[Thảo luận] Đường Pháp vân Cầu Giẽ, chạy sao cho đúng???

Cường già

Xe tải
Các cụ chạy đoạn đường này phải chạy đúng làn đường. Làn ngoài bên trái là của xe con, làn bên trong là làn xe ca xe tải còn cái biển tốc độ giới hạn thì đừng quan tâm đừng bao giờ chạy đến 100km/h là ok vì đường này xxx vin là đường cấp 1 đồng bằng chứ không phải là đường cao tốc đâu mà đạp sát ván (b)

dam_duong_xa

Xe buýt
Bá cáo các cụ, Hôm nay E có việc phải đi Cầu Giẽ, vừa về lúc 19h, e đã dòm rất kỹ biển, xin được kết luận dư sau:
Làn ngoài chỉ dành chỉ dành cho xe con, tốc độ tối đa 100KM tốc độ tối thiểu 80KM.
Làn trong ko quy định loại xe, tốc độ tối đa 80KM, tối thiểu 60Km (moto ko được đi)
Làn trong cùng (ngăn bằng vạch liền) dành cho Moto.
Vậy là 4B chúng ta thik đi làn nào thì đi miên đừng có vào làn Moto và đi đúng tốc độ quy định của từng làn. Xin hết, cám ơn các cụ đã nhiệt tình ném đá.:41::41::41:

ModKing

Xe tải
Cộng với khi chuyển làn phải có tín hiệu(b)

ddthoa

Xe tăng
E gặp loại này nhiều lắm cụ ạ, dí đít nháy đèn ko được, e chuyển sang còi cũng ko được. E thì ko muốn vượt phải, e đành đi sau, đến chỗ soát vé e vượt lên tạt đầu phát rồi ép vào cho nó dừng hẳn, e quay mặt lại lừ cho phát, nếu thấy ý kiến là e nhảy xuống luôn. E bực với loại này lắm nên e ức chế, đi đường mà vô ý thức
Em cũng giống cụ. Chạy làn ngoài mà có chú matiz cứ chạy 60km/h.
Em nháy đèn rất nhiều nhưng ko nhường đường. Em ko thích dùng còi nên cứ lâu lâu nháy đèn 1 cái. Vậy mà ko dc. Em cũng ko thích vượt phải thế là đành bật toàn bộ pha, sương mù rồi cứ đít nó mà bám.
Được cái xe em là 4tuner nên em cũng đỡ tủi thân.
:102::102::102:

Em thì toàn giữ 100 rồi mà vẫn bị nháy đèn + còi thì theo các cụ có tránh ko nhể; Ko tránh mà gặp cụ thì em teo :'(:'(:'( Tránh rồi thì cụ kia bị xxx chặn thì em lại áy náy :)):)):)):))
Tránh thì cụ bị dính tốc độ ở làn bên cạnh đó.

Đi 100 còn bị nháy đèn thì tránh cho nó vượt cho nó chít cha nó đi cụ ạ :))
E có lần cũng đi 100 thì gặp chú cam 2005 vượt phải xe sau đến xe e thì nháy loạn xạ, e nhường đường những mãi mới thấy chú ấy vọt lên, mà vọt lên e tưởng đi nhanh ntn hóa ra cứ trước mặt e mà đi, bị chắn tầm nhìn ức chế kinh, e dành đi xuống 90 cho nó lành
Cụ làm như em với em matiz ở trên xem nó có dám làm cụ ức chế nữa không. (b)(b)(b)

qutuhu

Xe máy
Các bác lưu ý khi đi từ đường Giải Phóng rẽ sang đường Pháp Vân - CG, khi đến bến xe Nước Ngầm thì phải chạy quá đến chỗ quay đầu thứ 2 mới quay nhé. Ở đây XXX vẫn anh hùng núp suốt đấy. Hôm trước vào khoảng 8g30 tối em đã tận mắt một chú Ford Everest chạy sát đuôi chú xe tải và rẽ ở điểm quay đầu thứ nhất nên bị tóm ngay tại trận đó.