[Funland] E bị ngủ ngáy ợ

Tứ Vạn

Xe điện
Khổ thân F2 nhà e toàn giật mình tỉnh giấc giữa đêm mỗi khi e cất tiếng ngáy. Các cụ có chung cảnh ngộ xin mời cùng vào trao đổi xem có giải nào giúp e với. Các cách đã thử mà ko ăn thua : ngủ ngiêng gối cao, gấu bịt mũi đạp xuống giường.. Tinh hình này e lo lắm thôi chỉ bit đợi tin các cụ thôi

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân F2 nhà e toàn giật mình tỉnh giấc giữa đêm mỗi khi e cất tiếng ngáy. Các cụ có chung cảnh ngộ xin mời cùng vào trao đổi xem có giải nào giúp e với. Các cách đã thử mà ko ăn thua : ngủ ngiêng gối cao, gấu bịt mũi đạp xuống giường.. Tinh hình này e lo lắm thôi chỉ bit đợi tin các cụ thôi
Cụ ra chợ kiếm lấy cái chão to to tí.
Trước khi đi ngủ, cụ quấn lấy 2-3 vòng quanh cổ như cái khăn phu la rồi dặn Gấu: Đêm nhỡ có ngáy thì cầm 2 tay 2 đầu chão mà rút để cho hết ngáy nha :P

tkcserver

Xe tải
Cụ gối gối thấp thôi xem thế nào! Trước e gối gối cao hay bị ngáy từ khi gối gối thấp e ko ngáy nữa

30zet

Xe tải
Sáng nay, em xem trên VTV1 có quảng cáo tên loại bình xịt (...nor) em không nhớ tên, cụ ra hiệu thuốc hỏi xem? Xịt như là xịt mũi chữa bệnh gáy

olobay

Xe buýt
sói nhà em ngủ ngáy như công nông lên dốc, đêm nào cũng làm f1 mất ngủ nên em đuổi xuống đất ngủ rồi. nhiều lúc em cầu trời làm sao cho hết cái bệnh ngáy í đi nhỉ?

Jinzin

Xe điện
Cụ gối cao lên tí và hơi ngửa cổ ra như kiểu nằm để hô hấp í. Em cũng dùng biện pháp này nhưng nửa đêm trở mình lại thay đổi tư thế lúc nào ko biết.

Tứ Vạn

Xe điện
Cụ ra chợ kiếm lấy cái chão to to tí.
Trước khi đi ngủ, cụ quấn lấy 2-3 vòng quanh cổ như cái khăn phu la rồi dặn Gấu: Đêm nhỡ có ngáy thì cầm 2 tay 2 đầu chão mà rút để cho hết ngáy nha :P
Cụ lại còn trêu em:((
Cụ gối gối thấp thôi xem thế nào! Trước e gối gối cao hay bị ngáy từ khi gối gối thấp e ko ngáy nữa
Em gối cao và thấp đều ngáy như nhau thế mới đau:D
Sáng nay, em xem trên VTV1 có quảng cáo tên loại bình xịt (...nor) em không nhớ tên, cụ ra hiệu thuốc hỏi xem? Xịt như là xịt mũi chữa bệnh gáy
Cụ cố nhớ giúp em tên laọi xịt đó và bán ở đâu ợ
sói nhà em ngủ ngáy như công nông lên dốc, đêm nào cũng làm f1 mất ngủ nên em đuổi xuống đất ngủ rồi. nhiều lúc em cầu trời làm sao cho hết cái bệnh ngáy í đi nhỉ?
Điều mợ cần cũng là điều em mơ ước
Cụ gối cao lên tí và hơi ngửa cổ ra như kiểu nằm để hô hấp í. Em cũng dùng biện pháp này nhưng nửa đêm trở mình lại thay đổi tư thế lúc nào ko biết.
Ý cụ là ngửa đầu ra phía sau gối???
Em nghĩ cụ nên xem lại cách kê gối, đừng để chấn ót làm mũi không đủ thở nên mới ngáy.
Em thử hết các kiểu kê rồi mà ứ được:((

Tứ Vạn

Xe điện
Thị trường quảng cáo gối chống ngáy ngủ đã cụ lào thử chưa ợ???

Tiểu Thư

Xe hơi
Cụ thử nằm ngủ nghiêng xem sao. Ox nhà em cũng ngáy to lắm em toàn phải đạp cho phát bắt nằm nghiêng thấy hết ngáy đấy.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ giống nhà cháu rồi! Cháu còn thêm cái tật là cứ khoảng 4-5 g sáng lại nghiến răng.. Cái chính là mình hoàn toàn ko biết gì. Có một điều,nhà cháu đặt lưng xuống là đắm chìm trong giấc ngủ luôn,ngủ rất sâu. Chả may trộm mà cậy cửa,cũng ko hề biết. :))

danhvinh

Xe hơi
Lúc ngủ cựa mình thay đổi tư thế ngay nhưng cũng có thể tập cho quen dần : ngủ nghiêng, gối cao đầu
Cụ cũng phải ăn uống điều độ ( béo cũng ảnh hưởng), ko hút thuốc rượu bia, chất kích thích
Cũng có một số bài tập luyện cụ lên google tìm áp dụng thử xem

nhimcon2010

Xe hơi
E xin ngồi hóng vụ này, xã nhà em cũng ngáy dã man, nhưng ko ảnh hưởng gì đến em, cái em lo là ảnh hưởng đến sk thui, vì ngáy như xã nhà e như kiểu ngáy bệnh chứ ko phải ngủ say mới ngáy, đặt lưng cái là ngáy, 2vc đang nói chuyện thế mà xã đã kéo bản nhạc lên rồi, em hóng cùng các cụ xem có cách nào trị không.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E xin ngồi hóng vụ này, xã nhà em cũng ngáy dã man, nhưng ko ảnh hưởng gì đến em, cái em lo là ảnh hưởng đến sk thui, vì ngáy như xã nhà e như kiểu ngáy bệnh chứ ko phải ngủ say mới ngáy, đặt lưng cái là ngáy, 2vc đang nói chuyện thế mà xã đã kéo bản nhạc lên rồi, em hóng cùng các cụ xem có cách nào trị không.
Sói nhà mợ nó ngáy thế cũng là bình thường mờ. Kệ nó.
Nó được mợ cho ăn rồi ngáy ngay nhà còn là điều tốt. Chỉ sợ Sói no, nó lại lê đi ngủ chỗ khác thoai :Pree

Toilatoi242

Xe tăng
Cụ ra 108 có khoa phẫu thuật chữa ngáy hay Bạch Mai cũng có à !

Tứ Vạn

Xe điện
danhvinh;^:)^15657279 nói:
Lúc ngủ cựa mình thay đổi tư thế ngay nhưng cũng có thể tập cho quen dần : ngủ nghiêng, gối cao đầu
Cụ cũng phải ăn uống điều độ ( béo cũng ảnh hưởng), ko hút thuốc rượu bia, chất kích thích
Cũng có một số bài tập luyện cụ lên google tìm áp dụng thử xem
E ko hút thuốc, rượu bia cũng ít chỉ hay cafe và chè cháo thôi, thể thao tuần 2 lần đá bóng, cong google e sẽ thử. Thanks cụ
Mợ có bí quyết gì mà ko bị ảnh hương???
Nó được mợ cho ăn rồi ngáy ngay nhà còn là điều tốt. Chỉ sợ Sói no, nó lại lê đi ngủ chỗ khác thoai :Pree
Thói quen này đáng sợ hơn ngáy mợ nhỉ:))
Cụ ra 108 có khoa phẫu thuật chữa ngáy hay Bạch Mai cũng có à !
Em sợ mấy cái vụ dao kéo lém

Tứ Vạn

Xe điện
Cụ giống nhà cháu rồi! Cháu còn thêm cái tật là cứ khoảng 4-5 g sáng lại nghiến răng.. Cái chính là mình hoàn toàn ko biết gì. Có một điều,nhà cháu đặt lưng xuống là đắm chìm trong giấc ngủ luôn,ngủ rất sâu. Chả may trộm mà cậy cửa,cũng ko hề biết. :))
Ngủ được hơn cả thuốc tiên đới, nhưng giờ e đã hiểu nhiều cụ mợ quyết định ngủ riêng ko chỉ vì xung khắc

nhimcon2010

Xe hơi
Vitxanh nói:
Cụ ơi, cơ rưng mà cái tiếng ngáy của Sói nhà em nó nặng nề lắm, nhiều khi em cảm tưởng như sắp nghẹt thở đến nơi ý nên em mới lo, vậy có sao không cụ nhỉ?

Tứ Vạn nói:
Mợ có bí quyết gì mà ko bị ảnh hương???
Bí quyết của em giống cụ Pumzen ý cụ nên không ảnh hưởng gì đến em, cũng may chứ không thì mỗi đêm chắc phải vài lần bay xuống đất mất, hí hí.

Tứ Vạn nói:
Thói quen này đáng sợ hơn ngáy mợ nhỉ:))
Vâng cụ, mà các chàng Sói rất là hay có thói quen này nhá cụ, bản năng hay sao ý :))

buituananh_as

Xe điện
F nhà em..bố ơi có con j nó kêu ý,con ko ngủ đc..đành phải cố thức cho vợ con ngủ xong mình mới ngủ
Em hóng giống cụ cái nào