[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

Dgngoc

Xe máy
Thực ra bác nên suy nghĩ tách biệt 2 vấn đề, bác ngán vợ bác hay là ngán nước Mỹ!

Thử đặt trường hợp, cuộc sống như hiện tại, nhưng nhấc mụ vợ ra khỏi đó, bác có
Lại láo toét nữa.
Những câu hỏi đó chỉ hỏi khi xin thẻ xanh vĩnh viễn ( 10 năm). Làm gì đi thi quốc tịch lại hỏi như thế.
cái này lại khó nói ! Mỹ nó 50 bang , 48 bang nội địa , mình đang ở eht nj cách 1 con đường là psl thuế má nó khác cuộc sống nó khác . Kể cả xe mình mua toyota rav4 2018 mình mua ở berlin giá 24600 , nhưng ở eht mình hỏi giá nó lên 28000 . Vậy mình mua ở berlin sau đó chuyển về eht chỉ tốn 35$ phí chuyển địa điểm , chuyện mỹ nó vậy đó !

Marie Lee

Xe buýt
Lại láo toét nữa.
Bảo lãnh diện vợ chồng,là bảo lãnh đi định cư, sang Mỹ sẽ có ngay thẻ xanh ( loại 2 năm hay 10 năm tùy theo thời gian kết hôn lâu hay mới kết hôn). Làm gì có visa 1 năm... Chỉ ngồi nhà chém gió.
Thử đưa cái hình lên như vậy coi.

Cụ ơi, khoe 2 cái bìa xanh xanh là ok rồi lại thêm súng ống làm gì :D

Dgngoc

Xe máy
Ý kiến gì cụ, nếu cảm thấy ko thích nghi được với xã hội nó và con vk cụ thì cụ hãy làm hết trách nhiệm với những vấn đề chung (như con cái chẳng hạn), xử lý đi, rồi về VN sống cho khỏe và lành. Chả đâu được như quê hương, đất nước mình
Cám ơn ! Câu này hay nhất ! Mình cũng hỏi câu này lâu rồi !

Hyperlooop

Xe hơi
chuyện cực dài dòng , Nhưng mình tóm gọn nhe ! Mình và vợ là mối tình đầu học chung cấp 3 , sau đó vợ mình đi mỹ năm 1999, vợ lấy chồng , mình lấy vợ ! Rồi chuyện đời đẩy đưa mình li dị vợ năm 2011 , rồi lên FB chat chit , rồi đùng gặp lại mối tình đầu , chat chit phát hiện cũng li dị chồng . Đang buồn phiền , nên mình kêu về vn xã tress , coi mình có quay lại với nhau ko ? Được thì tiến tới hôn nhân lần nữa , nhưng lại trái ngang lần nữa , nàng về tính tình vẫn ỏng ẹo khó chịu như xưa nên mình ko đồng ý kết hôn , nàng ở lỳ nhà mình hơn 1 năm , kêu về mỹ thì ko về bắt mình phải cưới ( hic nàng ở mỹ mà nàng oái ăm vậy đó ) . Hic lúc đó rối quá uh thì làm đám cưới cho nàng về rồi mai mốt tính sau ! Vậy là đám cưới , xong nàng về mỹ mình vẫn ở VN , Nàng về mỹ thì ngày nào cũng gọi kêu mình làm giấy tờ đi qua mỹ , mình chỉ ậm ừ , Cuối cùng mình cũng đồng ý vì 1 lý do : nàng nói anh cứ qua sống thử đi , ko được thì về có mất gì đâu ! Hic lại trái ngang giờ mình qua , thấy ko ổn muốn về mà lại ko được , sống như thằng điên ! Cái này tóm tắt chút , hic e đang cần những lời khuyên , các bác cứ mạnh dạn cho ý kiến , e xin cám ơn !
Em chẳng kịp đọc hết các còm khác của cụ để biết cụ có con cái, nhà cửa gì bên này không nhưng em thấy cơ bản là xứ Mẽo chỉ hợp với người trẻ, có sức, có tiền. Mình không còn trẻ nữa thì buồn có khi nhiều hơn vui. Nếu cụ thấy không thể hòa nhập với vợ và với Mẽo (4 năm là đủ rồi), thì về lại cụ ạ.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm quốc tịch đã rồi về làm Việt kiều yêu nước cụ à.

Dgngoc

Xe máy
Em chẳng kịp đọc hết các còm khác của cụ để biết cụ có con cái, nhà cửa gì bên này không nhưng em thấy cơ bản là xứ Mẽo chỉ hợp với người trẻ, có sức, có tiền. Mình không còn trẻ nữa thì buồn có khi nhiều hơn vui. Nếu cụ thấy không thể hòa nhập với vợ và với Mẽo (4 năm là đủ rồi), thì về lại cụ ạ.
Thanks

lai thue

Xe điện
đúng là Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, như chuyện ông bà già gần nhà mình, ở đâu chuyển đến, mua mảnh đất rộng, xây cái biệt thự nhỏ, nhìn họ thật hạnh phúc, 2 ông bà kể chuyện, ngày xưa yêu nhau mà ko lấy đc nhau, giờ con cái đều trưởng thành, cả 2 đều vợ chết, chồng chết nên họ đến với nhau, cả xóm ngưỡng mộ với chuyện của 2 ông bà. Vậy mà sau 1 năm thấy ngôi nhà rao bán, hỏi ra thì biết là họ lại chia tay, chắc lần này là dứt hẳn, giờ thỉnh thoảng vẫn gặp 2 ông bà đó mà thấy hơi buồn cho họ, cảm giác như của mình vậy, đúng là tình chỉ đẹp khi còn dang dở
PS: chủ thớt về VN ở cho thoải mái, ăn uống, sinh hoạt, gia đình, bạn bè nữa.

Dgngoc

Xe máy
đúng là Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, như chuyện ông bà già gần nhà mình, ở đâu chuyển đến, mua mảnh đất rộng, xây cái biệt thự nhỏ, nhìn họ thật hạnh phúc, 2 ông bà kể chuyện, ngày xưa yêu nhau mà ko lấy đc nhau, giờ con cái đều trưởng thành, cả 2 đều vợ chết, chồng chết nên họ đến với nhau, cả xóm ngưỡng mộ với chuyện của 2 ông bà. Vậy mà sau 1 năm thấy ngôi nhà rao bán, hỏi ra thì biết là họ lại chia tay, chắc lần này là dứt hẳn, giờ thỉnh thoảng vẫn gặp 2 ông bà đó mà thấy hơi buồn cho họ, cảm giác như của mình vậy, đúng là tình chỉ đẹp khi còn dang dở
PS: chủ thớt về VN ở cho thoải mái, ăn uống, sinh hoạt, gia đình, bạn bè nữa.
Giải toã hết tâm hồn , giống như hút thuốc phả ra , ăn món ngon ợ ra

Ba Ngơ

Xích lô
Diện vợ chồng thì 3 năm thẻ xanh là có thể nhập tịch, sao cụ phải chờ tới 5 năm?
Láo toét.
Cãi nhau, vợ kêu cảnh sát bắt về đồn. Cụ kể chuyện trong mơ à ?
Vợ cậu là cảnh sát trưởng hả?
Nói thẳng nhé. Mình nghĩ cụ là 1 thằng rỗi hơi ở Việt Nam, lên mạng bốc phét.
Còn rất nhiều thứ láo toét trong chuyện cụ kể....
Người nào ở Mỹ sẽ nhận ra ngay...
Vậy cụ mới có thẻ xanh 2 năm, Nếu cụ không thích ở nữa thì về

Còn nếu cố chịu nhục để lấy được thẻ xanh 10 năm thì cứ mà chịu nhục, than vãn nỗi gì (?)
Lại láo toét nữa.
Bảo lãnh diện vợ chồng,là bảo lãnh đi định cư, sang Mỹ sẽ có ngay thẻ xanh ( loại 2 năm hay 10 năm tùy theo thời gian kết hôn lâu hay mới kết hôn). Làm gì có visa 1 năm... Chỉ ngồi nhà chém gió.
Thử đưa cái hình lên như vậy coi.

Làm éo gì có thẻ xanh 1 năm? Chỉ chém gió.
Chuẩn cụ
Chỉ có thẻ xanh 2 năm và 10 năm
Lại láo toét nữa.
Những câu hỏi đó chỉ hỏi khi xin thẻ xanh vĩnh viễn ( 10 năm). Làm gì đi thi quốc tịch lại hỏi như thế.
Ở đâu ra mà có câu "từ bỏ QT VN" hả cụ (?)

Cụ nói dối và nói sai nhiều quá
Thứ 1 là diện vc thì không phải chờ tới 5 năm
Thứ 2 là cụ chưa từng xin thi lấy QT mẽo nên mới có nhiều câu nói ấm ớ sai sự thật

Cuối cùng thì mục đích của cụ mở cái thớt này để làm gì?

Đây là mẫu khai nhập tịch N_400
Mỹ không bao giờ yêu cầu phải từ bỏ quốc tịch gốc đối với người di dân nhé. Họ chấp nhận đa quốc tịch. Muốn nói láo thì phải tìm hiểu kỹ càng.
Vâng cụ
Chém fun và đùa thì cũng phải hợp lý

Chứ nói dối và dựng chuyện thì là tung tin đồn nhảm thất thiệt chứ không còn là fun nữa cụ hehe

Em dự chủ thớt khó lòng vượt qua được hai sát hạnh viên này l:))

Cụ ơi, khoe 2 cái bìa xanh xanh là ok rồi lại thêm súng ống làm gì :D
Bác ý chụp hộ chiếu, màn hình đang vào OF và súng đơn giản để ngầm nói bác ý đang sống tại Mẽo, người thật, việc thật thôi :)

Dgngoc

Xe máy
Ý kiến gì cụ, nếu cảm thấy ko thích nghi được với xã hội nó và con vk cụ thì cụ hãy làm hết trách nhiệm với những vấn đề chung (như con cái chẳng hạn), xử lý đi, rồi về VN sống cho khỏe và lành. Chả đâu được như quê hương, đất nước mình
Cám ơn Nhiều !

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Lại láo toét nữa.
cụ cãi nhau với nó làm gì

nó là thằng ngáo Buồn Vì Nghèo chuyên xóc lọ viết tạo thớt nhảm mà

starview

Xe tăng
Không thấy hợp thì về thôi cụ. Nếu cụ chưa từ bỏ quốc tịch VN thì cứ book vé rồi về, nếu để mất quốc tịch rồi thì làm thủ tục xin lại. Bố mẹ không đồng ý thì về ở riêng ra.
Em cũng là người không thích ở nước ngoài lâu nên em hiểu cảm giác của cụ nhất là khi bị vợ quản như thế. (Em đã từng bị mắng vào mặt là “ngu thế” vì ko ở lại).
Có điều cụ về giờ cũng có khó khăn của việc ở VN, cũng có những thứ phải thích nghi. Mong là lức đó cụ không phải mở thớt “ làm thế nào để đi...”. Em fun tý.

Chỉnh sửa cuối:

Dgngoc

Xe máy
Không thấy hợ thì về thôi cụ. Nếu cụ chưa từ bỏ quôqcs tịch VN thì cứ book vé rồi về, nếu để mất quốc tịch rồi thì làm thủ tục xin lại. Bố mẹ không đồng ý thì về ở riêng ra.
Em cũng là người không thích ở nước ngoài lâu nên em hiểu cảm giác của cụ nhất là khi bị voẹ quản như thế. (DEn đã từng bị mắng vào mặt là “ngu thế” vì ko ở lại).
Có điều cụ về giờ cũng có khoa khăn của việc ở VN, cũng có những thứ phải thích nghi. Mong là lức đó cụ không phải mở thớt “ làm thế nào để đi...”. Em fun tý.
Được về nhà là nhất rồi

24AnTrạch

Xe buýt
Cụ ơi bỏ đi , xong cho em slot của cụ

Cảm ơn trước , nếu được cụ thông báo sớm để e còn đi học tiếng anh , hơn nửa đời người mà bắt đầu học ngại quá , nhưng vì tương lai cũng phải cố thôi
cụ xin ko thế à, em thì mua slot đấy 1 tỏi luôn đơi. bỉ 1 tỏi có quyển hộ chiếu mẽo thì em cũng chơi

24AnTrạch

Xe buýt
Cụ có thẻ xanh hay quốc tịch chưa? Có rồi thì chia tay rồi về VN tha hồ chọn lựa, về vn tuyển vợ nhập tịch cũng kiếm đc ối tiền mà lại đc cung phụng vài năm. Cứ luân phiên đến hết sức thì thôi
em có thằng bạn năm này gần 4 mươi rồi, nó chưa vợ vì mải kết hôn cứ vài năm 1 phát. bây h chắc tiền cũng có nhưng nhìn thì hâm lắm rồi =)) =)) =)) , cứ quen em nào là bắt đầu nghi đối tượng ko thật lòng, quen nó yêu nó chỉ vì cái visa :D:D
em bảo nó là bên úc có chấp nhận kết hôn đồng giới ko :)) hay mày xem thế nào làm phát nữa để ko cũng phí, mày cho tao cái quốc tịch sau đi chơi đỡ phí :|