Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

ninja_rùa

Xe hơi
Em thì thấy đã là sếp, khi đã chấp nhận nhân viên thì phải có trách nhiệm với nhân viên của mình. Còn không có trách nhiệm thì đừng tuyển(nhận) vào ngay từ đầu. Con người ai cũng có khả năng và phù hợp với một số công việc, khôngg việc này thì việc khác. Từ đầu cụ đã thiếu tôn trọng người ta (có chút coi thường nữa) và quan trọng hơn, là sếp nhưng vô trách nhiệm với quyết định của mình.

Em thì thấy tính cách, tác phong của cụ và ông PGĐ kia cũng cách nhau chỉ gang tay thôi, chỉ là cả hai ai cũng "tự tin" vào cái ghế của mình hơn người kia. Còn bác 35t kia là nạn nhân của hai người vô trách nhiệm, vì em đọc nội dung chưa thấy bác ấy sai đến mức bị cho nghỉ việc (việc gửi đơn qua email thời nay em thấy là rất bt, việc bác ấy làm cũng chưa đến mức sai phạm nghiêm trọng) - mà cụ cho bác ấy nghỉ việc 90% là do mấy lời của cái ông PGĐ kia. Suy đi tính lại, em thấy cụ vẫn cảm tính, bồng bột, thíếu suy xét, cẩu thả, hiếu thắng, tự ái cao, không chuyên nghiệp!

Em xin lỗi là em chỉ phân tích dựa trên những gì em đọc được. Có thể đúng, có thể sai vì em không nắm vấn đề tổng quát.
vote cụ :)
Làm sếp khó ở cách dùng người, đuổi thì quá đơn giản :)

crocodile

Xe buýt
Muốn làm quan thì phải đi bằng đầu gối cụ ạ.
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Ông kia không những phải xử tốt với cụ và còn nợ cụ một cái nhờ.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Em thấy như thế không phải là thượng sách.
Chuận, cụ này lai mua thù vào thân ruồi. Ở cái xã hội này phải khéo, cụ lại còn chởi cả ông ấy như thế thì đúng cụ là bố ruột ông giời rồi, thằng kia đã là cái gì :D

tazzan_man

Xe tăng
Em thì em lại nghĩ khác:
Câu chuyện mà bác chủ đề cập chỉ là một câu chuyện rất bình thường, không có gì đáng nói ở đây cả. Đó chỉ là việc nhận hay không nhận một người. Mối quan hệ của bác chủ và ông PGD kia cũng rất bình thường, nói không liên quan thì cũng không đúng, nhưng nó cũng không ràng buộc, hệ lụy củi lửa gì. Hehe, Chẳng hạn ông cháu 35 tuổi kia là cháu của một phó tổng tập đoàn thì bác chủ liệu có giải quyết được theo hướng cũ không mới là điều cả dân VN mong đợi ở thời buổi này.
Haiz, dù sao, em nghĩ bác chủ cũng là một lãnh đạo biết nghĩ đến công việc và lợi ích tập thể, thế là tốt rồi. Chắc lính tráng bên bác sướng lắm đây.

vudinhquang

Xe container
Ông thích là ông chém!Mở mồm dư lày ông đánh dém.Ông éo biến! Thích gây sự thì ông chiến! Cho chóng tiến bộ.Tộ sư...
(Cậu tự gọi tớ là Ông đấy nhé!)
chả buồn nói. Nhưng 10 comment của Ô ở cái thớt này như kiểu ngày xưa cũng bị đuổi việc như thế, vào đây fun thì fun k fun thì biến. Tôi thấy Ô nên ngồi đáy giếng mà hát theo chứ ký của Ô

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
thớt này các cụ lại đi hơi quá đà sang gây gổ rồi.
Mất hết cái fun

vudinhquang

Xe container
thớt này các cụ lại đi hơi quá đà sang gây gổ rồi.
Mất hết cái fun
He he em cũng chạ muốn thế, cơ mà thân lừa ưa nặng.Mỗi người 1 ý ló kêu nhặng cả lên. Có tên có tuổi mà mở mồm nghe chuối! Đuối lí thì im! Đúng là cái kim trong bọc! Nhọc quá!

maiyeu_1982

Xe buýt
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
cụ cho cháu hỏi vị trí đấy đã có ai nhẩy vào chưa,nếu chưa cụ giúp cho cháo vào đấy với.

Tien_TCFC

Xe điện
à. Hóa ra chú E An đấy hả. A về sẽ a lô. đấy A nói rồi, có thớt này mới ra mặt EVN.
@ cả cụ Hoa Mộc Trắng và cả cụ audioto nữa nhé
Em thấy có thêm mấy thành viên mà Em biết nữa nhé.

1. EVN2007 Cụ này ở TNH bên TBĐ thì phải :P
2. typn1975 ở NPT

ninja_rùa

Xe hơi
He he em cũng chạ muốn thế, cơ mà thân lừa ưa nặng.Mỗi người 1 ý ló kêu nhặng cả lên. Có tên có tuổi mà mở mồm nghe chuối! Đuối lí thì im! Đúng là cái kim trong bọc! Nhọc quá!
Chuẩn! e thấy chuyện như thế trong CQNN chả có gì mà chủ thớt căng thẳng, chủ thớt kể mong làm anh # trên OF à
Nếu mọi chuyện đúng như chủ thớt kể và làm thì ngành Điện của cụ có nh vc cần cụ làm hơn là lên đây "thể hiện" :)

hungcoi009

Xe hơi
bác thế thì em phục bác quá, trên bác còn chửi :D bác chửi hay lắm

Audioto

Xe tăng
Ông thích là ông chém!Mở mồm dư lày ông đánh dém.Ông éo biến! Thích gây sự thì ông chiến! Cho chóng tiến bộ.Tộ sư...
(Cậu tự gọi tớ là Ông đấy nhé!)
bức xúc mà xả kinh thế ???
Ô tô phăn mà, vui thì chơi, mà chơi thì phải vui chứ :)

Chỉnh sửa cuối:

heatervn

Xe hơi
Hơ hơ .. em đọc mà như sét đánh ngang tai.. Em hỏi khí ko phải Cụ Thiên Anh có dính dáng gì đến 5C ko ợ ?

ThienAnh

Xe điện
Mọi cái là câu chuyện để cũng ngẫm nghĩ về 1 cái gì đó của mỗi người.
@cụ vudinhquang ạ, văn hóa chính là chỗ và cái cách mà mình cư sử đấy!

mss_dung

Đi bộ
Nhiều cụ đang vào nghía cái thớt này quá, em quảng cáo tí, ngoài lề cái chuyện các cụ đang bàn:
Chả là em cần bán gấp 1 lô biệt thự Vincom Village, đơn lập, diện tích 111m , tổng tiền có 7,6 tỷ bọ. Khu này đẳng cấp cứ gọi là number One ở VN. Tháng 4/2012 đã nhận nhà về ở, về đây ở các cụ toàn sống với các Đại gia đi xe siêu sang, các VIP, hiihihi, mở rộng mối quan hệ chòm xóm thân tình, cái này có xiền cũng ko mua được đâu nhé.
Các cụ có thắc mắc gì gọi lại cho em nhé, em hâm mộ các cụ trên Otofun lắm

Hotline: Ms Dung: 0948 58 1977
Email: nguyen.liendung@gmail.com
URL: http://vincomvillas.info
URL: http://bannhachinhchu.com.vn

ThienAnh

Xe điện
Mọi cái là câu chuyện để cũng ngẫm nghĩ về 1 cái gì đó của mỗi người trên OF.
@Ô vudinhquang ạ, văn hóa chính là chỗ và cái cách mà mình cư sử đấy!
Trên này k thấy mặt nhưng nói để đủ chứ thằng nào nói quá là bình thường mà ~:>

Chỉnh sửa cuối: