[Thảo luận] đường 5 em lại bị phạt

ATTILA

Xe điện
Em ạ cụ!!!

Nói thẳng ra là cái biển đó éo có hiệu lực Pháp Luật vì nó sai Luật!
Cũng giống như Trương Tuần phải có cảnh phục theo chuẩn ấy! Động tác ra hiệu lệnh dừng xe là đứng nghiêm bên lề đường giơ cạp nong theo phương vuông góc với mặt đất chứ không phải với mặt . . . lái xe như các ông ý vẫn làm ấy!

Thế em hỏi cụ là một anh Ba từ Sài Gềnh ra lần đầu biết mẹt cái QL5 này mà lại lớ ngớ chui ra từ một ngã . . . tam nào đó thì đi đứng làm sao đây???

Nếu cụ không phải là Trương Tuần mạo danh lên đây lừa gạt Offers thì em phỉ phui cái mồm cầu cho Trương Tuần thịt oan cụ thật nhiều để cụ chịu khó học Luật cho kỹ và đi cho đúng!!!

Sorry vì em hơi nóng! Nhưng mà em bực cụ quá!
Ý bác giống ý em, em vuốt cho bác rồi đấy nhé.

fxt

Xe đạp
Xe con thì cứ làn sát với dải phân cách mà đi, ai bắt mình lỗi sai làn được? Lúc nào đến điểm giao cắt mà mà làn đấy dành cho xe rẽ trái thì mình lại đi vào làn giữa. Đơn giản như đan rổ mà cụ. :P
Chuẩn ko cần chỉnh :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng ạ Cụ! Cụ có vẻ hơi to còi rồi đấy ạ
Rút cục lại nếu cụ đi ra tư ngã ...tam nào đó thì cụ còn có cớ và có cơ hội cãi thắng đc Trương Tuần, còn nếu Cụ đi từ Cầu Chui thì em đố cụ cãi đc ??????? Mà nếu Cụ có cãi đc thì cũng chẳng qua là cãi láo mà thôi!!!!!! Nếu nói về LUẬT thì khi tham gia giao thông, Cụ phải tuân thủ tuyệt đối đèn tín hiệu,vạch kẻ đường và biển báo. Cuối cùng xin nói rằng em chỉ là thằng dân đen, chả phải Trương Tuần nay, Trương Tuần nọ để đi lừa gạt ai cả. Cụ có giỏi thì nói với mấy ông giao thông công chính ấy rằng: "biển ấy ko có hiệu lực vì nó sai luật". Để các ông ấy làm lại biển cho đúng luật. Và nữa là XXX mà chỉ cạp nong vào mặt lái xe là ko đúng nhưng cụ thử làm XXX rồi đứng bên lề đường rồi giơ gậy vuông góc với mặt đất thử xem có lái xe nào dừng xe ko? Bản thân người lái xe cũng đã thực sự có ý thức thật tốt chưa? Hay là khi phạm luật mà có cơ hội để tránh bị phạt là họ đều tận dụng. Vậy thì XXX ko chỉ thẳng gậy vào mặt thì họ có tự giác nhận ra lỗi sai để dừng xe ko?
Và cuối cuối cùng nữa là em rất có ác cảm với XXX vì đã từng bị hành cho mấy lần lên bờ xuống ruộng, nhưng cái gì nó đúng thì thôi. Em cũng chẳng nói gì động chạm tới cụ cả mà cụ phải bực em rồi văng này văng nọ!
Cái xanh xanh: Còi em to có lý do như em đã nói ở bài trước cụ ợ!

Cái đỏ đỏ: Cụ nói y hệt giọng Trương Tuần! Dòng đỏ đỏ đầu tiên thể hiện rằng cụ không hiểu biết gì về Luật cả! Nếu cụ là Trương Tuần xịn thì em còn thông cảm vì rằng do miếng cơm manh áo nên đành úp mo vào mặt mà bóp méo sự thật, cho dù biết rõ, chứ nếu cụ là Offer thì no comment!!!
Dòng đo đỏ thứ hai thì cũng chả còn gì mà nói với cụ! Xét về mặt văn hóa, cụ cảm thấy thế nào khi có kẻ chỉ một cái gì đó vào thẳng mặt cụ? Tại sao sau mấy chục năm đến giờ các Bị Cáo khi ra Tòa lúc chưa nhận bản án đã không còn phải mặc Áo Tù? Tại sao Điều lệnh CAND lại quy định tác phong làm việc như em nói? Bản thân em đi ô tô đã mấy lần phanh cháy đường vì Trương Tuần phi thân qua đầu xe em để bắt người khác! Nếu em đi 2B thì hậu quả thế nào trong những trường hợp như thế?
Việc yêu cầu GTCC cắm biển cho chuẩn là việc của Trương Tuần, không phải của em, cụ hay lái xe khác! Em nghe một số cụ bảo Trương Tuần kêu là "ông đi mà kiện GTCC". Nếu câu đó mà nói với em thì em thề là mất gì em cũng làm cho đến về quê đuổi Gà thì mới thôi! Cụ càng nói làm em càng nghĩ cụ là Trương Tuần!

Cái tim tím: Em không tin cụ tuân thủ đúng Luật vì cụ không hiểu gì cả, nguy hiểm lắm! Biển nào còn, biển nào hết hiệu lực khi qua giao cắt cụ còn không nắm rõ!

Cụ đừng nghĩ là không động chạm đến em hay ai khi cụ phát biểu sai!
Cái sai của cụ để lại nhiều hệ lụy nên em đành làm mất lòng cụ mà phản đối to rõ để anh em khác đọc thấy không bị nhầm lẫn rồi nộp phạt oan uổng! Để Trương Tuần đọc thấy biết là người dân không stupid đâu, lo mà làm việc cho đúng Luật, cư xử cho đúng chuẩn mực!

Cụ bị hành cho lên bờ xuống ruộng cũng là do cụ không hiểu đúng chuẩn về Luật! Đơn giản như trong trường hợp này mà là cụ bị bắt thì cụ sẽ mất tiền và/hoặc thời gian nhiều hơn em và các cụ khác rất nhiều!

Nói thẳng và thật thường rất khó nghe. Lần nữa mong cụ thông cảm!

PS: Cụ nghe kỹ lại đoạn ghi âm của em ở Hải Dương trong thớt sau nhé! Trương Tuần sau khi bị em hỏi cung ngược đã phải trả lời "xe con được đi làn trong"!!!
Link:
http://www.otofun.net/threads/235111-em-bi-csgt-hai-duong-khep-toi-di-sai-lan-duong-va-vuot-phai-tren-ql5-em-chien-thang

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
chả là sáng nay có việc nên phải xuống Trâu quỳ . trên ql 05 . em sợ bắn tốc độ nên tà tà 50 km/h. qua hầm cầu Vĩnh tuy đường có 3 làn em chậy làn giữa và thế là bị phạt chậy sai làn, cơ mà em để ý từ cầu Chui cho đến chỗ em bị phạt chả có cái biển nào cấm xe con đi làn giữa cả. các cụ đi d5 nhớ đi đúng làm nhé vì em thấy nhiều cụ bị phạt lắm :(
Sáng nay hình như em đi từ cầu vượt xuống vưỡn nhìn thấy cụ đang gãi đầu với xxx...:-B

Dạo này đi đường 5 hay gặp xe đi làn ngoài mà chỉ chạy 60 km.Xin vượt mà nó ko cho.Nhiều khi ức chế lắm.Em toàn vượt phải thôi.
ẻm thì tuyền 50 chạy đoạn Sài Đồng, bố nào còi to vượt cứ việc vượt phải em nhường, còn em cứ làn ngoài cùng em bám. Thấy đèn đỏ xa xa là em xinhan chuyển vào làn giữa (đã có đèn đỏ kiểu gì cũng có giao cắt là có làn rẽ trái...e đoán bậy thía chả bít đúng không)

tuan_hust

Xe hơi
Biển phân làn ấy dành cho toàn tuyến HN-HP đấy Cụ ạ. Các cụ cứ xem lại biển mà xem, ở trên cùng của mỗi biển đều có chữ "Hải phòng" đó mà!
theo nhà cháu được biết thì sau ngã 3 ngã 4 là biển hết hiệu lực rồi mà cụ.

với cả làm sao mà toàn tuyến được, em đi đường 5 nhiều đoạn ở Hải Dương hay HP gì đấy chạy làn giữa có vấn đề gì đâu.

codate

Xe tăng
có chiến sự
quả miếng cơm manh áo của cụ Ngọc Phan độc quá, nếu là em bố bảo em cũng chẳng dám nhận =))

Matizcoi

Xe cút kít
em đi HP lần nào cũng được đồng chí bẹn chạy cho, chả bao giờ nhìn biển luôn, thậm chí thẻ ngành cũng chả thèm mang, chỉ mang thẻ thư viện của học viện an ninh nhân dân là đủ, em thề (mượn tạm bản quyền của cụ nào ấy nhể)

Ngoc Phan XLS

Xe container
có chiến sự
quả miếng cơm manh áo của cụ Ngọc Phan độc quá, nếu là em bố bảo em cũng chẳng dám nhận =))
Không có chiến sự đâu ạ!

Em vì tất cả anh em mà đành nặng lời với cụ ấy để mọi người khỏi hiểu nhầm và cũng đã sorry cụ ấy ngay trong bài viết rùi ợ!X_X

Vụ miếng cơm manh áo thì em đã từng can 20 lít nhiệt tình ông anh rể ở quê khi ông ấy tâm sự là anh làm CSHS nghèo quá, nhìn bọn CSGT mà tủi thân!

Ngoc Phan XLS

Xe container
em đi HP lần nào cũng được đồng chí bẹn chạy cho, chả bao giờ nhìn biển luôn, thậm chí thẻ ngành cũng chả thèm mang, chỉ mang thẻ thư viện của học viện an ninh nhân dân là đủ, em thề (mượn tạm bản quyền của cụ nào ấy nhể)
Cụ đã đội Nồi Cơm Điện loại tốt chưa đấy???:P

Tribute

Xe container
Biển phân làn ấy dành cho toàn tuyến HN-HP đấy Cụ ạ. Các cụ cứ xem lại biển mà xem, ở trên cùng của mỗi biển đều có chữ "Hải phòng" đó mà!
Em tìm khắp quyển Điều lệ báo hiệu GTĐB mà không thấy chỗ nào nói đến bất cứ cái biển nào có hiệu lực toàn tuyến đường cả. xxx cứ nói bậy là toàn tuyến chứ biển nào cũng chỉ có hiệu lực đến giao cắt gần nhất.

Chuyện xxx bắt bậy sai làn đường 5 đã có quá nhiều thớt phản ảnh, hầu hết là bị xxx ăn tiền, em chưa thấy cụ nào yêu cầu xxx lập biên bản ghi rõ lỗi và ý kiến. Gần đây nhất có thớt của cụ Thanhvd quyết tâm để xxx lập biên bản và chiến cho chú xxx bắt bậy kia về hưu non, nhưng khi đến lấy quyết định xử phạt thì bọn xxx không dám ra QĐ mà vội vàng xé hủy biên bản. Như vậy chứng minh rằng, bọn chúng chỉ hù dọa bắt nạt người không hiểu luật để moi tiền, nếu lập biên bản lỗi đó mà gặp người nắm rõ luật thì rụng sao như chơi.

Rickyman

Xe điện
Đường 5 rắc rối nhất từ cầu chui đến Nhà thi đấu Gia Lâm, các cụ chú ý một tẹo thì không bao h phải làm việc với trương tuần.
Tốc độ : Max=50km/s (tuy nhiên hướng Cầu chui-Hp chưa bao giờ thấy bắn tốc độ)
-Làn dành cho xe con: Chỉ cần tuân thủ duy nhất từ cầu chui đến Ngã tư lối rẽ vào Toyota Long Biên, sau ngã tư đó biển phân làn không còn hiệu lực, bất biết các cụ đi từ đâu tới.
- Tất cả các ngã tư trong đoạn kể trên đều bắt lỗi sai làn, phần lớn các cụ đi thẳng hay đỗ vào làn rẽ trái, đặc biệt ngã tư Trâu Quỳ đèn đóm thì củ chuối thôi rồi. Các cụ nếu đi thẳng đến ngã tư chịu khó xếp nốt vào làn giữa chờ đèn đỏ để đi thẳng
- Ngã tư Trâu Quỳ các cụ chú ý đèn xanh chuyển sang đèn đỏ không có đèn vàng. Lớ ngó lỗi vượt đèn đỏ.
-Các ngã tư còn lại tương đối rõ ràng, cụ nào dính đề nghị học lại luật.

Vài kinh nghiệm đi đường 5 chia sẻ với các cụ.
-

haivong

Xe tải
có cụ nào cũng vừa mới bị phạt vì chạy làn giữa thì phải

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đường này hình như xxx có món đoán tâm lý lái xe hay sao í các cụ ạ, nhiều lần em bị giơ cạp nong đoạn từ VH đi ra cầu chui - đoạn gần ngã ba - chỉ duy nhất một lần em dừng lại, còn sau đó thì em cứ đi thậm chí có lần xxx đứng trước giơ gậy thì em nhá đèn rồi đi tiếp cơ ạ.
Đoạn từ cầu chui đến ngã tư Trâu Quỳ thì em cũng thường xuyên đi làn giữa mà chưa khi nào bị vịn (em hay xuống ĐHNoN)

P/s: Hay tại số em "may" các cụ nhỉ :-?

TheBlue

Xe buýt
Hôm trước e về HP chơi cũng bị chỉ gậy khi gần đến đầu Quán Toan HP, XXX bảo e đi vượt phải đoạn phía trước đó khoảng 2,3km gì đó. Trong khi e đi rất cẩn thận, e đi làn bên ngoài từ trước đó khá lâu, trong khi làn trong có bác đi xe chậm lại thế là xe e tự nhiên thành vượt lên trên bác ấy, e chẳng xinhan xin vượt gì cả.
Bực mình cái là xuống chưa nói chưa rằng đã ghi luôn biên bản, xong lại còn bảo là ghi biên bản lỗi ko thắt dây cho nhẹ rồi đề nghị a ký vào, cãi nhau nửa tiếng ko được, trời nắng quá thế là đành phải nộp 100k mới được đi. Đi đường nhiều khi mình đã đi rất cẩn thận, chấp hành nghiêm chỉnh rồi mà cũng không thoát được mấy ông xxx chí phèo này, bực mình thật.

Chỉnh sửa cuối:

quang74

Xe buýt

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm trước e về HP chơi cũng bị chỉ gậy khi gần đến đầu Quán Toan HP, XXX bảo e đi vượt phải đoạn phía trước đó khoảng 2,3km gì đó. Trong khi e đi rất cẩn thận, e đi làn bên ngoài từ trước đó khá lâu, trong khi làn trong có bác đi xe chậm lại thế là xe e tự nhiên thành vượt lên trên bác ấy, e chẳng xinhan xin vượt gì cả.
Bực mình cái là xuống chưa nói chưa rằng đã ghi luôn biên bản, xong lại còn bảo là ghi biên bản lỗi ko thắt dây cho nhẹ rồi đề nghị a ký vào, cãi nhau nửa tiếng ko được, trời nắng quá thế là đành phải nộp 100k mới được đi. Đi đường nhiều khi mình đã đi rất cẩn thận, chấp hành nghiêm chỉnh rồi mà cũng không thoát được mấy ông xxx chí phèo này, bực mình thật.
:(Cụ lành quá! Trương Tuần thiếu chỉ tiêu biên bản nên ép cụ vào! Nếu bảo là xin anh ký giúp em đủ chỉ tiêu thì có thể vì thương người ta cũng giúp được! Đằng này lại ép cụ kiểu ý thì tức ói huyết!
Lỗi vượt phải và sai làn nó nặng lắm nên Trương Tuần biết là ép người quá có khi gặp phải đối thủ rắn lại phiền nên không dám khi thấy không có cơ sở Pháp Lý vững chắc!!!

Nếu là em thì em ký biên bản kèm theo ý kiến đúng như tình huống cụ kể rồi mời các anh ý lên Hà Nội cà phê tậm sự vài ba chuyến cho nó sáng tỏ vấn đề! Đương nhiên, Video và Voice luôn đầy đủ cho Tòa và Viện KS tham khảo!

quang74

Xe buýt
Nhiều xe nhường cho xe khác xin vượt mà đi vào làn trong rồi bị bắt lỗi thì sao hở kụ?
Cháu mà chạy đúng tốc độ rồi thì thằng nào muốn vượt thì vượt phải nhé :P