[Funland] Đúng trọng điểm, đúng tầm!

ubisapro

Xe trâu
E làm thêm mấy cuốc Grab rùi nghĩ xem kiếm xèng mua đất ntn chưa muộn :D

sthd

Xe lăn
nhấn mạnh chống đầu cơ đất.

hiện tại đất để ở thì ít, để làm công cụ cất giữ tài sản là nhiều. vậy thì bao nhiêu cho đủ?

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Nhảm, em mới mua 2 nháy xong, chỉ cần kê khai lại giá trong tờ khai thuế mà thôi
Gà ko biết gì thì ko nên nói cụ ạ
Ngay hôm nay tôi chứng kiến.luôn tại Vpcc . 3 ông bà bên.mua giờ khóc kg ra tiếng gì vì cái tội khai giá quá thấp
Kg sang tên sổ đỏ được đấy . vì phòng tài nguyên trả hồ sơ về yêu cầu chỉnh đúng giá mua bán ..nn bắt đầu siêt chặt bds . cứ ngồi đí mà mơ

Kurumasuki

Xe container
Hôm nay em thấy cụ solo 15 phút về Kinh tế tập thể. Em ngồi nghĩ từ nãy giờ vẫn chưa thấy ví dụ nào còn tồn tại về cái đó. :P
HTX, nông trường, lâm trường cụ nhé
Solo 15 phút là vì bản chất nó là đất, là phân lôn bán lề.

thongnv

Xe điện
Ngay hôm nay tôi chứng kiến.luôn tại Vpcc . 3 ông bà bên.mua giờ khóc kg ra tiếng gì vì cái tội khai giá quá thấp
Kg sang tên sổ đỏ được đấy . vì phòng tài nguyên trả hồ sơ về yêu cầu chỉnh đúng giá mua bán ..nn bắt đầu siêt chặt bds . cứ ngồi đí mà mơ
Hơ, chính em mới múc 1 cái quận Hai Bà Trưng, ko cần làm lại hđ công chứng, chỉ khai lại giá trong Tờ khai thuế

DurexXL

Xe lăn
bác là thằng bán thì chả sao . thằng mua mua mới nhọ nếu báo giá quá thấp để VPCC ghi vào.. thằng mua khóc ra tiếng kinh đấy . giờ họ làm chặt đấy cách đây 6 tháng rồi
Sẽ còn chặt hơn nữa
Mới chỉ siết về truy thu thuế, chưa có hình sự điểm vụ nào (tội trốn thuế)
Em dự là giết gà dọa khỉ, ông nào nhọ sẽ dính chấu, giống như mấy năm trước có ông bị túm bán mấy trăm USD ở Hà Trung

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Sẽ còn chặt hơn nữa
Mới chỉ siết về truy thu thuế, chưa có hình sự điểm vụ nào (tội trốn thuế)
Em dự là giết gà dọa khỉ, ông nào nhọ sẽ dính chấu, giống như mấy năm trước có ông bị túm bán mấy trăm USD ở Hà Trung
Hình sự hóa thì chắc là hiện tại là chưa . nhưng nn sẽ xiết chặt
1. Thửa đất thời gian mua và bán khoảng 3 - 6 - 12 thì khung 3 - 6 tháng sẽ áp thuế rất cao ( khéo vào mua bán bđs kiếm lời ) trên 1 năm thì chỉ áp khung bt
2. Khai báo gian tiền mua bđs ..trả hồ sơ về

Đá Ốp Lát

Xe điện
Làm sao biết khai gian hả cụ? Khi tiền nó giao tiền mặt?
Hình sự hóa thì chắc là hiện tại là chưa . nhưng nn sẽ xiết chặt
1. Thửa đất thời gian mua và bán khoảng 3 - 6 - 12 thì khung 3 - 6 tháng sẽ áp thuế rất cao ( khéo vào mua bán bđs kiếm lời ) trên 1 năm thì chỉ áp khung bt
2. Khai báo gian tiền mua bđs ..trả hồ sơ về

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Bọn thuế . họ tra khung áp giá đất tại thửa đất hàng năm là rõ . lên trước khai gian để hạ thuế nộp . giờ thuế làm cực gắt . lên mua đất lên khai sao cho ổn . đừng thấp quá là được . mua 1 tỷ khai 500 củ chứ 200 củ là toi ngay

Đá Ốp Lát

Xe điện
Bọn thuế . họ tra khung áp giá đất tại thửa đất hàng năm là rõ . lên trước khai gian để hạ thuế nộp . giờ thuế làm cực gắt . lên mua đất lên khai sao cho ổn . đừng thấp quá là được . mua 1 tỷ khai 500 củ chứ 200 củ là toi ngay
Ý em là nếu khung giá lô đất là 1 tỷ, họ mua bán công chứng 500tr. Thanh toán với nhau bằng tiền mặt 5 tỷ. Thì sao bên thuế biết họ khai gian được? Thuế có thể áp theo khung giá là 1 tỷ chứ bảo họ khai cho đúng giá mua họ bảo tôi mua 500tr đấy.

Xe bọ xít

Xe container
E với Cụ còn biết, thế mấy ông CB ở nước ngoài về đây làm việc à. Thích biết hay ko và thích làm hay ko thôi.
Cụ gg đọc thêm là làm sao biết khai gian nhé, tranh thủ lúc gg nó chưa tính phí

butchikim

Xe ba gác
Nếu vẫn có câu : " ..đất đai thuộc sở hữu toàn dân, do nhà nước thống nhất quản lý..." làm kim chỉ nam xuyên suốt thì cũng e là chưa có nhiều chuyển biến tích cực...
Bẩu sao ông Dân dầu thía ;))

FUN PLUS

Xe buýt
Thôi em đi nô lệ hết đời đây. Ngày xưa em mê muội nghe theo đc làm người làm chủ đất nước mà giờ ai cũng làm chủ em. :))

Xe bọ xít

Xe container
Thích thì làm đc tất, đất phân lô, nhà xây thô. Sau bao lâu mua bán, mà ko ở sẽ tiến hành đánh thuế lũy tiến thật nặng. Ít nhất sẽ bớt đi mảng đất hoang nhà hoang
…..
Còn rất nhiều rất nhiều cách làm và quản lý đc nếu là đầu cơ

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa hiểu vấn đề à . 2 bên mua bán 10 tỷ đi . cũng là giá ảo . thuế họ kệ . nhưng cái chính thửa đất này khung thuế nn sẽ là 10tr/m x bao mét trong sổ sẽ là xxx tiền . cụ lại báo dưới khung này quá nhiều là thuế sẽ stop hồ sơ của cụ lại và trả hồ sơ về kg đồng ý nữa ( yêu cầu làm.lại hđ mua bán đúng giá khung nn . ) đại loại là thế .lúc này cụ chỉ có nước ra Vpcc yêu cầu làm.hđ hủy mua bán trước và làm.hđ mua bán mới . phát sinh lúc này mới nhọ. Thằng bán nó dell ra hộ cụ nữa . cụ khóc ra tiếng kinh đấy
Ý em là nếu khung giá lô đất là 1 tỷ, họ mua bán công chứng 500tr. Thanh toán với nhau bằng tiền mặt 5 tỷ. Thì sao bên thuế biết họ khai gian được? Thuế có thể áp theo khung giá là 1 tỷ chứ bảo họ khai cho đúng giá mua họ bảo tôi mua 500tr đấy.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Mấy cụ bảo trả hồ sơ là do khai dưới mức tại tờ a4 thôi, đất là sở hữu cá nhân thì tôi cho okngkia cũng được, mỗi tội thuế theo giá sàn thôi.

Xe bọ xít

Xe container
Mấy cụ bảo trả hồ sơ là do khai dưới mức tại tờ a4 thôi, đất là sở hữu cá nhân thì tôi cho okngkia cũng được, mỗi tội thuế theo giá sàn thôi.
Cụ nói như kiểu 2 đứa trẻ con nói với nhau ý nhỉ, gì mà ko nhận ra dấu hiệu =)) Vậy cụ có hiểu trốn thuế là gì ko? Và có thể các CQ chức năng vào cuộc ko? Còn nếu 2 cụ cho nhau thật, thì lại chẳng sợ bố con thằng nào, chỉ sợ là nó ko cho nhau mà khai gian để trốn thuế mới sợ thôi.