[Thảo luận] Đường 5 - đèn đỏ và làn giữa?

mabu44

Xe điện
Cái làn đường chỗ đèn đỏ này và đèn đỏ đoạn cầu Thanh trì nó lùng nhùng lắm các cụ nhé. Các cụ không cẩn thận là dính ngay.
BÌnh thường nếu đi thẳng thì khi đến đèn đỏ các cụ phải đánh lái sang làn giữa ( làn trong cùng dành cho rẽ trái ), tuy nhiên khi các cụ đánh sang làn giữa thì chỉ đánh lái một làn xe thôi ( nghĩa là mình xe 5 chỗ phải đi sát làn trong cùng ). Cái này nó hơi khó hiểu vì làn trong cùng bình thường to bằng 2 làn xe, chỉ đến đoạn đèn đỏ thì làn trong cùng lại phân thành 2 làn nhỏ đi thẳng và rẽ trái ( mỗi hướng một làn ), chứ không phải đánh lái hẳn sang làn xe tải để bị tuýt đâu các cụ nhé. Kể ra thì mình cãi nhau về lý chuyện bảng phân làn qua ngã ba, ngã tư phải nhắc lại thì cũng đc, nhưng mất thời gian. Các cụ cứ đi cẩn thận chút cho an toàn. Chứ đi qua lần đầu chỗ này thì lại làm mồi cho xxx thôi. Em hãi cái chuyện tổ chức giao thông kiểu này quá, đi nhiều mới rút ra bài học đc.

congbinhxuong

Xe buýt
Cái đoạn từ cầu Chui đến hết cầu Thanh Trì khi nào qua đèn đỏ mình cứ đánh vào làn sát làn rẽ trái. Chỉ khi nào thấy vắng vẻ, ban đêm mới đánh hẳn sang phải để vượt khi đèn xanh. Nói chung chỗ này cũng linh tinh. Lâu rồi anh bạn đi cùng rẽ từ Thanh Trì xuống về phía Gia Lâm cũng bị toét lại do sai làn. Nhưng vì ông ấy trình CMT quân đội nên bỏ qua.

vasily

Xe buýt
Em về HP thăm các cụ suốt và chả bao h bị tóm mấy cái lỗi như bác chủ thớt. Mà có tóm thì em cũng cãi bỏ *** cho chúng nó thấy cái ngu của chúng nó thôi ạ :) Mình không sai thì sợ é.o gì

lequochung.hubt

Xe hơi
Đi vào làn bên trái cũng chết vì mình vòng lên đường cầu Thanh Trì sẽ làm ảnh hưởng đến người đi thẳng, chẳng biết đường nào mà lần cả

ninhcd

Xe tăng
Lại chiêu mới, dọa được thì ăn ko đcj thì cũng chẳng sao, ra đường như đi oánh trận, ko còn j để nói

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Vãi hàng :(( không biết mấy thằng xxx con nó có lỗ mít không nhỉ ;)

ORIJEANS

Xe container
K có biển, k có lỗi. Là e e hỏi ngay: EM CŨNG ĐANG HƠI RỖI, ANH CHỈ EM XEM CÁI BIỂN PHÂN LÀN ĐƯỜNG CỦA BÊN GIAO THÔNG CÔNG CHÍNH HỌ CẮM Ở CHỖ NÀO Ạ?

giangcoi79

Xe điện
Cái làn đường chỗ đèn đỏ này và đèn đỏ đoạn cầu Thanh trì nó lùng nhùng lắm các cụ nhé. Các cụ không cẩn thận là dính ngay.
BÌnh thường nếu đi thẳng thì khi đến đèn đỏ các cụ phải đánh lái sang làn giữa ( làn trong cùng dành cho rẽ trái ), tuy nhiên khi các cụ đánh sang làn giữa thì chỉ đánh lái một làn xe thôi ( nghĩa là mình xe 5 chỗ phải đi sát làn trong cùng ). Cái này nó hơi khó hiểu vì làn trong cùng bình thường to bằng 2 làn xe, chỉ đến đoạn đèn đỏ thì làn trong cùng lại phân thành 2 làn nhỏ đi thẳng và rẽ trái ( mỗi hướng một làn ), chứ không phải đánh lái hẳn sang làn xe tải để bị tuýt đâu các cụ nhé. Kể ra thì mình cãi nhau về lý chuyện bảng phân làn qua ngã ba, ngã tư phải nhắc lại thì cũng đc, nhưng mất thời gian. Các cụ cứ đi cẩn thận chút cho an toàn. Chứ đi qua lần đầu chỗ này thì lại làm mồi cho xxx thôi. Em hãi cái chuyện tổ chức giao thông kiểu này quá, đi nhiều mới rút ra bài học đc.
Em vẫn chưa hiểu ý cụ lắm. Có phải khi đi đến đèn đỏ thì nó sẽ chia ra làm 3 làn đường. Một hướng rẽ trái. Kế đến là hướng đi thẳng của xe con rồi lại đến hướng đi thẳng của xe tải phải không ạ.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
thứ nhất là Phụ huynh có đeo đầy đủ quân hàm quân hiệu không mà xuống quát đc 2 câu mà đc đi vậy cụ chủ
thứ hai là Không có biển phân làn mà cụ để xxx nói thế mà không nói lại thì hơi tiếc , cụ chủ chưa thuộc bài

BaoAnhSweet

Xe máy
Em hãi cái đường 5 quá rồi các bác ạ, chẳng biết thế nào mà lần :(

Chả là hôm nay em đi từ khu đô thị Đặng Xá (gần nhà thi đấu Gia Lâm), đến đèn đỏ thứ 2 theo hướng đi vào trung tâm thành phố, nếu em nhớ không nhầm thì là đèn đỏ ngay trước đèn đỏ gầm cầu vượt Thanh Trì (em ở trong nội thành nên chẳng biết đoạn í gọi là đoạn nào).

Theo thói quen, gặp đèn đỏ là em xi nhan vào làn giữa và hôm nay cũng không phải là ngoại lệ, thế là em hí hửng vào làn giữa, đứng sau 1 ông xe tải to đùng. Đèn đỏ dứt, ông tải từ từ tiến lên, em cũng từ từ bám *** theo sau. Nhưng đột nhiên em thấy có 1 chú xxx đang nhìn em rất thân thương, đứng chờ sẵn ở làn giữa đấy, ngay vạch sơn kẻ ngang luôn, chỉ gậy, hất hất. Em thở dài ngao ngán, chẳng biết mình phạm lỗi j, thôi thì cứ vào làm việc vs chú ấy tí.

Dừng xe ổn thỏa, vừa ra đến nơi chú ế đã đòi giấy tờ xe mà không nói lỗi gì. Em nhẹ nhàng hỏi em mắc lỗi gì thì ôi dồi ôi thật là bất ngờ khi nhận được câu trả lời là "anh đi vào làn đường của xe tải, chỗ này mới thay đổi". Em có tí đứng hình, điều hòa mất mấy giây máu mới lên được não, quay đầu nhìn lại xem cái đoạn vừa rồi có gì khác biệt so với thường ngày không. Chả thấy khác gì cả :| Thế là em bắt đầu đôi co với 2 chú ế. Nói thật là lái xe 5 năm nay, tuy tham khảo kinh nghiệm cũng nhiều nhưng lần đầu bị tóm nên em vặc nhau vs chúng nó cũng ko gãy gọn cho lắm. Em dự là em sẽ thua nếu ko có Thầy em ở trong xe :)) Bố em là đại tá quân đội, trong xe lúc nào cũng treo 1 cái áo bộ đội, quân hàm đầy đủ. Bố em xuống quát 2 câu đồng thời chỉ vào cái áo trong xe cho 2 chú ấy nhìn. Chưa quát đến được câu thứ 3 thì chú xxx trong bốt đã nói "thôi lần này cháu cho chú đi, nhưng nhắc nhở chú là chỗ này mới thay đổi, xe con không được đi vào làn xe tải". Thế là em thoát được 1 vố.

Em cũng có tí hoang mang vì thời gian tới em qua lại đoạn đường này nhiều. Bác nào ở gần khu vực ấy mà nắm rõ tình hình thì cho em xin vài lời khuyên với. Lần sau chắc không gặp may như lần này đâu ạ :(
Em lạy các bố CSGT Hà Nội, em vừa có thói quen đến ngã tư đèn đỏ là chơi làn giữa cho lành. Giờ làn giữa cũng bắt thì đi lên "ma bo" chúng.. mới không sai luật à? (Xin lỗi các bác, em bậy)

fatpots123

Đi bộ
Em lần đầu bị xịch lại nên cũng không phản ứng được nhanh nhạy cho lắm :( Giờ lên đây được mọi người truyền thêm cho tí kungfu chắc lần sau sẽ không bị đuối nữa :D
@minhtuan_ptn: Thầy em mặc thường phục thôi, nhưng em nghĩ đã lên được đến quân hàm <****|| (4 sao 2 gạch) thì chắc là cũng phải có cái thần thái gì đấy nó toát ra từ cổ họng cụ ạ, nhiều lúc quát người ta mà em cũng phải giật mình ấy :-s

h_mdc

Xe điện
Em lạy các bố CSGT Hà Nội, em vừa có thói quen đến ngã tư đèn đỏ là chơi làn giữa cho lành. Giờ làn giữa cũng bắt thì đi lên "ma bo" chúng.. mới không sai luật à? (Xin lỗi các bác, em bậy)
Từ HN đi HP: trước khi đến cầu vượt vành đai 3 làm như bác là an toàn vì làn sát con lươn chỉ dành cho rẽ trái, sau cầu vượt này làn sát con lươn dành cho rẽ trái và đi thẳng nên tốt nhất là bác cứ làn sát con lươn mà đi (nếu là xe con). Cơ mà bác muốn ra làn sát con lươn đó thì phải....bay? Quy chế đường 5 khi 1 hướng có 3 làn thì 2 làn ngoài cùng dành cho xe con cơ mà, mà muốn ra được 2 làn này thì phải từ làn trong ra, chưa ra kịp mà bị túm thì em cũng xin vái cả nón!

chitom

Xe tăng
Từ HN đi HP: trước khi đến cầu vượt vành đai 3 làm như bác là an toàn vì làn sát con lươn chỉ dành cho rẽ trái, sau cầu vượt này làn sát con lươn dành cho rẽ trái và đi thẳng nên tốt nhất là bác cứ làn sát con lươn mà đi (nếu là xe con). Cơ mà bác muốn ra làn sát con lươn đó thì phải....bay? Quy chế đường 5 khi 1 hướng có 3 làn thì 2 làn ngoài cùng dành cho xe con cơ mà, mà muốn ra được 2 làn này thì phải từ làn trong ra, chưa ra kịp mà bị túm thì em cũng xin vái cả nón!
Em ko hiểu!!!