[Thảo luận] ... Đúng là mấy thằng Taxi ...

HoaLeDuc

Xe tải
Em không vơ đũa cả nắm đâu nhưng xin lỗi mấy kụ of - taxi nhà mình em xin được kết luận là phần đông mấy thằng chạy taxi là vô văn hóa nhất quả đất b-(

Chả là vừa lúc nãy thôi, 22h em có việc phải đi qua 1 đoạn đường 70 (Ngã tư Tô Hiệu, Phùng Hưng Hà Đông).

Chán cảnh suốt ngày phải kín cửa cao tường bật điều hòa + lấy gió trong, em tranh thủ lúc đường vắng ít bụi hạ kính xuống để tận hưởng một ít khí trời (Tai đoạn này buổi tối lúc nào cũng rửa đường các kụ ạ) ~X(

Đi được một đoạn thì thôi rồi .... Đang đi chậm lại để tránh cái hố nước thì E quan sát thấy một thằng Taxi nháy 4 5 phát pha ...

Linh cảm thấy sắp có chuyện e đưa ngay tay ra kéo cái lẫy để đẩy kính lên thì đệch mẹ nó không kịp ... Kết quả là Bụp một phát:

- Dính nước từ đầu đến cổ.
- Mặt trong kính lái lốm đốm những hạt mầu nâu
- Trần xe bên trong cũng dính

Em xin thề là chắc chắn thằng Taxi nó nhìn thấy cái vũng nước và nhìn thấy e đang đi chậm lại để tránh mà nó vẫn phi qua. Em xin hỏi các cụ là thằng chó đấy nó thuộc hệ gì? có phải hệ súc vật không ạ. Với nhân tiện e xin hỏi là cái trần xe bị bẩn thì e xử lý ra sao đây vì lúc đi về mới kiểm tra nên nó cũng khô rồi ạ ... Hix

HoaLeDuc

Xe tải
Taxi ... Các kụ rút kinh nghiệm từ e nhé ...

Em không vơ đũa cả nắm đâu nhưng xin lỗi mấy kụ of - taxi nhà mình em xin được kết luận là phần đông mấy thằng chạy taxi là vô văn hóa nhất quả đất b-(

Chả là vừa lúc nãy thôi, 22h em có việc phải đi qua 1 đoạn đường 70 (Ngã tư Tô Hiệu, Phùng Hưng Hà Đông).

Chán cảnh suốt ngày phải kín cửa cao tường bật điều hòa + lấy gió trong, em tranh thủ lúc đường vắng ít bụi hạ kính xuống để tận hưởng một ít khí trời (Tai đoạn này buổi tối lúc nào cũng rửa đường các kụ ạ) ~X(

Đi được một đoạn thì thôi rồi .... Đang đi chậm lại để tránh cái hố nước thì E quan sát thấy một thằng Taxi nháy 4 5 phát pha ...

Linh cảm thấy sắp có chuyện e đưa ngay tay ra kéo cái lẫy để đẩy kính lên thì đệch mẹ nó không kịp ... Kết quả là Bụp một phát:

- Dính nước từ đầu đến cổ.
- Mặt trong kính lái lốm đốm những hạt mầu nâu
- Trần xe bên trong cũng dính

Em xin thề là chắc chắn thằng Taxi nó nhìn thấy cái vũng nước và nhìn thấy e đang đi chậm lại để tránh mà nó vẫn phi qua. Em xin hỏi các cụ là thằng chó đấy nó thuộc hệ gì? có phải hệ súc vật không ạ. Với nhân tiện e xin hỏi là cái trần xe bị bẩn thì e xử lý ra sao đây vì lúc đi về mới kiểm tra nên nó cũng khô rồi ạ ... Hix

camry2030

Xe buýt
chia buồn với bác. mấy vết bẩn trên trần nỉ kia bác dùng xà phòng thật loãng, lấy bàn chải đánh răng cũ chải nước xà phòng loãng đó lên là sạch thôi.

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cái đệch, bác đen quá đấy.
Còn cái trần xe em nghĩ bác cứ vứt ra chỗ giặt rửa, chắc các em ý cũng biết cách.

ford_8910

Xe tải
chia buồn với Cụ, thư giãn chưa được bao mà đã mang cái bực vào người rồi.

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn với cụ, bọn taxi một khi chúng nó đã đóng thì bất kể. Cái vũng nước đó không là cái gì đâu cụ. Vượt phải, tạt đầu, quay đầu trong đường hẹp và đông, thậm chí vượt đèn đỏ chúng nó cũng chơi. Miếng cơm manh áo. Đa phần lái taxi là quê lên mà cụ.

anhtuan

Xe hơi
Ặc ặc Taxi mà.
Thông cảm cho người ta đi.

TVPL

Xe container
Cái trần cụ để khô rồi lau là hết mà :) Chia buồn với cụ !

dung_6990

Xe hơi
đúng cụ ạ, taxi hay láo, đặc biệt là bọn trẻ.

sunghuou

Xe tải
Chắc cụ gặp thằng mới vào nghề roài, em thấy nhiều bác tài taxi lâu năm sống bằng nghề đi lại điềm đạm lắm!

Big_D

Xe buýt
Nói chung là nghề nào cũng có người tốt, kẻ xấu nhưng em rất ác cảm với mấy chú taxi.

Còn vụ bùn dính lên trần nỉ cụ chờ bùn khô rồi chải khô nhẹ nhàng bằng bàn chải đánh răng mềm xem sao.
Chưa nên rửa nước ngay vì dễ bị loang vết bùn ra.
Nếu chải khô ko sạch hoàn toàn được thì hãy dùng xà phòng loãng.
Cụ nhớ dùng khăn sạch ướt để làm sạch xà phòng nhé.
Chúc V2 cụ sớm được sạch sẽ như thuở ban đầu.

30L-5543

Xe hơi
Bằng non thì nó ra lái taxi để va chạm cho lên tay mà các bác

Liberty150i

Xe tải
Vậy lần sau kụ đừng hóng gió nữa...đường xá ở vịt mình thì đừng nghĩ sẽ đc cảm giác rất do mót.cũng có thể nó cay bác vì nó xin vượt lúc trước mà bác lại ko cho nó vượt đêy mà.thôi,lần sau đừng tận hưởng gió trời nữa nhé.xin chia buồn...

battu140204

Xe tải
Thui cụ hạ hỏa ạ, đó là ý thức mà với lại cụ cũng thông cảm bác ý đang đi cướp khứa mà, không nhanh có mà thằng khác nó vợt ah.

vietanh_car

Xe tăng
chia buồn với cụ nhé, trần bẩn cụ pha 1 ít xà phòng xong cụ lấy cái khăn chấm vào lau là sạch cụ ạ

hiephy

Xe buýt
Cụ hạ hỏa đê nó đươc mệnh danh là hung thần mà.Chia buồn cùng cụ.