[Funland] Đúng là ... Tây có khác

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em giật tít cho vui nhân ngày giá rét thôi :D
Nhà em có nuôi 1 con cún, becgie Đức không giấy, đúng là chó xứ lạnh có khác, thời tiết này có vẻ rất phù hợp với thể trạng của nó.
Ngoài trời đang 6-7 độ mà nhìn nó nằm ngủ ngon lành ko kìa, nó có cái chuồng ở dưới mà chỉ có mưa to nó mới vào ngủ. Rõ ràng là nó ko hề thấy lạnh, vì nếu không nó phải nằm thu chân vào chứ không tè he như thế kia.
Nó là gái, 1.5 tuổi ạ

kumamon

Xe tải
Chó ta nhà e vẫn ngủ ngoài hiên mấy hôm rồi cũng thế này. E nói ban ngày nhá, còn ban đêm thì nó chui vô chuồng hay đi đâu trong vườn e chịu.

Đại tướng Alo

Xe điện
Chó Tây nó thân thiện và hầu như không sủa ông ổng và dữ như chó ta.
Chó Tây các cụ có thể vuốt ve nó ( mặc dù người lạ), nó vẫn vẫy đuôi và thân thiện.
Chó ta chỉ nhìn thấy người lạ là nó đã sủa ủm tỏi lên, người lạ đố mà sờ được người nó.
Do vậy, chó ta thường bị làm thịt để làm món "thịt chó 7 món", có phải không các cụ ? =))

XSim

Xe container
Chó Tây nó thân thiện và hầu như không sủa ông ổng và dữ như chó ta.
Chó Tây các cụ có thể vuốt ve nó ( mặc dù người lạ), nó vẫn vẫy đuôi và thân thiện.
Chó ta chỉ nhìn thấy người lạ là nó đã sủa ủm tỏi lên, người lạ đố mà sờ được người nó.
Do vậy, chó ta thường bị làm thịt để làm món "thịt chó 7 món", có phải không các cụ ? =))
Không hiểu logic của cụ lắm, nhưng mà chó Tây không bị thịt vì ăn chán thôi chứ chả phải vì thân thiện hay hiếu khách đâu =))

dhela

Xe tăng
Chỗ nó đang nằm là ko có mái che đâu, nếu mưa nó sẽ nằm vào chỗ chân em đứng
Ồ.. thế thì là do bạn í thấy cụ đứng đấy nên nũng nịu đấy. Mắt hấp hé thế kia thì ngủ gì ^^
Ko tin cụ thử tiến lại gần xem, bạn í chả giơ ngay 4 vó rồi vặn vẹo lưng chờ ve vuốt cho xem.
Ko có cụ đứng đấy lại chả giấu hết thủ vào dọi từ lâu zồi ^^
Em lạ gì mấy bạn siêu nịnh đầm này :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ồ.. thế thì là do bạn í thấy cụ đứng đấy nên nũng nịu đấy. Mắt hấp hé thế kia thì ngủ gì ^^
Ko tin cụ thử tiến lại gần xem, bạn í chả giơ ngay 4 vó rồi vặn vẹo lưng chờ ve vuốt cho xem.
Ko có cụ đứng đấy lại chả giấu hết thủ vào dọi từ lâu zồi ^^
Em lạ gì mấy bạn siêu nịnh đầm này :D
Nó ngủ thật mà cụ, tại em đứng lấy đt chụp ảnh nên nó mới mở mắt ra đấy, em nhìn nó 1 lúc rồi mới chụp, nó ngủ há cả mồm ra (:|

Trục

Xe ba gác
Chó nhà cụ chưa khôn bằng chó nhà em, lạnh mấy nó cũng ngủ được, nhưng em đốt sưởi là nó tìm đến đúng chỗ đó nó ngủ, chứng tỏ nó phải chịu rét đấy. :))

vihali

Xe container
Chó nhà em thì lấy chân đập cửa đòi vào phòng, xong lên thảm, nằm cạnh cái lò sưởi dầu, chân con gác lên thiếu điều ôm lấy cái lò.

Chó tây ko ăn ko phải vì ko ngon mà vì nó đắt. Bán theo kg đc bn tiền đâu. Để chủ chuộc hay bán đi đc n tiền hơn. Nên chó tây mới ko bị thịt thôi. Chứ thịt nó cũng ngon đấy

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chó nhà em thì lấy chân đập cửa đòi vào phòng, xong lên thảm, nằm cạnh cái lò sưởi dầu, chân con gác lên thiếu điều ôm lấy cái lò.
Chó ta hả cụ?
Con GSD này em mở cửa là cũng vào nhà ngay, nhưng mà nó bự quá, hôi chết mẹ nên em cho ở ngoài thôi. Nó chỉ sợ nóng chứ em ko thấy nó sợ rét bao giờ.
Mùa hè em toàn phải mang cái quạt cho nó ngủ đêm :D

jazzzzz

Xe lăn
Nhìn đẹp nhưng k ngon là em không khoái.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chó nhà cụ chưa khôn bằng chó nhà em, lạnh mấy nó cũng ngủ được, nhưng em đốt sưởi là nó tìm đến đúng chỗ đó nó ngủ, chứng tỏ nó phải chịu rét đấy. :))
chó nhà cụ là chó ta, lai PQ, em biết hôm nó đẻ rồi :D
Loại này chịu rét kém con nhà em