[Thảo luận] Đường dẫn cầu Nhật Tân phía Hà Nội

congnong1975

Xe tải
báo cao cụ là xxx bắt ở đây lâu rồi, nhưng mới đây mới chuyển sang hướng đi lên cầu NT. Ngày trc khi mới thông xe cầu đã có theart nói về lỗi sai làn ở đây( vì có biển 412). e xin thông tin với các cụ những gì e nhớ đc, để chờ các cao thủ vào bình thêm sau :::

* Biển 412 ( làn đường dành riêng...), theo luật GTĐB 2008 ( biển hình vuông, nền màu xanh) thuộc nhóm biển chỉ dẫn, ko bắt buộc phải tuân theo.

* Để tổ chức phân làn dành riêng cho 1 loại xe thì phải treo biển 412, đồng thời phải treo biển cấm các phương tiện khác đi vào. ( các cụ xem đường trên cao vành đai 3 thì rõ, có thêm biển cấm xe máy, cấm người đi bộ....).

* E nhớ ko nhầm thì dọc theo làn đường đó phải kẻ vạch số 54 ( vạch này trên đường 5 kéo dài đã kẻ) , trên mặt đường có vẽ hình loại phương tiện đc dành riêng.

##E thông tin sơ bộ như vậy để chờ các cao thủ vào bình thêm dẫn chứng cụ thể, e đang onl = điện thoại.

P/s : chỉ vì kiểu bắt lỗi như vậy + với đèn xanh ở đây chỉ có 20s nên cụ nào ko xếp hàng là dính ngay, đồng thời các cụ xếp hàng thì sáng nòa cũng nối đuôi nhau rất dài.
Em nghĩ rằng ý kiến của cụ có tính chính xác cao nhất . Đặc biệt chi tiết : "E nhớ ko nhầm thì dọc theo làn đường đó phải kẻ vạch số 54 ( vạch này trên đường 5 kéo dài đã kẻ) , trên mặt đường có vẽ hình loại phương tiện đc dành riêng. " Chính vì thê sau khi bla blo các chú xxx đã xuống thang,em đang đi về xe thì gấu em mới xuống . Có lẽ lại là công em :)) các cụ nhỉ

Tung Levi's

Xe tải
Ở HN nhiều khi có những cái lợi thế mà ở nơi khác không có được, Do ở gần "mặt trời" và các quan hệ đan xen nên nhiều khi xxx cũng ngại, không hiểu là găp "thành phần" nào nên thấy vụ nào "phức tạp" quá là bỏ qua luôn; Những vụ các cụ cãi thắng chưa chắc là do các cụ đi đúng đâu mà có khi là do nhiều vấn đề khác nữa...
Vâng! Em cũng nghĩ thế cụ ạ. Nhưng có điều em chỉ tranh luận khi thấy mình đúng thôi.
Còn khi sai thì mình nhận lỗi để xin lỗi thôi.

hic hic...

Bopbi_hsgs

Xe container
Vâng! Em cũng nghĩ thế cụ ạ. Nhưng có điều em chỉ tranh luận khi thấy mình đúng thôi.
Còn khi sai thì mình nhận lỗi để xin lỗi thôi.

hic hic...
Cụ chủ ở đây đã đi sai rồi nhưng khi xxx bỏ qua cho, có khi lại tưởng mình đi đúng; Có lần e nói với cụ ấy là muốn biết đúng/sai thì lần sau gặp biển phân làn như thế thì cứ đi như cũ (mà đường phân làn như thế này thì rất nhiều, không nhất thiết là phải đường dẫn lên cầu Nhật Tân), nếu bị xxx vịn thì cứ cãi như lần trước (cụ ấy cứ cãi mạnh vào) rồi xem kết quả ntn thì sẽ tự rút/đúc ra được đi ntn là đúng ngay...