[Funland] Đường cong mềm mại' ở thủ đô sau 7 năm thi công

JCory

Xe hơi
Vụ đúng sai khi chưa có hồ sơ kỹ thuật trong tay thì không bàn được, giống như thầy bói xem voi.
Nhưng việc bác mỉa mai vụ đường cong đường thẳng chứng tỏ bác không phải dân chuyên môn, comment theo dư luận.
em không phải dân trong ngành, bác không cần dẫn chiếu về hồ sơ kỹ thuật hay những vẫn đề liên quan đến xây dựng. Ý em là việc nắn thẳng thành cong nó là vô lý. Không ai để 1 đoạn đường có vài km mà nó lại cong như vậy cả. Vô lý ai cũng thấy mà bác lại bảo em còm theo dư luận :)) .

nhadepxinh

Xe hơi
Em chưa thấy ở đâu có đoạn đường quan trọng mà hình thù nó trọng quan như thế này. Em cũng đang hóng các nhà kinh tế và quản lý tính toán xem sau 10 năm đi vào hoạt động, đoạn cong mềm mại nó làm tiêu tốn bao nhiêu tiền của xã hội. Mời các cụ mục sở thị ạ.

Từ một tuyến đường thẳng, theo quy hoạch của Hà Nội, đường Trường Chinh hiện tại uốn lượn, bị nắn cong ở khu vực thuộc tổ 40 phường Khương Thượng (Đống Đa, Hà Nội). Đây là lý do khiến cả trăm hộ dân khiếu kiện kéo dài và dẫn đến việc chậm trễ hoàn thiện tuyến đường.
Năm 2014, lãnh đạo Sở Quy hoạch, Kiến trúc Hà Nội giải thích "đoạn cong ở đường Trường Chinh mở rộng là do yêu cầu của Bộ Quốc phòng và là đường cong mềm mại, không ảnh hưởng đến giao thông".

Thẳng là thẳng mà cong là cong, làm gì có cong mềm mại trong từ điển Việt Nam. cứ đà này các con đường sắp mở cũng sẽ trở thành đường cong " huyền thoại"

nhadepxinh

Xe hơi
Nếu làm đường thẳng sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến việc giao thông cho nên phải nắn cong.

congchi

Xe điện
em không phải dân trong ngành, bác không cần dẫn chiếu về hồ sơ kỹ thuật hay những vẫn đề liên quan đến xây dựng. Ý em là việc nắn thẳng thành cong nó là vô lý. Không ai để 1 đoạn đường có vài km mà nó lại cong như vậy cả. Vô lý ai cũng thấy mà bác lại bảo em còm theo dư luận :)) .
Có những cái thấy vậy nhưng không phải vậy.
Đặc biệt những người không chuyên môn thì càng nghĩ những điều đó là vô lý.
Ps: em không khẳng định cái đường cong này đúng hay sai nhé, vì em ko có hồ sơ kỹ thuật trong tay. Em chỉ đưa vài thông tin "thấy vậy nhưng không phải vậy" lên thôi

Sắn phệ

Xe buýt
Quy hoạch ban đầu rất thẳng!

Quy hoạch chung Thủ đô đến năm 2020 được Thủ tướng phê duyệt năm 1998 đã xác định hướng tuyến đường Trường Chinh là thẳng.

Đến quy hoạch chi tiết quận Đống Đa được UBND thành phố phê duyệt năm 2000 cũng xác định đường Trường Chinh đoạn từ Hố Mẻ đến sông Lừ là một đoạn thẳng.

View attachment 5634819
Này phải gặp anh sa hoàng anh kẻ 1 nhát từ mát đến téc vướng ngón tay cái nó cong ra tý. Cuối cùng nó có 1 đoạn cong cong thật :)

JCory

Xe hơi
Ps: em không khẳng định cái đường cong này đúng hay sai nhé, vì em ko có hồ sơ kỹ thuật trong tay. Em chỉ đưa vài thông tin "thấy vậy nhưng không phải vậy" lên thôi
Thế cụ lại nghĩ hộ em rồi. Cụ nói cụ không hồ sơ kỹ thuật nên không có cơ sở để đánh giá. Thế nên em bảo nó vô lý thì em vẫn thấy là vô lý, vì cụ không có cơ sở gì để phản biện lại em cả ;))

mrductk111

Xe buýt
Thế cụ lại nghĩ hộ em rồi. Cụ nói cụ không hồ sơ kỹ thuật nên không có cơ sở để đánh giá. Thế nên em bảo nó vô lý thì em vẫn thấy là vô lý, vì cụ không có cơ sở gì để phản biện lại em cả ;))
Có cụ nào post quy hoạch nó là thẳng đó rồi kìa, cụ cái vs cụ ấy làm gì.

08062011

Xe máy
Có vẻ nhiều cụ nói về cụ Tuâng nhể :D tức là nhà cụ đó từ hồ Hố Mẻ xuôi ra Vọng là nhà số mấy ạ?
Với cụ đó là thông gia cụ số 5 thời làm đường, chốt quy hoạch đường, chứ bình thường cụ không nắn nổi, em đoán thế.
Lúc đấy hai cụ chưa kết thông gia đâu ạ

• Vodka
Reactions: Lah

khanhtb

Xe điện
đưa lên báo sao ko sốp cho thẳng? ko phải giải thích mất thời gian

congchi

Xe điện
Em phản biện bác vụ bác mỉa mai anh bạn gì nói đường cong trên vnexpress. Em biết chắc bác ko biết chuyên môn nên cứ nghĩ tại sao đường phải cong mà ko phải thẳng tuột, nên trích dẫn tiêu chuẩn để bác có thêm thông tin.
Em ko phản biện vụ này ạ.
Thế nhé

Lendoiotonam99

Xe tải
Cách đây gần 40 năm , hồi đó mình là lính không quân đã nghe thấy nói có đường hầm chạy ngang qua dưới đường Tàu bay ! bí mật quốc gia nên phải nắn đường chứ không đơn giản như các cụ kỵ nhìn thấy đâu ạ! Cũng chỉ nghe nói từ hồi đó nên đừng cụ nào bắt iem show bằng chứng nhé !

Dân Tổ

Xe container
Cách đây gần 40 năm , hồi đó mình là lính không quân đã nghe thấy nói có đường hầm chạy ngang qua dưới đường Tàu bay ! bí mật quốc gia nên phải nắn đường chứ không đơn giản như các cụ kỵ nhìn thấy đâu ạ! Cũng chỉ nghe nói từ hồi đó nên đừng cụ nào bắt iem show bằng chứng nhé !
Cách đây chưa đến chục năm, hồi đấy em còn là lính Hậu cần, được nghe thấy bẩu đường hầm chạy hẳn tận vào trong thành, thông sang hẳn bên kia sông ;))

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Con đường như ị vào thẳng dư luận, chả làm gì đc chúng nó

dongphuong031

Xe tăng
Hôm 12 em vừa đi phía trên, thoát được mấy đoạn tắc phía dưới thấy sướng.

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
cong là chuẩn, thẳng đúng là hai nước hại dân

hoviethung

Xe lăn
Các cụ cãi nhau làm gì đường thiết kế thẳng nhưng lòng người làm cho nó cong đi mà thôi

nemesian

Xe buýt
các cụ đọc kỹ đoạn bôi đậm: “do yêu cầu của Bộ Quốc phòng”, liên quan đến an ninh quốc phòng thì bất kỳ dự án nào cũng đều phải tuân thủ, không tránh được.