[CCCĐ] Đường lên Tây Bắc ( Phần I ) - Tiếng gọi của rừng, của những cơn mưa nguồn.

Taplai_07

Xe container
Chụp thêm một tấm toàn cảnh về phía khu tái định cư dưới bản Lìm Mông, thích thú nhất với ánh sáng và những đám mây bò trườn trên núi, trong thung lũng này.

.
.

Bảo.Bình

Xe hơi
Thêm chút phong cảnh nhìn từ cao độ lưng chừng ngọn núi này. Những đường cong của bờ ruộng ở goc độ nào đó dồn xếp lại khiến ta liên tưởng như cuộn len nhiều màu. Thật thú vị...

.
.
Mấy cây gạo khá đẹp. Tháng 4 chắc chúng nở hoa nhìn sẽ hay lắm.
:-o em cũng chộp chỗ này cụ uôi!!! Ảnh của em có thêm vài con trâu á /:)
...

Taplai_07

Xe container
:-o em cũng chộp chỗ này cụ uôi!!! Ảnh của em có thêm vài con trâu á /:)
...

Ớ, cụ đi ô tô mà lọ mọ phết nhở. Cụ bò vào kiểu gì, em e đi ô tô bò lên tay lái phải cứng cựa lắm í không thì,,, dốc lắm. Chỗ này cụ có leo lên cái mỏm có hàng rào bằng đã và trông cà gai dại không? Đứng trên đó cao nhìn thú vị lắm cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

Bảo.Bình

Xe hơi
Ớ, cụ đi ô tô mà lọ mọ phết nhở. Cụ bò vào kiểu gì, em e đi ô tô bò lên tay lái phải cứng cựa lắm í không thì,,, dốc lắm. Chỗ này cụ có leo lên cái mỏm có hàng ròa bằng đã và trông cà gai dại không? Đứng trên đó cao nhìn thú vị lắm cụ à.
Đồng chí lái xe của bọn em tay lái gấu lắm í, ít đi đường núi mà lái còn nghề hơn cả ông lái xe ở cơ quan em. Bọn em leo lên đúng cái góc đó, nên ảnh em thấy trùng góc máy với cụ lun. Suýt nữa em bị ngã vào đám cà dại, sợ chết khiếp á

Taplai_07

Xe container
Đồng chí lái xe của bọn em tay lái gấu lắm í, ít đi đường núi mà lái còn nghề hơn cả ông lái xe ở cơ quan em. Bọn em leo lên đúng cái góc đó, nên ảnh em thấy trùng góc máy với cụ lun. Suýt nữa em bị ngã vào đám cà dại, sợ chết khiếp á
Hi hi thế là em thấy ít nhất 2 góc trùng với góc của cụ rồi. Chỗ cái lá ở Chế Cu Nha em cũng có góc gần giống thế. Em lấy làm ví dụ luôn vậy vì phải còn khá nữa em mới vượt đèo sang Mù. Iem thích trò chơi ánh sáng nên cứ chờ mây lướt tạo vùng sáng tối em mới tỉa. Hi hi

Bảo.Bình

Xe hơi
Hi hi thế là em thấy ít nhất 2 góc trùng với góc của cụ rồi. Chỗ cái lá ở Chế Cu Nha em cũng có góc gần giống thế. Em lấy làm ví dụ luôn vậy vì phải còn khá nữa em mới vượt đèo sang Mù. Iem thích trò chơi ánh sáng nên cứ chờ mây lướt tạo vùng sáng tối em mới tỉa. Hi hi
Lúc cụ chụp còn đang đổ nước, em đứng chụp chỗ này thành chiếc lá phủ mạ xanh zùi... Chắc hôm nào lúa chín em lại phải chộp lại xem nó khác biệt như thế nào.

Taplai_07

Xe container
Còn đám cà dại thì gai sắc như dây thép gai í. Nó mà đâm thì quần bò cũng k ăn thua. Thêm tấm về trò chơi trong vùng tối sáng góc cụ cũng đứng trùng em. Hi hi.

Bảo.Bình

Xe hơi
Còn đám cà dại thì gai sắc như dây thép gai í. Nó mà đâm thì quần bò cũng k ăn thua. Thêm tấm về trò chơi trong vùng tối sáng góc cụ cũng đứng trùng em. Hi hi.
Ái chà.. đẹp quá cụ ạ!!!

trinhhunghb

Xe lăn
em mới lên đến sơn la thôi...kế hoạch cuối năm cũng phải làm một chuyến sơn la..điện biên...lai châu...sapa..cho thỏa...

Emhamchoi

Xe buýt
Đẹp quá, kiểu này em cũng phải xin visa rồi lên đường thôi =P~

huykhang0112

Xe đạp
Cụ có là nhà văn không đấy. Viết hay quá

Pom pom

Xe hơi
Đẹp quá các cụ ạ

Pom pom

Xe hơi
Đẹp quá các cụ ạ

Taplai_07

Xe container
em mới lên đến sơn la thôi...kế hoạch cuối năm cũng phải làm một chuyến sơn la..điện biên...lai châu...sapa..cho thỏa...
Sơn La cũng là trong vùng Tây Bắc rồi, cũng kỳ vĩ ảo diệu lắm cụ ơy. Hôm nào thu xếp được cụ làm chuyến một vòng trên đỉnh đi. Tuyệt lắm\m/
Ái chà.. đẹp quá cụ ạ!!!
Cảm ơn cụ! %%-
Đẹp quá, kiểu này em cũng phải xin visa rồi lên đường thôi =P~
Lên đường thôi cụ, mê ngay đó mà. Tầm này đang đẹp lắm đó cụ, còn đẹp nữa thì giữa tháng 6 đi k phải nghĩ luôn. Em định làm chuyến nữa tầm đó.
Đẹp quá các cụ ạ
:)%%-
Cụ có là nhà văn không đấy. Viết hay quá
Cảm ơn cụ, có cụ viết hay hơn. Đọc bảo em tập làm văn :D Em nói hộ về cuộc sống và phong cảnh núi rừng Tây Bắc thôi, nhiều chỗ k nói hết được vẻ đẹp nên vẫn tự trách mình kém tài cụ à.%%-%%-%%-~o)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenbinh777

Xe buýt
Muốn Sách ba lô lên và đi quá mà chưa đi được.

Taplai_07

Xe container
Loanh quanh nhẩn nha thế mà quá trưa lúc nào k biết. Chỉ nhớ ra bữa ăn khi nói chém gió, hút thuốc với anh chàng dân tộc kia. Khi đó cất máy chào tạm biệt thì anh ta mời: Ăn cơm luôn với nhà tao rồi đi, quá trưa rồi. Tao vừa cõng mái về nên chưa ăn. Lúc đó mới nhìn đồng hồ, ui za đã gần 13h.
Cười tươi một nhát mà mồ hôi lúc đó mới chảy tóe ra. Bò trên trán qua lớp vải lót mũ bảo hộ xuống đầu mày, bồn và ngứa đáo để. Cười rồi cảm ơn: Lần sau tao lên tao vào, cảm ơn.
Thế là đi. kiếm cái gì ăn đã, phi ra khỏi bản lên dốc. Gặp ngay cơn gió cái mát lịm, về Tú Lệ ăn hay chạy Mù. Nghĩ thôi cũng tiện đường thì rẽ phải sang Mù luôn, qua chòi lão A.Ho xem có gì ăn không. Nhét tạm vào bụng cho đỡ cồn ruột là được, thế là chạy...
Đến nơi của A.Ho gặp lão đang hí hoáy với cục gì đen đen bẩn bẩn to sụ. Lại gần thì hóa ra là gốc cây trên rừng, lôi về đang nạo rửa tạo nũa đẹp để bán. Thôi kệ lão, việc của mình là xơi. Hỏi dăm 3 câu vu vơ rồi vào thẳng vấn đề. Có gì cho bữa trưa k?
Có mỳ tôm trứng và dưa chuột có ăn k?
Ơh, ngon quá í chứ.
Thêm chai bia nữa nhé.
Vậy là lên chòi,,, bữa trưa diễn ra trên đó. Phòng thiếu bia gọi với xuống thêm 1 chai nữa.
Ngồi gác chân ngắm ra thung lũng và dãy núi phía đối diện mà phê lòi, gió thổi rõ mát. Thênh thang tự tại, chả có ai một mình gác chân nhồm nhoàm măm.
Bia cũng ngốn khá, hết 1 chai sang chai thứ 2 cũng chỉ trong tích tắc. Rồi cơn đói qua, cái buồn ngủ ập đến. gió cứ mát mơn man cù vào mặt và mũi đến buồn,,, buồn luôn cả ngủ.
Tỉnh dậy khi ở dưới tíu tít nói đùa, thấy có tiếng bước chân rung rung phía dưới chân cầu thang của chòi. Nhìn đồng hồ, bỏ mịa đã gần hơn 3h ( 15h ), ngps xuống dưới một nhóm phượt thủ áo đỏ và cam chóe hết cả mắt. Thôi nhổm dậy và xuống... thanh toán tiền, tiếp nước vào bi đông, làm cốc nước khá to và bắt đầu vượt đèo. Sang Mù Cang Chải, lúc này đã 4h5p (16h5p).
Vượt đèo ...

.
.
Lên đến đỉnh đèo bắt đầu chuẩn bị sang bên kia, ngó về phía dưới thung lũng Cao Phạ và Tú Lệ.

.
.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Một số hình ảnh sau khi ăn xong và trên đường vượt đèo.

.
/
Gió qua miền tối sáng.

.
.
Ruộng nổi phù sa như màu sữa.

Màu này chắc bác Bảo.Bình thích.

Bảo.Bình

Xe hơi
Một số hình ảnh sau khi ăn xong và trên đường vượt đèo.

.
/
Gió qua miền tối sáng.

.
.
Ruộng nổi phù sa như màu sữa.

Màu này chắc bác Bảo.Bình thích.
:)) em thích tấm thứ 3 nhất ạ, em thích màu cà phê, sô cô la và màu be sữa ạ :)

Taplai_07

Xe container
:)) em thích tấm thứ 3 nhất ạ, em thích màu cà phê, sô cô la và màu be sữa ạ :)
:)) há há, iem thì chụp thế nhừng về nếu chỉnh tông em thít thì cứ dại dại thế này mới thấy ưng cái bung :))