[Funland] Đuổi cướp 70km

XPQ

Xe cút kít
Nổ súng sẽ bị các cụ ấy bảo gây nguy hiểm cho người dân,vì nhỡ đâu đạn lạc, ....
Mà với tình huống nó đã cướp xe bỏ chạy như vậy, có nổ súng cũng khó mà tiêu diệt được ngay, trừ phi táng cả quả B40 tung xe!
"Các cụ ấy" chém gió kiểu đã trót quan điểm thì quan điểm đến cùng thôi. Không cần quan tâm làm gì, chứ cứ "Các cụ ấy bảo" thì khươn mươi niên nữa cứ cãi nhau mãi. Kề mè!

FunnyDino

Xe tải

2 người chết?
Vụ này mới trưa hôm qua ở quê em.
Lên face xôn xao lắm, tin nhanh hơn cả báo.

VuNgoanMuc

Xe điện
Ko đuổi thì lại bảo nuôi CA tốn tiền thuế , đuổi gây tai nạn thì lại kêu ko nên đuổi . Đuổi mà bắt được gọn thì đó là trách nhiệm có gì mà tung hô , băn mà trúng nó thì lại khóc bài nhân quyền ........
Tóm lại thấy cướp thì kệ nó , cứ từ từ cho nó tẩu tán tài sản rồi điều tra sau
Theo điều 23 Luật quản lý sử dụng vũ khí vật liệu nổ công cụ hỗ trợ thì trường hợp này cs có toàn quyền nổ súng ngăn chặn đối tượng... Bắn một thằng chạy ẩu gây tai nạn thì chả ai khóc đâu mà cụ lo

saphia2008

Xe tải
Em nghĩ cần có bộ quy tắc ứng xử với những trường hợp cụ thể để ko lặp lại những việc như này, bộ quy tắc này sẽ ngày một hoàn thiện hơn thông qua những sự việc vừa xảy ra

namphong12

Xe lăn
Nhiều cụ đi số với bắt ma túy. Ma túy là đánh theo chuyên án. Có kế hoạch có kịch bản từ trước rồi
Cụ còn đòi hỏi trực thăng, xe bọc thép, B40, bắn tỉa, container.
Huy động được những thứ đó riêng khoản giấy tờ xin phép cũng mất cả ngày.
Đây là tình huống bộc phát. Có gì dùng nấy thôi ( có thể trưng dụng phương tiện của dân). Chặn được 1 chiếc xe tải lại không hề đơn giản. Phải có xe tải lớn hơn hoặc ít nhất là bằng xe đó.
Còn phương án bắn hạ cũng không đơn giản. Súng được trang bị đạn cao su thì bắn hạ làm sao được.
Nhưng tình huống này thì bảo đảm an toàn cho người dân và chiến sỹ là điều tiên quyết. Nên dẹp đường cho nó chạy. Điện lên phía trước để có kế hoạch đón lõng.

dracula_bg

Xe điện
Giao thông ở mình nhiều xe máy nên các tình huống thế này càng nguy hiểm. Với bọn ngáo đá thì đuổi hay không đuổi vẫn nguy hiểm cho mọi người xung quanh. Em nghĩ cảnh sát nên có đội bắn tỉa sẽ có thêm phương án xử lý, cứ có cơ hội là bem phát vào sỏ chấm dứt đe doạ.
cũng khó lắm cụ ạ, bòm nhỡ đạn lạc lại trúng dân thì các chiến sỹ lại ăn đủ, như trường hợp này không đuổi cũng không được mà đuổi rồi có hậu quả như này thì các chiến sỹ cũng lại dính chưởng rồi, nhẹ thì cũng dính kỷ luật. các cụ CS bên mình toàn đơn lẻ tác chiến, chẳng thấy hiệp đồng phối hợp gì cả.

• Vodka
Reactions: XPQ

XPQ

Xe cút kít
cũng khó lắm cụ ạ, bòm nhỡ đạn lạc lại trúng dân thì các chiến sỹ lại ăn đủ, như trường hợp này không đuổi cũng không được mà đuổi rồi có hậu quả như này thì các chiến sỹ cũng lại dính chưởng rồi, nhẹ thì cũng dính kỷ luật. các cụ CS bên mình toàn đơn lẻ tác chiến, chẳng thấy hiệp đồng phối hợp gì cả.
Theo em cứ cho vào quy định đã, ít nhất những đứa chưa ngáo cũng biết để cân nhắc trước khi ngáo. Còn áp dụng sẽ tùy vào tình huống thực tế.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Theo điều 23 Luật quản lý sử dụng vũ khí vật liệu nổ công cụ hỗ trợ thì trường hợp này cs có toàn quyền nổ súng ngăn chặn đối tượng... Bắn một thằng chạy ẩu gây tai nạn thì chả ai khóc đâu mà cụ lo
Là cụ không khóc thôi , chứ đội dâm chủ nhân quyền nó khóc to lắm

vneseman

Xe lăn
Không truy đuổi thì CDM lại chửi cho là ko truy bắt tội phạm, nói chung là ko chiều được CDM đâu :))

hiepchiken82

Xe tăng
tốt nhất là ko đuổi nó, kiểu j chả bắt được

dracula_bg

Xe điện
Theo em cứ cho vào quy định đã, ít nhất những đứa chưa ngáo cũng biết để cân nhắc trước khi ngáo. Còn áp dụng sẽ tùy vào tình huống thực tế.
haiz, vấn đề cái bọn đấy nó toàn ngáo xong nó mới cân nhắc cơ cụ :D, nên cân của nó lệch lắm =))

Giangkpi

Xe buýt
Làm thế này chỉ chết dân, cả một cái xe tải lao trên đường đông đúc khác gì cái xe tăng. Truy đuổi 90' tài xế thì trong trạng thái kích động, nếu xử nó thì bắn lốp hay bắn nó ở các đoạn vắng trên đg xa lộ gì đó hoặc nhờ phối hợp chặn bắt ở điểm phải giảm tốc chứ cứ đuổi bám thế thì chết dân là điều công an có thể hình dung trước trong đầu rồi. Haiza rip nạn nhân!:((
Em xem mấy video truy đuổi tội phạm ở mỹ họ luôn coi trọng an toàn vủa dân thường rồi cảnh sát lên trên hết, rất bình tĩnh dù tốn khá nhiều nguồn lực như xe cs vs trực thăng, nhưng an toàn của ng dân là trên hết

Opel Astra

Xe điện
Em chỉ thấy là conan mình nên có kế hoạch bắt cướp hay trường hợp này bài bản hơn theo kiểu có đội chuyên làm án ma toé khi có biến thì alo để phối kết hợp cho đội này thực thi tại địa phương đó chứ như hiện tại thì quá nguy hiểm cho dân.
Việc đầu tiên, nên tuyển 1 tiểu đội Sniper, bác ạ.
Trong những vụ tương tự thế này, cái nớ hiệu quả và tiết kiệm.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Làm thế này chỉ chết dân, cả một cái xe tải lao trên đường đông đúc khác gì cái xe tăng. Truy đuổi 90' tài xế thì trong trạng thái kích động, nếu xử nó thì bắn lốp hay bắn nó ở các đoạn vắng trên đg xa lộ gì đó hoặc nhờ phối hợp chặn bắt ở điểm phải giảm tốc chứ cứ đuổi bám thế thì chết dân là điều công an có thể hình dung trước trong đầu rồi. Haiza rip nạn nhân!:((
Đúng đấy theo e cần có bài bản để khi xảy ra cần áp dụng cho đỡ thiệt hại ng dân

Nhimtiu

Xe container
Em xem mấy video truy đuổi tội phạm ở mỹ họ luôn coi trọng an toàn vủa dân thường rồi cảnh sát lên trên hết, rất bình tĩnh dù tốn khá nhiều nguồn lực như xe cs vs trực thăng, nhưng an toàn của ng dân là trên hết
Thì em đang nghĩ các pá kiểu đó nhưng làm sao để áp dụng đc ở môi trường gt như Việt Nam mới khó.

Opel Astra

Xe điện
Bắn tỉa phục ở đâu để bắn ạ. Biết nó chạy đường nào?
Đành cứ chuẩn bị trước thế, bác ạ. Đúng là cái vụ live stream thế này, nó khó khăn.
Đồng thời, tôi quan ngại là, có lẽ XXX xứ ta cũng không có sẵn những Quy trình cho các vụ thế này:
+ Đuổi thế nào?
+ Rải đinh ở đâu, nếu có rải.
+ Sử dụng vũ khí nóng cỡ nào: MP5 hay chỉ súng ngắn.
...

Vì rõ ràng là, cái đồng chí ngáo ấy thực tế đã giết vài mạng.
Đồng nghiệp của hắn có thể sẽ làm thêm vài mạng trong tình huống tương tự, sau này.

Thế nên, cứ chuẩn bị sẵn, bác ạ. Bắn được là phải bắn.
Như ở #1, ta thấy bắn trước được thì có lẽ đỡ 1-2 mạng người.

Và tương tự như nhiều đội khác, sinh ra nó chỉ để mong nó thất nghiệp.