[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

xebo

Xe bò ! ©
Em chờ thớt của cụ đến đoạn kết, em phọt quả phóng sinh sự chuyến đi Trường Sa vừa rồi của em cho nó thêm phần phấn khởi :)
Vẫn chưa đến đoạn kết đâu cụ, vậy cụ cứ phọt chuyến đi của cụ cho xôm chợ ngay và luôn đê.

Lha mo dạo này nhìn trẻ và sành điệu ghê. Chắc làm ăn được
Dạo này nhiều tour nên cũng khá.

Các cụ mợ đi qua ngọn đèo cao hơn 5200m cứ như ko vậy mà mấy ông làm Mê kong ký sự cứ nhắng nhít khoe khoang nào là nguy hiểm nào là sốc độ cao đúng là vớ vẩn cụ nhỉ. E phê nhất mấy con đường kiểu rắn bò nếu còn cụ cho lên nhé.
Không vớ vẩn đâu, nhiều người bị rồi đó cụ. Chẳng qua bọn em đã luyện tập chút công thêm ít kinh nghiệm hồi leo Kinabalu nên không bị.

Em gái này công nhận đ...ẹ....p quá đi thôi, lại mịn màng thế kia, chắc ở vùng này từ bé
Chắc chẳng ai chê đâu cụ nhỉ !

xebo

Xe bò ! ©
Vâng, em tiếp tục lên đường sau khi đã dừng chân tại cánh đồng lúa giao lưu với bà con nông dân Tạng. Vẫn dọc theo con đường nhỏ đi sâu vào thung lũng, những thửa ruộng không còn nữa mà thay vào đó bằng những đồng cỏ xanh mướt. Một dòng suối nước nóng xuất hiện ven đường bốc hơi nghi ngút, những đàn gia súc thong dong gặm cỏ, những anh chàng chăn bò ưu tư tự kỷ... lại là một tấm phông thật tuyệt cho những kẻ thích chụp choạch.

xebo

Xe bò ! ©
Toàn bò là bò ! Nói thêm Yak là cách gọi con bò đực của dân Tạng, còn con cái gọi là Dri nhưng chắc trên đó vẫn trọng nam khinh nữ hay sao ấy nên mọi người cứ gọi chung là Yak.

Chuột bạch

Xe container
Hic, mấy ông Yak mùi kinh, ông chăn Yak còn rau mùi hơn :D

xebo

Xe bò ! ©
Cụ làm chuyến đê...

Cụ chủ có ghé vào giao lưu với mấy bác nông dân Tạng không vậy? Em nhìn cảnh mấy cái phíc nước nóng + bát đũa,... thấy giống y chang cảnh mấy bác nhà nông bên mình :)
Khung cảnh thanh bình khá giống nhà mình, bọn em cũng vào làm cốc trà bơ mà.

Hic, mấy ông Yak mùi kinh, ông chăn Yak còn rau mùi hơn :D
Công nhận rau mùi thật, hehe.

khung cảnh đẹp quá, mừng cụ chủ>
Cảm ơn cụ !