[Thảo luận] Đường Pháp vân Cầu Giẽ, chạy sao cho đúng???

dam_duong_xa

Xe buýt
@ các cụ: Hôm qua trong lúc trà dư tửu hậu với mấy bác driver ở cùng Chung cư vui vẻ với E anh em có nêu tình huống sau E post lên nhờ các cụ chỉ giáo:
Trên đường Pháp vân Cầu Giẽ khi bắt đầu vào có biển báo làn đường xe con, tốc độ tối đa 100km/k tốc độ tối thiểu 80km/h. Chạy thế nào ở làn này OF chúng ta ai cũng biết.
Sau đây E xin được nêu tình huống:
giả xử LX là 1 Gấu của ai đó hoặc Papa của ai đó có trình độ và khả năng hạn chế hoặc ko muốn chạy trong khoảng tốc độ nêu trên thì đương nhiên phải vào làn bên phải có tốc độ thấp hơn, vậy có mắc lỗi đi sai làn không?*-)
Một chú driver chỗ E khẳng định là có lỗi và đã từng dính:mad:.
Vậy nếu có lỗi thì xe con mà không có khả năng đi hoặc ko thích đi >80km/h thì không được vào đường này phải không?
Nếu không có lỗi thì cãi thế nào vỡi xxx?
Mời các cụ ném đá... để đi đến chân lý.

laitrongpho

Xe máy
theo tôi thi chạy làn bên phải là đúng,phải ko các cụ, vì tuổi nhỏ ko bon chen, tôi chạy làn đó hiiii, mời các cụ ném đá:^)

diennuocxaydung

Xe buýt
Chạy làn phải là đúng ạ, làn trái vit lên 90 nghe chừng dép lớn cũng hơi lo đới ợ. nếu CS phạt thì chỉ phạt nếu đi làn đó mà quá 80 thui ợ

Lamborghini78

Xe điện
Sức chạy đc bao nhiêu thì chạy làn bấy nhiêu. xxx mà vịn thì bảo ông vào mà chạy tôi léo chạy đc nhanh :))

antheo_noileo

Xe điện
Em thấy làn bên trái ghi rõ: làn đường dành xe con > thì các loại xe khác ko được đi
làn bên phải chỉ giới hạn tốc độ(ko ghi làn đường dành cho loại xe nào) nên xe con vẫn được chạy với vận tốc cho phép (từ 60 đến 80km/h)

Goal

Xe tăng
Thực tế hình như chưa xảy ra chuyện như cụ nêu, chỉ thấy bắt lỗi nếu cụ vượt phải hoặc quá tốc độ mà thôi...:69::69::69:
Lo nghĩ nhiều quá chuyện đâu đâu làm gì cho mệt đầu hả cụ, để đầu óc thư giãn còn nghĩ ra nhiều chuyện fun cho OF thì hơn....:21::21::21::21::21:

Europe

Xe buýt
Em toàn bám làn bên trái vít đủ 100. Magnus của em chạy êm ru ở tốc độ đó.

su lợn

Xe hơi
cháu thấy ở nước ngoài nếu cảm thấy không đủ trình chậy ở đương cao tốc thì sang đương thấp tốc mà chạy vì ở tây chạy ở đường cao tốc mà lx không chạy đủ tốc độ cũng bị phạt ,vậy thì nếu Gấu hay papa nhà cụ nào chạy yếu thì theo cháu sang đường 1 cũ mà chạy cho nó lành.

ducvu

Xe tải
Cụ cứ yên tâm đừng đi quá 100km/h (50k cho dưới 5 km đầu thì đếc sợ). Và nếu đi chậm cụ chuyển làn bên phải và dành đường cho xe khác chạy đúng là được. xxx nó cũng không bắt quá chặt theo làn vì khá khó.""""Việc kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị nghiệp vụ, khi ghi nhận hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người, phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, CSGT thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện, người có hành vi vi phạm để kiểm soát và xử lý theo quy định. Nếu người vi phạm có yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu, phải được đáp ứng, sau đó mới lập biên bản vi phạm. Trường hợp người vi phạm yêu cầu cung cấp bản ảnh vi phạm, thì người vi phạm phải chịu mọi chi phí trong việc in ấn."""
*** nó, nhưng ngược lại thì nó lại nói thế lày...Trong trường hợp không phát hiện vi phạm, CSGT phải thông báo với lái xe và hành khách (nếu có) và nói “Cảm ơn ông, bà đã giúp đỡ lực lượng Cảnh sát làm nhiệm vụ”. Thông tư có hiệu lực từ 1/7/2009.
Bất công quá,,,,,,vừa đá bóng chúng nó vừa thổi còi..........

WHITE TIGER

Xe container
@ các cụ: Hôm qua trong lúc trà dư tửu hậu với mấy bác driver ở cùng Chung cư vui vẻ với E anh em có nêu tình huống sau E post lên nhờ các cụ chỉ giáo:
Trên đường Pháp vân Cầu Giẽ khi bắt đầu vào có biển báo làn đường xe con, tốc độ tối đa 100km/k tốc độ tối thiểu 80km/h. Chạy thế nào ở làn này OF chúng ta ai cũng biết.
Sau đây E xin được nêu tình huống:
giả xử LX là 1 Gấu của ai đó hoặc Papa của ai đó có trình độ và khả năng hạn chế hoặc ko muốn chạy trong khoảng tốc độ nêu trên thì đương nhiên phải vào làn bên phải có tốc độ thấp hơn, vậy có mắc lỗi đi sai làn không?*-)
Một chú driver chỗ E khẳng định là có lỗi và đã từng dính:mad:.
Vậy nếu có lỗi thì xe con mà không có khả năng đi hoặc ko thích đi >80km/h thì không được vào đường này phải không?
Nếu không có lỗi thì cãi thế nào vỡi xxx?
Mời các cụ ném đá... để đi đến chân lý.
Làn ngoài cùng bên trái dành cho xe con đến 9 chỗ và tốc độ tối thiểu là từ 80 và tối đa đến 100km/h

Làn ở giữa dành cho xe tải và xe khách tốc độ từ 60 đến 80km/h

Làn ngoài cùng bên phải đành cho mô tô và xe máy và tốc độ tối đa là 60km/h

Nếu đi làn ngoài cùng bên trái thì tốc độ luôn phải từ 80 trở lên.Nếu không muốn đi quá thì phải liên tục nhìn gương hậu để ý xe vượt.Nếu xe sau vượt trái thì không sao,còn để xe sau vượt phải nhiều khi không thể nhìn thấy góc phải nên rất nguy hiểm nếu để xe sau vượt phải nhiều khi nó còn ép đầu xe của mình.Trên cao tốc nếu thấy từ xe có đèn nháy hoặc xi nhan và nhất là đang lao đến rất nhanh thì nên xi nhan phải rồi đá gương phải rồi sang chứ đừng để xe sau vượt phải và phải để xi nhan phải liên tục.Nếu không muốn đi làn ngoài thì cứ để xi nhan phải rồi đi làn ở giữa.Gặp CSGT còn lâu mới tóm được

thanh.duy

Xe tải
chạy nào là do các cụ thôi,,,em thì hay chạy làn bên trái...còn cụ nào thick vượt thì em lại lượn sang phải ạh....

Carens2009

Xe điện
Đi Pháp Vân nhiêu hôm ức chế lắm,nhiều cụ cứ nhừ đường của mình đấy.Chạy đường ngoài cùng bên trái cứ 60km/h đến 70km/h xin nhan,còi,nháy đèn kiều gì cũng không được.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đi Pháp Vân nhiêu hôm ức chế lắm,nhiều cụ cứ nhừ đường của mình đấy.Chạy đường ngoài cùng bên trái cứ 60km/h đến 70km/h xin nhan,còi,nháy đèn kiều gì cũng không được.
E gặp loại này nhiều lắm cụ ạ, dí đít nháy đèn ko được, e chuyển sang còi cũng ko được. E thì ko muốn vượt phải, e đành đi sau, đến chỗ soát vé e vượt lên tạt đầu phát rồi ép vào cho nó dừng hẳn, e quay mặt lại lừ cho phát, nếu thấy ý kiến là e nhảy xuống luôn. E bực với loại này lắm nên e ức chế, đi đường mà vô ý thức

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
E gặp loại này nhiều lắm cụ ạ, dí đít nháy đèn ko được, e chuyển sang còi cũng ko được. E thì ko muốn vượt phải, e đành đi sau, đến chỗ soát vé e vượt lên tạt đầu phát rồi ép vào cho nó dừng hẳn, e quay mặt lại lừ cho phát, nếu thấy ý kiến là e nhảy xuống luôn. E bực với loại này lắm nên e ức chế, đi đường mà vô ý thức
Em thì toàn giữ 100 rồi mà vẫn bị nháy đèn + còi thì theo các cụ có tránh ko nhể; Ko tránh mà gặp cụ thì em teo :'(:'(:'( Tránh rồi thì cụ kia bị xxx chặn thì em lại áy náy :)):)):)):))

khonghieuminh

Xe tải
Hôm qua về Phủ lý gặp một chú Ford Everest biển 30 P đi đúng như thế luôn, em ức chế lắm nhưng vẫn phải chờ đến khi đi qua hàng cột đèn cao áp giữa đường mới dám vượt phải.:69::69::69: (Camera bắt lỗi vượt phải thường gắn trên cột đèn cao áp và chỗ biển báo vươn ra giữa đường). Đến khi vượt qua rồi, thì thấy chú ta chạy chậm hẳn lại, chẳng biết có phải nó sợ em lừ mắt không nữa? :):):)

Chiều tối lên Hà nội lại gặp một chú Vios đen biển 36M đi như thế luôn. Lại phải vượt phải, mình đang vội mà nhiều vị cứ như làm sao ấy, gây ức chế quá!:102::102::102:

Vote cụ để chia sẻ! (b)(b)(b)

Koel

Xe máy
Thấy các cụ bàn luận về việc bắt lỗi của XXX trên dg pháp vân em cũng xin kể câu chuyện xảy ra vơi em đúng ngày 30 tết ( âm lịch) năm 2008.

Số là em trực tết nên sáng 30 em phải hộc tốc phi về HN ( xe thì mượn của chủ đầu tư Escape) vì em xuất phát sớm nên khi nhìn thấy cái biển ĐỊA PHẬN HÀ NỘI mới có 7h00.
Khi bắt đầu nhìn thấy ngã ba pháp vân nơi có khoang 5 bác XXX đứng thì bất ngờ em có đt :101:và cũng cảm thấy hơi buồn đi WC dạng nhẹ. Thưc ra lúc đấy em chẳng quan tâm nhiều đến XXX đứng xa xa đâu + thêm mấy chú áo xanh nữa :P:P, thế là em vô tư tạt lề xả stress và nghe đt. Xả stress nhưng đt vẫn chưa xong em lên xe bon bon tiến đến ngã ba ( tất nhiên vẫn trong làn xe 60 - 80km) thì bất ngờ một XXX áo xanh đứng ra giữa làn và ra hiệu dừng xe.
Câu đầu tiên XXX áo xanh hỏi em là : Anh đi đâu mà sớm thế ( tại tóc em như tổ quạ). Cũng khó chịu em không trả lời mà hỏi lại : Em phạm lỗi gì thế? xong vác giấy tờ vào cho mấy XXX áo vàng đứng giải phân cách giữa đường.
Một XXX trẻ chắc kém tuổi em ( nói thật! *** nó chắc gì bằng tuổi đứa em ut) hất hàm hỏi Bảo Hiểm đâu? Anh đi pham lỗi đi sai làn đường. đấy là làn đường xe tải - xe khách
Đầu tiên em cũng giải thích là em đi WC và nghe đt nên em phải tạt vào bên đường, lúc ra thì vân có đt nên không chạy ra làn đường dành cho xe con, hơn nữa tôc độ dưới 60km. Thèng XXX ấy đêck thèm nghe các cụ ợ. Nó cứ xoáy vào việc xe không màng bảo hiểm và định thu bằng lái và phạt 150k. ( XXX áo vàng có 2 xe. 1 xe 4 chỗ + 1 xe bán tải hiêu IZUZU) em không biết mấy thèng:^):^):^):102::102::102:
Lúc ấy em cùn quá ném vù cái bằng lái nên nắp cabo của nó và bảo DM phạt đi, nói nhiều.. nếu các ông cho rằng tôi léo được dừng lại Đái và nghe đt trên đường pháp vân thì cứ phạt, ông bảo tôi dừng xe lại xong cò quay bảo hiểm à. Xe tôi mượn của Ông Chú, léo mang bảo hiểm theo. Em nói to, và đứng giữa đường luôn. :69::69:
Chắc thấy nhiều xe dừng lại xem với lại vô lý quá nên có một XXX áo vàng đứng tuổi ( ngồi trong xe bán tải IZUZU) mới ra hỏi han, giải thích một lúc xong kết luận trả lại bằng và không phạt gì nữa.
Túm lại các cụ đi đường pháp vân cũng nên cẩn thận ví dụ có bị như em thì cứ to mồm ( đằng nào cũng phạt) :41::41::41:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Em thì toàn giữ 100 rồi mà vẫn bị nháy đèn + còi thì theo các cụ có tránh ko nhể; Ko tránh mà gặp cụ thì em teo :'(:'(:'( Tránh rồi thì cụ kia bị xxx chặn thì em lại áy náy :)):)):)):))
Đi 100 còn bị nháy đèn thì tránh cho nó vượt cho nó chít cha nó đi cụ ạ :))
E có lần cũng đi 100 thì gặp chú cam 2005 vượt phải xe sau đến xe e thì nháy loạn xạ, e nhường đường những mãi mới thấy chú ấy vọt lên, mà vọt lên e tưởng đi nhanh ntn hóa ra cứ trước mặt e mà đi, bị chắn tầm nhìn ức chế kinh, e dành đi xuống 90 cho nó lành

buffalo car

Xe điện
Thấy các cụ bàn luận về việc bắt lỗi của XXX trên dg pháp vân em cũng xin kể câu chuyện xảy ra vơi em đúng ngày 30 tết ( âm lịch) năm 2008.

Số là em trực tết nên sáng 30 em phải hộc tốc phi về HN ( xe thì mượn của chủ đầu tư Escape) vì em xuất phát sớm nên khi nhìn thấy cái biển ĐỊA PHẬN HÀ NỘI mới có 7h00.
Khi bắt đầu nhìn thấy ngã ba pháp vân nơi có khoang 5 bác XXX đứng thì bất ngờ em có đt :101:và cũng cảm thấy hơi buồn đi WC dạng nhẹ. Thưc ra lúc đấy em chẳng quan tâm nhiều đến XXX đứng xa xa đâu + thêm mấy chú áo xanh nữa :P:P, thế là em vô tư tạt lề xả stress và nghe đt. Xả stress nhưng đt vẫn chưa xong em lên xe bon bon tiến đến ngã ba ( tất nhiên vẫn trong làn xe 60 - 80km) thì bất ngờ một XXX áo xanh đứng ra giữa làn và ra hiệu dừng xe.
Câu đầu tiên XXX áo xanh hỏi em là : Anh đi đâu mà sớm thế ( tại tóc em như tổ quạ). Cũng khó chịu em không trả lời mà hỏi lại : Em phạm lỗi gì thế? xong vác giấy tờ vào cho mấy XXX áo vàng đứng giải phân cách giữa đường.
Một XXX trẻ chắc kém tuổi em ( nói thật! *** nó chắc gì bằng tuổi đứa em ut) hất hàm hỏi Bảo Hiểm đâu? Anh đi pham lỗi đi sai làn đường. đấy là làn đường xe tải - xe khách
Đầu tiên em cũng giải thích là em đi WC và nghe đt nên em phải tạt vào bên đường, lúc ra thì vân có đt nên không chạy ra làn đường dành cho xe con, hơn nữa tôc độ dưới 60km. Thèng XXX ấy đêck thèm nghe các cụ ợ. Nó cứ xoáy vào việc xe không màng bảo hiểm và định thu bằng lái và phạt 150k. ( XXX áo vàng có 2 xe. 1 xe 4 chỗ + 1 xe bán tải hiêu IZUZU) em không biết mấy thèng:^):^):^):102::102::102:
Lúc ấy em cùn quá ném vù cái bằng lái nên nắp cabo của nó và bảo DM phạt đi, nói nhiều.. nếu các ông cho rằng tôi léo được dừng lại Đái và nghe đt trên đường pháp vân thì cứ phạt, ông bảo tôi dừng xe lại xong cò quay bảo hiểm à. Xe tôi mượn của Ông Chú, léo mang bảo hiểm theo. Em nói to, và đứng giữa đường luôn. :69::69:
Chắc thấy nhiều xe dừng lại xem với lại vô lý quá nên có một XXX áo vàng đứng tuổi ( ngồi trong xe bán tải IZUZU) mới ra hỏi han, giải thích một lúc xong kết luận trả lại bằng và không phạt gì nữa.
Túm lại các cụ đi đường pháp vân cũng nên cẩn thận ví dụ có bị như em thì cứ to mồm ( đằng nào cũng phạt) :41::41::41:
Hú Hú! Cụ Koel may nhá! bị vịn vào ngày cuối cùng của năm, chứ ngày đầu năm thì :'(. Cãi giỏi phết đấy nhỉ!:77:

@ Cụ Koel có cái biển OF giống kiểu của em và số cũng gần gần với em nhờ :^):^):^)