[Thảo luận] Đường dẫn cầu Nhật Tân phía Hà Nội

Tung Levi's

Xe tải
Đi sai thì phải chịu thôi cụ ạ. Cãi làm sao được... :))
Mình chỉ tranh luận khi nào mình đúng thôi chứ cụ. Em thì ngại tranh luận lắm khi mà mình sai. ^^

Bopbi_hsgs

Xe container
Đi sai thì phải chịu thôi cụ ạ. Cãi làm sao được... :))
Mình chỉ tranh luận khi nào mình đúng thôi chứ cụ. Em thì ngại tranh luận lắm khi mà mình sai. ^^
Ở HN nhiều khi có những cái lợi thế mà ở nơi khác không có được, Do ở gần "mặt trời" và các quan hệ đan xen nên nhiều khi xxx cũng ngại, không hiểu là găp "thành phần" nào nên thấy vụ nào "phức tạp" quá là bỏ qua luôn; Những vụ các cụ cãi thắng chưa chắc là do các cụ đi đúng đâu mà có khi là do nhiều vấn đề khác nữa...

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Biển cấm xe tải thì xe con được đi. Làn này có cấm xe con không? Nếu không cấm thì em đi. Công dân được làm những gì pháp luật không cấm. Em fun thế có gì sai khôg ak?
Đây không phải biển cấm là biển làn đường dành riêng. Đã dành riêng cho xe khách thì công dân có được đi xe khác vào không???

pnew

Xe điện
Vâng chính vì thế nên em nhờ các cụ chỉ giáo là công em, hay công gấu .Một lý do khác nếu bắt đúng chú xx 2 không cần phải "có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế "
Cụ không tin có xxx nói năng "lịch sự" như thế à?

phuonghuongngoc

Xe container
Em xin lỗi các cụ vì em đẫ đi như trên và " các anh ấy " chào em ngay rồi :-s. Em cầm giấy tờ trên tay và thực hiện đúng quy trình. chú xxx trẻ sau khi chào đúng điều lệnh nói răng em đi vào làn xe 16 chỗ, em thì nói rằng đúng như vậy nhưng làn này không cấm xe con đi vào. Đôi co một hồi thì chú xx thứ 2 đi tới nói rằng có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế , lúc này gấu ( Công tác trong 1 ngành gần giống xx ) thấy lâu quá xuống nói chuyện. Chú xx trẻ ban đầu : Hôm nay em chỉ nhắc nhở thôi nhưng chị bảo anh ấy đi như thế là sai rồi đó
Vấn đề là không biết em cãi đúng hay vì gấu nên các chú bỏ qua
Nếu không vì gấu nhà cụ thì cụ ăn biên bản là xứng đáng đấy.biển phân làn trên đường này là cực đúng quy chuẩn luôn.

congnong1975

Xe tải
Cụ không tin có xxx nói năng "lịch sự" như thế à?
A em biết cụ là xx rồi nhé :)). Em thì hoài nghi còn cụ thì tự ái nghề nghiệp nổi lên.... em fun. Nói vậy thôi chứ khi tham gia giao thông em cũng như các cụ đều cố gắng giữ an toàn nhất có thể, đặc biệt lỡ dán logo vào *** rồi không dám chạy láo mang tiếng OF, cụ nào ghi hình được up lên đây xấu hổ lắm.
Còn tình huống của em được các cụ góp ý em hiểu rõ rồi . Thanks các cụ !

Truonglongan

Xe hơi
Em xin lỗi các cụ vì em đẫ đi như trên và " các anh ấy " chào em ngay rồi :-s. Em cầm giấy tờ trên tay và thực hiện đúng quy trình. chú xxx trẻ sau khi chào đúng điều lệnh nói răng em đi vào làn xe 16 chỗ, em thì nói rằng đúng như vậy nhưng làn này không cấm xe con đi vào. Đôi co một hồi thì chú xx thứ 2 đi tới nói rằng có gì anh em ôn tồn nói chuyện o có gì phải căng thẳng như thế , lúc này gấu ( Công tác trong 1 ngành gần giống xx ) thấy lâu quá xuống nói chuyện. Chú xx trẻ ban đầu : Hôm nay em chỉ nhắc nhở thôi nhưng chị bảo anh ấy đi như thế là sai rồi đó
Vấn đề là không biết em cãi đúng hay vì gấu nên các chú bỏ qua
May cho cụ rồi. Phạt là nặng đấy 2.5 triệu

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Thôi nói túm lại là gấu luôn đúng các cụ nhỉ =)) . Về phần em nếu có đúng đi chăng nữa cũng không nên mạo hiểm chuột bạch lần thứ 2. Thanks các cụ, gấu mẹ vĩ đại của em muôn năm:((
Hay, ủng hộ !

mopmi

Xe tăng
Làn dành cho xe chở khách thì chỉ có xe kinh doanh chở khách và xe ta xi được phép đi vào. E nghĩ vậy không biết có đúng không?

Bopbi_hsgs

Xe container
Làn dành cho xe chở khách thì chỉ có xe kinh doanh chở khách và xe ta xi được phép đi vào. E nghĩ vậy không biết có đúng không?
"Làn đường dành cho ôtô khách" là làn đường dành riêng cho ôtô khách (kể cả ôtô buýt, tắc-xi); Còn Ôtô khách là "ôtô chở người với số chỗ ngồi lớn hơn 9, ôtô khách bao gồm cả xe buýt"

52s4914

Xe hơi
Tôi nói thật ,tôi hoan nghêng xx bắt cụ ,biển phân làn đầy đủ mà cụ vẫn phi vào ,tôi thường đi đng này có nhận xét ntn : thường thì lượng xe từ cầu nhật tân phi xuống rất nhiều do đng thoáng xuống tới nga tư thì 2 làn dành cho xe con xếp hàng đợi đèn đỏ khá dài ,một số cụ không chịu xếp hàng liền lấn sang làn xe khách để đi cho nhanh vì làn này ít xe dừng ,và bị xx bắt ngay

mopmi

Xe tăng
"Làn đường dành cho ôtô khách" là làn đường dành riêng cho ôtô khách (kể cả ôtô buýt, tắc-xi); Còn Ôtô khách là "ôtô chở người với số chỗ ngồi lớn hơn 9, ôtô khách bao gồm cả xe buýt"
Vậy xe ta xi có thể đi cả 2 làn (làn xe khách và làn xe con) Vì xe ta xi cũng là xe con phải ko cụ?

Tran quan hop

Xe hơi
Đoạn này lắp biển cấm rẽ trái hướng từ cầu nhật tân đi về nội thành cách đây khoảng nửa tháng nay.các chú xx .. rất tích cực đón lõng ngày đêm ở 3 hướng là nguyễn hoàng tôn bên ciputra,1bên lạc long quân,và võ chí công hướng đi cầu nhật tân.
Bên ciputra bị vịn là do các cụ đi sai làn,hoặc rẽ phải ko xi nhan,còn bên lạc long quân là do các cụ rẽ trái.võ chí công là do quay đầu .
Em thấy ngày nào cũng có 1 đoàn xe bị vịn .em cũng từng bị quay đầu nhưng e xuống nói là các a mới lắp e có biết đâu,các a phải nhắc nhở chứ.lần sau e tái phạm các a cứ tuýt còi e .thế là e đi.biển cấm nằm ở gần ngã tư bên phải .nó hơi nhỏ nên các cụ bình tinux quan sát nhé.

tithitoy

Xe tải
Vậy xe ta xi có thể đi cả 2 làn (làn xe khách và làn xe con) Vì xe ta xi cũng là xe con phải ko cụ?
Cụ bên trên cụ ấy viết thiếu đấy ah. Ý cụ ấy là: Làn dành cho otô chở khách # làn dành cho otô khách

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ bên trên cụ ấy viết thiếu đấy ah. Ý cụ ấy là: Làn dành cho otô chở khách # làn dành cho otô khách
E có viết gì đâu..., e chỉ trích qui định thôi; Như vậy "Làn đường dành cho ôtô khách" là dành cho những xe: ôtô chở người với số chỗ ngồi lớn hơn 9, ôtô khách bao gồm cả xe buýt, tắc-xi (tắc-xi là oto con nhưng kinh doanh chở người (chở khách))

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Xe taxi theo qui định là đi vào làn xe khách (vì là xe con nhưng kinh doanh chở người (chở khách))

Chỉnh sửa cuối:

cvnam

Xe tải
Em thấy mấy hôm nay xxx đứng rất nhiều ngã tư Nguyễn Hoàng Tôn và đường lên cầu NhậtTân , Nhiều xe bị vịn lắm. Em hỏi ngu tí : nếu em đi vào làn có hình xe khách trên giá long môn có vi phạm không và phải cãi thế nào . Các cụ khai sáng giúp em
báo cao cụ là xxx bắt ở đây lâu rồi, nhưng mới đây mới chuyển sang hướng đi lên cầu NT. Ngày trc khi mới thông xe cầu đã có theart nói về lỗi sai làn ở đây( vì có biển 412). e xin thông tin với các cụ những gì e nhớ đc, để chờ các cao thủ vào bình thêm sau :::

* Biển 412 ( làn đường dành riêng...), theo luật GTĐB 2008 ( biển hình vuông, nền màu xanh) thuộc nhóm biển chỉ dẫn, ko bắt buộc phải tuân theo.

* Để tổ chức phân làn dành riêng cho 1 loại xe thì phải treo biển 412, đồng thời phải treo biển cấm các phương tiện khác đi vào. ( các cụ xem đường trên cao vành đai 3 thì rõ, có thêm biển cấm xe máy, cấm người đi bộ....).

* E nhớ ko nhầm thì dọc theo làn đường đó phải kẻ vạch số 54 ( vạch này trên đường 5 kéo dài đã kẻ) , trên mặt đường có vẽ hình loại phương tiện đc dành riêng.

##E thông tin sơ bộ như vậy để chờ các cao thủ vào bình thêm dẫn chứng cụ thể, e đang onl = điện thoại.

P/s : chỉ vì kiểu bắt lỗi như vậy + với đèn xanh ở đây chỉ có 20s nên cụ nào ko xếp hàng là dính ngay, đồng thời các cụ xếp hàng thì sáng nòa cũng nối đuôi nhau rất dài.

Bopbi_hsgs

Xe container
* Biển 412 ( làn đường dành riêng...), theo luật GTĐB 2008 ( biển hình vuông, nền màu xanh) thuộc nhóm biển chỉ dẫn, ko bắt buộc phải tuân theo.
Biển chỉ dẫn thì còn tùy vào ý nghĩa sử dụng của từng loại biển nữa cụ, Không phải biển chỉ dẫn nào cũng không bắt buộc phải tuân theo; Cụ thể như biển số 412(a,b,c,d) này chẳng hạn "Làn đường dành riêng cho từng loại xe" là loại biển để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt và "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này (trừ các xe được quyền ưu tiên theo quy định)", như vậy là bắt buộc phải tuân theo đấy. xxx chỉ đợi các cụ đi sai để "thịt" thôi...