[Thảo luận] Đường Phạm Hùng- Làn trong là làn đường của xe tải và xe Buýt

Tuôi

Xe tăng
Hôm mùng 9 tháng 5 em cũng bị bắt ở gần Trung Tâm Hội Nghị Quốc Gia. Đang đi làn trong (nói đúng ra là đang vượt phải, vượt được vài xe rồi) thì nhìn thấy có 3 chú, đang từ xa nhìn mình âu yếm. Ở chỗ đó, vệ phải đường, có 2 bác khổ chủ đang vò đầu bứt tai. Em định nhập ra làn ngoài nhưng khốn nỗi, các cụ ở làn bên ấy đi trật tự quá, cứ tuần tự nối đuôi nhau, ko có chỗ để ra. Em bật xi nhan phải, lán vào lề đường (cho phải phép) nhưng thái độ các chú ấy vẫn hết sức mẫn cán, ko tha, vẫn trỏ gậy bắt em dừng.
Hôm trước vừa chém gió xong, hôm sau đã bị dính.:)) Lần sau cứ đi chậm 1 tý cho khỏi mất thời gian vậy.

dht

Xe điện
Bằng em là bằng nước ngoài, công chứng,

Đăng ký xe công chứng, Đăng kiểm và bảo hiểm xịn.
Mợ Z4 như có phép màu của Tôn Ngộ Không ấy nhỉ :))

Năm ngoái thì mợ khoe lái xe không có bằng, năm nay mợ đã có bằng xịn nước ngoài "to lắm", mà mợ chỉ có xuất cảnh du lịch ngắn hạn?

dht

Xe điện
em bị đoạn vườn ổi cơ mà,. đã qua cầu đâu.

hôm sau xe H2 biển NN cũng bị kiểm tra đầu Pháp Vân, cầu giẽ đấy ạ,không hề vi phạm gì nhưng là Biển NN thì kiểm tra thôi, cũng vẫn bài cũ, chỉ có giấy tơ công chứng thôi.Bác nào nói em như vậy là phạm luật nặng thì em ứ tin lắm. vì đứng buôn một hồi, phải mỗi tội đứng nắng, còn chả sao sất
Thương mợ Z4 thật, đi xe 2 cửa thì kêu không đủ chỗ chở con đi chơi, đi xe to NN thì bị hỏi giấy tờ.

Ngẫm ra người nghèo không đủ tiền nộp thuế phải đi xe NN cũng khổ nhỉ. Mợ cố tí nữa bán bớt cổ phần để đủ tiền đổi hết sang biển 30 đi cho sướng.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
mọi khi đi Z4, hôm nay em đi civic biển trắng.

Bằng thì em khôngmang bằng gốc, chỉ là bằng dịch công chứng.

Mai đi Z4 lại bị túm vì ktra biển NN thì thúng nhục, chắc đi xe đạp đi làm cho lành mất.
he he Z4 đã fo to sóp đăng kiểm chưa mợ?

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cho phép vượt nhưng phải sinhan phải, và đoạn đó không có vạch liền.
Cụ nhầm , không phải là cho phép vượt phải, mà là cho phép nhường xe sau lên nhưng phải có đèn báo chuyển làn và phải ở đoạn đường được phép chuyển ( vạch đứt )

thienphuc

Xe điện
em nhớ là lậut cấm cản chở khi xe sau có tín hiệu xin vượt. nhỡ xe sau nó chở ng đi cấp cứu mà k cho vượt rồi lỡ toi trên đường đi cấp cứu thì ai chịu tránh nhiệm nhỉ .hay là chỉ có xe chuyên dụng mới đc phép chở ng đi cấp cứu còn các xe khác thấy ng bị nạn thì k phải chở ?
mà đang lưu thông thấy xe khác xin vượt thì làm sao tìm hiểu đc nó có chở ng đi cấp cứu hay k nên cho vượt sao lại sai ?

mango

Xe tăng
đọc lúc đầu cứ tưởng mợ chủ mang toàn giấy tờ công chứng, hóa ra vẫn có cái đăng kiểm và BH là giấy tờ gốc.
May mợ xinh (em đọc và dự thế), bằng ngoại nên các anh xxx tha. chứ mấy ông râu ria như tụi em khéo khó.

bigmum

Xe đạp
Hôm qua mình cũng bị xxx bắt tội sai làn chỗ gần Kengnam. Mình rẽ từ Nam Trung Yên ra, toàn vạch liền lấy đâu vạch đứt cho mình rẽ vào làn trong??? ~X(
Sao cái thằng kẻ vạch nó ngu thế nhỉ? Mà mình chưa nhìn thấy cái biển phân làn chỗ Phạm Hùng đoạn này, chỉ thấy ở chân cầu vượt Phạm Hùng thôi. Có ai thấy cái biển phân làn chỗ nào từ Big C đến Kengnam thì chỉ giúp với!!!

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Hôm qua mình cũng bị xxx bắt tội sai làn chỗ gần Kengnam. Mình rẽ từ Nam Trung Yên ra, toàn vạch liền lấy đâu vạch đứt cho mình rẽ vào làn trong??? ~X(
Sao cái thằng kẻ vạch nó ngu thế nhỉ? Mà mình chưa nhìn thấy cái biển phân làn chỗ Phạm Hùng đoạn này, chỉ thấy ở chân cầu vượt Phạm Hùng thôi. Có ai thấy cái biển phân làn chỗ nào từ Big C đến Kengnam thì chỉ giúp với!!!
Chỗ này bắt theo cảm hứng bác ạ, có hôm dân đi ầm ầm chả sao, có hôm ngo ngoe tý là bắt,như kiểu thả chẵn lẻ ấy. đuợc cái các xe đi đoạn này chả ai dám vào làn trong, nhỡ gặp đúng hôm các chú thả con lẻ thì buồn, em cứ luật bất thành văn, đến đoạn này thì đi chậm mấy, đông mấy cũng chờ đi làn ngoài cho lành. ai chê hèn, em nhận cả.

123cbc: đăng kiểm xịn, sao phải photoshop??

MỘt số bác nhạy cảm và nhớ lâu nhỉ? cùng chơi diễn đàn, nêu tình huống để chia sẻ, đâu phải moi móc kê kích nhau làm gì nhỉ, nhưng cũng phục các bác về trí nhớ dai.

lần sau bị bắt khi quay đầu xe đuờng Trần Duy Hưng sang Hoàng đạo Thuý,em vẫn ngớ người tuởng chú ấy nhìn nhầm, nhất định là mình chả có lỗi gì, đuờng thì thênh thang, sau chả cãi nhau nữa, giải quyết luôn.
kể lại thì hơi chẳng phải cách làm hay ho gì mà khoe,chỉ là kể lại, em xin bằng cách đưa bằng lái cho chú ấy cầm, bảo: em không mang tiền đi theo người, anh cho em xin số đt, lát nữa em lấy tiền quay lại xin anh bằng.... có lẽ bác Cá vàng diễn đàn mình chính là bác này,hết giờ làm việc, em gọi điện xin lại bằng, em đi Z4 có logo OF, và có nghe bác ấy kể có lần gặp offer, offer nàacsauu khi giải quyết với các chú XXX còn doạ đưa sự việc lên diễn đàn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

K59

Xe tải
Thằng kẻ vạch ngu là việc của thằng kẻ vạch, xxxx phạt là việc của xxxxx. Vạch liền thì vạch liền, cứ rẽ từ đường Nam Trung Yên ra là phải xi nhan gấp đợi có cơ hội là nhập làn ngoài cùng luôn cho lành. Gặp phải thằng đang nợ tiền cá độ bóng thì nó bất chấp lý do, miễn có tiền.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
đọc lúc đầu cứ tưởng mợ chủ mang toàn giấy tờ công chứng, hóa ra vẫn có cái đăng kiểm và BH là giấy tờ gốc.
May mợ xinh (em đọc và dự thế), bằng ngoại nên các anh xxx tha. chứ mấy ông râu ria như tụi em khéo khó.
xe này em đổi mượn của một bác OF để đi xa, chả có giấy tờ chính đâu, gọi cho bác ấy hỏi giấy tờ thì bác ấy ở tận miệt nào xa xôi lắm, chích choè không phải nick name của em nhé.

đính chính thêm lần nữa cho các bác khỏi áy náy, đến bằng của em còn không mang đi, chỉ có bản công chứng dịch.

vuahe77

Xe điện
Chào cả nhà

Hôm nay em bị dính chưởng ở đuờng Phạm Hùng,ngay cửa cơ quan.

Bị tuýt còi mà em còn chưa biết mình bị lỗi gì. Chú CSGT nói em phạm lỗi đi sai làn: em còn cười cho đuợc : anh trêu em, cty em ở đây, ngày nào em cũng biết các anh đứng đây, đời nào em mắc lỗi ngay truớc mắt các anh thế đuợc.

chú ấy bảo em: đi sai làn,làn trong là làn của xe tải và xe buýt, em lơ ngơ vào đấy dễ gây tai nạn cho người khác.

Ối cha mẹ ơi!! các bác đã từng biết em thì biết em lái xe thế nào rồi, bó tay các chú, luật này mới sinh ra bố ai mà biết được.

em nói các chú: Luật đâu em chả biết, ngày nào em cũng 4 lần lượn qua mặt các anh, lần đầu tiên nghe nói đến cái luật này.

Xe em đủ giấy tờ, nhưng mọi thứ đều là bản công chứng, kể cả bằng lái. các chú chả giữ đuợc cáigì, nói một lúc là cho đi thôi.

nghĩa là : không đuợc nhường phải để xe sau vượt các bác nhé, vì nhường vào làn trong phát các bác bị dính đòn đi sai là làn xe n ngay,cho nên nếu đi ở Phạm Hùng,đừng bác nào bức xúc vì xe đi truớc không cho vượt nhé.

Đúng là chuyện ngược đời.
Em cũng bị một phát ở đường 5 vì cái tội xi nhan phải rồi tạt nhẹ sang để nhường xe khách xin vượt thế là mất toi 2 loét.
Hôm rồi em đi HP em cứ kệ bà cái bọn xin vượt trái em, em là em cứ đi đúng tốc độ, về đến Hải Dương, đúng đoạn Lilama co khoảng 6-8 cá vàng cùng 1 xe Jolie trắng, đoạn này giới hạn 50km có 1 em ko chịu được vọt lên bên phải em thế là 3 cá vàng nhao ra rê em ý vào lề em dự nhẹ cũng toi 1 củ ở cái đoạn đấy nếu ko có anh B, chú C hay là chị L vì lúc đấy em đi đúng 50km/h còn chú kia vừa vượt phải lại vừa quá tốc độ em dự là phải tới 65km/h vì độ vọt rất cao.X_X

vuahe77

Xe điện
Ơ mợ ở B nào Nam Trung Yên thế, em cũng ở đấy, Mợ đi xe gì vậy???

bigmum

Xe đạp

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hôm trc nhà em cũng bị đấy mợ Z ui, em đi từ Sudico ra mà đường đông còn chưa chuyển được, nó hoạnh kêu có biển phân làn ở đầu đường, em bảo em có đi từ đầu đường đâu mà em biết mới phải thẹo

Nó bẩu đêk biết, đầu đường chia như thế nên nó cứ phạt ! :))

Vậy bài học rút ra là: các bác muốn đi vào đường nào .... thì nhớ đi từ đầu đường mà nhìn biển nhá :)

Nói vậy thôi chứ nó bắt chẹt ai yếu bóng vía thôi , lý với luật như thế phạt thế l.íu nào được em

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
vâng, em đưa giấy tờ công chứng, các chú ấy không phạt lỗi ấy, chỉ mắng tội đi sai làn thôi.

Luật nào thì em chịu.

bằng Lái của em cũng công chứng.bác nào mắng em chịu, em toàn thế.
Mợ còn cái gì công chứng nữa không??:-o