[Funland] Đường đâm vào nhà

chuot08

Xe lăn
nhà đúng tim đường vẫn ăn nên làm ra mà. Bằng chứng là xây được nhà 3 tầng.

đùa tí, nếu mua thì né cái cửa/cổng ra là ok
Em tưởng mình ko chuyển được đường thì phải làm cho nhà nó đâm vào đường cho đường nó sợ chứ?! :P

nhatscn

Xe tăng
Hi các cụ
Em thích mảnh này mà lại bị 1 chút đường đâm vào nhà, tầm 1m thôi
Các cụ có hiểu biết về phong thuỷ tư vấn giúp em có nên mua ko với, em mua 1/2 mảnh to kia thôi, mặt tiền 3m7, mảnh bên trái họ bán mất rồi ạ.
Khi đã lăn tăn thì đừng mua, mua rồi ở nghĩ nhiều đến vấn đề đó là ốm luôn. Không lăn tăn thì quất thôi cụ.

hoasuu88

Xe tăng
70 củ ở mạn này thì cháu quay xe luôn

quy la tien

Xe điện
Tiền nó không theo phong thủy nào hết, nhưng phong thủy lại ảnh hưởng đến tiền. Giờ cụ chủ đang cầm tiền, muốn đổi ra nhà. Nhưng cái nhà thì lại vướng phong thủy. Cứ coi là đường đâm nó chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống, nhưng nó sẽ ảnh hưởng đến tiền của cụ khi muốn bán lại, hoặc giá trị căn nhà của cụ khi cụ nắm giữ.
Nếu cái nhà này mà ở trời tây thì chẳng làm sao cả, vì người bên đó người ta không quan tâm. Nhưng vì nó ở Thanh Trì nên sẽ có nhiều người lăn tăn.
Giờ đứng ở thế người mua nhìn vào lăn tăn thì đến lúc bán sẽ khổ sở như nào, giá thì chắc có giảm nhưng đâu đến 1/2?
Cụ nào xúi mua theo kiểu: mua đi sợ gì chắc chưa ở vào thế như em nói trên hoặc hy vọng gia=1/2.
Cái nhà 3 tầng ở chính đường đâm chắc đất thổ cư của họ và có trước khi mở đường vuông góc.
Cv của em có liên quan tý đến nhà đất( kg phải cò) nên đất nhà như này né được là em né.

giacmo1234

Xe tải
Vị trí đẹp quá, đất vuông- oto đỗ cửa. Cụ cứ mạnh dạn mua thôi, đường đâm thì mình làm bát quái trấn trước cửa. Nhà em cũng ngách đâm vào nhà, chả việc gì. Những nhà như này kinh doanh tốt.

Vâng em thì máu mà các cụ nhà e lăn tăn vì có chút đường đâm nên cứ ý kiến
Có tiền là có quyền ,,, mà thiếu gì đất mà nhất khoát cứ phải mảnh đấy ,,,, nếu mua để buôn thì giá dễ chịu là đc , còn để ở thì thôi