[Thảo luận] ... Đúng là mấy thằng Taxi ...

Pa Panh

Xe tải
Chia buồn với chủ thớt ,cái vấn đề này ko những cụ mà với e và chắc chắn nhiều cụ trong OF này bị ,nhiều lần thấy phía trước có vũng nước mình đi chậm lại cho bà con đi xe máy ko bị té bẩn thì lại bị 1 thằng vô ý thức đi như nhà nó bố nó chết bắn bẩn đầy xe làm người đi đg rất bất bình ,trong xe e ko chịu đc chửi nhưng nghĩ lại mình chửi mình nghe nhưng giải tỏa ức chế vẫn chửi 1 câu cho nó đỡ ức chế ,e nghĩ toàn mấy ông lái taxi thuê nên đi thế .

mr.ken_no1

Xe container
Các cụ hãy thử 1 lần đi xe ôm do mấy bác ở ngoại tỉnh lên HN kiếm ăn mà xem
Ko 1 bác nào tuân thủ luật GT cả
Chủ quan của em 2 thành phần này là nguyên nhân gây ra ách tắc giao thông.

trungthong88

Xe tải
em nghĩ taxi vẫn thua xe buyt cụ ah,xe buyt đi còn láo nưa ah

Jolek

Xe máy
chia buồn vs cụ :(
em đi mà gặp taxi ở sau là chúng nó cứ nháy đèn nháy pha liên tục , bực hết cả mình

sontung2402

Xe buýt
Taxi manh động thật. Vì đua xe để đón khách kiếm tiền nên nó liều mà cụ

Explorer

Xe buýt
Cụ đi 4 bánh còn đỡ đấy, 2 bánh thì nó cho tắm luôn :(. *** bọn này còn có trò dừng đón trả khách giữa đường ức chế vãi ***.

vietpq81

Xe buýt
thôi cũng nên thông cảm một phần, các em ý vội đi kiếm cơm mà.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
chia buồn với bác. mấy vết bẩn trên trần nỉ kia bác dùng xà phòng thật loãng, lấy bàn chải đánh răng cũ chải nước xà phòng loãng đó lên là sạch thôi.
Thể nào cũng vứt cái trần xe đi :D trần xe chỉ được dùng khăn thôi, động bàn chải vào là vứt đi không bao giờ khắc phục được cho đến khi thay trần mới

jupiterMX

Xe tải
Em thì thấy không chỉ là taxi đâu ạ. Có hôm em đi 2B, phía trước có ông đi 4B ngược chiều đang xi nhan rẽ, em chủ động đi chậm lại để nhường ông ý sang đường. Thế mà đường thì còn rộng mà ông ý lại cho xe phi thẳng vào cái hố nước làm em bị dính toàn bộ từ mặt đến chân :(. Cũng chỉ dám lắc đầu và tự an ủi là có thể ông ý mới lái nên quan sát không tốt.
Hôm trước đi chơi với gia đình ông bạn, trời mưa, ông bạn chiều F1 nhà ông ý nên cứ nhắm những vũng nước trên đường để phi vào cho nước bắn tung tóe. Haizz!! Em có góp ý là tao mà đi xe máy thì mày chắc chắn phải đi thay kính =))

xe thủng lốp

Xe container
Em thì thấy không chỉ là taxi đâu ạ. Có hôm em đi 2B, phía trước có ông đi 4B ngược chiều đang xi nhan rẽ, em chủ động đi chậm lại để nhường ông ý sang đường. Thế mà đường thì còn rộng mà ông ý lại cho xe phi thẳng vào cái hố nước làm em bị dính toàn bộ từ mặt đến chân :(. Cũng chỉ dám lắc đầu và tự an ủi là có thể ông ý mới lái nên quan sát không tốt.
Hôm trước đi chơi với gia đình ông bạn, trời mưa, ông bạn chiều F1 nhà ông ý nên cứ nhắm những vũng nước trên đường để phi vào cho nước bắn tung tóe. Haizz!! Em có góp ý là tao mà đi xe máy thì mày chắc chắn phải đi thay kính =))
Cái này hôm tết em cũng vừa dính 1 phát với bác xe tải may là đường nhựa nước mưa nên không bẩn lắm :D

cwise

Xe container
Em thấy lái xe của taxi group, mai linh group còn tạm đc chứ hẵng khác toàn cho thuê bộ đàm nên chạy như ăn cướp. Không tin, các cụ xuống mấy bến gia lâm, giáp bát, lương yên, ... xem thử.
Xin chia nỗi bực với khổ chủ, em đi đường HN chẳng dám hạ kinh bao giờ, hiếm lắm, chỉ một tí gọi là lúc khởi động nếu để lâu cho bay hết mùi nhưng phải là đường khô sạch. Taxi cũng có đẳng cấp, bễn xe và khách sạn nó khác nhiều lắm.

HoaLeDuc

Xe tải
Thể nào cũng vứt cái trần xe đi :D trần xe chỉ được dùng khăn thôi, động bàn chải vào là vứt đi không bao giờ khắc phục được cho đến khi thay trần mới
Í kiến của kụ thì chuẩn rồi ạ ... E cám ơn kụ :D

dibonhinxe

Xe đạp
Chia buồn cùng cụ, em cũng một lần bị ở Nguyễn Phong Sắc định đuổi theo để nện nó nhưng nghĩ lại mình là Ofer nên lại thôi
Kụ mồm to nhỉ TAXI cũng dam bẩy loại TAXI . Kứ đuổi theo lên đi xem thằng nào ăn thằng nào . giỏi ngồi nhà sủa thôi à 3:-O

calibrationwater

Xe điện
Em không vơ đũa cả nắm đâu nhưng xin lỗi mấy kụ of - taxi nhà mình em xin được kết luận là phần đông mấy thằng chạy taxi là vô văn hóa nhất quả đất b-(

Chả là vừa lúc nãy thôi, 22h em có việc phải đi qua 1 đoạn đường 70 (Ngã tư Tô Hiệu, Phùng Hưng Hà Đông).

Chán cảnh suốt ngày phải kín cửa cao tường bật điều hòa + lấy gió trong, em tranh thủ lúc đường vắng ít bụi hạ kính xuống để tận hưởng một ít khí trời (Tai đoạn này buổi tối lúc nào cũng rửa đường các kụ ạ) ~X(

Đi được một đoạn thì thôi rồi .... Đang đi chậm lại để tránh cái hố nước thì E quan sát thấy một thằng Taxi nháy 4 5 phát pha ...

Linh cảm thấy sắp có chuyện e đưa ngay tay ra kéo cái lẫy để đẩy kính lên thì đệch mẹ nó không kịp ... Kết quả là Bụp một phát:

- Dính nước từ đầu đến cổ.
- Mặt trong kính lái lốm đốm những hạt mầu nâu
- Trần xe bên trong cũng dính

Em xin thề là chắc chắn thằng Taxi nó nhìn thấy cái vũng nước và nhìn thấy e đang đi chậm lại để tránh mà nó vẫn phi qua. Em xin hỏi các cụ là thằng chó đấy nó thuộc hệ gì? có phải hệ súc vật không ạ. Với nhân tiện e xin hỏi là cái trần xe bị bẩn thì e xử lý ra sao đây vì lúc đi về mới kiểm tra nên nó cũng khô rồi ạ ... Hix
Đôi khi lái tắc xi thiếu quan sát ! nói như cụ vũng nước đấy chắc to lắm, và lỗi là ở bobj quản lý , hạ tầng quá lởm ...

vietran

Xe ba gác
Cũng lưu ý khi đi về quê
Nếu vô văn hóa như chú taxi kia thì sẽ có ngày phi về quê bắn nước vào hết quán nc, lúc ấy giai làng nó đuổi có chạy đằng giời, tan xương nát thịt là chắc

vietran

Xe ba gác
Cụ đi 4 bánh còn đỡ đấy, 2 bánh thì nó cho tắm luôn :(. *** bọn này còn có trò dừng đón trả khách giữa đường ức chế vãi ***.
Ờ, cứ đứng tơ hơ giữa đường như bố giời. Đến lúc xe nó phang vào thì mặt lại tái dại