Dung tích dầu máy

mio17h8

Xe hơi
Các bác cho em hỏi vấn đề này với, ở trên xe ô tô có chỗ nào ghi rõ dung tích dầu máy mà mình cần fải đổ khi thay mới dầu máy không các bác nhỉ???? (ví như xe máy ý, ngay lốc máy ghi rõ 0,8 hay 1lít) Vì em có mấy em xe du lịch mà mỗi lần các bác lái xe thay dầu máy thấy mỗi gara ghi hóa đơn một kiểu, chẳng hạn như em County nhà em, có gara ghi HĐ là 8l, nơi thì 8,5l, có nơi lại là 9l cơ, đôi lúc ngồi kiểm tra chứng từ mà thấy sót hết cả ruột, các bác tư vấn em với nhé, cả đối với các loại dầu khác nữa như dầu phanh, trợ lực, dầu hộp số........., em xin cảm ơn trước!

damqhai

Xe tải
Cái này E không rõ lắm nhưng Xe mới thì có sách hướng dẫn sử dụng. Bác cứ " đọc ký HDSD trước khi dùng" là ok !:21:

mio17h8

Xe hơi
tks bac damqhai, khổ cái là bên em toàn xe đã qua sử dụng, phần lớn việc thực hiện này là các bác lái xe, nên em cần các bác tư vấn em tý chút kinh nghiệm để còn nắm bắt trong quản lý xe cộ......

Bật Mã Ôn

Xe hơi
Bác tra google cái "specification" của nó là ok, việc chênh nhau nửa lít dầu ở xe lớn thế là không lạ, vì đổ dầu đủ là trong khoảng Min - Max mà cái khoảng này cũng thừa nửa lít rồi bác ạ, còn chưa kể có lần xả kiệt dầu cũ ra, có lần chưa kiệt hẳn . .

Babetta6868

Xe tăng
Các bác cho em hỏi vấn đề này với, ở trên xe ô tô có chỗ nào ghi rõ dung tích dầu máy mà mình cần fải đổ khi thay mới dầu máy không các bác nhỉ???? (ví như xe máy ý, ngay lốc máy ghi rõ 0,8 hay 1lít) Vì em có mấy em xe du lịch mà mỗi lần các bác lái xe thay dầu máy thấy mỗi gara ghi hóa đơn một kiểu, chẳng hạn như em County nhà em, có gara ghi HĐ là 8l, nơi thì 8,5l, có nơi lại là 9l cơ, đôi lúc ngồi kiểm tra chứng từ mà thấy sót hết cả ruột, các bác tư vấn em với nhé, cả đối với các loại dầu khác nữa như dầu phanh, trợ lực, dầu hộp số........., em xin cảm ơn trước!
Xe du lịch theo em dự thì thường là county, Ford Transit, Mer Sprinter??? Bác cứ cho tên tuổi kụ thể mấy con xe của bác thì mọi người mới đọc vị cho bác đường dung tích định mức từng loại dầu được chứ. Vẻn vẹn mấy chữ "bôi đỏ" kia thì hơi khó giả nhời bác ạ! (b)(b)(b)

chienb

Xe máy
Cái này cũng đơn giản thôi,đổ dầu từ từ vào máy kiểm tra thước thăm dầu trên mức min ở gần mức max thì dừng lại,xem số dầu trong can còn bao nhiêu là biết ngay mà.Khi thay lọc dầu thì lượng dầu đổ vào sẽ nhiều hơn lúc chưa thay lọc.