[Funland] Duterte ko phải dạng vừa ?!

shiluo

Xe container
Bác nói y như mấy thằng DLV giẻ rách ấy. Luôn mồm cái luận điệu: cứ cầm súng ra trận xem.
Tôi là một cá nhân, dĩ nhiên tôi kg thể 1 mình cầm súng ra trận. Nếu Tổ Quốc có chiến tranh, tôi sẽ đi.
Còn câu cuối của bác lại càng sai. Nếu 2 thằng du côn ất ơ thì kệ nó. Nhưng nếu 1 thằng có ân oán và gây sự với mình thì chính mình phải chống cự, có thể tìm bạn bè giúp đỡ. Chứ kg thể ngồi mong 1 thằng nào khác uýnh nó.
Trên thì mở mồm là không nhờ ai giúp, dưới thì đi cầu cứu nhanh thế.
Thế méo nào không thích đánh nhau là thành DLV, vào trong này cãi không được là chụp mũ. Còn thích hổ báo thì ra biển đi vẫn còn đụng nhau nhiều đấy, múa phím làm gì cho tốn tài nguyên.
Ra đường cụ bị 2 băng du côn nó cà khịa có dám tẩn lại không hay té mất mà lên đây to mồm thế? Không táng lại được thì lượn đi cho lành. Còn mong muốn bọn côn đồ tẩn nhau chết bớt đi là mong muốn chung của mọi người, còn có tẩn nhau hay không là việc của bọn nó, bọn côn đồ cũng thường tranh giành lãnh địa táng nhau là chuyện không hiếm

thanhvy2

Xe hơi
Diễn đàn này chứa chấp lắm thằng giẻ vàng nhỉ.

shiluo

Xe container
Lại chụp mũ. Tôi nói là chuyện mình thì mình phải quyết. Đơn giản thế thôi. Mình đủ sức làm 1 mình thì làm, còn không đủ sức thì vẫn có thể liên minh. Nhưng mình vẫn phải chủ động làm chứ kg phải ngồi cầu.
Tôi kg nói bác là DLV, tôi chỉ nói là câu nói của bác giống bọn nó: có giỏi cầm súng đi mà đánh nhau.
Thế cụ nghĩ mình đủ sức táng Tàu không mà đòi mình đánh nhau với nó?
Cụ nghĩ rằng có thể nhờ thằng côn đồ này đánh thằng côn đồ khác cho mình trong khi cả 2 thằng nó thỉnh thoảng bợp tai mình? Cả 2 thằng nó cũng không mặn mà đánh nhau để cùng sứt đầu mẻ trán. Cùng lắm là 2 thằng cầm 2 khẩu súng, 1 thằng dí cho mình con kiếm nhựa rồi bảo mình khô máu với thằng kia đi
Thằng Phi giờ nó cũng chán làm tiền đồn chống Tàu cho Mẽo chỉ tổ giơ đầu chịu báng, Mẽo thích thì dẫn đầu đi rồi Phi nó theo sau

kelvin.d

Xe buýt
Các cụ pro-Mẽo thường tranh luận 1 cách có chính kiến, có dẫn chứng đàng hoàng, còn mấy con rận vàng càli thì toàn loanh quanh, đuối lý là chụp mũ khựa nô với dlv rồi gọi bày đàn vào cắn...hố hố

kelvin.d

Xe buýt
Mẽo nó phải có hội thì mới dám híp dâm 1 nc be bé nào đấy, 1 mình thì bố bảo, chưa kể thằng khựa nó cg số 2,3...hố hố

Thế cụ nghĩ mình đủ sức táng Tàu không mà đòi mình đánh nhau với nó?
Cụ nghĩ rằng có thể nhờ thằng côn đồ này đánh thằng côn đồ khác cho mình trong khi cả 2 thằng nó thỉnh thoảng bợp tai mình? Cả 2 thằng nó cũng không mặn mà đánh nhau để cùng sứt đầu mẻ trán. Cùng lắm là 2 thằng cầm 2 khẩu súng, 1 thằng dí cho mình con kiếm nhựa rồi bảo mình khô máu với thằng kia đi
Thằng Phi giờ nó cũng chán làm tiền đồn chống Tàu cho Mẽo chỉ tổ giơ đầu chịu báng, Mẽo thích thì dẫn đầu đi rồi Phi nó theo sau

victory_1980

Xe điện
Ông này như kiểu xã hội đen. Từ khi làm tổng thống, cho phép cảnh sát bắn ko cần bắt tội phạm ma túy. Và thực tế, bọn này mượn gió bẻ măng để tiêu diệt biết bao người vô tội. Vì ko cần bằng chứng, ko xét xử. Bắn xong vu cho là tội phạm ma túy.
Có tổng thống nào ngang nghiên chia sẻ về chuyện bồ bịch, gái gú ko? Ai dám phản đối?
Dân Phi đúng là gặp hạn. Bao giờ mới qua được kiếp nạn này.

thox4ytoam

Xe buýt
lão này làm cán bộ ở VN chắc 3 càng nhảy tưng tưng lên bảo + sản bán nước lâu rồi
May mà làm TT Phi, vừa có tiếng chính phủ dũng cảm, vừa được khen là khôn ngoan ưu tiên phát triển đất nước tránh đối đầu với nước lớn

poiuy

Xe ba gác
Mời cụ bồng súng ra trận chống Tàu, còn múa phím tốn tài nguyên thôi chứ không được tích sự gì
Em không nhờ Mẽo mà chỉ mong bọn nó táng nhau thôi. Giống như ra đường thấy mấy thằng côn đồ chỉ mong bọn nó táng nhau chết hết đi cho xã hội được nhờ
Trong khi chúng nó táng nhau, tiện thể mượn nhà mình làm nơi chiến địa thì cũng mệt đấy.

Vie.ABC

Xe điện
Duterte thách Mỹ điều Hạm đội 7 đến Biển Đông
"Tôi có một đề xuất. Nếu Mỹ thực sự muốn Trung Quốc rời đi, điều
mà tôi không thể, tôi muốn toàn bộ Hạm đội 7 hải quân Mỹ hiện diện tại Biển Đông",
Tổng thống Philippines Rodrigo Duterte tuyên bố trong một sự kiện tối 8/7.
"Khi họ tiến vào Biển Đông, tôi cũng sẽ vào và đi cùng những người Mỹ đầu tiên đến đó".

Tàu sân bay USS John C. Stennis thuộc Hạm đội 7 của Mỹ. Ảnh: Navydads.
theo https://vnexpress.net/the-gioi/duterte-thach-my-dieu-ham-doi-7-den-bien-dong-3949772.html
Nước này có tỷ lệ Nghiện và Ngáo đá cao nhất thế giới ... vậy tuyên bố và hành động đương nhiên là phải theo thằng bán ma tuý rồi !...

HyperSport

Xe buýt
Thằng lởm khởm Iran nó bắn rơi UAV của chính Mẽo mà chưa dám động binh đòi sang đánh nhau với Tàu thằng số 2 TG vì thằng khác, cả thế giới nó khinh Trump cũng thấy có làm sao đâu, bị đại sứ của thằng thân cận nhất chửi thẳng vào mặt còn không làm được gì mà bày đặt chịu với không chịu nổi =))
Thằng Phi nó cũng biết, nó là thằng trong cuộc - là người nắm hiệp ước trong tay còn không tin cái hiệp ước đấy mà một ông ất ơ ở ngoài dám khẳng định =))
Nhìn gương thằng U cà đi, láo nháo Nga nó vả cho phát lấy luôn Crimea mà ai làm gì được nó, thằng Nato nó cũng vì thế bỏ ý định kết nạp vào khối luôn. Mấy thằng lớn nó chỉ ăn chia trên xác mấy thằng nhỏ thôi nên đừng ảo tưởng bọn nó đánh nhau, bọn lớn nó đang được lợi nó không việc gì phải táng nhau với thằng lớn khác lưỡng bại thương câu cả. Cùng lắm là kêu gọi cấm vận làm màu rồi mấy năm sau đâu lại vào đấy và giơ đầu chịu báng là mấy thằng lau nhau thôi
Bớt ảo tưởng đi
Dài dòng quá! Vậy cụ bảo Tập khiêu chiến Phi đi! Toàn nói tình huống giả tưởng ai chả nói đc. Iran hay Bắc Triều tiên chưa bao giờ là “thằng lởm khởm” mặc dù so với TQ đứng thứ 2 kinh tế thế giới bọn nó chả có cửa mà so!

Thằng có nhiều tiền mới có cái để mất, thế nên giờ TQ mới in re nhịn Mỹ như nhịn cơm sống trong cuộc chiến thuơng mại!

shiluo

Xe container
Dài dòng quá! Vậy cụ bảo Tập khiêu chiến Phi đi! Toàn nói tình huống giả tưởng ai chả nói đc. Iran hay Bắc Triều tiên chưa bao giờ là “thằng lởm khởm” mặc dù so với TQ đứng thứ 2 kinh tế thế giới bọn nó chả có cửa mà so!
Thằng có nhiều tiền mới có cái để mất, thế nên giờ TQ mới in re nhịn Mỹ như nhịn cơm sống trong cuộc chiến thuơng mại!
Không nói được gì giờ thế này à?
Cụ tranh luận cứ câu trước đá câu sau thế này mệt thật
Cụ là người bảo Mẽo sẽ chiến Tàu khi Tàu đụng đến Phi mà, đấy không phải là tình huống giả tưởng à? Thằng Iran nó còn xơi UAV của Mẽo là tình huống thực mà Mẽo không dám làm gì thế mà đòi táng thằng Tàu vì Phi, Phi nó thấy rõ rồi nên nó cũng đã tuyên bố không tin cái hiệp ước với Mẽo rồi đấy, mỗi ông ất ơ ở cách nữa vòng trái đất vẫn còn tin thôi =))
Cụ cũng bảo thằng giàu mới có cái để mất, vậy Mẽo không còn gì để mất hay sao mà cụ đòi nó táng Tàu nếu Tàu với Phi táng nhau?
Còn cái in đậm của cụ làm em phì cười, thôi để đội rồ Mẽo tự sướng vậy =))