[Thảo luận] ... Đúng là mấy thằng Taxi ...

HoaLeDuc

Xe tải
tình huống này cụ chủ thread lên kêu ca 1 tý là tại cái vũng nước, cũng tại cụ chủ mở cửa kính ko may gặp cái taxi no ko tránh vũng nước. gọi là đen 1 tý. chưa j đã chửi taxi kinh quá. e cũng hay đi taxi và nhận thấy taxi các hãng lớn lái khá ok và lịch sự. taxi dù thì thiếu văn hóa hơn. theo e nghĩ tình huống có cái vũng nước thôi mà ko kiềm chế cũng có thể đánh nhau to đấy
Kụ góp ý cũng có í đúng ... #:-s

thaonokia

Xe máy
Em thấy lái xe taxi 10 chú thì đến 9 chú luyện tay lái . Nếu ai lái xe cẩn thận nhìn thấy taxi thì ức chế lắm .

Doang

Xe tải
Nhà cháu cũng thấy mấy thằng ít tuổi ở quê lên làm cửu vạn ở kho công ty cháu. Làm được một thời gian rồi đi học lấy cái bằng chuyển ra chạy taxi. Thỉnh thoảng về kho chơi với đồng nghiệp cũ thì phóng xe tít mù vào sân ,mặt vênh lên như là mình xe của mình vậy -->nhìn phát ghét. Sáng nay trên đường Cầu Giấy cháu cũng tí húc mít 1 thằng taxi (cháu đi 2 B và tốc độ khoảng gần 40km/h), đang đi sau thằng taxi tự nhiên nó phanh khựng lại để đón khách làm cháu bất ngờ may mà phản ứng kịp. Theo nhận xét khách quan của cháu thì đa phần là taxi đi rất ẩu

techcombak

Xe buýt
đúng là taxi nhiều thằng vô văn hóa lắm. em cũng ghét

Hưng hài cốt

Xe buýt
Cụ đen quá, đỏ chắc không sao đâu =)) chia buồn cùng cụ. Em mà như cụ em đuổi bằng được em *ái vào mồm nó

MrHim

Xe đạp
chia buồn với cụ

nhatlinh1525

Xe đạp
cụ dùng axettonn cũng được
coi chừng ra màu nhé

Em không vơ đũa cả nắm đâu nhưng xin lỗi mấy kụ of - taxi nhà mình em xin được kết luận là phần đông mấy thằng chạy taxi là vô văn hóa nhất quả đất b-(

Chả là vừa lúc nãy thôi, 22h em có việc phải đi qua 1 đoạn đường 70 (Ngã tư Tô Hiệu, Phùng Hưng Hà Đông).

Chán cảnh suốt ngày phải kín cửa cao tường bật điều hòa + lấy gió trong, em tranh thủ lúc đường vắng ít bụi hạ kính xuống để tận hưởng một ít khí trời (Tai đoạn này buổi tối lúc nào cũng rửa đường các kụ ạ) ~X(

Đi được một đoạn thì thôi rồi .... Đang đi chậm lại để tránh cái hố nước thì E quan sát thấy một thằng Taxi nháy 4 5 phát pha ...

Linh cảm thấy sắp có chuyện e đưa ngay tay ra kéo cái lẫy để đẩy kính lên thì đệch mẹ nó không kịp ... Kết quả là Bụp một phát:

- Dính nước từ đầu đến cổ.
- Mặt trong kính lái lốm đốm những hạt mầu nâu
- Trần xe bên trong cũng dính

Em xin thề là chắc chắn thằng Taxi nó nhìn thấy cái vũng nước và nhìn thấy e đang đi chậm lại để tránh mà nó vẫn phi qua. Em xin hỏi các cụ là thằng chó đấy nó thuộc hệ gì? có phải hệ súc vật không ạ. Với nhân tiện e xin hỏi là cái trần xe bị bẩn thì e xử lý ra sao đây vì lúc đi về mới kiểm tra nên nó cũng khô rồi ạ ... Hix
Chia buồn cùng cụ chủ! Em thì bt em đi xe hiền lắm, nhưng thỉnh thoảng hâm hâm lên là em cũng hay ngứa mắt! :D Hôn trước trên đường Nghi Tàm tầm chiều gần 17h, rõ ràng là đường thì đông, vạch liền hẳn hoi , mà hình như lúc đó nó có khách gần đấy thì phải,thế là nó quay đầu luôn, chả cần biết mọi người ra sao, em đi ngay sau nó, em chờ cho xe nó quay ngang đường thì em tiến lên ngang xe nó thì em dừng lại ( bt e cũng ko thế đâu, chắc hôm đấy hâm):)! Em dừng lại tầm 15-20 giây , thấy cậu còi inh ỏi em cũng ko đi , nhưng thấy 2 chiều tắc quá nên em đành đi tiếp! Hy vọng lần sau chú Taxi ấy có một bài học!

HoaLeDuc

Xe tải
cụ dùng axettonn cũng được
coi chừng ra màu nhé
E không dám liều đâu ạ ... E cứ làm như kụ Vietvoiz nói là lấy khăn bông thấm nước thường lau nhẹ thôi ... Cũng gần hết rồi ... #:-s... Chỉ còn mờ mờ, dí mắt vào mới nhìn được thôi ... :>

Minhnd

Xe điện
chia buồn với bác. mấy vết bẩn trên trần nỉ kia bác dùng xà phòng thật loãng, lấy bàn chải đánh răng cũ chải nước xà phòng loãng đó lên là sạch thôi.
Em không có bàn chải cũ, dùng bàn chải mới được không cụ? (em fun tý)

dinhthang

Xe máy
Em không vơ đũa cả nắm đâu nhưng xin lỗi mấy kụ of - taxi nhà mình em xin được kết luận là phần đông mấy thằng chạy taxi là vô văn hóa nhất quả đất b-(

Chả là vừa lúc nãy thôi, 22h em có việc phải đi qua 1 đoạn đường 70 (Ngã tư Tô Hiệu, Phùng Hưng Hà Đông).

Chán cảnh suốt ngày phải kín cửa cao tường bật điều hòa + lấy gió trong, em tranh thủ lúc đường vắng ít bụi hạ kính xuống để tận hưởng một ít khí trời (Tai đoạn này buổi tối lúc nào cũng rửa đường các kụ ạ) ~X(

Đi được một đoạn thì thôi rồi .... Đang đi chậm lại để tránh cái hố nước thì E quan sát thấy một thằng Taxi nháy 4 5 phát pha ...

Linh cảm thấy sắp có chuyện e đưa ngay tay ra kéo cái lẫy để đẩy kính lên thì đệch mẹ nó không kịp ... Kết quả là Bụp một phát:

Em xin thề là chắc chắn thằng Taxi nó nhìn thấy cái vũng nước và nhìn thấy e đang đi chậm lại để tránh mà nó vẫn phi qua. Em xin hỏi các cụ là thằng chó đấy nó thuộc hệ gì? có phải hệ súc vật không ạ. Với nhân tiện e xin hỏi là cái trần xe bị bẩn thì e xử lý ra sao đây vì lúc đi về mới kiểm tra nên nó cũng khô rồi ạ ... Hix
hihihi buồn cười quá! Em là em cũng rút kinh nghiệm rồi. Ở VN không thể nào đi chậm tránh vũng nước được đâu. Em đi xe máy bị mấy phát nước đầy người vì cái tội lò dò thấy vũng nước thì tránh ra đi chầm chậm bên cạnh, ai dè mấy bác đi oto cứ phóng tít qua. Chỉ khổ thân em đi không đặng mà về cũng không thể!

Kết luận là nói không với đi chậm khi gần vũng nước! CỰC KỲ NGUY HIỂM =))

commander

Xe điện
Cụ chủ đen quá, em xin chia bùn ợ. Em cũng chả có cảm tình nào với mấy ông taxi đi bố láo, bố lếu.

Năm ngoái em đang chạy 2 bánh từ Chùa Bộc sang Tây sơn - Nguyễn Trãi, gặp phải đèn đỏ nên cố chạy thẳng lên Thái Hà rùi để quoẹt lại, đi trước cũng là 1 cụ đi xe máy, gặp phải tối hôm trước trời mưa, đoạn phân làn phía bên kia còn vũng nước to đùng, đang ngon trớn thì 1 thằng taxi đầu Thái Hà phi lại, cụ 2 bánh đi trước em dính đạn ươt như chuột, em cũng dính 1 tí, cay quá em phi lên rùi quoẹt lại, vừa lúc đèn đỏ thằng kia dừng lại, cụ 2 bánh kia thì lùi lại 1 đoạn, em thì đã quay lại sang bên kia, mở cửa lôi nó ra tát cho mấy phát, đồng thời được cụ 2 bánh kia tổng sỉ vả cho 1 trận, thằng bé mặt xanh không còn giọt máu :D

VuQuangHieu

Xe tải
Taxi toàn thế cụ ạ, chậm chân thì kiếm được ít hơn nên liều và ẩu lắm. Nhiều khi em chứng kiến mà thấy ái ngại cho những khách ngồi trong xe khi thấy taxi phóng ẩu quá

czechonline

Xe điện

Cái này cụ phải réo gọi tổ tông thằng # ra mà chửi vì cụ đóng đủ các loại phí nhưng chỉ được hưởng những con đường ổ trâu ổ voi chứ chú taxi em nghĩ cũng vô tình thôi chứ ko cố ý .

dinhduc2011

Xe tải
đi ra ngoài mà tức như vậy thi mệt lắm cụ a thôi cụ hạ hỏa đi

ccasanova

Xe tải
e nói thật chứ taxi thì 100 người có đến 90 ông đi láo đi ẩu. Nhiều khi đi đường mình đi rất đúng làn, k len sang làn xe máy thì cứ mấy bố taxi phi thật lực vào, chen lên như sợ ai cướp mất đường....
mà cũng vì 1 phần taxi đi láo nên dẫn đến tâm lý lái xe nhiều người cũng đi ẩu theo

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ sai
Vì sao cụ tranh vũng nước ?

xaunhatxahoi

Xe điện
Chaus cũng chả ưa cách lái xe của taxi nhưng vápf đây khác gì các cụ a dua để chửi