[Thảo luận] Đường Phạm Văn Đồng: Hơn 15phut với 3 chú 3x- phần thắng thuộc về chính nghĩa!

9h45 sáng 23/05 trước cổng Bộ CA, thằng cháu đang bon bon thì bỗng đâu từ trước mặt Ford Transit 16 chỗ thò́ ra một em cạp long. xong roài, có trò hay đây!
Thằng cháu xuống xe, khóa cửa cẩn thận, lúc đó 3x2 chạy ra(3x1 bắt cháu đang mải tìm bắt xe khác). Chưa cho em 3x2 chào, với tinh thần Ofer, cháu phủ đâù luôn:
C- Tôi có lỗi gì, tại sao dừng xe tôi?
3x2- anh cho tôi kiểm tra bằng lái, đăng ký...
C- Tại sao dừng xe tôi?
3x2- Thì anh cứ đưa giấy tờ tôi sẽ nói cho anh biết lỗi.
C- Giâý tờ tôi đủ nhưng tôi ko có lỗi gì tại sao tôi phải cho anh xem?
3x2- Anh đi sai làn, ko thắt giây an toàn.
C- Tôi xuống n.c, tôi còn thắt giây an toàn được sao? còn anh bảo tôi đi sai làn, tôi không đi sai. Tôi đi làn giữa, lúc tôi đi ở làn rẽ trái còn có thằng xe tải đang chờ để rẽ trái, anh bảo tôi đí sai làn, chẳng nhẽ tôi đâm vào đờ ít nó mà đi ah?
3x2- thì anh cứ đưa GT, tôi lập bb, nếu anh ko sai thì anh ghi trong bb là tôi không sai!
Đúng lúc này chú 3x1 bắt em đi tới:
C- Anh bắt tôi đi sai làn đúng không, anh có thấy lúc tôi đi bên trái còn có thằng xe tải chờ rẽ tôi đi sai thì tôi đâm vào đ ít nó mà đi à? Mà nhìn chú trẻ thế này, chắc chỉ bằng tuổi mấy thằng em của anh thôi, nó cũng làm đâu đoạn này!
Thằng c u im bặt, chẳng nói, chẳng rằng. Đúng lúc đấy 3x3(vưà làm tình em khác xong) đi ra:
3x3- Anh vào đây n.c(chú đưa em vào cabin xe chú!) anh em thanh niên với nhau, việc gì phải to tiếng. Tôi chịu trách nhiệm ở đây!
C- Vâng, chào anh, tôi là anh em OTOFUN !
3X3- anh ở OF, được rồi tôi sẽ làm việc vơí anh đến cùng, anh đi ntn, anh trình bày đi.
C- được rồi tôi sẽ vẽ cho anh xem. Em cúi xuống đất, vẽ sa hình, vừa vẽ vừa hỏi: "tôi đi như thế đúng chưa?".
3x3- anh đi đúng, nhưng anh không được chuyển làn ở ngã 3, ngã tư, anh phải đi thẳng đến chỗ vạch đứt mới được chuyển!
C- nhưng đây ko phải ngã 3, ngã 4.
3x3- Thì trước đèn xanh,đèn đỏ cũng vậy!
C- Thế nói như anh có nghĩa là sau đèn xanh không xe nào được đi vào làn 1kia đúng ko? anh nhìn đi, mấy thằng kia nó đi ntn! (em kéo 3x3 ra và chỉ vào dòng xe đang chạy ở làn 1).
3x3- Nhưng tôi đang làm việc với anh! anh ko phải to tiếng!
C- Tôi không sai! anh dừng xe tôi là sai rồi!
Bực mình em bỏ vào xe ngồi! lúc ấy 3x3 cũng đi ra, em lại xuống xe:
3x3- anh không sai thì anh em n.c với nhau nhẹ nhàng, anh em nhắc nhở nhau, không cần phaỉ to tiếng thế!
C- được rồi, tôi đang bận, cám ơn anh!
Nhà cháu lên xe xinhan, té. 3x chán, chắc muốn đi giải đen cũng lên xe té. đồng hồ chỉ 10h04. Thiên Hạ Lại Thái Bình!

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Chưa có ảnh và băng vẫn Voted Cụ, vì cái chố đo đỏ ấy!

thaptothanh13

Xe tải
"Mà nhìn chú trẻ thế này, chắc chỉ bằng tuổi mấy thằng em của anh thôi, nó cũng làm đâu đoạn này!"

Cụ chủ hù xxx quá!! Dù sao vẫn vốt cụ 1 ly mừng chiến thắng!!

huynhnb8x

Xe hơi
Hôm qua hay hôm nay hả cụ, bài viết nóng hổi như hôm nay ý.
Vodka cụ tinh thần vững. Em thấy cũng lạ là xxx bắt bớ ở chỗ này rất láo và phân làn chỗ này cũng không hợp lý lắm, ô tô chỉ đi ở làn giữa đâm ra xe máy tràn sang 2 bên, nhiều khi ô tô kéo hàng dài nhưng làn bên trái vắng tanh. Hôm qua em gặp 1 cụ đi Getz vàng cũng bị hàng ô tô làn giữa kẹp không cho vào thế là bị xxx thịt

Hôm qua hay hôm nay hả cụ, bài viết nóng hổi như hôm nay ý.
Vodka cụ tinh thần vững. Em thấy cũng lạ là xxx bắt bớ ở chỗ này rất láo và phân làn chỗ này cũng không hợp lý lắm, ô tô chỉ đi ở làn giữa đâm ra xe máy tràn sang 2 bên, nhiều khi ô tô kéo hàng dài nhưng làn bên trái vắng tanh. Hôm qua em gặp 1 cụ đi Getz vàng cũng bị hàng ô tô làn giữa kẹp không cho vào thế là bị xxx thịt
Hôm qua cụ ah, vì em bận nên hôm nay mới đưa tin.
Mà em cũng giới thiệu OF với mấy chú 3x, nên chắc các chú cũng ghé thăm! Em cũng muốn nhắn với mấy chú là: Sống trên đời thì giữ lấy cái đức cho con cháu sau này!

lookati

Xe tải
Cụ lại tạo tiền lệ cho AE OF oỳ :D
Kiến quyết đấu tranh. Cái ác phải bị trừng trị. Công lý phải được thực thi :))

kieuvanhau

Xe đạp
vote cho cụ
đọc mà ức chế cái bon 3X !!!
đá con mèo nhà chúng nó

haivina

Xe điện
Vấn đề là chỗ bác rẽ sang vạch đứt hay liền, nếu vạch liền thì bác sai rõ còn gì.

HT_CRV

Xe tải
Cái chỗ này có 1 kụ OF ( kụ xedieu thì phải ) cố tình đi để bị bắt mà vẫn không được toại nguyện thì phải :D

thanh_hoi

Xe điện
Nhân dân đang gồng mình chống lạm phát mà chúng nó thì tìm đủ mọi cách để chặt chém nhân dân. Xã hội loạn đến nơi rồi.

hung303

Xe điện
...
.
3x3- anh đi đúng, nhưng anh không được chuyển làn ở ngã 3, ngã tư, anh phải đi thẳng đến chỗ vạch đứt mới được chuyển!
C- nhưng đây ko phải ngã 3, ngã 4.
3x3- Thì trước đèn xanh,đèn đỏ cũng vậy!
[/I]
Các cụ cho hỏi: Trong luật có quy định nào ko đc chuyển làn ở ngã 3, ngã 4 không?
Nếu ko, thì trước 3x hay đứng trên đường Kim Mã sau ngã 4 Núi Trúc - Kim Mã bắt 4b đi đi thẳng sai làn. Nếu 4b ko đc chuyển làn ở ngã 3,4 thì ko thể chuyển vào làn oto, nếu đi thẳng thì lại đi vào làn xe máy!!

Chỉnh sửa cuối:

oojimioo

Xe tăng
"tôi là anh em OTOFUN" cụ nói thế thì xxx sao mà dám bắt nạt nữa :))

KiaCD5numberone

Xe tăng
Sắp tới trong lực lượng CSGT sẽ có truyền miệng: Gặp mấy ông Otofun nên né không ăn được tụi đấy đâu, toàn ông rắn vãi.;)

mat_troi_ha_noi

Xe tải
các cụ trên tinh thần hiểu và nắm rõ luật ,
hoan nghênh các cụ