[Funland] Đúng là ... Tây có khác

Bang lang

Xe điện
Nhiều con chó ta khôn thật, xứng đáng làm bạn hơn ối thằng ngoài xã hội =))
Năm em học tầm lớp 7 nuôi 1 con cún lai phốc, mắng nhẹ nó tí là nó ...dỗi, bỏ cơm ko ăn
Mẹ em lại phải nịnh nọt, thì nó mới ăn lại, ko là nó bỏ bữa luôn. Mà tài thật, nịnh xong nó lại ăn như binhf thường, chứng tỏ nó cũng đói
Chia nhà cụ là chó cái à? Em toàn nuôi chó đực thôi, chó nhà em ko thấy dỗi nhưng nó có thể nghe hiểu được. Khen nó thì dỏng tai lên, đuôi đập đập. Chê nó thì nó cụp tai vào, giả vờ ngủ, em ko nói điêu nhá! Nói chung chó tình cảm, mấy năm trước em có con chó bị ốm, đưa nó đi viện. Lúc đó nó nằm nghiêng, thở gấp, mắt ko mở được như kiểu mê man. Lúc em gọi nó, mắt tuy ko mở nhưng đuôi vẫn đập yếu ớt cụ ạ. Cuối cùng nó chết! Em chả nuôi nữa.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Vâng ạ. Con nhà em cũng dễ nuôi. Chủ ăn gì nó ăn nấy :)
Bạn nhà cụ to gấp đôi bạn nhà em.
Bạn nhà em, em nuôi được 13 năm. Nếu ko bị chết hụt hồi 9 tuổi thì chắc sống đc lâu hơn. Nó bị câu trộm ạ. Em với đứa em gái mang ảnh nó đi tìm hỏi khắp nơi. May có anh chủ hàng thịt chó thấy hai chị em khóc mếu tội nghiệp quá mới bày cho là vào Trạm Trôi (có chợ chó rất to hồi đó) mà hỏi. Em vào đấy hỏi thì lại may lần nữa là có người buôn chó ở làng thịt chó Thôn Cao Trung (Hoài Đức) bảo có nhìn thấy con nhà em, nhưng vì nó to quá nên bác ấy ko mua. Bác ấy bảo để lại số đt, tối về tìm lại trong làng, nếu còn thì gọi cho.
Nín thở đợi đến hết tối, ko thấy gọi. Pa ma em bảo thôi chắc bị thịt rồi. Hai chị em khóc tu tu. Tận chiều hôm sau bác í mới gọi cho. Hoá ra là bác ấy đã tìm đc ngay trong chiều hôm đấy nhưng trong làng khó tìm đc nhà có điện thoại (năm 97, điện thoại vẫn hiếm lắm ạ), rồi phải đợi đến hết phiên chợ sáng của bác ấy, nên đến chiều mới gọi đc.
hức hức.. khỏi phải kể bọn em mừng thế nào.

Chặng đường đc dẫn vào làng, gặp cái nhà mua con chó nhà em rồi bọn em xin chuộc thế nào.. em ko kể nữa. Chỉ biết là cuối cùng, nhờ may mắn và.. nhờ bạn í béo quá nên thoát chết đận đấy (chính tay mua chó nhà em bảo bọn em thế. Họ định đợi thêm ít bữa cho nó gầy bớt đi rồi sẽ thịt...)

Người với chó về đến nhà an toàn nhưng con nhà em sau đận chết hụt đó thì ko còn đc bình thường nữa. Từ hôm bị tròng cổ lôi đi đến hôm đc chuộc về, có mấy ngày mà nó khác hẳn. Mất hết sự tinh ranh hoạt bát vốn có. Cho đến lúc chết cũng hồi phục đc :(
Chắc bị bắn súng điện hả cụ?
Cái súng điện này dính vào kiểu gì cũng lơ ngơ nếu ko chết, nó làm thối cả thịt chỗ bị bắn

Ô tô điên

Xe tăng
Chỉ là họ hàng thôi chứ không phải xuất thân từ Labrador cụ ạ. Cả 2 dòng này cùng lai.
Con Golden này em xem video trên fb thấy nó rất khôn, Husky thì rất ngáo. =))
em không hiểu sao, ở mình cứ thích nuôi mấy con husky với alaska, tây tạng. Chó này
ở xứ lạnh , thêm nữa nó thích kéo xe, lao động mà lại nhốt ở trong nhà, xong lại kêu than chó ị bậy, quấy, phá. Nó không được chạy nhẩy, nó chẳng cuồng chân quấy phá chứ sao nữa.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Các cụ cưng cún cực căng :D
Em chịu ko cho nó lên xe đc, hôi bỏ cm

cưỡi chổi

Xe lăn
em cho cụ mặc hẳn 2 cái áo lông Đức, xem cụ nằm đc trên cái sàn kia không :))
Nói như cụ thì bọn bạn em hay trêu nhau là “mày không bằng 1 con chó”. Còn nếu nằm được thì cũng chỉ “như 1 con chó thôi” :))

cưỡi chổi

Xe lăn
Các cụ cưng cún cực căng :D
Em chịu ko cho nó lên xe đc, hôi bỏ cm
Người yêu thì gọi là Cưng ơi. Những đứa con được yêu chiều thì gọi là con cưng. Tương tự những con vật được yêu thích thì được gọi là Cún cưng, mèo cưng, thỏ cưng...
Vậy những loại Củ được yêu thích thì gọi là Củ cưng :))
Bonus thêm món Lẩu được yêu thích nữa là hết ý ;))

Alexandre Ciskob

Xe điện
GSD Ukr.jpg

Dân Ukraina chạy di tản, còn phải vác theo con bỏ mẹ này
Đúng là bị thịt :D

Ảnh em chộp trên VNExpress