[Thảo luận] Đường Phạm Hùng- Làn trong là làn đường của xe tải và xe Buýt

vaio1400

Xe đạp
Nếu mợ đi e vẫn bắt tiếp, tội gì mà không dừng không kiếm được thì cũng được ngắm ái đẹp giảm stress hi hi

bachkhoak40

Xe điện
Chào cả nhà

Hôm nay em bị dính chưởng ở đuờng Phạm Hùng,ngay cửa cơ quan.

Bị tuýt còi mà em còn chưa biết mình bị lỗi gì. Chú CSGT nói em phạm lỗi đi sai làn: em còn cười cho đuợc : anh trêu em, cty em ở đây, ngày nào em cũng biết các anh đứng đây, đời nào em mắc lỗi ngay truớc mắt các anh thế đuợc.

chú ấy bảo em: đi sai làn,làn trong là làn của xe tải và xe buýt, em lơ ngơ vào đấy dễ gây tai nạn cho người khác.

Ối cha mẹ ơi!! các bác đã từng biết em thì biết em lái xe thế nào rồi, bó tay các chú, luật này mới sinh ra bố ai mà biết được.

em nói các chú: Luật đâu em chả biết, ngày nào em cũng 4 lần lượn qua mặt các anh, lần đầu tiên nghe nói đến cái luật này.

Xe em đủ giấy tờ, nhưng mọi thứ đều là bản công chứng, kể cả bằng lái. các chú chả giữ đuợc cáigì, nói một lúc là cho đi thôi.

nghĩa là : không đuợc nhường phải để xe sau vượt các bác nhé, vì nhường vào làn trong phát các bác bị dính đòn đi sai làn ngay,cho nên nếu đi ở Phạm Hùng,đừng bác nào bức xúc vì xe đi truớc không cho vượt nhé.

Đúng là chuyện ngược đời.
Bỏ qua lỗi đi sai làn, riêng chỗ bôi đỏ này thì các chú ý ăn đủ roài.

binhnq2

Xe tăng
hôm nay vẫn lỗi ấy, vẫn các chú ấy, mà dân đi làn trong chả sao cả. thế mới vui chứ.
Thì đã bảo là là gmì cố ỗi noào ở đây mà mợ. đề nghị mợ lần sau ghé vào bắt mấy chú đấy nộp tiền "làm mất thời gian của ng đẹp nhá"

NotTube

Xe buýt
Bác đi làn trong thì bác cứ bật cái xinhan lên cho nó yên tâm :P

bigmum

Xe đạp
Mợ Z4 ơi, chỗ chân cầu vượt Phạm Hùng - tít trên cao í có 03 cái biển phân làn: làn trong sát dải phân cách là dành cho xe con xe du lịch - làn giữa là dành cho xe tải xe ca - làn ngoài là cho xe thô sơ. Chiều ngược lại từ Phạm Văn Đồng về chân cầu vượt cũng có. Tui cũng dính 01 lần chỗ xuống chân cầu đấy, dù ngày nào chả đánh võng 02 lần qua đấy mà vẫn không biết vì cái tội chả chịu ngửa mặt nhìn Giời. Điên lắm!~X(

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Mợ Z4 ơi, chỗ chân cầu vượt Phạm Hùng - tít trên cao í có 03 cái biển phân làn: làn trong sát dải phân cách là dành cho xe con xe du lịch - làn giữa là dành cho xe tải xe ca - làn ngoài là cho xe thô sơ. Chiều ngược lại từ Phạm Văn Đồng về chân cầu vượt cũng có. Tui cũng dính 01 lần chỗ xuống chân cầu đấy, dù ngày nào chả đánh võng 02 lần qua đấy mà vẫn không biết vì cái tội chả chịu ngửa mặt nhìn Giời. Điên lắm!~X(
em bị đoạn vườn ổi cơ mà,. đã qua cầu đâu.

hôm sau xe H2 biển NN cũng bị kiểm tra đầu Pháp Vân, cầu giẽ đấy ạ,không hề vi phạm gì nhưng là Biển NN thì kiểm tra thôi, cũng vẫn bài cũ, chỉ có giấy tơ công chứng thôi.Bác nào nói em như vậy là phạm luật nặng thì em ứ tin lắm. vì đứng buôn một hồi, phải mỗi tội đứng nắng, còn chả sao sất

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em là xxx em cũng tóm mợ vì cái tội.....xinh !!! Hehe:P

Nói chung là đường Phạm Hùng giao thông điên đảo lém,xe to xe bé mạnh ai nấy đi .Các đồng chí ko muốn tóm, còn đã tóm thì kiểu gì cũng có lỗi,không lỗi do chủ quan thì do lỗi khách quan.

Xin xxx giao thông không khó, quan trọng ở nghệ thuật ,nhứt là các mợ xinh xắn trắng trẻo, mồm miệng chúm chím ...đặc biệt là biết nói chuyện = mắt .he he.

Đội 6 xin dễ lắm.

The blues

Xe đạp
Chả nghiêm đâu bác ơi cơ bản nó có nhiều bồ câu để lượn nên các bác tài sợ, em mới vào ctác mấy ngày này nên biết, nhưng chả có luật nào quy định làn dành cho xe tải mà xe con không được đi cả, xxx làm bậy.

Em thấy đường trong SG ô tô con được ưu tiên làn ngoài cùng, tiếp theo là hỗn hợp ô tô (các loại xe) trong cùng là xe máy. Nếu không đủ để phân làn thì ô tô cứ làn ngoài mà chạy, bén mảng vào trong là có mấy chú đi bồ câu lên chỉ vào lề ngay. Cơ bản trong đó làm nghiêm nên nhìn đường phố rất trật tự

haiphus

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi .Em đi từ cầu Thăng Long về, nhìn mấy lấn mà không thấy biển báo khu vực đông dân cư ở đâu.Nhưng em về đến cầu giấy thì thấy biển báo bắt đầu khu vực đông dân cự và biển báo tốc độ của khu vực đông dân cư.Như vậy nếu em bị bắn tộc độ trên đường Phạm Văn Đồng em có cãi được không các cụ.
Không được ạ. Theo trí nhớ của em thì cái quuyết định mà ô bộ trưởng đã kí qui định phạm vi phải đi tốc độ đô thị là: khu vực nội thành, nội thị, thị trấn thị tứ HOẶC giữa hai biển khu vực đông dân cư

haiphus

Xe buýt
Không nhìn cũng chả sao vì Bác có quyền không đi qua cái chỗ treo biển ấy và vẫn tham gia giao thông trên đường Phạm Hùng

haiphus

Xe buýt
Bằng em là bằng nước ngoài, công chứng,

Đăng ký xe công chứng, Đăng kiểm và bảo hiểm xịn.

Đồng chí phạt em 500 ghi biên bản vì tội đi sai làn, em bảo em không có tiền. đồng chí hỏi em có bao nhiêu để ghi phiếu phạt, em bảo em chả có đồng nào, cho em về lấy tiền, em mang qua vì cty em ngay bên cạnh. hôm nào cũng phải đi qua đây cả.

em không bị hạnh họe vì giấy tờ công chứng mấy - duy có cái bằng lái thì chú nói là phải mang bằng gốc, em bảo bằng gốc to lắn, cầm theo chả tiện nên em không cầm.

Noi chung chốt lại, chuối có chuối, nhưng xin được vẫn là xuân. hôm nay đi từ Phủ lý về HN, xe nào cũng bị bắt tuốt, xe của bạn em đi 53/50 cây vẫn bị dính. xe biển NN cũng bị túm kiểm tra biển NN, đồng chí bảo chú lái xe: bảo sếp mày chi 3 triệu ra đây, chứ sếp mày gọi điện, nhờ vả, rồi nhậu nhoẹt cảm ơn cũng hết chừng ấy :((. em sợ các chú quá đi thôi - xưng mày tao đấy.
Thế nhưng mà nó dừng lại cho vui ah? Làm gì có điều nào trong 146 qui định mức phạt cho cái này đâu?

haiphus

Xe buýt
Chả có luật nào quy định xe con phải đi làn ngoài cùng bên trái cả. Hay đường PH mới có biển phân làn ạ.
Điều 13. Sử dụng làn đường
1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.
2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.
3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
Đây là bác vác luật ra. Vấn đề ở đây là tuân thủ theo biển hiệu lệnh. Nếu có biển nói rõ cái làn này chỉ dành cho phương tiện này thì phải theo thôi

Cò mồi

Xe tăng
Khoản 4 điều 10 của Luật GTDB có quy định rõ ràng như sau:

4. Bin báo hiu đường bgm năm nhóm, quy định như sau:
a) Bin báo cm để biu thcác điu cm;
b) Bin báo nguy him để cnh báo các tình hung nguy him có thxy ra;

c) Bin hiu lnh để báo các hiu lnh phi thi hành;
d) Bin chdn để chdn hướng đi hoc các điu cn biết;
đ) Bin phụ để thuyết minh bsung các loi bin báo cm, bin báo nguy him, bin hiu lnh và bin chdn.

Biển phân làn trên đường Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng là biển vuông màu xanh nên được hiểu là biển chỉ dẫn (khác với biển hiệu lệnh là biển tròn màu xanh - bắt buộc phải chấp hành), với biển chỉ dẫn ko có nghĩa là bắt buộc phải thi hành do vậy xxx bắt lỗi sai làn đường trên tuyến đường tại những vị trí vạch kẻ đường giữa 2 làn xe con và xe tải là đứt nét này thể hiện xxx không hề nắm được luật và anh em ta cũng không nắm rõ luật để trở thành con gà cho xxx xơi.

Anh em ofer phát động phong trào học và nghiên cứu luật GTDB để bảo vệ chính mình và để bật lại xxx đê!!!

Chỉnh sửa cuối:

Cò mồi

Xe tăng
Có quy định nào không cụ? Để anh em còn biết mà cãi
Vấn đề này được quy định rõ trong nghị định 146 và gần đây nhất là nghị định 34CP (sẽ có hiệu lực và được áp dụng từ ngày 20/5/2010).

Việc xử phạt với lỗi nhỏ nhất của việc quá tốc độ được quy định tại khoản 2 điều 8 nghị định 34CP như sau:

Phạt tiền từ 300.000VND đến 500.000VND đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau:

a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép...
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi về phía bên phải phần đường xe chạy.
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ từ 5km đến dưới 10km

bizviet

Xe điện
Lâu em không đi đường này, hôm nay đi thấy vạch phân làn dài liên tục. Em xin hỏi các cụ là muốn chuyển làn thì làm sao a? Rẽ vào đâu đó chẳng hạn?