[Thảo luận] Đường Phạm Văn Đồng: Hơn 15phut với 3 chú 3x- phần thắng thuộc về chính nghĩa!

tuanzs

Xe container
Vote kụ vì chỗ đo đỏ

Luot song

Xe tải
Cái chỗ nó bắt cụ chủ thớt ngay gần nhà em, chỗ đấy củ chuối nhất, bọn nó bắt xe như dạ, kiểu gì nó cũng bảo là đi sai!

Luot song

Xe tải
Được cái là xe máy thì nó không bắt, nó chỉ toàn bắt ô tô, nên em toàn đi 2 bánh ngược chiều qua mặt nó thoải mái, chẳng bị bắt bao giờ cả!

Vote cụ!
Mình không đi sai thì chả việc gì phải nhận tội!
Em đang thắc mắc CSGT2 nói cụ không thắt dây an toàn xong thôi không đề cập đến nữa à?
Em thắt dây đàng hoàng. 3x2 định lòe em nên em phủ đầu luôn: "tôi xuống nói chuyện vơí anh còn thắt dây được sao?" thế là tịt!

son_rua_sanbay

Xe buýt
thía vụ ko thắt dây xxx vu khống cho cụ à.chả nhẽ xxx ăn ko nói có

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải
Ơ thế không bắt nó xin lỗi à?

9h45 sáng 23/05 trước cổng Bộ CA, thằng cháu đang bon bon thì bỗng đâu từ trước mặt Ford Transit 16 chỗ thò́ ra một em cạp long. xong roài, có trò hay đây!
Thằng cháu xuống xe, khóa cửa cẩn thận, lúc đó 3x2 chạy ra(3x1 bắt cháu đang mải tìm bắt xe khác). Chưa cho em 3x2 chào, với tinh thần Ofer, cháu phủ đâù luôn:
C- Tôi có lỗi gì, tại sao dừng xe tôi?
3x2- anh cho tôi kiểm tra bằng lái, đăng ký...
C- Tại sao dừng xe tôi?
3x2- Thì anh cứ đưa giấy tờ tôi sẽ nói cho anh biết lỗi.
C- Giâý tờ tôi đủ nhưng tôi ko có lỗi gì tại sao tôi phải cho anh xem?
3x2- Anh đi sai làn, ko thắt giây an toàn.
C- Tôi xuống n.c, tôi còn thắt giây an toàn được sao? còn anh bảo tôi đi sai làn, tôi không đi sai. Tôi đi làn giữa, lúc tôi đi ở làn rẽ trái còn có thằng xe tải đang chờ để rẽ trái, anh bảo tôi đí sai làn, chẳng nhẽ tôi đâm vào đờ ít nó mà đi ah?
3x2- thì anh cứ đưa GT, tôi lập bb, nếu anh ko sai thì anh ghi trong bb là tôi không sai!
Đúng lúc này chú 3x1 bắt em đi tới:
C- Anh bắt tôi đi sai làn đúng không, anh có thấy lúc tôi đi bên trái còn có thằng xe tải chờ rẽ tôi đi sai thì tôi đâm vào đ ít nó mà đi à? Mà nhìn chú trẻ thế này, chắc chỉ bằng tuổi mấy thằng em của anh thôi, nó cũng làm đâu đoạn này!
Thằng c u im bặt, chẳng nói, chẳng rằng. Đúng lúc đấy 3x3(vưà làm tình em khác xong) đi ra:
3x3- Anh vào đây n.c(chú đưa em vào cabin xe chú!) anh em thanh niên với nhau, việc gì phải to tiếng. Tôi chịu trách nhiệm ở đây!
C- Vâng, chào anh, tôi là anh em OTOFUN !
3X3- anh ở OF, được rồi tôi sẽ làm việc vơí anh đến cùng, anh đi ntn, anh trình bày đi.
C- được rồi tôi sẽ vẽ cho anh xem. Em cúi xuống đất, vẽ sa hình, vừa vẽ vừa hỏi: "tôi đi như thế đúng chưa?".
3x3- anh đi đúng, nhưng anh không được chuyển làn ở ngã 3, ngã tư, anh phải đi thẳng đến chỗ vạch đứt mới được chuyển!
C- nhưng đây ko phải ngã 3, ngã 4.
3x3- Thì trước đèn xanh,đèn đỏ cũng vậy!
C- Thế nói như anh có nghĩa là sau đèn xanh không xe nào được đi vào làn 1kia đúng ko? anh nhìn đi, mấy thằng kia nó đi ntn! (em kéo 3x3 ra và chỉ vào dòng xe đang chạy ở làn 1).
3x3- Nhưng tôi đang làm việc với anh! anh ko phải to tiếng!
C- Tôi không sai! anh dừng xe tôi là sai rồi!
Bực mình em bỏ vào xe ngồi! lúc ấy 3x3 cũng đi ra, em lại xuống xe:
3x3- anh không sai thì anh em n.c với nhau nhẹ nhàng, anh em nhắc nhở nhau, không cần phaỉ to tiếng thế!
C- được rồi, tôi đang bận, cám ơn anh!
Nhà cháu lên xe xinhan, té. 3x chán, chắc muốn đi giải đen cũng lên xe té. đồng hồ chỉ 10h04. Thiên Hạ Lại Thái Bình!

lovewheels

Xe buýt
9h45 sáng 23/05 trước cổng Bộ CA, thằng cháu đang bon bon thì bỗng đâu từ trước mặt Ford Transit 16 chỗ thò́ ra một em cạp long. xong roài, có trò hay đây!
Thằng cháu xuống xe, khóa cửa cẩn thận, lúc đó 3x2 chạy ra(3x1 bắt cháu đang mải tìm bắt xe khác). Chưa cho em 3x2 chào, với tinh thần Ofer, cháu phủ đâù luôn:
C- Tôi có lỗi gì, tại sao dừng xe tôi?
3x2- anh cho tôi kiểm tra bằng lái, đăng ký...
C- Tại sao dừng xe tôi?
3x2- Thì anh cứ đưa giấy tờ tôi sẽ nói cho anh biết lỗi.
C- Giâý tờ tôi đủ nhưng tôi ko có lỗi gì tại sao tôi phải cho anh xem?
3x2- Anh đi sai làn, ko thắt giây an toàn.
C- Tôi xuống n.c, tôi còn thắt giây an toàn được sao? còn anh bảo tôi đi sai làn, tôi không đi sai. Tôi đi làn giữa, lúc tôi đi ở làn rẽ trái còn có thằng xe tải đang chờ để rẽ trái, anh bảo tôi đí sai làn, chẳng nhẽ tôi đâm vào đờ ít nó mà đi ah?
3x2- thì anh cứ đưa GT, tôi lập bb, nếu anh ko sai thì anh ghi trong bb là tôi không sai!
Đúng lúc này chú 3x1 bắt em đi tới:
C- Anh bắt tôi đi sai làn đúng không, anh có thấy lúc tôi đi bên trái còn có thằng xe tải chờ rẽ tôi đi sai thì tôi đâm vào đ ít nó mà đi à? Mà nhìn chú trẻ thế này, chắc chỉ bằng tuổi mấy thằng em của anh thôi, nó cũng làm đâu đoạn này!
Thằng c u im bặt, chẳng nói, chẳng rằng. Đúng lúc đấy 3x3(vưà làm tình em khác xong) đi ra:
3x3- Anh vào đây n.c(chú đưa em vào cabin xe chú!) anh em thanh niên với nhau, việc gì phải to tiếng. Tôi chịu trách nhiệm ở đây!
C- Vâng, chào anh, tôi là anh em OTOFUN !
3X3- anh ở OF, được rồi tôi sẽ làm việc vơí anh đến cùng, anh đi ntn, anh trình bày đi.
C- được rồi tôi sẽ vẽ cho anh xem. Em cúi xuống đất, vẽ sa hình, vừa vẽ vừa hỏi: "tôi đi như thế đúng chưa?".
3x3- anh đi đúng, nhưng anh không được chuyển làn ở ngã 3, ngã tư, anh phải đi thẳng đến chỗ vạch đứt mới được chuyển!
C- nhưng đây ko phải ngã 3, ngã 4.
3x3- Thì trước đèn xanh,đèn đỏ cũng vậy!
C- Thế nói như anh có nghĩa là sau đèn xanh không xe nào được đi vào làn 1kia đúng ko? anh nhìn đi, mấy thằng kia nó đi ntn! (em kéo 3x3 ra và chỉ vào dòng xe đang chạy ở làn 1).
3x3- Nhưng tôi đang làm việc với anh! anh ko phải to tiếng!
C- Tôi không sai! anh dừng xe tôi là sai rồi!
Bực mình em bỏ vào xe ngồi! lúc ấy 3x3 cũng đi ra, em lại xuống xe:
3x3- anh không sai thì anh em n.c với nhau nhẹ nhàng, anh em nhắc nhở nhau, không cần phaỉ to tiếng thế!
C- được rồi, tôi đang bận, cám ơn anh!
Nhà cháu lên xe xinhan, té. 3x chán, chắc muốn đi giải đen cũng lên xe té. đồng hồ chỉ 10h04. Thiên Hạ Lại Thái Bình!

Em thấy nếu bác đi làn giữa, vừa qua đèn đã chuyển làn ra làn sát bên trái thì chắc chắn bác đã đè vạch liền ở đầu đường bên kia, đúng ra phải chạy thêm một đọan tới chỗ vạch đứt bác mới chuyển làn được. Nếu 3x rắn và có bằng chứng thì chưa chắc đã cãi được

Audi A6

Xe tải
Em thấy từ ngày xong cái trụ sở của xxx ở đây mới đẻ ra cái đèn phân làn này. Đi qua rất khó chịu vì số lượng phương tiện rẽ trái cực ít, làn bên đó thường xuyên trống, trong khi tất cả 4 bánh bị dồn vào làn giữa nối nhau đi như rùa bò. Đường xá giao thông HN chật chội thiếu thốn mà các bố ý làm thế này e thấy lãng phí đường giao thông quá. xxx biết vậy nhưng lại thường xuyên đứng đây "chăn dắt". Chán!

hajinbk

Xe tăng
Cái đoạn màu đỏ là cụ thêm vào cho đúng tinh thần Fun phỏng ?

spyface

Xe hơi
cụ chủ hùng dũng quá, phải em chắc chỉ dám bò theo đuôi thằng đằng trước thôi L-)

baccucai

Xe tải
Em cũng hay đi qua đoạn này nên cũng hay đọc tin của các bác về đoạn trước Bộ Công an, em thấy các bác xxx kia nếu có bằng chứng cụ thể thì bác chủ topic ko cãi được. Em nhớ cách khoảng 100 m gì đó mới có vạch rời để chuyển làn và nó chỉ có 1 đoạn khoảng 10-20 m gì đó thôi. bác chủ topic chuyển làn hơi muộn. Tuy nhiên giao thông công chính nên vẽ lại đoạn này, ai lại vẽ vạch rời cách xa đèn xanh đèn đỏ như thế thì gây khó khăn cho các phương tiện.

phamvdinh254

Xe tải
Nể cụ. Cụ thắng. XXX sợ cụ to giọng. Chắc là lúc đó tinh thần của cụ cũng hăng lắm. XXX cũng chùn.

PanChic

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là trong Luật thì chỗ nào ghi là "không được phép chuyển làn ở ngã 3, ngã 4" ạ?
Đọc tình huống của bác chủ theard xong mà em mông lung quá :(

mai.thanh10

Xe container

Vote cụ! Cụ vẽ cái đỏ đỏ và phọt lên cho em được không ạ. Em tưởng tượng hơi kém, mà lại sắp đi qua chỗ này.

billnantes

Xe container
hôm nay đoạn đường này tới NB tắc kinh ,nhà cháu chạy mà ức chế .

T.Jone

Xe đạp
Vote cụ, em cũng đã bị phạt ở đúng chỗ này, cũng lỗi chuyển làn ở vạch liền.