[Funland] Được vợ bão lãnh sang mỹ , sống với nhau hơn 4 năm , mà gây gỗ buồn phiền suốt , muốn chia tay về lại VN làm lại từ đầu các bác thấy sao ??

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Cái này khó nói quá , khó định nghĩa nên mình ko thể giải thích , nói chung mình ko phụ thuộc ai hết , ko xin xỏ ko nhờ vã , làm được nhiêu xài nhiêu . Xe vẫn có nhà vẫn có ( nhưng xe làm sao , nhà làm sao , mỗi người nghĩ khác nhau ) thẻ xanh 10 năm mình có rồi , vợ mình nói thôi anh ráng nộp đơn thi quốc tịch xong rồi tính tiếp , câu này giống y đúc như xưa , qua thử đi ko hạp thì về , rồi cứ ráng cứ ráng hết gần 5 năm . Thân
Diện vợ chồng thì 3 năm thẻ xanh là có thể nhập tịch, sao cụ phải chờ tới 5 năm?

Demchinhhang.net

Xe container
nói thật nhiều cụ ở đây chắc chưa đi Mỹ bao giờ nên mộng mơ miền đất hứa, bản thân mình đi 2 lần , mà chơi thôi, chán thì về, nói thật là cực chán, nên giờ có bảo mình đi chơi vài hôm thì dc chứ bảo ở lại thì chịu,lúc đầu qua cũng dòm ngó xem có ở dc ko để tính cho bọn trẻ sang học hành, nhưng thực sự là quá chán và ko làm thì chỉ có đói chứ ko phải cứ Mỹ là sướng đâu
nhiều ông nhảy vào xin thế chân cụ chủ, cho qua 1-2 tháng ngán đến cổ ngay, lúc đó lại lạy van xin về
Cụ đâu phải là tiêu chuẩn của người khác đâu. Em muốn nói đến câu cuối của cụ.

Dở người

Xe điện
Đồng nghiệp em giống cụ.
Ảnh chờ bạn gái 7 năm, có quốc tịch, kết hôn rồi bảo lãnh ảnh qua Mỹ. Thế mà sau 2 năm li dị, quay về Việt Nam, xin lại vào cơ quan cũ. Giờ đã kết hôn lại và có 2 con rồi. Ảnh bảo sợ nước Mỹ quá, sống không nổi, cuộc sống không giống như ảnh mong muốn về một mái ấm. Chờ đợi nhau gần chục năm cuối cùng chấm dứt bằng cuộc li hôn chả vui vẻ gì.
Một anh nữa thì vợ sang Mỹ, có quốc tịch rồi quay về dalat cưới chồng, giờ 2 vợ chồng đang ở vietnam. Chị vợ em không biết chứ anh chồng xác định không đi, dù 2 đứa nhỏ có quốc tịch theo mẹ.
Nói chung kết hôn với người Mỹ khá rủi ro cho nam giới, kể cả là theo vợ hay mang vợ sang Mỹ. Sang bển đờn bà có giá, ông nào theo vợ sang dễ shock văn hóa. Đừng mong vợ cơm bưng nước rót, chăm chỉ việc nhà với ngoan ngoãn như ở Việt nam. Nó đi chơi, đi nhậu, giai gái bạn bè chồng cấm dám mở mồm. Ông nào quen nếp sống, nếp nghĩ Việt Nam rất khó chịu nổi.
Còn về vietnam cưới vợ mang sang cũng dễ mất vợ hay bị cắm sừng. Các cụ hỏi là biết, về vietnam cưới vợ mang qua, cô nào xinh xinh, tre trẻ 1 chút chỉ vài năm sau là đá ông chồng Việt kiều cái bộp.

Dgngoc

Xe máy
Diện vợ chồng thì 3 năm thẻ xanh là có thể nhập tịch, sao cụ phải chờ tới 5 năm?
Thì mới qua cầm visa 1 năm , thì mình nghĩ hết visa rồi về ( qua 3 ngày là muốn về rồi ), rồi đi làm , cái này quan trọng : thi lấy bằng lái xe , đậu bằng lái xe , lúc đó ham ( muốn đi vòng quanh nước mỹ rồi về ) vợ nó kêu nếu muốn ở lại thì ở lại làm thẻ xanh , sau đó đi đâu thì đi !

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Thì mới qua cầm visa 1 năm , thì mình nghĩ hết visa rồi về ( qua 3 ngày là muốn về rồi ), rồi đi làm , cái này quan trọng : thi lấy bằng lái xe , đậu bằng lái xe , lúc đó ham ( muốn đi vòng quanh nước mỹ rồi về ) vợ nó kêu nếu muốn ở lại thì ở lại làm thẻ xanh , sau đó đi đâu thì đi !
Vậy cụ mới có thẻ xanh 2 năm, Nếu cụ không thích ở nữa thì về

Còn nếu cố chịu nhục để lấy được thẻ xanh 10 năm thì cứ mà chịu nhục, than vãn nỗi gì (?)

Chỉnh sửa cuối:

Dgngoc

Xe máy
Đồng nghiệp em giống cụ.
Ảnh chờ bạn gái 7 năm, có quốc tịch, kết hôn rồi bảo lãnh ảnh qua Mỹ. Thế mà sau 2 năm li dị, quay về Việt Nam, xin lại vào cơ quan cũ. Giờ đã kết hôn lại và có 2 con rồi. Ảnh bảo sợ nước Mỹ quá, sống không nổi, cuộc sống không giống như ảnh mong muốn về một mái ấm. Chờ đợi nhau gần chục năm cuối cùng chấm dứt bằng cuộc li hôn chả vui vẻ gì.
Một anh nữa thì vợ sang Mỹ, có quốc tịch rồi quay về dalat cưới chồng, giờ 2 vợ chồng đang ở vietnam. Chị vợ em không biết chứ anh chồng xác định không đi, dù 2 đứa nhỏ có quốc tịch theo mẹ.
Nói chung kết hôn với người Mỹ khá rủi ro cho nam giới, kể cả là theo vợ hay mang vợ sang Mỹ. Sang bển đờn bà có giá, ông nào theo vợ sang dễ shock văn hóa. Đừng mong vợ cơm bưng nước rót, chăm chỉ việc nhà với ngoan ngoãn như ở Việt nam. Nó đi chơi, đi nhậu, giai gái bạn bè chồng cấm dám mở mồm. Ông nào quen nếp sống, nếp nghĩ Việt Nam rất khó chịu nổi.
Còn về vietnam cưới vợ mang sang cũng dễ mất vợ hay bị cắm sừng. Các cụ hỏi là biết, về vietnam cưới vợ mang qua, cô nào xinh xinh, tre trẻ 1 chút chỉ vài năm sau là đá ông chồng Việt kiều cái bộp.
Ko biết nói sao , mà gần đúng 90% , nhất mà vợ làm nail , bó tay , giỏi cũng chết , nghèo cũng chết , giàu chết còn lẹ . Hic hic

langthangnoidau

Xe buýt
Thực ra bác nên suy nghĩ tách biệt 2 vấn đề, bác ngán vợ bác hay là ngán nước Mỹ!

Thử đặt trường hợp, cuộc sống như hiện tại, nhưng nhấc mụ vợ ra khỏi đó, bác có đủ khả năng đi làm, trả nợ (nếu có) và trang trải cuộc sống không? Nếu sống vậy bác có thế vui vẻ thoải mái và muốn tiếp tục sống ở Mỹ nữa ko??

- Nếu bỏ bà vợ đi rồi mà sống thấy không nổi, vì chủ quan là chưa đủ kinh tế, hay kém tiếng Anh bla bla... nói chung là không sống ĐỘC LẬP được, thì bác nên tự thay đổi bản thân, để dành cho mình sự độc lập cái đã, rồi cái gì tính tiếp sau, đó là xác định muc tiêu ngắn hạn của cuộc sống

- Nếu bỏ bà vợ đi mà thấy happy cuộc sống, thì nên xách va li ra khỏi nhà, sống độc thân 1 tgian để cân bằng lại mọi chuyện xem sao

- Nếu bỏ bà vợ đi rồi, và vẫn thấy chán nước Mỹ, không có bạn bè tụ tập cuối tuần, không có nhậu nhẹt, ko quán xá, đi làm rồi đi về ngán tận cổ, thì nên nhất quyết ra về

Dgngoc

Xe máy
Vậy cụ mới có thẻ xanh 1 năm, Nếu cụ không thích ở nữa thì về

Còn nếu cố chịu nhục để lấy được thẻ xanh 10 năm thì cứ mà chịu nhục, than vãn nỗi gì (?)
Ặc thẻ xanh 10 rồi bro , thích thì thi quốc tịch thôi , vì thi quốc tịch phải khai lại là có còn sống với vợ ko ? 2 người có cái này cái nọ ko vv... 2 người có yêu nhau ko sống chung nhà ko ? Có con ko v.v... và v.v.. nhưng câu cuối cùng là: CÓ trung thành với mỹ ko ? Có muốn từ bỏ quốc tịch VN ko ? Thân

poiuy

Xe ba gác
Cứng tuổi roiì mới di cư sang Mỹ thì mục tiêu cơ bản là vì con. Thế nên cụ chán là phải rồi. Em mới có vợ chồng đưa em vừa sang nên hiểu điều đó.

Thương quá thân trai 13 bến nước, tưởng bến nước trong ai ngờ nhiều bùn quá.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Ặc thẻ xanh 10 rồi bro , thích thì thi quốc tịch thôi , vì thi quốc tịch phải khai lại là có còn sống với vợ ko ? 2 người có cái này cái nọ ko vv... 2 người có yêu nhau ko sống chung nhà ko ? Có con ko v.v... và v.v.. nhưng câu cuối cùng là: CÓ trung thành với mỹ ko ? Có muốn từ bỏ quốc tịch VN ko ? Thân
Ở đâu ra mà có câu "từ bỏ QT VN" hả cụ (?)

Cụ nói dối và nói sai nhiều quá
Thứ 1 là diện vc thì không phải chờ tới 5 năm
Thứ 2 là cụ chưa từng xin thi lấy QT mẽo nên mới có nhiều câu nói ấm ớ sai sự thật

Cuối cùng thì mục đích của cụ mở cái thớt này để làm gì?

Đây là mẫu khai nhập tịch N_400

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
Mới 38 thôi , nếu mà qua 45 mình chẳng lập topic này chi cho mắc công ! Keke còn 7 năm phấn đấu
Nếu mới 38 thì khuyên cụ nên hành động ngay cứu vớt cuộc đời còn lại của cụ, kẻo 50 thật lại nghĩ sao hồi đó mói trẻ vậy mà kg làm gì ??
Tính cụ chắc thuộc diện cả nể lào phào, bởi một người đàn bà đã 1 đời chồng quay về sống với tình cũ vẫn giữ thói nhõng nhẽo... rồi sống thử một năm đủ biết tính nhau vậy mà vẫn kết hôn, tệ hơn còn lết xác sang Mỹ ở với người ta vì thúc giục của vk và gia đình thì cụ quả đc nuông chiều và khg hề có chính kiến, kém phán đoán...
Sang đến đó tính gia trưởng của cụ mạnh vấp phải luật pháp bên Mỹ bênh phụ nữ khiến cụ bị ức chế là các khổ tâm rồi.
Về phần vợ cụ là người hay càm ràm độc đoán, cũng kg hề chú ý đến cảm xúc hay tự tôn của cụ mà cậy thế cô độc của cụ để rèn cụ thì về lý cô ta kg sai, nhưng về tình thì cô ta tôi đồ rằng chỉ coi cụ như một thứ đồ chơi, có người sống bên cạnh mà thôi. có tính sở hữu nhưng yêu thì tôi khg dám chắc hoặc có thể do quan niệm ty của mỗi người nó có khác nhau.
Về gia đình cụ thì còn bố mẹ kg ? nếu còn chắc hẳn họ sẽ để dành phần cho cụ, con trai khg lo mất phần, nếu muốn cụ cứ về kg cần bận tâm nể nang gì mấy bà chị cả, vớ vẩn lẹo tẹo về nhà ck kiếm cửa khác làm ăn.
Tóm lại nếu chán quá, cảm thấy bản thân kg thay đổi, khg thích nghi đc thì về chưa có gì là muộn cả

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Dài 20cm chắc đường kính chỉ bằng cái của con vịt :D
Cõi of này có lẽ chưa ai đủ tiêu chuẩn, thôi đành ở nhà chém gió tiếp
Khoai to không lo chết đói.
Khú khú.
Tự tin vươn tầm thế giới nhá.

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Ở đâu ra mà có câu "từ bỏ QT VN" hả cụ (?)

Cụ nói dối và nói sai nhiều quá
Thứ 1 là diện vc thì không phải chờ tới 5 năm
Thứ 2 là cụ chưa từng xin thi lấy QT mẽo nên mới có nhiều câu nói ấm ớ sai sự thật

Cuối cùng thì mục đích của cụ mở cái thớt này để làm gì?
Cafe mà, ai fun thì vào chém thôi cụ.

seamannb

Xe buýt
chuyện cực dài dòng , Nhưng mình tóm gọn nhe ! Mình và vợ là mối tình đầu học chung cấp 3 , sau đó vợ mình đi mỹ năm 1999, vợ lấy chồng , mình lấy vợ ! Rồi chuyện đời đẩy đưa mình li dị vợ năm 2011 , rồi lên FB chat chit , rồi đùng gặp lại mối tình đầu , chat chit phát hiện cũng li dị chồng . Đang buồn phiền , nên mình kêu về vn xã tress , coi mình có quay lại với nhau ko ? Được thì tiến tới hôn nhân lần nữa , nhưng lại trái ngang lần nữa , nàng về tính tình vẫn ỏng ẹo khó chịu như xưa nên mình ko đồng ý kết hôn , nàng ở lỳ nhà mình hơn 1 năm , kêu về mỹ thì ko về bắt mình phải cưới ( hic nàng ở mỹ mà nàng oái ăm vậy đó ) . Hic lúc đó rối quá uh thì làm đám cưới cho nàng về rồi mai mốt tính sau ! Vậy là đám cưới , xong nàng về mỹ mình vẫn ở VN , Nàng về mỹ thì ngày nào cũng gọi kêu mình làm giấy tờ đi qua mỹ , mình chỉ ậm ừ , Cuối cùng mình cũng đồng ý vì 1 lý do : nàng nói anh cứ qua sống thử đi , ko được thì về có mất gì đâu ! Hic lại trái ngang giờ mình qua , thấy ko ổn muốn về mà lại ko được , sống như thằng điên ! Cái này tóm tắt chút , hic e đang cần những lời khuyên , các bác cứ mạnh dạn cho ý kiến , e xin cám ơn !
Ý kiến gì cụ, nếu cảm thấy ko thích nghi được với xã hội nó và con vk cụ thì cụ hãy làm hết trách nhiệm với những vấn đề chung (như con cái chẳng hạn), xử lý đi, rồi về VN sống cho khỏe và lành. Chả đâu được như quê hương, đất nước mình

Marie Lee

Xe buýt
T

thif

Là ức chế toàn tập , buồn ko chổ nói ( vợ nó quản hết từ bạn bè , ăn uống , đi đứng việc làm , ) vui thì nó cho ăn buồn thì nó càm ràm , làm cái gì cũng phải lén lút , nó phát hiện ra thì cãi nhau , nó cãi ko lại thì nó kêu cảnh sát bắt về đồn . Chuyện có thật : nó ghét quán phở tên bà tú ở chổ mình , nó ko thích mình ăn ở đó, nhưng bạn mình làm trong đó mỗi lần ra ăn giảm 50% cho mình , + nhiều thứ khác nữa v.v.. muốn ra ăn phải lén . Thì lâu lâu đi đêm cũng có ngày gặp ma , phát hiện ra nó gặp nó chửi mình xối sã ớt v.v.. và v.vvv
Hoá ra bị vợ mắng là do đi ăn phở. Cơm nhà ko ăn cứ ăn vụng phở nó không đánh cho là may rồi :D

Website
www.otofun.net
Chuyện hư cấu quá nhể. Bển thì bọn homeless cũng nhiều và người Việt cũng nhiểu luôn nhưng trường hợp của cụ chủ này hơi khó tin bởi cô y có vẻ không hề là người nghèo khổ :)

Em lại ngồi hóng thêm vậy
Nhà cháu không dám í kiến vì chửa ở trường hợp như chủ thớt bâu giờ nên biết đường nào mà tư vấn :))https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1167143003651414&id=100010671758024
Cái này da trắng còn tởm hơn và mấy bang như Cali, Ilinois, NewYork...thì nhiều lắm ạ. Ở đâu mà cũng không muốn làm chỉ muốn ngồi chờ người cho ăn thì em Huấn Rose nó đã nói rồi ;))