[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

thien.tn

Xe tải
nếu mình nói láo mình làm con chó ( nhưng ở đây tệ hơn con chó mình làm con chuột vậy ) keke
Cụ chụp 1 cái ảnh bất kỳ chứng minh cụ đang ở Mẽo được không :D
chứ ngồi dựng chuyện em thấy không fun lắm ạ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
chán thì thử trả thù dân toojc thử xem còn chán nữa kg?

av78

Xe tải
Thì qua mỹ này thì trước tiên bị “ Câm Điếc Què “ phụ nữ là số 1 , nó nói 1 + 1 = 3 mình mà cải lại chữi nó ngu con bò , nó trả lời rồi sao ? Tức quá bỏ ra ngoài nhậu , đêm về đập của kêu nó mở cửa , nó ko mở cửa nó còn kêu cảnh sát , cảnh sát tới quăng về đồn , thưa mình tội quấy rối ( harassment charge ) xong tuần sau lên toà phải năn nỉ nó dismiss ! ( mình thì tự nhận tội cho thằng trump trục xuất , nhưng con vợ mình nó tự lên dismiss ) vậy đó . Vui thì 1 + 1 = 2 còn bằng cái khác thì nó kêu cảnh sát tới mà ra toà mà cải với ông toà tại vì tao bực vợ tao nó ngu
Cụ fun quá nhiều hay quá ít. Chồng về kêu cửa vợ mà lên đồn thì đã hướng sang bạo lực gia đình / domestic violence, cụ bị bắt về để đảm bảo an toàn cho vợ. Nếu đã bắt lên rồi thì có lẽ phải chứng minh là cụ sẽ không gây hại cho nhân vật vợ mới được trả về nơi sinh sống.

Có con bồ của thằng bạn thân muốn đá nó mà thằng bạn lại muốn níu kéo (hai người sống chung), nên chọc cho nó tức để hơi động tay ... cảnh sát đến còng, con bồ ra tòa chơi luôn restraining order, cấm thằng bạn lại gần. Lúc thằng bạn trở lại nhà dọn đồ ra mình phải làm trung gian chuyển lời mỗi khi thằng bạn cần hỏi về món đồ này nọ.

Còn về harassment, căn bản không phải một bước là ra tới tòa ... thí dụ như một số nơi, trước tiên là phải tự khiến người kia ngưng quấy rối, sau 3 lần thì phải báo cảnh sát trước, nếu cảnh sát không làm gì được mới đệ đơn ra tòa.

"If someone is harassing you and you cannot get that person to stop , the law applies in these situation. You (or your family or business) has been intimidated, confronted, or threatened with physical force three or more times by the same person. Before filing a court complaint, you must first report the harassment to a law enforcement agency in your area. For example, report the harassment to your local police or sheriff's department. ... If this doesn't settle the problem, you can file a court complaint "

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Sao vẫn nhiều người tin vào chủ đề này? Hoặc cái anh bạn chủ thread?

Anh ta đang bị ám ảnh, bởi những điều mơ hồ.

ceconam

Xe điện
Cụ cứ up ảnh lên xong bán lại slot khéo đc mớ về VN làm ại da :))

November123

Xe tải
Nếu mới 38 thì khuyên cụ nên hành động ngay cứu vớt cuộc đời còn lại của cụ, kẻo 50 thật lại nghĩ sao hồi đó mói trẻ vậy mà kg làm gì ??
Tính cụ chắc thuộc diện cả nể lào phào, bởi một người đàn bà đã 1 đời chồng quay về sống với tình cũ vẫn giữ thói nhõng nhẽo... rồi sống thử một năm đủ biết tính nhau vậy mà vẫn kết hôn, tệ hơn còn lết xác sang Mỹ ở với người ta vì thúc giục của vk và gia đình thì cụ quả đc nuông chiều và khg hề có chính kiến, kém phán đoán...
Sang đến đó tính gia trưởng của cụ mạnh vấp phải luật pháp bên Mỹ bênh phụ nữ khiến cụ bị ức chế là các khổ tâm rồi.
Về phần vợ cụ là người hay càm ràm độc đoán, cũng kg hề chú ý đến cảm xúc hay tự tôn của cụ mà cậy thế cô độc của cụ để rèn cụ thì về lý cô ta kg sai, nhưng về tình thì cô ta tôi đồ rằng chỉ coi cụ như một thứ đồ chơi, có người sống bên cạnh mà thôi. có tính sở hữu nhưng yêu thì tôi khg dám chắc hoặc có thể do quan niệm ty của mỗi người nó có khác nhau.
Về gia đình cụ thì còn bố mẹ kg ? nếu còn chắc hẳn họ sẽ để dành phần cho cụ, con trai khg lo mất phần, nếu muốn cụ cứ về kg cần bận tâm nể nang gì mấy bà chị cả, vớ vẩn lẹo tẹo về nhà ck kiếm cửa khác làm ăn.
Tóm lại nếu chán quá, cảm thấy bản thân kg thay đổi, khg thích nghi đc thì về chưa có gì là muộn cả
Đọc comment của mợ còn hơn nhà tâm lý học, cứ như Sherlock Holmes ý :)

November123

Xe tải
Tin tưởng là yếu tố quan trọng trong mối quan hệ. Nếu bị quản quá chặt như vậy dễ dẫn đến ức chế tâm lý và đến một ngày nào đó người bị quản sẽ tìm cách thoát ra. Nếu yêu thương thật lòng thì cần sự tin tưởng vào đối phương, cụ nhỉ? :)

Mình cũng không rõ vợ cụ đã làm gì để cụ có cảm giác bản thân bị đùa giỡn hay đại loại vậy, giống như mợ trên nói đó, kiểu như lấy chồng cho có, nhưng luôn nghi ngờ đối phương lừa đảo hay có ý đồ xấu xa vậy. Nếu vậy lấy chồng làm chi?

Cụ nên nói rõ với vợ cảm giác của cụ đi, có khi vợ cụ không biết đó, có một số việc, vẫn nên là thẳng thắn trao đổi, có khi mọi chuyện không như cụ nghĩ thì sao?

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ôi trời, cụ kể y như thằng bạn già em kể. Nó mới qua Mỹ được một năm, về thăm nhà đúng lúc covid giờ vẫn chưa qua được. Nó kể sống ở đấy oái ăm lắm. Có thằng bạn có hai con nhỏ xíu, vợ đi làm nail xong ở lại đánh bào nhậu nhẹt luôn không về. 12 giờ đêm qua đập cửa kêu vợ về, nó báo police đến xích. Trình bày với police sự việc nó hỏi con vợ mày hơn 20 chưa? Nếu hơn rồi thì kệ nó. Lần sau còn gây mất trật tự tao còng về đồn.
Sống kiểu làng xã như ông bạn cụ thì không hợp với XH Mỹ đâu :)
Kiểu đánh vợ nhưng hàng xóm láng giềng và chính quyền mặc kệ để hai vợ chồng "đóng cửa bảo nhau".
Cả ngày ông ổng hát karaoke nhức đầu hàng xóm cũng không sao.
Xe máy nổ bô phành phạch ban đêm mà không ai làm được gì.

Sống kiểu đấy chỉ hợp ở VN chứ đi Mỹ, châu Âu, Nhật, thậm chí Đông Âu, Nga, Hàn Quốc, và có lẽ cả Trung Quốc bây giờ nó cũng không chấp nhận nổi. Chỉ tồn tại được xứ thiên đường nhỏ nhoi này (và một số thiên đường Á, Phi, Mỹ La tinh tương tự nữa) mà thôi.

Còn chuyện vợ nhậu muộn rồi ở lại chỗ làm (hoặc ngủ ở nhà trai nào đó) qua đêm thì đó là quyền cá nhân của cô ta. Anh bạn cụ không chấp nhận được thì có thể quyết định ly hôn. Cảnh sát nó bắt ông bạn cụ về tội gây mất trật tự là nó đang làm đúng nhiệm vụ của nó.

Dgngoc

Xe máy
Nếu mới 38 thì khuyên cụ nên hành động ngay cứu vớt cuộc đời còn lại của cụ, kẻo 50 thật lại nghĩ sao hồi đó mói trẻ vậy mà kg làm gì ??
Tính cụ chắc thuộc diện cả nể lào phào, bởi một người đàn bà đã 1 đời chồng quay về sống với tình cũ vẫn giữ thói nhõng nhẽo... rồi sống thử một năm đủ biết tính nhau vậy mà vẫn kết hôn, tệ hơn còn lết xác sang Mỹ ở với người ta vì thúc giục của vk và gia đình thì cụ quả đc nuông chiều và khg hề có chính kiến, kém phán đoán...
Sang đến đó tính gia trưởng của cụ mạnh vấp phải luật pháp bên Mỹ bênh phụ nữ khiến cụ bị ức chế là các khổ tâm rồi.
Về phần vợ cụ là người hay càm ràm độc đoán, cũng kg hề chú ý đến cảm xúc hay tự tôn của cụ mà cậy thế cô độc của cụ để rèn cụ thì về lý cô ta kg sai, nhưng về tình thì cô ta tôi đồ rằng chỉ coi cụ như một thứ đồ chơi, có người sống bên cạnh mà thôi. có tính sở hữu nhưng yêu thì tôi khg dám chắc hoặc có thể do quan niệm ty của mỗi người nó có khác nhau.
Về gia đình cụ thì còn bố mẹ kg ? nếu còn chắc hẳn họ sẽ để dành phần cho cụ, con trai khg lo mất phần, nếu muốn cụ cứ về kg cần bận tâm nể nang gì mấy bà chị cả, vớ vẩn lẹo tẹo về nhà ck kiếm cửa khác làm ăn.
Tóm lại nếu chán quá, cảm thấy bản thân kg thay đổi, khg thích nghi đc thì về chưa có gì là muộn cả
Nói đúng quá , nhưng vk mình nó rèn mình theo cách quái đản , cụ thể là mình phải ăn nói đi đứng giống nó nhưng nó quên là mình đàn ông nó đàn bà làm sao cử chỉ ăn nói giống nhau như đúc được ! Hic có nhiều việc chỉ lặt vặt nhưng gây ức chế lắm cụ , vd như: nó thích ai đó nó chào hỏi nói chuyện luyên thuyên , còn mình chẳng biết người đó là ai nên đứng im ko nói gì vậy mà về nó cũng kiếm chuyện nói mình vô tâm , đứng đó bơ bơ , chẳng biết quan tâm nó . Vd như cafe vk nó uống espresso + mocha thì nó hỏi uống ko thì mình cũng uống , nhưng lâu lâu mình ko uống thì nói vk uống đi , anh ko uống , lát sao mình ghé quán khác ( wawa ) xách ly cafe đen đá ra , vk nó lại làm ầm lên : sao anh ngứa d** vậy ? Hỏi uống starbuck ko uống đi uống wawa . Mình trả lời vì espresso nó nặng quá uống tối ko ngủ được nên uống wawa cho nó nhẹ ! Vậy mà vẫn bị chửi là : sao anh là đàn ông hay lý luận như đàn bà vậy ! 😖😢

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thì qua mỹ này thì trước tiên bị “ Câm Điếc Què “ phụ nữ là số 1 , nó nói 1 + 1 = 3 mình mà cải lại chữi nó ngu con bò , nó trả lời rồi sao ? Tức quá bỏ ra ngoài nhậu , đêm về đập của kêu nó mở cửa , nó ko mở cửa nó còn kêu cảnh sát , cảnh sát tới quăng về đồn , thưa mình tội quấy rối ( harassment charge ) xong tuần sau lên toà phải năn nỉ nó dismiss ! ( mình thì tự nhận tội cho thằng trump trục xuất , nhưng con vợ mình nó tự lên dismiss ) vậy đó . Vui thì 1 + 1 = 2 còn bằng cái khác thì nó kêu cảnh sát tới mà ra toà mà cải với ông toà tại vì tao bực vợ tao nó ngu
Con vợ cụ cũng quái thai :) nhưng e cụ ko có cuộc sống riêng mà sống cuộc đời của vợ nên chán. Cụ tìm công việc, giao lưu, vv thì vui thôi hà

nắnglangthang

Xe tải
Ai ơi có lẽ nào sao bên ấy sáng hơn bên liên xô nhưng so với sáng nhất trong muôn vì sao thì có vẻ vẫn mờ nhỉ, thật vậy ko ...

trancongdung

Xe điện
1999 đã là thanh niên học cấp 3. Vậy là 7x, tiến tới 50tuoi rồi.
Chưa già, nhưng cũng không còn trẻ nữa, nhưng kể cả làm lại từ đầu cũng chưa muộn. Sống sao khổ nhục thế.
Đã 1 năm sống chung ơn VN rồi, còn quyết cưới, rồi sang theo. Cuộc sống bên đó vậy mà không biết còn gì níu giữ nhỉ. Thiết nghĩ, cụ hỏi yếu kiến của mọi người thì ngoài những chán vừa kể, thì phải có gì kéo lại chứ.
Lấy đâu ra 50 ạ. Em 2003-2006 năm nay mới 33. Cụ chủ hơn em độ 5 tuổi. Năm nay chưa tới 40 được.

trancongdung

Xe điện
Má, em lội còm phán như thánh. Hơn e đúng 5t. Còn sung lắm. Kakak
1999 đã là thanh niên học cấp 3. Vậy là 7x, tiến tới 50tuoi rồi.
Chưa già, nhưng cũng không còn trẻ nữa, nhưng kể cả làm lại từ đầu cũng chưa muộn. Sống sao khổ nhục thế.
Đã 1 năm sống chung ơn VN rồi, còn quyết cưới, rồi sang theo. Cuộc sống bên đó vậy mà không biết còn gì níu giữ nhỉ. Thiết nghĩ, cụ hỏi yếu kiến của mọi người thì ngoài những chán vừa kể, thì phải có gì kéo lại chứ.
Mới 38 thôi , nếu mà qua 45 mình chẳng lập topic này chi cho mắc công ! Keke còn 7 năm phấn đấu

Dgngoc

Xe máy
ở bến có kiếm đc viêc ko cụ, có thì tìm việc gì làm cho đơ chán cho bản thân bận bịu chút cũng nhanh qua ngày mà. còn chứ loanh quanh thừa thời gian thì hay nghĩ linh tinh lắm
Qua đây thì thường thường ko ai nuôi ai , ai cũng phải đi làm , hiếm lắm mới gặp 1 gia đình nuôi ông bà , cho ông bà ở chung , còn lại là mạnh ai nấy lo . Ông bạn già mình gần 60 đi làm bếp , ở nhà con tháng cũng phải góp 500 tiền nhà . mấy tháng nay dịch covid , nghĩ làm ở nhà giữ cháu ngoại trừ tiền nhà 🤓

Dgngoc

Xe máy
Tin tưởng là yếu tố quan trọng trong mối quan hệ. Nếu bị quản quá chặt như vậy dễ dẫn đến ức chế tâm lý và đến một ngày nào đó người bị quản sẽ tìm cách thoát ra. Nếu yêu thương thật lòng thì cần sự tin tưởng vào đối phương, cụ nhỉ? :)

Mình cũng không rõ vợ cụ đã làm gì để cụ có cảm giác bản thân bị đùa giỡn hay đại loại vậy, giống như mợ trên nói đó, kiểu như lấy chồng cho có, nhưng luôn nghi ngờ đối phương lừa đảo hay có ý đồ xấu xa vậy. Nếu vậy lấy chồng làm chi?

Cụ nên nói rõ với vợ cảm giác của cụ đi, có khi vợ cụ không biết đó, có một số việc, vẫn nên là thẳng thắn trao đổi, có khi mọi chuyện không như cụ nghĩ thì sao?
Mình cũng tự kiểm điểm mình xem có làm gì xấu xa ko ? Nghĩ tới nghĩ lui mình ko cờ bạc , hút chích , ko xài tiền sang , gặp phụ nữ con gái ko bao giờ nói quá 2 câu ( vì vợ nó ghen nên tốt nhất tránh ra cho êm ) . Chỉ có hút thuốc + nhậu thôi . Nhưng chỉ uống 1 mình . Vk nó cũng nhậu + hút thuốc . Nhưng vc nhậu là cãi nhau nên mạnh ai nấy uống .

Dgngoc

Xe máy
Thực ra bác nên suy nghĩ tách biệt 2 vấn đề, bác ngán vợ bác hay là ngán nước Mỹ!

Thử đặt trường hợp, cuộc sống như hiện tại, nhưng nhấc mụ vợ ra khỏi đó, bác có đủ khả năng đi làm, trả nợ (nếu có) và trang trải cuộc sống không? Nếu sống vậy bác có thế vui vẻ thoải mái và muốn tiếp tục sống ở Mỹ nữa ko??

- Nếu bỏ bà vợ đi rồi mà sống thấy không nổi, vì chủ quan là chưa đủ kinh tế, hay kém tiếng Anh bla bla... nói chung là không sống ĐỘC LẬP được, thì bác nên tự thay đổi bản thân, để dành cho mình sự độc lập cái đã, rồi cái gì tính tiếp sau, đó là xác định muc tiêu ngắn hạn của cuộc sống

- Nếu bỏ bà vợ đi mà thấy happy cuộc sống, thì nên xách va li ra khỏi nhà, sống độc thân 1 tgian để cân bằng lại mọi chuyện xem sao

- Nếu bỏ bà vợ đi rồi, và vẫn thấy chán nước Mỹ, không có bạn bè tụ tập cuối tuần, không có nhậu nhẹt, ko quán xá, đi làm rồi đi về ngán tận cổ, thì nên nhất quyết ra về
Cái do mình hơi cố chấp , xách đồ đi là xong nhưng mình muốn vk mình nó đồng ý mình đi , mình ko muốn phải TRỐN đi ! Nhưng mấy năm nay nó ko chịu , đành suy nghĩ về VN thôi , vì về VN nó sẽ ko hạnh hoẹ được nữa .

Dgngoc

Xe máy
Đồng nghiệp em giống cụ.
Ảnh chờ bạn gái 7 năm, có quốc tịch, kết hôn rồi bảo lãnh ảnh qua Mỹ. Thế mà sau 2 năm li dị, quay về Việt Nam, xin lại vào cơ quan cũ. Giờ đã kết hôn lại và có 2 con rồi. Ảnh bảo sợ nước Mỹ quá, sống không nổi, cuộc sống không giống như ảnh mong muốn về một mái ấm. Chờ đợi nhau gần chục năm cuối cùng chấm dứt bằng cuộc li hôn chả vui vẻ gì.
Một anh nữa thì vợ sang Mỹ, có quốc tịch rồi quay về dalat cưới chồng, giờ 2 vợ chồng đang ở vietnam. Chị vợ em không biết chứ anh chồng xác định không đi, dù 2 đứa nhỏ có quốc tịch theo mẹ.
Nói chung kết hôn với người Mỹ khá rủi ro cho nam giới, kể cả là theo vợ hay mang vợ sang Mỹ. Sang bển đờn bà có giá, ông nào theo vợ sang dễ shock văn hóa. Đừng mong vợ cơm bưng nước rót, chăm chỉ việc nhà với ngoan ngoãn như ở Việt nam. Nó đi chơi, đi nhậu, giai gái bạn bè chồng cấm dám mở mồm. Ông nào quen nếp sống, nếp nghĩ Việt Nam rất khó chịu nổi.
Còn về vietnam cưới vợ mang sang cũng dễ mất vợ hay bị cắm sừng. Các cụ hỏi là biết, về vietnam cưới vợ mang qua, cô nào xinh xinh, tre trẻ 1 chút chỉ vài năm sau là đá ông chồng Việt kiều cái bộp.
Hic mình chỉ mong vk nó làm gì làm đưng lôi mình vô ! Cho mình yên ổn chút , nhưng nó làm gì nó cũng lôi mình theo , mình từ chối ko theo thì cãi nhau , mà theo thì nhiều việc mình ko thích nên ấm ức ! Lâu ngày thì sinh chuyện ! Hic nó thấy mặt là nó sai vặt , vắng mặt thì nó gọi hỏi đang ở đâu làm gì , đi làm chừng nào về , về thì ghé này ghé nọ dùm e cái này cái kia . Về thì anh làm dùm e cái này cái nọ , quay như chong chóng