[Funland] Đúng giá niêm yết !

xukthal

Xe lăn
Vâng. Cụ làm việc thật khoa học và ngăn nắp. Sổ công tác mà ghi số mắm tép thì đúng chuẩn người đàn ông gia đình đấy!
Mợ thấy chỗ mắm em.để trên bàn bếp như ảnh là đủ hiểu rồi nhá L-)

Chip2Beo

Xe tải
Khoảng 2006-2007 đội công ty em rủ nhau đi Sầm Sơn, trưa vào sớm cả bọn ra bãi biển chờ nhận phòng, uống nước dừa bị chặt chém thôi rồi, sau có lão ở Thanh Hóa ra mua thì giá khác, rẻ hơn hẳn - đến khi vào nhận phòng thì tăng giá hơn vì đông khách => cả đoàn quay xe ra Quất Lâm nghỉ

Sau đợt đó, em không có ý định quay lại SS Thanh Hóa. Đi công tác vào cũng ăn quanh quanh trong thành phố, chọn các quán to to có thương hiệu. Thực sự không đáng bao nhiêu nhưng cảm giác bị lừa rất bực

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Eo, nhìn bêu rếu thâtj. Nhẽ niêm yết giá 60k và làm tử tế thì ko ai thắc mắc. Biển SS chả có gì, nhà em thường chạy thẳng Hà Tĩnh, Quảng Bình chứ đến 15 năm rồi ko vào SS.

PenII

Xe buýt
30 năm bán thế thì có nghĩa là 30 năm bán chặt chém, cả khu phố bán như thế nghĩa là cả thành phố đó phải xem lại , ở đâu không có khách , 10 ng nói chặt chém bỏ nhưng 50% nói cách làm du lịch có vấn đề thì là có vấn đề thật. Ah mà thôi giải quyết gì đâu

custardapple

Xe buýt
Cụ lập luận chán thấy mẹ luôn :)) đây là thịt lợn và bún chả nó phổ biến lắm, bán kiểu bố láo ăn cắp 10 người nhìn cả 10 người công nhận vừa đắt vừa điêu rồi mà vẫn cố cãi :))
Lâu nay ở đó họ bán thế, chủ quán nói rõ rồi và họ có nói cho khách. Cụ đừng lấy giá bún ở đầu ngõ nhà cụ ra so.

Ko khéo là Phó chủ quán cũng nên :))
Dễ phó thường trực hoặc cuyền chủ quán rồi chứ người thường ai lại tư duy thế bao giờ :))
Em nghĩ cụ có thể là share holder ! Kk
Em không phải như mấy cụ chụp mũ thì các cụ làm con em nhé 🙂

vuha2107

Xe tải
Khoảng 2006-2007 đội công ty em rủ nhau đi Sầm Sơn, trưa vào sớm cả bọn ra bãi biển chờ nhận phòng, uống nước dừa bị chặt chém thôi rồi, sau có lão ở Thanh Hóa ra mua thì giá khác, rẻ hơn hẳn - đến khi vào nhận phòng thì tăng giá hơn vì đông khách => cả đoàn quay xe ra Quất Lâm nghỉ

Sau đợt đó, em không có ý định quay lại SS Thanh Hóa. Đi công tác vào cũng ăn quanh quanh trong thành phố, chọn các quán to to có thương hiệu. Thực sự không đáng bao nhiêu nhưng cảm giác bị lừa rất bực
Trước cụ 10 năm, công ty em cũng đi nghỉ SS. Mấy ae vào quán hát bị các e nó khui nước uống cho nhẵn cả ví.😅

river8x

Xe buýt
Theo ý các cụ thì đĩa bún phải 5 chả, thế thì suất ở đó phải 50k.
Vậy nhưng nhiều khách họ chỉ nhu cầu bún 2 chả 35k thì sao, lâu nay họ vẫn bán như vậy họ cũng niêm yết rồi? Nếu cần thì gọi thêm chả, quán họ bán cũng chỉ 5k/ 1 chả thêm thôi mà.
Có ông nào đi chơi đi du lịch mà lại chỉ có nhu cầu ăn bún với 2 cái chả ko? Chẳng qua là đã lỡ vào quán rồi, lỡ gọi ra rồi thì thôi tặc lưỡi cho qua. Chứ nhìn cái đĩa bún với 2 cái chả kia giống đồ bố thí cho người qua đường hơn là đồ ăn phục vụ khách du lịch. Làm ăn kiểu lươn lẹo, ko có đạo đức nghề nghiệp tí nào

Dan du an

Xe ba gác
Cụ lập luận chán thấy mẹ luôn :)) đây là thịt lợn và bún chả nó phổ biến lắm, bán kiểu bố láo ăn cắp 10 người nhìn cả 10 người công nhận vừa đắt vừa điêu rồi mà vẫn cố cãi :))
Nhìn thế này mà nhiều ông bênh được thì đến chịu, nếu đĩa bún chả ra gì phải 50k. Nếu nhà hàng điều hoà mát sun chim, gái phục vụ xinh xắn thì âu cũng là hợp lý, cái quán đến cái biển nhìn còn nhếch nhác bán như thế. Còn nếu các cụ bảo phía Bắc này toàn thế thì cháu nghĩ cũng đúng vì mùa du lịch họ chỉ có mấy tháng, cả năm họ không bán gì được. Đi du lịch các cụ chấp nhận đi, mang theo thùng lương khô mà ăn hoặc ở khách sạn nào nó có ăn sáng luôn

phuongmit

Xe cút kít
Lâu nay ở đó họ bán thế, chủ quán nói rõ rồi và họ có nói cho khách. Cụ đừng lấy giá bún ở đầu ngõ nhà cụ ra so.

Em không phải như mấy cụ chụp mũ thì các cụ làm con em nhé 🙂
Khứa dễ tính như này thì HTT vẫn sẽ còn nhiều dư địa viết tiếp những huyền thoại đi vào lòng đất ;))

custardapple

Xe buýt
Khứa dễ tính như này thì HTT vẫn sẽ còn nhiều dư địa viết tiếp những huyền thoại đi vào lòng đất ;))
Giai thoại đi vào lòng đất kiểu này thì đầy. Giữa đất thổ đu em để xe bên đường có thằng cha căng chú kiết ra đòi 50k có ai nói gì? Củ khoai 80k?
Chỗ đĩa bún 35k này cụ hy vọng họ bán giá bao nhiêu? 20k hay 15k? Nực cười :P

phuongmit

Xe cút kít
Giai thoại đi vào lòng đất kiểu này thì đầy. Giữa đất thổ đu em để xe bên đường có thằng cha căng chú kiết ra đòi 50k có ai nói gì? Củ khoai 80k?
Chỗ đĩa bún 35k này cụ hy vọng họ bán giá bao nhiêu? 20k hay 15k? Nực cười :P
E k hi vọng nó bán 15 hay 20k nhưng bán 35k thì nên làm ăn cẩn thận, đừng kiểu chó ! vào nồi như thế ai cũng thấy khó coi :)) vụ khoai 80k HN xử phát 1 luôn rồi cụ k theo dõi à :)) còn gặp khứa vừa dễ bảo vừa dễ dãi như cụ thì bọn lừa nào cũng vỗ đùi đen đét

Truns176

Xe tải
Sao giờ nhiều người đi du lịch mà vẫn quan tâm ăn uống thế nhỉ.
Đi tham quan, ngắm cảnh, thư giãn, ăn cái bánh mỳ cũng được chứ sao.
Nhiều người đi nghỉ mát chỗ này chỗ kia chả hỏi nơi nào đáng đi xem, chỉ hỏi nên ăn gì. Chả nhẽ nơi đang sống không có gì để ăn.
Du lịch với em là đi ăn chơi, tức là ăn + chơi.
Đi đến đâu ăn đồ ở đó, mỗi nơi có 1 cách chế biến, đặc trưng riêng, có hay, có dở, có hợp,.... nhưng nó là trải nghiệm cụ ạ.
Chắc nhà cụ đi chơi cứ cơm nắm bánh mì ạ?

Truns176

Xe tải
Báu đúng giá niêm yết: niêm yết 35 k thì thu thu 35 k ( bát bún) thế chai bia ken nó niêm yết 250k thu 250 k cũng là đúng niêm yết à???
Nếu chai bia nó niêm yết 250k thì cụ có quyền ko uống. Trường hợp này là cụ gọi chai bia 20k, nhưng nó là chai 100ml do quán tự đóng. Cụ hiểu chứ?

Truns176

Xe tải
Bố láo, mời ông lên Bún chả ngõ Yên Thế, 35k ăn ợ thịt lên cổ nhé còn trung bình suất 35k tại các hàng bún chả vỉa hè thì ít nhất có 5 viên chả băm hoặc 3 viên chả băm cộng với chả miếng
Cái nick nó thế cụ còn đôi co làm gì.

XPQ

Xe cút kít
Có lẽ lại mấy đứa bốt cái ảnh vui rồi con cải nào đó xào lại câu viu thôi.

Đúng là những chỗ tụ điểm cũng nguy hiểm về mặt mua bán. Nhưng chả đứa nào làm kinh doanh mà làm hàng như thế, tiền đâu mà giả thuê cửa hàng. Mà cũng không đứa đi ăn nào nhận phần ăn như thế trừ khi bị bịt mắt.

Truns176

Xe tải
Thế đi máy bay ăn một gói mỳ úp thêm mấy miếng thịt lèo tèo giá 60k hay cốc coffee gói hòa tan giá 30k thì chả thấy ai lên tiếng cả nhỉ.
Hôm sau em chụp ảnh rồi đưa lên FB xem công đồng phản ứng ra sao?
Ối ồi, mang SS so với SB thời kinh dồi, kinh dồi. Chả phải tự dưng lại có cái tiếng xấu bẩn bựa đâu. Lo mà gột cho sáng chứ ngồi đấy mà so cả đo.