[Thảo luận] Đường Khương Thượng 5h chiều - ô tô rúc đầu vào rọ

toyotacar

Xe đạp
Ối giời. Xem bác đi mà em hồi hộp vã cả mồ hôi hạt. Ở đoạn rẽ phải vướng quả Attila, bác có lỗi lớn là làm 1 em xinh đẹp phải vứt cả xe ôm chạy bộ để bác đi được. Có lẽ nên tổ chức thi tay lái 4B tại địa điểm này. Ra được đầu kia phát bằng luôn:((

5starsdba

Xe buýt
Bác làm bao nhiêu người phải phục vụ bác còn gì :D. Em thấy dân ở đây cũng lành đấy chứ :).

he_he_he1493

Xe đạp
Em thì dính một lần ở sân bóng trường Thủy Lợi, mựa kiếp, em tưởng từ sân bóng đi ra rẽ trái là ra được đường Tây Sơn, ai ngờ đi hết đường gặp cái công sắt to lù lù, báo hại em phải lùi từ đấy ra đến sân bóng, xe thì số MT, côn thì nặng, dân thì chửi và la ó, cáu quá em hạ kính xuống: Nói ít thôi, bố mày nhầm đường, đi từ đầu ngõ vào có ai bảo đường cụt đâu.
May quá khong bị thằng nào chơi đểu nên khi thoát ra em nó vẫn nguyên vẹn không chầy xước
ha ha, bác đã sai rồi còn già mồm.

hieutaihai

Xe tải
Bác làm bao nhiêu người phải phục vụ bác còn gì :D. Em thấy dân ở đây cũng lành đấy chứ :).
Video của em ko thu đc âm thanh nên bác tưởng là lành thôi. :(

Phim hành động mà tắt loa đi thì ko cảm nhận đc hết đâu bác ạ :D

xăng A95

Xe điện
Em bị 1 thằng nó lừa, bảo em cứ cho xe vào phố Khương Thượng, cứ vô tư đi, ô tô tải còn vào được đừng nói là xe con. Thế là em tin lời nó.

Kết cuộc là vào hồi 5h chiều 17-08-2011 em đã rúc con lancer nhà em từ phố Tây Sơn vào đường Khương Thượng.

Đây là video đoạn căng thẳng nhất.
[video=youtube;JtIQcKjWe5E]http://www.youtube.com/watch?v=JtIQcKjWe5E[/video]
Thật kinh hoàng các cụ ạ. Em là tài non, mới lái đc có mấy tháng thôi, nên chưa gặp phải cảnh tượng nào như thế này cả. Đằng trước, đằng sau dân tình đàn ông đàn bà la ó gào thét, chửi bới, quát tháo, v.v. 2 bác công nhân môi trường thì kiên quyết ko chịu lệch cái xe rác để nhường đường cho mình, anh sửa xe máy thì nói đến gãy lưỡi mới chịu dịch cái xe ra 1 tí để cho mình lách vào.
Lúc đầu cũng định lùi nhưng đằng sau xe máy vừa đông vừa hung hãn quá ko thể lùi nổi nên chỉ còn mỗi 2 lựa chọn: P/á 1 là nằm im, chốt cửa lại và nghe chửi, P/á 2 là tiến lên. Em sau 1 phút suy nghĩ trong hoang mang đã quyết định là tiến lên. Mà ko hiểu thế nào mà em vẫn thoát ra đc. May quá.

Khi thoát đc ra đến đường rộng ven hồ, việc đầu tiên là em chui ra khỏi xe, thở dốc hít sâu mấy cái để lấy lại tinh thần, rồi sau đó là kiểm tra thân thể vợ 2 thế nào. Kết cục là xe en bị dính 7 vết xước sâu hoắm ở đầu, đuôi, thân xe. :(

Bây giờ có cho em tiền em cũng thề ko bao giờ rúc xe vào mấy con đường kiểu như thế này nữa.
Mai cụ làm lại đường này một lần nữa là trình lái lên tay đáng kể ! Ra đường tự tin hơn nhiều . ặc ặc

Xecutkit2008

Xe điện
Chỗ này giò nào cũng đông vì gần chợ gần trường lại còn các nhà kinh doanh đều không có vỉa hè. Rút kinh nghiệm cụ nhé

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Video của em ko thu đc âm thanh nên bác tưởng là lành thôi. :(

Phim hành động mà tắt loa đi thì ko cảm nhận đc hết đâu bác ạ :D

Tay lái bác qua quả này quá ổn đấy ạ, đường này rất hẹp, cột điện cái nhô bên này, cái nhô bên kia, hàng ngày đi 2B qua đây còn phải cẩn thận, bác đưa xe qua được là ngon đó ạ.

vstock

Xe tải
khiếp thật, nhìn hãi , mong muốn có ô tô tụt hứng mất rồi

vstock

Xe tải
đi oto có lẻ phải luyện thêm bộ mặt dày, và cừoi nhăn răng khi bị chửoi :D

FordAT

Xe tăng
EM cũng mới lái nhưng nhìn video của cụ chắc em đứng im luôn, vậy mà cụ còn đánh ra ngoài dc. Cụ giỏi thiẹt.

KPV

Đi bộ
hà hà, cụ này giống cảnh em mấy hôm nay, đầu ngõ đổ bê tông làm đường nên toàn phải chui vào đường ngõ HB7, ngày ngóc ra chui vào 4 lần, kể cũng hãi nhưng mãi cũng phải quen! Cụ chả dự nếu có cụ Ô phở nào đi ngược chiều cụ thì... :))

gl1600

Xe điện
Cái trò nói cứ vào đê, xe tải nó còn vào được, cụ chớ có cả tin ngay. Kinh nghiệm của em đi về làng đấy ạ. Người dân nói thế, em nhìn đường thì hơi bị ngại nên đi bộ thám thính xem. Hóa ra là cái xe tải thân nó toàn sắt, nó dí sát tường và cây nên tường nhà người ta đầy vết trầy xước, cây cối thì đổ rạp, bảo sao xe tải cũng vào được. Mà còn nữa, xe tải thường là đầu ngắn, nên nhiều chỗ cua nó ưu thế hơn xe đầu dài cụ ạ

lanhuong1965

Xe điện
Đường ngoài Hà Nội nhỏ quá,4b vào mà ra được là thiên tài rồi.
Trong Sài Gòn đường như thế thì 4b không cho vào đâu,có bảng cấm ngay.
Mời bác 1 ly vì lái giỏi!!!

Chỉnh sửa cuối:

vongthi

Đi bộ
chia buồn cùng cụ nhé, mấy thangd trước tôi cũng dính 8 vết xước tại phố này đấy, hôm trước lại có việc ở đó, thôi đi xe máy cho lành

CADZOE

Xe máy
phải lói là trình pác quá siêu. e ở làng đó mà đi 2B còn khó huống gì 4B mà pác lại còn đủ minh mẫn để quay camera làm quà cho ae nữa chứ, thank pác

mig29

Xe hơi
Nhớ đời bác nhỉ, làm em nhớ cái lần đi học lái, mấy thằng mượn thầy cái xe tập lái chạy, vòng vèo các chỗ xong về đi xuyên qua làng Đồng Kỵ, phải nói là xuyên qua cái chợ mới đúng vì họ xếp gỗ ra hết ngoài đường,ô tô xe máy, xe đạp chen chúc nhau ngược xuôi, con Fiat Tempra lại còn bị hết ăc quy, ở ngoài đường chết máy lần nào là đủn lần đó, giờ mà để nó chết máy giữa chợ thì ủn bằng niềm tin, thế mà gầm gừ gần 20p cũng chui ra được ngoài, mồ hôi ra như tắm, được cái trên xe có mấy ông bạn cùng học nên chúng nó xi nhan cho 2 bên thân xe nên không chẹt phải chân bác nào cả, hú vía

Bui Xuan Minh

Đi bộ
Xem đoạn video của cụ, e lại nhớ lần đầu tiên thuê xe ở Hồ Đắc Di, đi đường TT Nam Đồng, giờ nghĩ thấy kinh. [-O< Lần đầu tiên ra đường 1 mình mà chui ngay vào ngõ lúc tan tầm :((

leanhchien

Xe hơi
chia buồn với bác. thôi thì cũng là rút kinh nghiệm lần sau.