[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

mercurate

Xe tăng
Thấy xe ưu tiên nhất là xe dẫn đoàn thì né thoai, chả biết cái gì đang đi đằng sau đâu ự, lỡ mà là thằng này thì mệt.
Được cái mấy thằng này chả có dùi cụ nên không sợ bị gõ móp xe.

Chỉnh sửa cuối:

mercurate

Xe tăng
Không dẹp vào được thì xi nhan trái ngay. Hồi trước cty em ở trên đường Phạm văn Đồng. Gặp dẫn đoàn suốt nhưng thấy các bác bị vỡ gương với lõm nắp ca pô thì hầu như không thấy bác nào xi nhan trái cả. Nhiều lúc em dẹp ko kịp nhưng vẫn bật xi nhan trái là vẫn ko vấn đề gì luôn
Cụ nói chuẩn, dẫn đường nhiều khi cũng căng thẳng, nhiều khi chạy cả ngày mệt bỏ ***, chỉ muốn đưa nó về cho xong thôi, chứ có đập thằng nào một phát thì vừa mệt người, mà vừa căng thẳng thêm thôi. Vậy nên em nghĩ thế nào thì mới bị gõ thoai.

karens

Xe buýt
Nhiều ông trên này xem film nước ngoài nhiều rồi ủng hộ xxx Việt Nam bùm dân Việt Nam, kể cả bắn, đập phá, muốn làm gì thì làm, bó tay. Vợ, người thân mấy ông ủng hộ xxx trên này mà chẳng may ko tránh kịp mà bị đập chắc các ông cũng vui lắm nhỉ.

Các ông xxx thích làm gì thì cứ làm, luật của các ông cả, nhưng trước khi làm thì bố cáo cho dân biết là xxx được phép làm gì: cướp giết hiếp... khi dẫn xe ưu tiên để người ta còn biết mà mũi né, chứ thế này thì bó tay.

Nhamty

Xe hơi
Em nghĩ xxx có thể bùm cũng vẫn đúng luật; Dẹp không chịu vào, nghi là chở bom khủng bố, bùm. Trọng trách của họ là phải đảm bảo an toàn tuyệt đối cho đoàn xe của họ cơ mà?
Em nghĩa thía lày ko biết đúng không:
- Luật cấm cản trở xe dẫn đoàn.
- Vi phạm luật + đã được nhắc nhở (hú còi + báo loa) mờ vưỡn không chấp hành (cụ thể là cụ chủ thớt vưỡn ung dung nghe điện thoại) -----> ngăn cản người thi hành công vụ -----> vi phạm pháp luật -------->dùng biện pháp mạnh, ok ?
Nghĩ như mấy cụ thì xxx còn lạm dụng quyền hạn dài dài, còn nhiều người chết oan.

Ở đây, cụ 5xudht đã phân tích rõ ràng như thế rồi mà nhiều cụ còn cứ nói ngang. Em nghĩ cái tâm lý này của dân mình là do nhiều khi biết các cơ quan công quyền hành động sai luật nhưng cũng không làm được gì, không kiện được, cho nên đành coi nó là đúng vậy.
Buồn.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Không dẹp vào được thì xi nhan trái ngay. Hồi trước cty em ở trên đường Phạm văn Đồng. Gặp dẫn đoàn suốt nhưng thấy các bác bị vỡ gương với lõm nắp ca pô thì hầu như không thấy bác nào xi nhan trái cả. Nhiều lúc em dẹp ko kịp nhưng vẫn bật xi nhan trái là vẫn ko vấn đề gì luôn
Cụ xi nhan trái để đoàn nó đi vào giữa hử cụ =)) =)) =))

hajinbk

Xe tăng
Cụ võ mồm quá! Coi chừng rước thêm vạ. Đánh người trước mặt khong dám mà đưa người ta lên mạng chửi rồi dọa giẫm?
Này, sao lại treo hình ông Cường - GĐ sở giáo dục Thái Nguyên lên avatar thế hả?

GAT

Xe điện
Nhiều ông trên này xem film nước ngoài nhiều rồi ủng hộ xxx Việt Nam bùm dân Việt Nam, kể cả bắn, đập phá, muốn làm gì thì làm, bó tay. Vợ, người thân mấy ông ủng hộ xxx trên này mà chẳng may ko tránh kịp mà bị đập chắc các ông cũng vui lắm nhỉ.

Các ông xxx thích làm gì thì cứ làm, luật của các ông cả, nhưng trước khi làm thì bố cáo cho dân biết là xxx được phép làm gì: cướp giết hiếp... khi dẫn xe ưu tiên để người ta còn biết mà mũi né, chứ thế này thì bó tay.
Cụ bình tĩnh đê, tranh luận thì không nên nóng.
Cụ đọc kỹ lại giùm. Vấn đề bàn ở đây là trường hợp cụ thể của cụ chủ thớt:
- Do mải nghe điện thoại (cái này đã sai rồi nhé) mờ không đi gọn vào dù đã được cảnh báo nhiều lần.
- Trường hợp cụ chủ thớt có 1 cụ đi sau làm chứng rõ ràng là cụ ấy sai.

GAT

Xe điện
Nghĩ như mấy cụ thì xxx còn lạm dụng quyền hạn dài dài, còn nhiều người chết oan.

Ở đây, cụ 5xudht đã phân tích rõ ràng như thế rồi mà nhiều cụ còn cứ nói ngang. Em nghĩ cái tâm lý này của dân mình là do nhiều khi biết các cơ quan công quyền hành động sai luật nhưng cũng không làm được gì, không kiện được, cho nên đành coi nó là đúng vậy.
Buồn.
- Cụ đọc lại ý trên em trao đổi với cụ Carens.
- Cụ chỉ ra giùm em dẫn đoàn hành động sai luật ở chỗ nào trong trường hợp của cụ chủ thớt ợ ?

billnantes

Xe container
sao cãi cố làm gì ,trường hợp cụ thể thế này có nhân chứng đoàng hoàng,rồi chủ thớt công nhận là nghe dt ,thế mà ông vẫn cãi .........chán quá .

verybadrat

Xe hơi
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Cụ không biết luật nên mới háu đá như thế. Em chỉ mong cụ đuổi được để đám còi ủ đấy dạy dỗ thêm cho cụ.

Forcus

Xe tải
CSGT dẹp đường tôi nhìn thấy họ gõ (đập) vào thành xe; đạp tan gương lái (hành động) hơi côn đồ.

Nhưng nghe nói họ có quyền cắt Bằng lái của những lái xe không chấp hành hiệu lệnh của CSGT :D (có những trường hợp các tài vô tình, nhưng nếu dính thì vẫn phải chịu đen thôi) :D

NewCyberCafe

Xe tải
Nếu bác Karens hoặc một số bác thắc mắc về thiệt hại xảy ra do người thi hành công vụ gây ra thì các bác nên đọc kỹ Luật trách nhiệm bồi thường của Nhà nước năm 2009, chú ý Khoản 3 của Điều 6 nó nói:
Mã:
    [COLOR=blue]3. Nhà nước không bồi thường đối với thiệt hại xảy ra trong các trường hợp sau đây:[/COLOR]
  [COLOR=blue]a) Do lỗi của người bị thiệt hại;[/COLOR]
  [COLOR=blue]b) Người bị thiệt hại che dấu chứng cứ, tài liệu hoặc cung cấp tài liệu sai sự thật trong quá trình giải quyết vụ việc;[/COLOR]
  [COLOR=blue][FONT=&quot]c) Do sự kiện bất khả kháng, tình thế cấp thiết. [/FONT][/COLOR]

Chỉnh sửa cuối:

karens

Xe buýt
Thế cụ cho xem định nghĩa "sự kiện bất khả kháng", "tình thế cấp thiết" ở trong luật đó luôn để biết trường hợp nào nó có thể đập vỡ đầu dân khi không đeo mũ bảo hiểm, đâm chết người nếu ai đó bị điếc đi sang đường không nghe thấy tiếng còi ưu tiên...

GAT

Xe điện
Thế cụ cho xem định nghĩa "sự kiện bất khả kháng", "tình thế cấp thiết" ở trong luật đó luôn để biết trường hợp nào nó có thể đập vỡ đầu dân khi không đeo mũ bảo hiểm, đâm chết người nếu ai đó bị điếc đi sang đường không nghe thấy tiếng còi ưu tiên...
Cụ hơi quá roài. Làm quái ghề có trường hợp lào như cụ nói ở trên ợ.
Và nhắc lại cụ nà: chủ đề tranh luận là trường hợp cụ thể của cụ chủ thớt ợ.:-|

otoben

Xe tải
Vì đường vắng, đoạn đấy chỉ có mỗi mình em nên gần như là em nép sát luôn, thế mà thằng xe đi đầu nó còn nhoai hẳn người ra cửa kính cầm mía vụt, may mắn cho em là không trúng capô nhưng cái thằng cầm mía tý lộn cổ ra khỏi xe. Vừa tức vừa buồn cười.
Cụ có chém quá không nhỉ, em thấy cứ có chi tiết fun fun

karens

Xe buýt
Cụ hơi quá roài. Làm quái ghề có trường hợp lào như cụ nói ở trên ợ.
Và nhắc lại cụ nà: chủ đề tranh luận là trường hợp cụ thể của cụ chủ thớt ợ.:-|
Thế cụ không đọc tin rồi, có nhiều trường hợp xxx gõ vỡ đầu người đi xe máy không đội mũ bảo hiểm, kể cả lúc đó không có dẹp đường cho xe ưu tiên gì hết cụ ạ.

thienphuc

Xe điện
Cái này trong luật đã được quy định rồi. Xe có còi ưu tiên là phải nhường. Cụ không nhường nên bị nó gõ rồi. Cụ mà đuổi theo thì khéo vợ 2 cụ đang được đi an dưỡng còn cụ giờ này đang được nghỉ ngơi tâm sự với xxx phường rồi ấy chứ. Lần sau cụ phải chú ý nhé.
luật nào quy định đc đập phá xe của dân nhỉ hay luật dừng

Just.a.second

Xe buýt
Thế cụ không đọc tin rồi, có nhiều trường hợp xxx gõ vỡ đầu người đi xe máy không đội mũ bảo hiểm, kể cả lúc đó không có dẹp đường cho xe ưu tiên gì hết cụ ạ.
Em thấy bác hơi quá đà, việc nào ra việc ấy. Xã hội sẽ tốt lên nếu mọi người dám và cùng đấu tranh với sự lạm quyền của cơ quan công quyền; tuy nhiên trong trường hợp này họ đã đúng!

GAT

Xe điện
Cụ "Thùy Linh" giùm em cái tin ợ ?!