[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

Dgngoc

Xe máy
Sao ko lo ? Đi làm đóng thuế đầy đủ cũng có chế độ vậy ? Bỏ tư tưởng sang Mỹ để hưởng phúc lợi đi ông . Người ta làm đóng thuế mấy chục năm hưởng phúc lợi thì ko ai nói gì . Ti toe sang vài năm để hưởng bảo sao dân nó khinh bọn nhập cư . Trước khi có được phúc lợi tốt tụi Mỹ cũng phải cày , tàn phá thiên nhiên , cướp bóc ….. Ko phải tự nhiên mà nó có ngày hôm nay . Ở Vn ko chịu cày , xây dung đất nước để sau này có phúc lợi tốt hơn …. mà cứ nhăm nhăm kiếm chỗ nào có sẵn để hưởng thì bó cmn tay luôn rồi :))
Muốn xin thì mỹ nó cho đó , nhưng đáng xin ko thì tuỳ , mình qua đây chẳng xin xỏ gí hết! Dịch covid mỹ nó cho mình 1200 nhưng mình đưa vợ ,nói e muốn làm gì làm ! Anh chắc ko cần !

November123

Xe tải
Gia đình cụ ko muốn cụ về vì về cướp phần của họ, ở bên kia đôi khi còn gửi về vài trăm $. Cái đó khá phổ biến ở miền Nam.

No problem, ở lại Mỹ kiếm vợ 3 :) xác định vấn đề là gì? Thì xử lý vấn đề đó , ko lan man.

Nói thế chứ mối tình đầu bỏ cũng tiếc :)
Cụ nói làm mình nhớ đến những phóng sự hay những sự việc mà mình biết về những người Việt kiều. Rất nhiều chuyện vui buồn mà chỉ bản thân họ nơi đất khách họ chịu đựng chứ không thể tâm sự với gia đình.

Có lần ngồi hóng chuyện, có một cô lớn tuổi sống ở VN, qua thăm con ở Mỹ. Cô ấy kể, khi đi chuyến bay từ Mỹ về Việt Nam, chặng đầu tiên, bay từ Mỹ về nước nào đó để transit, Việt kiều (những người làm nail hay công việc đại loại như vậy) chỉ mặc quần jean-áo thun. Đến khi đến nơi transit thì đều thay đồ lộng lẫy, đeo trang sức v.v... để khi về VN trở thành một con người khác. :)

Đây là câu chuyện của ngày xưa, ngày mà việc đi Tây là một điều gì đó cực kỳ to tác. Bây giờ, khi VN đã tốt hơn trước nhiều thì những chuyện như vậy chắc sẽ bớt dần.

Dgngoc

Xe máy
Muốn xin thì mỹ nó cho đó , nhưng đáng xin ko thì tuỳ , mình qua đây chẳng xin xỏ gí hết! Dịch covid mỹ nó cho mình 1200 nhưng mình đưa vợ ,nói e muốn làm gì làm ! Anh chắc ko cần !
Dịch này mình apply xin 600$ tuần thất nghiệp mình cũng ko xin , vẫn ra đi làm được tuần 500 700$ nhưng làm vậy mình cảm thấy thoãi mái hơn , dù người ta vẫn nói mình ngu .

hoviba

Xe container
Bày tỏ cả ngàn lần , mình còn hứa mình sẽ sống độc thân , chừng nào e có người khác , a mới tính tiếp . E ko tin thì ko cần ly dị , chừng nào muốn li dị a sẽ ký . Vậy mà vẫn ko xong
Em thì nghĩ cụ đang sống ở Mỹ thật vì em vừa đọc lại các bài viết của cụ thì thấy cụ đăng bài khoảng lúc 9h30 giờ Mỹ tối qua. Sau đó cụ chém tới tận hơn 3h sáng mới đi ngủ.

Chắc sáng nay cụ mải làm việc hay đi ăn phở ở tiệm bà Tú nên 15h cụ mới vào chém tiếp tới giờ. Tại em cũng hay lọ mọ giống cụ nên đồng cảm chăng ;))

Theo em thì cụ và vợ cụ chắc kiểu lấy cho bõ tức. Mợ nhà cụ nghĩ không lấy được cụ thì cũng không cho ai lấy về dùng. Tính cụ như vậy nên mợ ấy coi như có thêm người bạn trong nhà, đề phòng những lúc cần sử dụng chẳng hạn ;))

Thật ra thì em thấy mọi cái đều do cụ tự chọn thôi. Chẳng qua cụ vẫn enjoy với cuộc sống hiện tại ở một khía cạnh nào đó. Thế nên cụ cứ để tự nhiên đi, tới lúc cụ cảm thấy bất cập quá thì cụ khắc biết phải làm gì cho hợp lý.

Lên đây xả stress cũng là một cách.

Chúc cụ sớm bình an :)

Dgngoc

Xe máy
Cụ nói làm mình nhớ đến những phóng sự hay những sự việc mà mình biết về những người Việt kiều. Rất nhiều chuyện vui buồn mà chỉ bản thân họ nơi đất khách họ chịu đựng chứ không thể tâm sự với gia đình.

Có lần ngồi hóng chuyện, có một cô lớn tuổi sống ở VN, qua thăm con ở Mỹ. Cô ấy kể, khi đi chuyến bay từ Mỹ về Việt Nam, chặng đầu tiên, bay từ Mỹ về nước nào đó để transit, Việt kiều (những người làm nail hay công việc đại loại như vậy) chỉ mặc quần jean-áo thun. Đến khi đến nơi transit thì đều thay đồ lộng lẫy, đeo trang sức v.v... để khi về VN trở thành một con người khác. :)

Đây là câu chuyện của ngày xưa, ngày mà việc đi Tây là một điều gì đó cực kỳ to tác. Bây giờ, khi VN đã tốt hơn trước nhiều thì những chuyện như vậy chắc sẽ bớt dần.
Mình gặp hoài chứ gì , vd : như VN mình hay khoái rượu Henessy XO giá bên mỹ 150$ 750ml , nhưng hiệu khác như jack daniel XO 750ml = 40$ ! Mua xách về VN la lên rượu jack xo ngon hơn mắc hơn henessy ! Mình ngồi đó chỉ biết cười , lát sau mình nói mình cũng ở mỹ ! Anh đừng bom quá

Em dự tính cách lông bông cụ chủ không thích nghi được lối sống phương Tây dẫn đến ức chế vk từ cái nhỏ đến cái lớn. Còn cụ lên hỏi otofun là đúng rồi thêm động lực gia trưởng để có quyết tâm. Hỏi bên Mẽo thì nó giơ luật Mẽo ra thì ko phù hợp với nhu cầu của cụ

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Cụ chắc tầm tuổi e. Nếu cụ hok cần qtich thì em khuyên về. KLQ tính cách cụ chắc giống em, không đâu đc như Sài Gòn hoa lệ đâu.

N-DESIGN

Xe tăng
Em không biết câu chuyện cụ thể thế nào nên không dám khuyên gì cả. Nhưng em phải bái phục cụ vì khả năng ăn mặn!!!

mrducpru88

Xe buýt
Cụ là thằng đàn ông mà cứ ậm ừ đưa chym thế thì toi rồi :(

Lavender168

Xe buýt
Xin lỗi cụ nhưng hình như vợ cụ bị tâm thần phân liệt dạng nhẹ
Ôi cụ này nói trúng ý em. em luôn muốn cs yên ổn chín bỏ làm mười, nên mấy thể loại động tý la hét càm ràm mấy loại lặt vặt em ghét kinh.
Cười tươi hớn hở còn chẳng ăn ai nữa là cau có nhăn nhó.
mà thể loại nhăn nhó từ trẻ đến già, khg biết thay đổi, mưu cầu quá cao với khả năng bản thân vì thế luôn hậm hực người khác đầu óc khg khoáng đạt, thật sự em coi đó là một dạng tâm thần nhẹ

Bày tỏ cả ngàn lần , mình còn hứa mình sẽ sống độc thân , chừng nào e có người khác , a mới tính tiếp . E ko tin thì ko cần ly dị , chừng nào muốn li dị a sẽ ký . Vậy mà vẫn ko xong
Thân cụ đàn ông mà cá chậu chim lồng rồi nhé
Nói đúng quá , nhưng vk mình nó rèn mình theo cách quái đản , cụ thể là mình phải ăn nói đi đứng giống nó nhưng nó quên là mình đàn ông nó đàn bà làm sao cử chỉ ăn nói giống nhau như đúc được ! Hic có nhiều việc chỉ lặt vặt nhưng gây ức chế lắm cụ , vd như: nó thích ai đó nó chào hỏi nói chuyện luyên thuyên , còn mình chẳng biết người đó là ai nên đứng im ko nói gì vậy mà về nó cũng kiếm chuyện nói mình vô tâm , đứng đó bơ bơ , chẳng biết quan tâm nó . Vd như cafe vk nó uống espresso + mocha thì nó hỏi uống ko thì mình cũng uống , nhưng lâu lâu mình ko uống thì nói vk uống đi , anh ko uống , lát sao mình ghé quán khác ( wawa ) xách ly cafe đen đá ra , vk nó lại làm ầm lên : sao anh ngứa d** vậy ? Hỏi uống starbuck ko uống đi uống wawa . Mình trả lời vì espresso nó nặng quá uống tối ko ngủ được nên uống wawa cho nó nhẹ ! Vậy mà vẫn bị chửi là : sao anh là đàn ông hay lý luận như đàn bà vậy ! 😖😢
Phải em chắc điên mẹ rồi cụ ah. phục cụ, nếu đây là có thật thì khuyên thật nên tìm cách tránh xa nhé, kẻo về VN bố mẹ cụ cũng kg nhận ra cụ đâu

Chỉnh sửa cuối:

comcoi

Xe buýt
Siêu. Cụ ở đâu cũng sống được. Công việc thế nào nhỉ? Em ko kinh nghiệm nhường cụ khác.

bubu08

Xe tăng
T

thif

Là ức chế toàn tập , buồn ko chổ nói ( vợ nó quản hết từ bạn bè , ăn uống , đi đứng việc làm , ) vui thì nó cho ăn buồn thì nó càm ràm , làm cái gì cũng phải lén lút , nó phát hiện ra thì cãi nhau , nó cãi ko lại thì nó kêu cảnh sát bắt về đồn . Chuyện có thật : nó ghét quán phở tên bà tú ở chổ mình , nó ko thích mình ăn ở đó, nhưng bạn mình làm trong đó mỗi lần ra ăn giảm 50% cho mình , + nhiều thứ khác nữa v.v.. muốn ra ăn phải lén . Thì lâu lâu đi đêm cũng có ngày gặp ma , phát hiện ra nó gặp nó chửi mình xối sã ớt v.v.. và v.vvv
Chuyện cụ kể buồn cười nhỉ, nói nó nghiêm trọng cũng được, mà coi nó là chuyện vặt vãnh không đáng để bụng cũng xong.
Sao e cảm giác cụ có vẻ gì đó chưa đủ lớn để làm chồng, làm bố thì phải (e xin lỗi cụ trước nha)....haha.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá cụ ơi! Thật là dũng hãn và oai hùng!
Hàng trăm triệu người đàn ông đang nung nấu mà không có gan làm được như cụ nói đó.
:) nói đại đi sợ gì, đàn ông phải kháng chiến chứ. Ko khéo như cậu Trọng Hưng bị vợ Âu Hà My làm nhục lôi cả mẹ vào chỉ vì 200 triệu (vậy là Trọng Hưng bất hiếu rồi), rồi bùa ngãi cúng bái, tung hê cả làng xì xồ cười nói, ko khéo ức chế mà thần kinh.

E cũng ko tài giỏi gì trong điều tiết quan hệ gia đình, tính e gia trưởng, đôi khi cũng phải xin lỗi vợ :) Nhưng nói chung vợ chồng hay bị mắc chuyện kinh tế, hay thiếu tôn trọng nhau.

Trọng Hưng bị vợ coi thường mà ko dám bật, mà phụ nữ họ muốn chồng nhất nhất nghe lời vợ, nhưng trong vô thức lại thích đàn ông mạnh mẽ. Nên càng chiều vợ, đôi khi lại là nguyên nhân đổ vỡ; chửi f.uck you có khi vợ lại thích :)

E chém gió vậy thôi, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Chia sẻ tám qua tám lại cũng hay e đọc hết thớt này và cũng xem lại có đầu gấu với vợ quá ko :) có chăm lo gia đình chưa, nhưng actions thì mỗi người phải tự mình quyết, live your own life.

Chỉnh sửa cuối:

nissanafrica

Xe hơi
Cụ chủ mâu thuẫn quá! Đọc mãi vẫn không hiểu cụ muốn gì 😁

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Ko vk mình nail , kiếm tiền cũng ok , nhưng mỗi tội xài tiền như nước , làm 100 xài 150 , nên lúc nào cũng buồn phiền vì thiếu tiền . Vd như xe phải trên 50k usd mới chạy , chứ 30 40k chê xe bèo ko chạy ! ( 50k = lexus , bmw suv , 30k toyota honda )
Vậy là vợ cụ ko tu chí và ko có tố chất chỉn chu chăm lo gia đình mà ăn tiêu quá trớn rồi. Cụ bình tĩnh phân tích cho vợ cụ hiểu. Ít nhiều cũng phải cố gắng để dành ra chứ. Như bạn mình nó làm 1h 12 đồng thì cố mua xe trả góp 20k thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Giọng văn chủ thớt cho thấy con trẻ người nondajj lắm, ko đủ sức chịu đựng, sức cáng đáng nửa kia đỏng đảnh qua sóng gió đâu. Thôi về VN mà làm người.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thì qua mỹ này thì trước tiên bị “ Câm Điếc Què “ phụ nữ là số 1 , nó nói 1 + 1 = 3 mình mà cải lại chữi nó ngu con bò , nó trả lời rồi sao ? Tức quá bỏ ra ngoài nhậu , đêm về đập của kêu nó mở cửa , nó ko mở cửa nó còn kêu cảnh sát , cảnh sát tới quăng về đồn , thưa mình tội quấy rối ( harassment charge ) xong tuần sau lên toà phải năn nỉ nó dismiss ! ( mình thì tự nhận tội cho thằng trump trục xuất , nhưng con vợ mình nó tự lên dismiss ) vậy đó . Vui thì 1 + 1 = 2 còn bằng cái khác thì nó kêu cảnh sát tới mà ra toà mà cải với ông toà tại vì tao bực vợ tao nó ngu
:)) nghe đoạn này hài quá :)) phạm thì tự nhận còn nguyên đơn lại bảo không

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Giọng văn chủ thớt cho thấy con trẻ người nondajj lắm, ko đủ sức chịu đựng, sức cáng đáng nửa kia đỏng đảnh qua sóng gió đâu. Thôi về VN mà làm người.
2 đời vợ rồi nó cũng phải tầm 4 xọi :D non dạ thì có thể chứ trẻ người chắc không đâu