[Funland] Đúng là lởm.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Bực mình thật các bác ạ!
Bọn nhà mạng Vietl quá lởm và loằng ngoằng. Nhân viên thì láo.Dịch vụ như bố đời.
Chả là ông ,bà cụ nhà em dùng cái homephon không dây,lần trước hỏng pin,đi ra tận cửa hàng mua pin thì kêu abc...phải đợi chờ,cuối cùng em phải mua nguyên con máy mới. Được tháng hôm rồi lại hỏng sim. Gọi CSKH thì hứa là trong 24h sẽ hỗ trợ đổi sim tại nhà. Chờ hoài chả thấy đứa nào. Nay call lên thì nv kêu chưa tiếp nhận thông tin,nói vòng vo,em tức nói to tiếng và hỏi dồn là sử lý ra sao. Nó dập mẹ máy. Em gọi lại thì đứa khác lại yêu cầu giữ máy chờ 5p. Chờ xong kêu không giải quyết,phải giấy ủy quyền cho người đem ra đại lý....rồi cài đặt cái nọ cái chai để khai báo...dcm mình mất tiền mà như vậy. Cáu quá đập cmn cả điện thoại đi rồi.
Tiện đây các bác cho em hỏi máy homephone dùng mạng nào tốt? Hoặc cụ già thì dùng cách gì cho đơn giản và đỡ phức tạp.
Em cảm ơn!
Thề từ giờ cạch hết những thứ liên quan đến vietel. Bọn bố láo,không tôn trọng khách hàng. NvCSKH thì như bố đời!

Update:
Báo cáo với các bác! Cuối cùng thì từ lúc em post bài đến hiện tại. Sim đã được thay thế. Chỉ mất dữ liệu. 1 bạn quản lý tên Linh đã liên lạc và tác động với các bạn có trách nhiệm hỗ trợ đổi sum tại nhà cho em. Phí là 25k.
Khi nhân viên đến và bạn Linh liên lạc,em cũng có lời xin lỗi vì bức xúc mà to tiếng,cũng cảm ơn cá nhân các bạn!
Mong thớt này cứ giữ lại cho mọi người tham khảo.
Mình làm đúng,yêu cầu đúng quyền lợi của mình thôi!

Chỉnh sửa cuối:

HeoQuay66

Xe tăng
Bực mình thật các bác ạ!
Bọn nhà mạng Vietl quá lởm và loằng ngoằng. Nhân viên thì láo.Dịch vụ như bố đời.
Chả là ông ,bà cụ nhà em dùng cái homephon không dây,lần trước hỏng pin,đi ra tận cửa hàng mua pin thì kêu abc...sợi chờ,cuối cùng em phải mua nguyên con máy mới. Được tháng hôm rồi lại hỏng sim. Gọi CSKH thì hứa là trong 24h sẽ hỗ trợ đổi sim tại nhà. Chờ hoài chả thấy đứa nào. Nay call lên thì nv kêu chưa tiếp nhận thông tin,nói vòng vo,em tức nói to tiếng và hỏi dồn là sử lý ra sao. Nó dập mẹ máy. Em gọi lại thì đứa khác lại yêu cầu giữ máy chờ 5p. Chờ xong kêu không giải quyết,phải giấy ủy quyền cho người đem ra đại lý....rồi cài đặt cái nọ cái chai để khai báo...dcm mình mất tiền mà như vậy. Cáu quá đập cmn cả điện thoại đi rồi.
Tiện đây các bác cho em hỏi máy homephone dùng mạng nào tốt? Hoặc cụ già thì dùng cách gì cho đơn giản và đỡ phức tạp.
Em cảm ơn!
Thề từ giờ cạch hết những thứ liên quan đến vietel. Bọn bố láo,không tôn trọng khách hàng. NvCSKH thì như bố đời!
Dịch vụ ở mình e thấy nó vẫn chưa xứng với giá. Khách hàng mà như đi ăn xin

keyon

Xe tăng
Cụ già rồi mua cái mũ ni che tai lại đỡ phải nghe chuyện không ưng ý, nghĩ nhiều tăng xông lại khổ.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Còn phơm với cụ là mạng Vịt teo làm ăn như lon coca

Honghen2008

Xe container
Uốn vài cốc đến nói chuyện nó thấy mùi là giải quyết ngay. Đỡ phải to tiếng🤦🏻‍♂️

xuantien_mobis

Xe lăn
Mua cái này lắp sim di động vào cho các cụ ạ, pin cả tháng
T29E0mXl4OXXXXXXXX_!!357740012 (1).jpg

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Không có ghi âm khó phán lắm!
Vietel em đánh giá nhân viên nhẹ nhàng và nhiệt tình :)
Công ty em vẫn đang dùng homephone, vì chỗ ấy không kéo được dây, của viettel, chả thấy có vấn đề gì đáng phàn nàn :D
Nhiều khi dễ tính 1 xíu đi cho cuộc sống nó nhẹ nhàng, không ai đúng 100% cả.

huycannhinho

Xe tải
Bực mình thật các bác ạ!
Chả là ông ,bà cụ nhà em dùng cái homephon không dây,lần trước hỏng pin,đi ra tận cửa hàng mua pin thì kêu abc...phải đợi chờ,cuối cùng em phải mua nguyên con máy mới. Được tháng hôm rồi lại hỏng sim. Gọi CSKH thì hứa là trong 24h sẽ hỗ trợ đổi sim tại nhà. Chờ hoài chả thấy đứa nào. Nay call lên thì nv kêu chưa tiếp nhận thông tin,nói vòng vo,em tức nói to tiếng và hỏi dồn là sử lý ra sao. Nó dập mẹ máy. Em gọi lại thì đứa khác lại yêu cầu giữ máy chờ 5p. Chờ xong kêu không giải quyết,phải giấy ủy quyền cho người đem ra đại lý....rồi cài đặt cái nọ cái chai để khai báo...dcm mình mất tiền mà như vậy. Cáu quá đập cmn cả điện thoại đi rồi.
Em cảm ơn!
Mua cái máy cho người già đó bác
Phím bấm to, nghe gọi rõ ràng
Chỉ nghe gọi
Người già dùng là okie
Nhà em dùng cái đấy của ZTE mua 2 năm rồi, dùng khá ổn

nguyendung4987

Xe tải
vịt teo giờ có a H làm to chống lưng

longkaca

Xe tải
VT giờ thị phần nó to, doanh thu nhiều mảng, đánh ra nhiều nước, nên dịch vụ trong nước phần đc phần ko, mình có cái sim sài hơn chục năm, ngày xưa công ty cũ đăng kí, sau này chuyển đổi công ty mấy lần, ra cửa hàng kêu chuyển đổi về chính chủ đều không được, bắt về công ty cũ đăng kí xin xác nhận, mịa công ty cũ nó giải thể,nghỉ từ lâu lắc giờ xác nhận ở đâu, trong khi hàng tháng mình vẫn là người trả cước đều

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Mua biếu các cụ cái máy số to dành cho người già ấy, đèn pin & radio không cần tai nghe đủ cả. Mua cái sim gắn vào là xong. Nhanh gọn.
Chắc thế thôi. Căn bản các cụ có bạn bè gọi hỏi thăm,giờ đổi số các cụ không thích. Chứ di động em dư vài chiếc luôn. Khổ,người già là vậy đấy.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
VT giờ thị phần nó to, doanh thu nhiều mảng, đánh ra nhiều nước, nên dịch vụ trong nước phần đc phần ko, mình có cái sim sài hơn chục năm, ngày xưa công ty cũ đăng kí, sau này chuyển đổi công ty mấy lần, ra cửa hàng kêu chuyển đổi về chính chủ đều không được, bắt về công ty cũ đăng kí xin xác nhận, mịa công ty cũ nó giải thể,nghỉ từ lâu lắc giờ xác nhận ở đâu, trong khi hàng tháng mình vẫn là người trả cước đều
Ghét thật.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
vịt teo giờ có a H làm to chống lưng
Chống giời mà làm ăn kiểu này thì mong có ngày sập đê cho đỡ ghét.
Chả đâu như ở mình,mất tiền mà như đi xin,lúc dụ khách dùng dịch vụ thì...ngon,ngọt lắm. Dính vào mới biết.