[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

Dgngoc

Xe máy
Bên đó cụ có công ăn việc làm ổn định thu nhập tốt, độc lập kinh tế chưa, đã nhập tịch chưa, t. Anh, văn hóa, quan hệ đủ để giao tiếp vs dân Mỹ thoải mái trong và ngoài chỗ làm chưa?
Trả lời được mấy câu đó, e nghĩ mọi vđ cụ nêu chả là cái đinh, còn nếu ko, cụ chưa đủ tư cách kêu ca hay lựa chọn!
Thu nhập thì 500 700 tuần , làm nghề tự do , Nếu ráng cày thì tuần vẫn ra 1k ( làm bao nhiêu cũng ko dư vì vợ nó thấy dư là nó kiếm chuyện để xài cho hết ), nhưng 2 năm nay mình oãi sống kiểu này nên mình làm tà tà vừa đủ ! Thẻ xanh 10 năm , đủ điều kiện thi quốc tịch ( nhưng ko muốn thi vì lý do cá nhân ) còn tiếng anh thì đọc viết tốt , nói với nghe hơi yếu ! Nhưng nói với nghe giao tiếp xã giao thì ko thành vấn đề ! Nói chung vk nó chịu buông mình ra thì 3 4 năm sau mình sẽ dư ít nhất 100k ! Còn tình hình bây h thì mình đang buông bỏ , chỉ biết hôm nay , mai kệ nó , tới đâu thì tới . Ko có kế hoạch gì hết , thân !

Thu nhập thì 500 700 tuần , làm nghề tự do , Nếu ráng cày thì tuần vẫn ra 1k ( làm bao nhiêu cũng ko dư vì vợ nó thấy dư là nó kiếm chuyện để xài cho hết ), nhưng 2 năm nay mình oãi sống kiểu này nên mình làm tà tà vừa đủ ! Thẻ xanh 10 năm , đủ điều kiện thi quốc tịch ( nhưng ko muốn thi vì lý do cá nhân ) còn tiếng anh thì đọc viết tốt , nói với nghe hơi yếu ! Nhưng nói với nghe giao tiếp xã giao thì ko thành vấn đề ! Nói chung vk nó chịu buông mình ra thì 3 4 năm sau mình sẽ dư ít nhất 100k ! Còn tình hình bây h thì mình đang buông bỏ , chỉ biết hôm nay , mai kệ nó , tới đâu thì tới . Ko có kế hoạch gì hết , thân !
Xin lỗi cụ nhưng hình như vợ cụ bị tâm thần phân liệt dạng nhẹ

Dgngoc

Xe máy
Thì cụ phải làm tâm lý tư tưởng cho vợ cụ thêm đi. Đàn bà hay đa nghi mà, nó nghĩ 1 đằng nhưng miệng nó lại nói 1 nẻo, rất là khó xử lý. Nói chung là vẫn phải hàng ngày chịu nhịn vợ cho vui vẻ và nịnh vợ cho yên ấm nhà cửa.
Tính mình ko nịnh được, ngon nói ngon , dở nói dở , hồi còn ở VN có cô nàng con gái 1 , nhà mặt tiền quân 1 , theo mình kè kè , bố nàng là bạn nhậu với mình , nhưng mình vẫn từ chối . Ai cũng nói mình ngu , nhưng mình trả lời là ko yêu ko tiến tới ! Cụ nghĩ sao ? Bản chất mình vậy , ko thể thay đổi , có thay đổi cũng gượng ép vài ngày sau nó cũng bộc phát ra lại à .

Dgngoc

Xe máy
Chị em méo gì kiểu này, chả giúp đỡ nhau cùng phát triển thì thôi. Nhà em được cái nhiều đời anh em đùm bọc lẫn nhau, tiền nong anh em cần thì vay, chả hẹn ngày trả, cứ bảo cần cứ lấy, lúc nào có thì trả
Mình ko có phước gia đình , nhưng ngoài đời mình có phước anh em bạn bè , nhưng sau này lấy cô 2nd cô cấm hết , ko cho chơi với anh em nữa . Hồi còn ở VN đang ngồi nhậu cổ xông vô lật bàn nhậu, đm đma tùm lum . A e chỉ biết lắc đầu ! Còn về anh em thì cũng kêu mình về VN đi , qua nhà tao ở . Muốn mở cafe hay quán nhậu hú tao tiếng ! Hay muốn làm ăn gì cứ nói !

TungNhanh

Xe buýt

Dgngoc

Xe máy
Đôi khi ba cái chuyện tào lao này, còn thú vị hơn nhiều kiểu nick cũ. Nick cũ lập thớt ném phịch một cái đường link của báo nào đấy về quán cà phê này nó mới tào lao đó bác ;))

Em cứ ngô nghê xác nhận bác trên không phải Buồn Vì Nghèo, bạn Buồn Vì Nghèo chưa đủ tuổi đi Mẽo nhá :P
Mình ko định nghĩa được chữ nghèo , nhiều khi bánh mì ko ăn mình vẫn thấy ngon , đi nhậu bạn bè kêu tôm cua tùm lum , mình vẫn kêu món rau muống xào , nhậu ngon lành ! Hôm trước mình đi zìn ký nhậu ken , hôm sau mình ngồi chồm hổm uống chuối hột + 10k cóc xoài phà phà vui ơi là vui ! Bây h ước gì chạy về hẻm rủ mấy bô lão ra nhậu chuối hột nè , cảm giác rất sương sương

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Mình ko có phước gia đình , nhưng ngoài đời mình có phước anh em bạn bè , nhưng sau này lấy cô 2nd cô cấm hết , ko cho chơi với anh em nữa . Hồi còn ở VN đang ngồi nhậu cổ xông vô lật bàn nhậu, đm đma tùm lum . A e chỉ biết lắc đầu ! Còn về anh em thì cũng kêu mình về VN đi , qua nhà tao ở . Muốn mở cafe hay quán nhậu hú tao tiếng ! Hay muốn làm ăn gì cứ nói !
Tâm sự của thanh niên sợ vợ :) vì vợ mất bạn, quanh năm suốt tháng ngồi nhậu 1 mình chán chết. Cách tốt nhất là cụ cho vợ đọc các tâm sự và bình luận trên thớt này :)

Tớ cũng hay khuyên bạn bè: đi Mỹ làm gì? Nghe nói ko tốt thì chỉ sống được trong cộng đồng người Việt.

Bây giờ ở Mỹ rồi, về cũng phải làm lại, ở Mỹ cũng làm lại được. Hay Kiếm 1 bà vợ 3 da đen cho chiến :)

Chỉnh sửa cuối:

AVANZA

Xe tăng
Em đoán chị này kiểu ăn trợ cấp rồi, việc làm ổn định khg có, lôi cụ chủ sang nhìn nhau suốt cũng chán. Vợ chồng phải có con cái, công vc ổn định mới đỡ chán nhau. E 1 ngày chỉ khống chế nhìn thấy vợ 4 tiếng buổi tối thôi.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình cụ ko muốn cụ về vì về cướp phần của họ, ở bên kia đôi khi còn gửi về vài trăm $. Cái đó khá phổ biến ở miền Nam.

No problem, ở lại Mỹ kiếm vợ 3 :)

Chỉnh sửa cuối:

Dgngoc

Xe máy
Em đoán chị này kiểu ăn trợ cấp rồi, việc làm ổn định khg có, lôi cụ chủ sang nhìn nhau suốt cũng chán. Vợ chồng phải có con cái, công vc ổn định mới đỡ chán nhau. E 1 ngày chỉ khống chế nhìn thấy vợ 4 tiếng buổi tối thôi.
Ko vk mình nail , kiếm tiền cũng ok , nhưng mỗi tội xài tiền như nước , làm 100 xài 150 , nên lúc nào cũng buồn phiền vì thiếu tiền . Vd như xe phải trên 50k usd mới chạy , chứ 30 40k chê xe bèo ko chạy ! ( 50k = lexus , bmw suv , 30k toyota honda )

November123

Xe tải
Mình cũng tự kiểm điểm mình xem có làm gì xấu xa ko ? Nghĩ tới nghĩ lui mình ko cờ bạc , hút chích , ko xài tiền sang , gặp phụ nữ con gái ko bao giờ nói quá 2 câu ( vì vợ nó ghen nên tốt nhất tránh ra cho êm ) . Chỉ có hút thuốc + nhậu thôi . Nhưng chỉ uống 1 mình . Vk nó cũng nhậu + hút thuốc . Nhưng vc nhậu là cãi nhau nên mạnh ai nấy uống .
:D
Cụ làm mình nhớ tới con bạn, một đứa cũng có tửu lượng khá. Có lần thằng bạn nói con gái uống rượu không tốt, dễ bị người ngoài đánh giá. Nó nói cũng nên biết uống để sau này lấy chồng, 2 vợ chồng có thể uống cùng nhau như những người bạn. Mình thích suy nghĩ như vậy và cũng muốn giống nó. Không gian riêng cho mỗi người cần có, nhưng mạnh ai nấy sống thì chắc cả hai sống vì con cái.
Hoặc mỗi người một hoàn cảnh và suy nghĩ riêng, cụ nhỉ?

despacitorico

Xe tải
Sống là không gượng ép được cụ ơi . Cứ nói thẳng vợ mong muốn của mình , tài sản chia nó rõ ràng , không cần xin phép vợ đồng ý mà chỉ là thông báo, rồi ra đi làm lại cuộc đời thôi cụ , 38 k phải quá trẻ nhưng không hề già , càng để lâu càng chìm sâu vô vũng lầy mà mình tạo ra.

Dgngoc

Xe máy
Sống là không gượng ép được cụ ơi . Cứ nói thẳng vợ mong muốn của mình , tài sản chia nó rõ ràng , không cần xin phép vợ đồng ý mà chỉ là thông báo, rồi ra đi làm lại cuộc đời thôi cụ , 38 k phải quá trẻ nhưng không hề già , càng để lâu càng chìm sâu vô vũng lầy mà mình tạo ra.
Bày tỏ cả ngàn lần , mình còn hứa mình sẽ sống độc thân , chừng nào e có người khác , a mới tính tiếp . E ko tin thì ko cần ly dị , chừng nào muốn li dị a sẽ ký . Vậy mà vẫn ko xong

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Nước việt nam nó lo cho ông cái j hơn nước mỹ ?
Sao ko lo ? Đi làm đóng thuế đầy đủ cũng có chế độ vậy ? Bỏ tư tưởng sang Mỹ để hưởng phúc lợi đi ông . Người ta làm đóng thuế mấy chục năm hưởng phúc lợi thì ko ai nói gì . Ti toe sang vài năm để hưởng bảo sao dân nó khinh bọn nhập cư . Trước khi có được phúc lợi tốt tụi Mỹ cũng phải cày , tàn phá thiên nhiên , cướp bóc ….. Ko phải tự nhiên mà nó có ngày hôm nay . Ở Vn ko chịu cày , xây dung đất nước để sau này có phúc lợi tốt hơn …. mà cứ nhăm nhăm kiếm chỗ nào có sẵn để hưởng thì bó cmn tay luôn rồi :))