[Funland] Đúng là ... Tây có khác

1.25 ton

Xe điện
Đại ca xóm em, chó xù Bắc Hà, nặng tầm 30-35kg. Ra đường hàng xóm ai vuốt ve cũng vẫy đuôi chào mừng, nhưng vào nhà em chơi là nó đi theo giám sát, nếu nó cảm thấy có vấn đề là nó cắn vào tay, cắn nhẹ thôi. Khi nhà ăn cơm, không bao giờ sủa đòi ăn, chỉ đứng quanh quẩn, cho thì ăn, cũng không ăn vụng. Hàng xóm phải công nhận là chưa có con chó nào khôn như thằng này. Em mua giá 350K rẻ bèo Vì tranh gái đã từng lôi một con lai Labrador từ chuồng của nó ra ngoài, lôi về tận nhà em cách đấy 25 m, cắn rách tai con kia. Nó mới được 2 năm tuổi.

Ảnh nó lúc bé.

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
Ôi dồi ôi, hoa hậu thân thiện đây rồi :D.
Dòng này xuất thân là dòng chó săn vịt ( labrado, khác cái lông dài hơn) nên nó bơi giỏi là bản tính của nó đấy mợ,
bên Tây họ phân biệt từng dòng chó để dễ huấn luyện

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dòng này xuất thân là dòng chó săn vịt ( labrado, khác cái lông dài hơn) nên nó bơi giỏi là bản tính của nó đấy mợ,
bên Tây họ phân biệt từng dòng chó để dễ huấn luyện
Bạn hoa hậu thân thiện bên trên là Golden Retriever mà cụ.

dheIa

Xe điện
Đại ca xóm em, chó xù Bắc Hà, nặng tầm 30-35kg. Ra đường hàng xóm ai vuốt ve cũng vẫy đuôi chào mừng, nhưng vào nhà em chơi là nó đi theo giám sát, nếu nó cảm thấy có vấn đề là nó cắn vào tay, cắn nhẹ thôi. Khi nhà ăn cơm, không bao giờ sủa đòi ăn, chỉ đứng quanh quẩn, cho thì ăn, cũng không ăn vụng. Hàng xóm phải công nhận là chưa có con chó nào khôn như thằng này. Em mua giá 350K rẻ bèo Vì tranh gái đã từng lôi một con lai Labrador từ chuồng của nó ra ngoài, lôi về tận nhà em cách đấy 25 m, cắn rách tai con kia. Nó mới được 2 năm tuổi.

Ảnh nó lúc bé.
Ối trời! Cám ơn cụ!

Giờ em mới biết cái bạn xưa hay đi gánh nước cùng em là chó Bắc Hà. Vì nó xù giống hệt bạn nhà cụ. Chỉ khác màu lông thôi. Con nhà em, phía ngoài phía trên màu đen, phía trong phía dưới màu trắng. Phân bố 2 màu như sơ đồ bạn nhà cụ. Chỉ khác là 2 màu đen trắng rõ rệt. Có 2 mắt giả trắng nữa ^^

Nó là đứa khôn nhất trong tất cả đám gâu gâu mà em đã từng nuôi.

Sau này nghỉ hưu em sẽ nuôi lại :)

1.25 ton

Xe điện
Ối trời! Cám ơn cụ!

Giờ em mới biết cái bạn xưa hay đi gánh nước cùng em là chó Bắc Hà. Vì nó xù giống hệt bạn nhà cụ. Chỉ khác màu lông thôi. Con nhà em, phía ngoài phía trên màu đen, phía trong phía dưới màu trắng. Phân bố 2 màu như sơ đồ bạn nhà cụ. Chỉ khác là 2 màu đen trắng rõ rệt. Có 2 mắt giả trắng nữa ^^

Nó là đứa khôn nhất trong tất cả đám gâu gâu mà em đã từng nuôi.

Sau này nghỉ hưu em sẽ nuôi lại :)
Loại này nuôi dễ cụ ạ, ăn cơm rau bình thường ( nhưng rất dữ lúc ăn, nó đang ăn mà thấy con chó nào lảng ngoài cổng là xồ ra đuổi ) . Cụ nuôi thì lưu ý mang đi tiêm phòng bệnh để nó không bị bệnh đường ruột.Ngoài ra nó hay rụng lông mùa Hè-Thu, em phải mua cái bàn chải để chải lông, nếu không là lông bay khắp sân. Mùa Đông không sợ rét, không sợ nước vì nó đi lôi nước suốt chỉ ngại tắm.😂 nhưng khi tắm thì không giãy giụa, đứng im cho tắm.
Ảnh cu cậu em vừa chụp, năm sưởi nắng ở sân trước.
ges/6271/6271113-d833c0bf49ff07acf9df28b1c0958adf.jpg[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

titcoi

Xe tăng
Chó Tây nó thân thiện và hầu như không sủa ông ổng và dữ như chó ta.
Chó Tây các cụ có thể vuốt ve nó ( mặc dù người lạ), nó vẫn vẫy đuôi và thân thiện.
Chó ta chỉ nhìn thấy người lạ là nó đã sủa ủm tỏi lên, người lạ đố mà sờ được người nó.
Do vậy, chó ta thường bị làm thịt để làm món "thịt chó 7 món", có phải không các cụ ? =))
Em thấy bảo thịt béc giê hôi lắm nên ít bị lên đĩa

Siri_tran

Xe hơi
Nhà bố vợ e cũng có 1 con BG, mấy hôm tết mưa lạnh, mình thì thấy thương nó mà nó cứ nhởn nhơ ngoài sân, làm ổ cho nằm cũng không nằm hoá ra là nó thích lạnh 😂

Alexandre Ciskob

Xe điện

Suốt ngày trẻ con lôi ra nghịch, bắt đeo vòng

dheIa

Xe điện
Loại này nuôi dễ cụ ạ, ăn cơm rau bình thường ( nhưng rất dữ lúc ăn, nó đang ăn mà thấy con chó nào lảng ngoài cổng là xồ ra đuổi ) . Cụ nuôi thì lưu ý mang đi tiêm phòng bệnh để nó không bị bệnh đường ruột.Ngoài ra nó hay rụng lông mùa Hè-Thu, em phải mua cái bàn chải để chải lông, nếu không là lông bay khắp sân. Mùa Đông không sợ rét, không sợ nước vì nó đi lôi nước suốt chỉ ngại tắm.😂 nhưng khi tắm thì không giãy giụa, đứng im cho tắm.
Ảnh cu cậu em vừa chụp, năm sưởi nắng ở sân trước.
ges/6271/6271113-d833c0bf49ff07acf9df28b1c0958adf.jpg[/IMG]

Vâng ạ. Con nhà em cũng dễ nuôi. Chủ ăn gì nó ăn nấy :)
Bạn nhà cụ to gấp đôi bạn nhà em.
Bạn nhà em, em nuôi được 13 năm. Nếu ko bị chết hụt hồi 9 tuổi thì chắc sống đc lâu hơn. Nó bị câu trộm ạ. Em với đứa em gái mang ảnh nó đi tìm hỏi khắp nơi. May có anh chủ hàng thịt chó thấy hai chị em khóc mếu tội nghiệp quá mới bày cho là vào Trạm Trôi (có chợ chó rất to hồi đó) mà hỏi. Em vào đấy hỏi thì lại may lần nữa là có người buôn chó ở làng thịt chó Thôn Cao Trung (Hoài Đức) bảo có nhìn thấy con nhà em, nhưng vì nó to quá nên bác ấy ko mua. Bác ấy bảo để lại số đt, tối về tìm lại trong làng, nếu còn thì gọi cho.
Nín thở đợi đến hết tối, ko thấy gọi. Pa ma em bảo thôi chắc bị thịt rồi. Hai chị em khóc tu tu. Tận chiều hôm sau bác í mới gọi cho. Hoá ra là bác ấy đã tìm đc ngay trong chiều hôm đấy nhưng trong làng khó tìm đc nhà có điện thoại (năm 97, điện thoại vẫn hiếm lắm ạ), rồi phải đợi đến hết phiên chợ sáng của bác ấy, nên đến chiều mới gọi đc.
hức hức.. khỏi phải kể bọn em mừng thế nào.

Chặng đường đc dẫn vào làng, gặp cái nhà mua con chó nhà em rồi bọn em xin chuộc thế nào.. em ko kể nữa. Chỉ biết là cuối cùng, nhờ may mắn và.. nhờ bạn í béo quá nên thoát chết đận đấy (chính tay mua chó nhà em bảo bọn em thế. Họ định đợi thêm ít bữa cho nó gầy bớt đi rồi sẽ thịt...)

Người với chó về đến nhà an toàn nhưng con nhà em sau đận chết hụt đó thì ko còn đc bình thường nữa. Từ hôm bị tròng cổ lôi đi đến hôm đc chuộc về, có mấy ngày mà nó khác hẳn. Mất hết sự tinh ranh hoạt bát vốn có. Cho đến lúc chết cũng hồi phục đc :(

Bang lang

Xe điện
Thế thì mỗi chiều cụ cho ngậm 100k rồi bảo : đi đánh đề đi cho em 😂😂
À ! Chó nhà em cờ bạc lô đề thì chưa nhưng gái gú và rượu chè thì có. Có lần em cho nó ăn rượu nếp, nó đi loạng choạng đá bát rồi ngã uỵch một phát!