến. cụ chủ đành chịu vài ngày nữa vậy.
Câu hỏi đặt ra là giờ chịu đựng típ và lánh nạn vài ngày hay ý kiến với nhà hàng xóm các cụ nhể?

Cụ mới có mấy ngày... em đây đúng nửa năm chịu đựng rồi....

Nhà sát vách sàn khoảng 40m2, 3 tầng, nó không đập ra xây lại mà khoan đục đổ mới bê tông làm cột từ tầng 1 và giằng móng, lên thêm 2 tầng nữa.... thì cụ biết nó khoan đục bao nhiêu thời gian rồi đấy... 7 giờ sáng tiếng khoan, đập phá đã như xoáy vào óc... 1h tiếp tục... bẩn bụi sang nhà mình thì thôi rồi.

Tình trạng kéo dài đến bây giờ là khoảng nửa năm rồi... gần đây mới đỡ hơn đi vào hoàn thiện. Cụ thấy em chịu đựng giỏi không :D
Hehe, nửa năm ah?? ặc ặc thế mà cụ cũng để yên.

Mapu

Xe tăng
Nhà cụ cũng giống nhà em đợt trước ạ, cả khu lấy tiền đền bù, thi nhau xây nhà. Các nhà cạnh nhà em thì đập phá, khoan cắt từ sáng hôm nay đến sáng hôm sau. Vật liệu và phế thải xây dựng thì để tràn hết sang của nhà em, mà đợt đó F1 nhà em mới được có 5 tháng. Em sang góp ý là bên đêm thì không nên đập phá với cả để phế thải xây dựng cho gọn vào để không làm ảnh hưởng tới xung quanh. Đến lúc đó, em mới phát hiện ra hàng xóm này không hiểu tiếng người, nó lu loa lên là nhà tao tao thích làm lúc nào thì tao làm, abcc..
Giải pháp cuối cùng của em là chuyển lên chung cư ở cụ ạ, ở cùng với mấy cụ OF thỉnh thoảng chửi nhau trên này cũng thấy hay,

daika

Xe điện
Hehe, nửa năm ah?? ặc ặc thế mà cụ cũng để yên.
Theo cụ thì làm thế nào.... :D

Làm cái đơn ra phường à, hay tổ dân phố... nói chung nhắc nhở nhau thôi làm vậy không hay ho gì, rồi đến khi nhà mình cũng có việc thì sao :D

Tuy nhiên cũng bực mình lắm... được cái nhà em đi vắng suốt nên chưa đến nỗi không thể chịu được..