[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

blackpaint

Xe container
Chính xác 90% , mình con trai một , nhưng công chuyện làm ăn ở nhà mình quán xuyến hết trước khi qua mỹ , mình đi rồi mấy bà chị mình giành hết , còn nuôn chiều chắc ko có , mình tự ra đường làm ăn lúc 16 tuổi ! Mấy cái cực khổ cay đắng mình nếm hết rồi , chỉ thua chuyện tình cảm , lúc nào cũng cũng nghĩ thôi kệ người trong nhà mà ! Nên mới lập topic chia sẽ tâm sự
Ps : mấy bà chị mình rất sợ mình về ! Vì mình về họ sợ mất quyền lợi
Chị em méo gì kiểu này, chả giúp đỡ nhau cùng phát triển thì thôi. Nhà em được cái nhiều đời anh em đùm bọc lẫn nhau, tiền nong anh em cần thì vay, chả hẹn ngày trả, cứ bảo cần cứ lấy, lúc nào có thì trả

blackberryvietn

Xe buýt
Em ước được như cụ quá

Dgngoc

Xe máy
Bạn mới trả lời về "bản tính" ở chỗ làm, còn nhiều vđ cốt lõi như Nhập tịch/ khả năng Độc lập kinh tế / năng lực sử dụng tiếng Anh đủ THOẢI MÁI giao tiếp trong chỗ làm và ngoài xã hội... chưa thấy bạn nhắc tới.
Cái này khó nói quá , khó định nghĩa nên mình ko thể giải thích , nói chung mình ko phụ thuộc ai hết , ko xin xỏ ko nhờ vã , làm được nhiêu xài nhiêu . Xe vẫn có nhà vẫn có ( nhưng xe làm sao , nhà làm sao , mỗi người nghĩ khác nhau ) thẻ xanh 10 năm mình có rồi , vợ mình nói thôi anh ráng nộp đơn thi quốc tịch xong rồi tính tiếp , câu này giống y đúc như xưa , qua thử đi ko hạp thì về , rồi cứ ráng cứ ráng hết gần 5 năm . Thân

Linhmkt

Xe buýt
Đến với nhau vì tình yêu chia tay vì tình yêu
Rồi sau đó lại đến vs nhau để bù đắp cho nhau, rồi giờ cụ định chia tay vì cái gì? Do cuộc sống hay do hết yêu ? Hết yêu mà sống khổ quá thì next , sống khổ quá mà còn yêu thì tìm cách thôi cụ, chả lẽ buông tay người mình yêu.

Em là cụ em về VN đi chơi 3 tháng xả stress, rồi em quay lại mẽo, nếu vợ vẫn là của mình thì tiếp tục ko thì em kiếm em da trắng tóc vàng hehe.

Nha Trang@

Xe điện
Thì qua mỹ này thì trước tiên bị “ Câm Điếc Què “ phụ nữ là số 1 , nó nói 1 + 1 = 3 mình mà cải lại chữi nó ngu con bò , nó trả lời rồi sao ? Tức quá bỏ ra ngoài nhậu , đêm về đập của kêu nó mở cửa , nó ko mở cửa nó còn kêu cảnh sát , cảnh sát tới quăng về đồn , thưa mình tội quấy rối ( harassment charge ) xong tuần sau lên toà phải năn nỉ nó dismiss ! ( mình thì tự nhận tội cho thằng trump trục xuất , nhưng con vợ mình nó tự lên dismiss ) vậy đó . Vui thì 1 + 1 = 2 còn bằng cái khác thì nó kêu cảnh sát tới mà ra toà mà cải với ông toà tại vì tao bực vợ tao nó ngu
Ôi trời, cụ kể y như thằng bạn già em kể. Nó mới qua Mỹ được một năm, về thăm nhà đúng lúc covid giờ vẫn chưa qua được. Nó kể sống ở đấy oái ăm lắm. Có thằng bạn có hai con nhỏ xíu, vợ đi làm nail xong ở lại đánh bào nhậu nhẹt luôn không về. 12 giờ đêm qua đập cửa kêu vợ về, nó báo police đến xích. Trình bày với police sự việc nó hỏi con vợ mày hơn 20 chưa? Nếu hơn rồi thì kệ nó. Lần sau còn gây mất trật tự tao còng về đồn.

tqt77

Xe điện
Mình cũng đề nghị vợ mình lấy 40k , cho mình tự do , nhưng cũng ko chịu . Xin nó về vn nó cũng ko cho !
có hơn 40k thì cứ việc ra thuê nhà khác mà ở chứ sao ở đó làm gì nhỉ

Ba Ngơ

Xích lô
Dùng Nick mới kể câu chuyện tào lao thật
Đôi khi ba cái chuyện tào lao này, còn thú vị hơn nhiều kiểu nick cũ. Nick cũ lập thớt ném phịch một cái đường link của báo nào đấy về quán cà phê này nó mới tào lao đó bác ;))

Để em gọi cụ buồn vì nghèo vào hỗ trợ cụ!
Văn và đặt tít của buồn - vì - nghèo. 1 kiểu người luôn ám ảnh về tiền...
Chủ thớt lấy cái nick "không nghèo vẫn buồn" rồi vào of tâm sự cho đỡ buồn :)
giống giọng con "buồn vì nghèo" thế nhể=))
Em cứ ngô nghê xác nhận bác trên không phải Buồn Vì Nghèo, bạn Buồn Vì Nghèo chưa đủ tuổi đi Mẽo nhá :P

Dgngoc

Xe máy
Ôi trời, cụ kể y như thằng bạn già em kể. Nó mới qua Mỹ được một năm, về thăm nhà đúng lúc covid giờ vẫn chưa qua được. Nó kể sống ở đấy oái ăm lắm. Có thằng bạn có hai con nhỏ xíu, vợ đi làm nail xong ở lại đánh bào nhậu nhẹt luôn không về. 12 giờ đêm qua đập cửa kêu vợ về, nó báo police đến xích. Trình bày với police sự việc nó hỏi con vợ mày hơn 20 chưa? Nếu hơn rồi thì kệ nó. Lần sau còn gây mất trật tự tao còng về đồn.
Hic cái này là ở nhà người ta , chồng tỉnh
kiếm vợ xỉn , cảnh sát nó cho qua , còn chồng xỉn về nhà đập cửa vợ tỉnh là xác định bị còng nhe ! Tuần sau ra toà mướn luật sư

_AHA_

Xe điện
Lỡ thân chai 12 bến nước thì chia tay hoàng hôn, về đất mẹ mác người Mỹ, cưới một em măng tơ thích đi ngoài ra nước, lúc ấy được quát vợ ra trò ấy chứ. :D
Về đất mẹ mới quát um được. Chứ bên mẽo mắng chó cũng bị phạt.
Chả đâu bằng đất mẹ tư do, oai hùng.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Lâu lắm mới được gặp cụ Ngơ.
Em thích cả 3 cụ rồi đấy. :D
Ồ lâu lắm em cũng mới được gặc cụ, vậy có khi chiều qua Hồng Tiến gặp quốc vương nhỉ cụ ;))

Trungtd_oto

Xe đạp
Nếu cụ u50 rồi mà còn phải đắn đo chuyện này thì thật sự cụ cứ nên nhịn cục tức ở Bên đó cho xong chuyện ạ!

minhmo

Xe cút kít
Ồ lâu lắm em cũng mới được gặc cụ, vậy có khi chiều qua Hồng Tiến gặp quốc vương nhỉ cụ ;))

Chả có lý do gì mà không dám gặp quốc vương cả. :D
Hai người đã gặp được rồi nhé. :-bd

Dgngoc

Xe máy
Nếu cụ u50 rồi mà còn phải đắn đo chuyện này thì thật sự cụ cứ nên nhịn cục tức ở Bên đó cho xong chuyện ạ!
Mới 38 thôi , nếu mà qua 45 mình chẳng lập topic này chi cho mắc công ! Keke còn 7 năm phấn đấu

truong_ton

Xe hơi
Thấy mùi khá nặng của các mem voz.

Pvsc

Xe ba gác
Vế trước thì ổn. Về sau e chịu.
Dưng thấy các em mỹ làm tềnh kích thích lém.
Khú khú.
Nại nạo nực nồi
Dài 20cm chắc đường kính chỉ bằng cái của con vịt :D
Cõi of này có lẽ chưa ai đủ tiêu chuẩn, thôi đành ở nhà chém gió tiếp

windy1

Xe điện
Đôi khi ba cái chuyện tào lao này, còn thú vị hơn nhiều kiểu nick cũ. Nick cũ lập thớt ném phịch một cái đường link của báo nào đấy về quán cà phê này nó mới tào lao đó bác ;))
Em lại thấy khác . MXH mà, ai thích sao cũng được, miễn là không va chạm đến luật lệ thôi

Dgngoc

Xe máy
Thi
Nói chung là trong chán ngoài thèm. Khối cụ ở đây thèm có cuộc sống bên Mẽo như Cụ. Cho nên muốn nhận đc tư véo thì Cụ phải kể chi tiết đc khó khăn, vướng mắc với cs bên mẽo ntn thì mới biết đg mà tư véo. Chứ chung chung như lời kể trên của Cụ thì em cũng khuyên Cụ nên ở lại, vì cũng chưa có gì đáng mà phải về. Có thể vk Cụ tính tình thế lọ chai thì Cụ có thể thay đổi cách sống 1 chút cho phù hợp với môi trường có khi lại tìm thấy niềm vui trong cuộc sống chăng?
Thì nó cực kì dài dòng , hỏi câu nào mình trả lời câu đấy , chứ kể ra từng li từng tí nó siêu dài dòng , bro cứ thắc mắc gì hỏi mình sẽ kể !