[Thảo luận] E bị bắt láo ở gần Big C Trần Duy Hưng ạ...

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ chủ cứ tưởng tượng khi có đèn mũi tên xanh cho phép rẽ phải, ai cũng như cụ dừng hết bên phải không cho xe khác rẽ thì thế nảo? xxx chỉ nhắc nhở cụ thôi thế mà cụ bảo xxx bắt láo

apollo11

Đi bộ
Tóm lại các cụ ko hiểu trước khi e quay clip thì XXX ứng xử như nào đâu. E cũng ko muốn giải thích nhiều. Bất đắc dĩ e mới phải dùng cái đt, lúc đấy XXX mới nhẹ nhàng đấy ạ.
Vâng thì coi như e sai, nhưg XXX cũng có cái sai là chỉ lỗi lung tung( ko có trong clip).
E có sai về VHGT thì có thể dừng xe nhắc nhở chứ đừng có chỉ lỗi lung tung với lại "thái độ" với dân.

ubisapro

Xe trâu
Cùn quá cụ ơi.
Nếu đèn xanh thì cụ làm như thế là đc.
Nhưng nó đang đèn đỏ thì cụ đi kiểu gì mà đòi đi tất?
E cùn chỗ nào vậy cụ? E đã nói ko có j thì em đi tất, đèn đỏ thì em dừng. Đèn to hơn vạch? Cái vạch mắt võng ko có chức năng bắt buộc phải rẽ, Nếu ko có chức năng đó tại sao em ko được dừng ở đó khi đèn đỏ. Thực ra cái vạch mắt võng chỉ để tô điểm thêm nếu có vạch 1.18 bắt buộc làn đó rẽ phải, ko có vạch 1.18 thì vô dụng. E nói tô điểm vì thực chất, làn đó nếu chỉ được rẽ phải thì chỉ cần vạch 1.18 là quá đủ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Tóm lại các cụ ko hiểu trước khi e quay clip thì XXX ứng xử như nào đâu. E cũng ko muốn giải thích nhiều. Bất đắc dĩ e mới phải dùng cái đt, lúc đấy XXX mới nhẹ nhàng đấy ạ.
Vâng thì coi như e sai, nhưg XXX cũng có cái sai là chỉ lỗi lung tung( ko có trong clip).
E có sai về VHGT thì có thể dừng xe nhắc nhở chứ đừng có chỉ lỗi lung tung với lại "thái độ" với dân.
Các cụ cứ hay lôi DTDĐ ra dọa, chẳng phải mấy chú xxx ngại chuyện các cụ lấy chứng cứ để khiếu nại gì đâu, chẵng qua là ngại gặp phải "trẻ trâu" đưa hình ảnh lung tung lên mạng làm xấu hình ảnh các chú ấy và xấu hình ảnh CSGT nên các chú ấy bỏ qua cho lành, các cụ lại tưởng như thế là mình đúng, mình thắng...

pnew

Xe điện
E cùn chỗ nào vậy cụ? E đã nói ko có j thì em đi tất, đèn đỏ thì em dừng. Đèn to hơn vạch? Cái vạch mắt võng ko có chức năng bắt buộc phải rẽ, Nếu ko có chức năng đó tại sao em ko được dừng ở đó khi đèn đỏ. Thực ra cái vạch mắt võng chỉ để tô điểm thêm nếu có vạch 1.18 bắt buộc làn đó rẽ phải, ko có vạch 1.18 thì vô dụng. E nói tô điểm vì thực chất, làn đó nếu chỉ được rẽ phải thì chỉ cần vạch 1.18 là quá đủ.
Cùn ở chỗ chỉ nghĩ "Cái vạch mắt võng ko có chức năng bắt buộc phải rẽ" mà không chịu nghĩ đúng chức năng của vạch là "không được dừng, đỗ".
Đèn đi thẳng đỏ nhưng đèn rẽ phải xanh tức là vẫn có thể đi thì không có lý do để dừng. Chỉ khi nào tất cả các hướng đèn đỏ hết thì mới có lý do để dừng trên cái vạch đó thôi.

buinguyenhadong

Xe tải
e cố 1 tý, có thêm 1 tý.....cho đủ 2 tý đê hihi....

CHAMACHA

Xe hơi
Nguyên nhân tắc đường là đây. Ai cũng chỉ lấn một tí, mà ai thì cũng lấn chẳng ai chịu thiệt cả

alexandra

Xe điện
Mấy lần đèn đỏ em cũng đứng lấn sang làn phải 1 tí, khi thấy xxx có xu hướng phi ra là em xi nhan rẽ phải luôn. :D

ubisapro

Xe trâu
Cùn ở chỗ chỉ nghĩ "Cái vạch mắt võng ko có chức năng bắt buộc phải rẽ" mà không chịu nghĩ đúng chức năng của vạch là "không được dừng, đỗ".
Đèn đi thẳng đỏ nhưng đèn rẽ phải xanh tức là vẫn có thể đi thì không có lý do để dừng. Chỉ khi nào tất cả các hướng đèn đỏ hết thì mới có lý do để dừng trên cái vạch đó thôi.
Khi mâu thuẫn thì em cứ theo cái to hơn. Chưa bàn đến việc vạch này kẻ trong nội đô có hợp lý, đúng quy chuẩn ko nhé (vì chắc chắn nhiều cụ cho rằng cái vạch này kẻ trong nội đô ko đúng với đường < 60km/h). Em đi thẳng, tại sao bắt em phải rẽ phải. Vạch này ko có chức năng bắt buộc. Ko có chức năng bắt buộc thì hiển nhiên được đi thẳng. Còn cái chuyện dừng đỗ, đèn đỏ thì tất nhiên phải dừng. Em nói rồi, cái vạch này chỉ tô điểm thêm thôi, chỉ cần làn đó kẻ vạch 1.18 chỉ rẽ phải, mọi chuyện giải quyết xong, khỏi cần bàn cãi. Nhưng ở đây, chỉ kẻ vạch mắt võng (tốn sơn) trong khi vạch 1.18 chả có??? Cụ ủng hộ việc làm thừa thãi, lãng phí và mâu thuẫn của GTCC? Khi có vạch 1.18 hướng rẽ phải, ai đi thẳng tự giác sẽ ko vào đó (vào là sai chắc), còn ai rẽ phải thì tất nhiên rẽ luôn, chả ai dừng ở đó. Vậy cái vạch mắt võng ở đây có tác dụng j? Quá thừa.

Bopbi_hsgs

Xe container
Khi mâu thuẫn thì em cứ theo cái to hơn. Chưa bàn đến việc vạch này kẻ trong nội đô có hợp lý, đúng quy chuẩn ko nhé (vì chắc chắn nhiều cụ cho rằng cái vạch này kẻ trong nội đô ko đúng với đường < 60km/h). Em đi thẳng, tại sao bắt em phải rẽ phải. Vạch này ko có chức năng bắt buộc. Ko có chức năng bắt buộc thì hiển nhiên được đi thẳng. Còn cái chuyện dừng đỗ, đèn đỏ thì tất nhiên phải dừng. Em nói rồi, cái vạch này chỉ tô điểm thêm thôi, chỉ cần làn đó kẻ vạch 1.18 chỉ rẽ phải, mọi chuyện giải quyết xong, khỏi cần bàn cãi. Nhưng ở đây, chỉ kẻ vạch mắt võng (tốn sơn) trong khi vạch 1.18 chả có??? Cụ ủng hộ việc làm thừa thãi, lãng phí và mâu thuẫn của GTCC? Khi có vạch 1.18 hướng rẽ phải, ai đi thẳng tự giác sẽ ko vào đó (vào là sai chắc), còn ai rẽ phải thì tất nhiên rẽ luôn, chả ai dừng ở đó. Vậy cái vạch mắt võng ở đây có tác dụng j? Quá thừa.
Vạch mắt võng kẻ trong nội đô như cụ nói, e thấy không thừa; thường là đường có kẻ vạch mắt võng một là có mũi tên hướng rẽ 1.18, hai là khi đèn đỏ thỉ có thêm đèn mũi tên xanh chỉ hướng được phép rẽ khi đèn đỏ, chỗ nào mà đèn mũi tên không bật xanh ngay khi có đèn đỏ thì GTCC sẽ cho xóa ngay vạch kẻ mắt võng đã có (ví dụ như ngã tư Tôn Đức Thắng, Nguyễn Thái Hoc, Chu Văn An); chỗ nào kẻ mắt võng mà không có vạch kẻ 1.18 mà cụ đi thẵng không rẽ cũng chẳng sai miễn là khi chờ đèn đỏ để đi thẳng thì không dừng ở đây để cản trở dòng phương tiện được phép rẽ phải khi đèn đỏ

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Cái vạch đó có chỉ dẫn hướng đi của cụ đâu mà cụ cứ lôi nó vào. Cụ đi hướng nào tùy cụ nhưng đừng có dừng ơ trên đó.
Nếu nghĩ như cụ thì cái vạch vẽ đúng như "Hình G.59 - Vạch số 52: Vạch kể kiểu mắt võng" (phụ lục G) sẽ có tác dụng gì ???

ubisapro

Xe trâu
Cái vạch đó có chỉ dẫn hướng đi của cụ đâu mà cụ cứ lôi nó vào. Cụ đi hướng nào tùy cụ nhưng đừng có dừng ơ trên đó.
Nếu nghĩ như cụ thì cái vạch vẽ đúng như "Hình G.59 - Vạch số 52: Vạch kể kiểu mắt võng" (phụ lục G) sẽ có tác dụng gì ???
Điều quan trọng là khi có mâu thuẫn, em cứ theo cái to hơn mà theo. OK ko được dừng đỗ trên cái vạch đó, nhưng em đi thẳng, ko bắt em rẽ phải chỉ vì cái vạch đó được. Đèn đang đỏ, hướng đó ko cấm đi thẳng thì em phải dừng chờ đèn.

Bản thân em, khi nhìn thấy cái vạch này cũng chẳng bao h dừng đỗ trên đó.

1. E ko thích lằng nhằng với xxx

2. E cũng ko muốn bản thân ảnh hưởng đến các xe khác vì mình cũng dính khá nhiều rồi, cũng ức chế

Nhưng Luật luôn chi tiết, cụ thể, thậm chí cứng nhắc. Chỉ cần ko rõ ràng, mập mờ thì sẽ dẫn đến nhiều thứ ko hay xảy ra. Tại sao ko kẻ vạch 1.18 ở đó mà lại kẻ vạch mắt võng. Hay hiểu như cụ, lúc đèn xanh thì được đi thẳng, đèn đỏ phải rẽ phải? Cụ đi thử h cao điểm xem thế nào, nếu luật như thế, ko bao h ko có chuyện 2b đứng vào làn đó. Nếu chỉ cho rẽ phải, vạch 1.18 quá đủ, cái vạch đó chỉ gọi là tô điểm. Nếu chẳng may em lạ đường, đứng vào đó khi đèn đỏ, tất nhiên em sẽ phải chiến

1. ko mất xèng

2. Ít nhất cũng góp tí vào việc cải thiện việc kẻ vạch

pnew

Xe điện
Điều quan trọng là khi có mâu thuẫn, em cứ theo cái to hơn mà theo. OK ko được dừng đỗ trên cái vạch đó, nhưng em đi thẳng, ko bắt em rẽ phải chỉ vì cái vạch đó được. Đèn đang đỏ, hướng đó ko cấm đi thẳng thì em phải dừng chờ đèn.

Bản thân em, khi nhìn thấy cái vạch này cũng chẳng bao h dừng đỗ trên đó.

1. E ko thích lằng nhằng với xxx

2. E cũng ko muốn bản thân ảnh hưởng đến các xe khác vì mình cũng dính khá nhiều rồi, cũng ức chế

Nhưng Luật luôn chi tiết, cụ thể, thậm chí cứng nhắc. Chỉ cần ko rõ ràng, mập mờ thì sẽ dẫn đến nhiều thứ ko hay xảy ra. Tại sao ko kẻ vạch 1.18 ở đó mà lại kẻ vạch mắt võng. Hay hiểu như cụ, lúc đèn xanh thì được đi thẳng, đèn đỏ phải rẽ phải? Cụ đi thử h cao điểm xem thế nào, nếu luật như thế, ko bao h ko có chuyện 2b đứng vào làn đó. Nếu chỉ cho rẽ phải, vạch 1.18 quá đủ, cái vạch đó chỉ gọi là tô điểm. Nếu chẳng may em lạ đường, đứng vào đó khi đèn đỏ, tất nhiên em sẽ phải chiến

1. ko mất xèng

2. Ít nhất cũng góp tí vào việc cải thiện việc kẻ vạch
Các báo hiệu có mẫu thuẫn gì hả cụ??? Có chăng chỉ là mâu thuẩn với lực chọn hay mục tiêu của cụ. Cụ chọn đi vào chỗ không được dừng để đi thẳng, nhưng đúng thời điểm không đi thẳng được thì chỉ có một trong hai lựa chọn:
1. Vi phạm luật, dừng lại để không thay đổi hướng đi đã chọn.
2. Thay đổi hướng đi khác để không vi phạm.

Để trả lời câu hỏi "Tại sao ko kẻ vạch 1.18 ở đó?" cụ nghĩ xem tại sai cần cái vạch vẽ đúng như "Hình G.59 - Vạch số 52" khi mà Luật đã cấm dừng đỗ ở nơi giao nhau?

BDS_79_53_51_86

Xe tải
Em có lần bị tuýt lại kiểm tra hành chính cơ. :)

nthethang

Xe hơi
Thôi cứ đứng đỗ đúng làn cho lành cụ ạ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
sao e ngu hiểu thế nhỉ, cụ chủ dừng sát làn ngoài cùng là làn trái cản trở phương tiện rẽ trái chứ cản j bên phải như cụ chủ bẩu nhể

tuyengan

Xe đạp
Em nhớ ko nhầm chỗ này chỉ có 1 đèn xanh được rẽ phải chứ có vạch hay biển chỉ hướng di chuyển đâu nhỉ?