[Funland] Đường trên cao Vin làm nhanh thật

Đi qua đoạn đường trên cao nối từ dốc Vĩnh Tuy đến ngã tư Sở , đoạn đầu ngã tư Vọng đường Truờng Chinh Vin họ làm tiến độ nhanh thật.
DA GT Cứ giao cho Công ty tư nhân Việt Nam! Có năng lực Làm có khi ngon và nhanh hơn mấy ô khác , mà đỡ phải chuyển usd ra nc ngoài làm giàu cho ngoại bang :D
Em ủng hộ DA Cao tốc Bắc Nam giao cho các DN Việt Nam làm , chắc chắn họ làm được

Em dự 2 năm nữa sẽ xong toàn tuyến có lạc quan quá ko các cụ ??? :P
Hoàn thành xong đoạn này ko biết Cát Linh , Hà Đông (đã hoàn thành hơn 90%) đi vào hoạt động chưa ???

Cập nhập 5/9

Ngày 23/9/2019

Đường trên cao làm đến đâu dưới trải beton nhựa luôn đến đó , nói chung là sạch sẽ

Ngày 21/11/2019 đg Trường Chinh gần Ngã tư Vọng

Các điểm lên xuống các nút giao, rồi lại như cái đường vđ 3 thôi , nghĩ mà khiếp

Trần Trụi

Xe tải
Đi qua đoạn đường trên cao nối từ dốc Vĩnh Tuy đến ngã tư Sở , đoạn đầu ngã tư Vọng đường Truờng Chinh Vin họ làm tiến độ nhanh thật.
DA GT Cứ giao cho Công ty tư nhân Việt Nam! Có năng lực Làm có khi ngon và nhanh hơn mấy ô khác , mà đỡ phải chuyển usd ra nc ngoài làm giàu cho ngoại bang :D
Em ủng hộ DA Cao tốc Bắc Nam giao cho các DN Việt Nam làm , chắc chắn họ làm được

Hoàn thành xong đoạn này ko biết Cát Linh , Hà Đông (đã hoàn thành hơn 90%) đi vào hoạt động chưa ???

Cập nhập 5/9

Ngày 23/9/2019

Đường trên cao làm đến đâu dưới trải beton nhựa luôn đến đó , nói chung là sạch sẽ

Đổi bằng 3 dự án: Royal, Times, Vin Riverside đấy cụ. Nhà bán xong đã lâu, chưa thấy đường để đi đâu :D

Sicilia8x

Xe buýt
BT cũng có mặt đc nhưng vì cơ chế và con người nó làm biến dạng méo mó. Lợi ích và tiền chảy vào túi của số ít người. Dân biết cũng chả kêu đc, kêu đc thì các vị ấy cũng đek quan tâm :D

inovavgj

Xe container
họ cũng có thiện chí làm mà cụ , giải phóng mặt bằng lại do tp HN làm
Đổi bằng 3 dự án: Royal, Times, Vin Riverside đấy cụ. Nhà bán xong đã lâu, chưa thấy đường để đi đâu :D

Bỏ hình thức BT đi, các dự án giờ phải đem đấu thầu hết, loanh quanh chắc vẫn các chủ đầu tư này, rồi thành phố gom tiền đi xây các công trình. Có điều chi phí khéo lại cao hơn làm BT, và thời gian chắc kéo dài hơn.
Chờ xem có khả thi hơn ko, nếu hơn thì tốt, ko có lại quay lại mô hình BT.
Từ lũ thị dân tới tủ lạnh dân túy đều sợ hình thức BT có lợi ích nhóm
ì ạch, bùng nhùng cả mớ, rồi cuối cùng kiểu gì chả lại quay về hình thức BT, chỉ nên bỏ BOT đi thôi
Không có tiền thì đổi đất, mà đất vào tay các lão đại cũng tăng giá trị, thúc đẩy kinh tế phát triển

ngulamphaothu

Xe tải
Đoạn từ cầu Vĩnh tuy đến cầu mai động gần 2 năm nay làm đã xong đâu. Toàn thấy nhà thầu câu dầm.

antoanlaban2019

Xe máy
Cụ cẩn thận không lại thành Vin nô
Cháu thấy cụ nói hơi quá. Đường đi dành cho tất cả mọi người. Đâu chỉ để Vin nô đi. Cụ có chắc là sẽ không bao giờ đi trên con đường mà Vin làm không? Cháu thấy nếu ko có Vin làm con đường này thì có lẽ chẳng bao giờ hoàn thành.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cập nhập 5/9

Ngày 23/9/2019

Chả nhanh đâu cụ, họ nhận đất và khai thác cả chục năm nay rồi. Bây giờ bị giục nhiều thì mới triển, dc cái triển khá nhanh.

• Vodka
Reactions: edc

inovavgj

Xe container
cụ ấy Fun đấy cụ ạ , vin nô vẫn hơn khựa nô cụ nhẩy :P
Cháu thấy cụ nói hơi quá. Đường đi dành cho tất cả mọi người. Đâu chỉ để Vin nô đi. Cụ có chắc là sẽ không bao giờ đi trên con đường mà Vin làm không? Cháu thấy nếu ko có Vin làm con đường này thì có lẽ chẳng bao giờ hoàn thành.

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Vin ăn xong, thải ra mọc thành cây rồi mà vưỡn chửa có hàng trả lại cho thủ đô sao ???

cocsku

Xe cút kít
Còn cái triển lãm giảng võ của em nữa. Trước đẩy ra đại mỗ, thấy đại mỗ ngon lại đẩy sang đông nước anh. Giờ không biết đẩy đi đâu rồi?

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Còn cái triển lãm giảng võ của em nữa. Trước đẩy ra đại mỗ, thấy đại mỗ ngon lại đẩy sang đông nước anh. Giờ không biết đẩy đi đâu rồi?
Đất Đông anh giờ giá cũng cao lắm rồi.
Chắc cái triển lãm cũng sắp ra ... Móng cái :)) :)) :))

MiTa

Xe lăn
Em vào kiếm 1 còm.
Nhanh hay chậm em dành các cụ khác phán.
Em chỉ thấy tiếc vì em hư quá...1 năm nay em phải đi qua hằng ngày 2 lượt,nhiều thì ( 4 lượt) lần nào em cũng ...nhỡ mồm văng tục.
Có hôm đen phải thay quần áo vì đang đi,ăn nguyên mớ nước bẩn từ trên văng vô quần áo...và em nhớ cũng đôi lần thầm cảm ơn vì được...mua áo mới... ( dcmn) hàn ở trên éo che chắn,tàn lửa rơi vô người....
Ai bảo lão đi ở dưới cho nó rớt vô.

Mà cái thớt này dc đúng 1 năm rồi, đường khởi công dc mấy năm rồi các cụ? Chỗ e thì dg thi công bằng mồm nhiều lắm.

edc

Xe lăn

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo lão đi ở dưới cho nó rớt vô.

Mà cái thớt này dc đúng 1 năm rồi, đường khởi công dc mấy năm rồi các cụ? Chỗ e thì dg thi công bằng mồm nhiều lắm.
Hay là ta cúng thớt đầy năm nhể :D
Rồi ta xem sau mấy lần cúng nữa thì xong cái đường đóng tên Vin :D

victory_1980

Xe điện
Việt Nam có khoảng 4-5 doanh nhân như anh Vượng thì kinh tế mới phát triển nhanh được.

poiuy

Xe ba gác
BT cũng có mặt đc nhưng vì cơ chế và con người nó làm biến dạng méo mó. Lợi ích và tiền chảy vào túi của số ít người. Dân biết cũng chả kêu đc, kêu đc thì các vị ấy cũng đek quan tâm :D
Cơ chế nào họ cũng làm méo mó hết cả.