[Thảo luận] Dừng đèn đỏ trước đường sắt cắt ngang

HondaCRZ

Xe đạp
Chào các cụ, em xin mạn phép đưa một vấn đề khá phổ biến là khi có đèn đỏ ở đường tàu ngang đường bộ nhưng nhân viên gác barrie chưa kéo barie nên có rất nhiều xe qua , kể cả 4B. Trong trường hợp này em thấy không đi cũng dở mà đi thì vi phạm , mất an toàn.
Các cụ cho ý kiến

manchupdidong

Xe hơi
tốt nhất là nên dừng

Nhanh đc tí có làm gì đâu

Kenket

Xe điện
Nên dừng cụ ạ, đèn đỏ chuông reo rồi mà vẫn cố lách barie để rướn qua đường ray thì hiểm họa khôn lường !
Đừng vì nhanh vài giây rồi phải trả giá bằng tính mạng mình và người khác.

hdq

Xe buýt
tốt nhất là nên dừng

Nhanh đc tí có làm gì đâu
người ta có câu: Hãy là người tiêu tùng thông thái
Nên dừng cụ ạ, đèn đỏ chuông reo rồi mà vẫn cố lách barie để rướn qua đường ray thì hiểm họa khôn lường !
Các cụ chưa hiểu ý cụ chủ rồi. Ở đây có vấn đề xảy ra là trước khi tàu đến khoảng 5 phút đèn chỗ chắn tàu đã nháy đỏ loạn lên rồi, phải khi tàu gần đến (còn khoảng 30") thì nhân viên mới ra kéo barie. Nếu các cụ dừng khi đèn nháy đỏ thì tắc hết cả đường ợ.

cokinparis

Xe hơi
Có lần em gặp 1 tình huống rất nguy hiểm ở đoạn QL3 giao với đường tàu (ở Đông Anh). Đèn đỏ, chuông kêu, barrier kéo xuống rồi nhưng các bác 2 bánh vẫn cứ cố lách qua; có một ông 2 bánh chở đồ nặng, lách qua đến giữa đường ray thì chết máy, cuống quá cũng chẳng đề, chẳng về số được, nhân viên đường sắt và người dân vội vàng qua bê *** xe của ông ý qua hộ. Vài giây luống cuống ở đấy nữa là toi mạng! Chả hiểu vội vàng cái gì hay là ý thức quá kém.

huongchip

Xe tải
Đã có rất nhiều trường hợp "Cố quá thành quá cố" rồi đấy, suôn sẻ thì ko sao, ví dụ đang qua chết máy chẳng hạn, kẹt bánh xuống đường tàu chẳng hạn.....1001 lý do dẫn đến mất an toàn, lúc đó thường cà cuống ko thể kiểm soát được tình hình.....

ngaynha

Xe tăng
Các cụ chưa hiểu ý cụ chủ rồi. Ở đây có vấn đề xảy ra là trước khi tàu đến khoảng 5 phút đèn chỗ chắn tàu đã nháy đỏ loạn lên rồi, phải khi tàu gần đến (còn khoảng 30") thì nhân viên mới ra kéo barie. Nếu các cụ dừng khi đèn nháy đỏ thì tắc hết cả đường ợ.
Về nguyên tắc nó kêu trc 5 phút là phải rồi, và về nguyên tắc thì nhân viên gác cũng phải kéo chắn tàu xuống ngay, chứ k phải còn khoảng 30'' đâu. Còn 30'' thì chết nhiều lắm ấy cụ nhé :))

HondaCRZ

Xe đạp
Có lần em gặp 1 tình huống rất nguy hiểm ở đoạn QL3 giao với đường tàu (ở Đông Anh). Đèn đỏ, chuông kêu, barrier kéo xuống rồi nhưng các bác 2 bánh vẫn cứ cố lách qua; có một ông 2 bánh chở đồ nặng, lách qua đến giữa đường ray thì chết máy, cuống quá cũng chẳng đề, chẳng về số được, nhân viên đường sắt và người dân vội vàng qua bê *** xe của ông ý qua hộ. Vài giây luống cuống ở đấy nữa là toi mạng! Chả hiểu vội vàng cái gì hay là ý thức quá kém.
Barie chuẩn bị kéo thì đương nhiên là em sẽ dừng lại rồi cụ ạ, nhưng ở đây barrie chưa kéo mà nv cũng không thấy đâu cụ ạ

HondaCRZ

Xe đạp
Cụ hdq nói chuẩn ý em đấy ạ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Giờ đi qua đường sắt ghê bủ mợ, nhỡ cái nhân viên quên đóng chắn thì bủ mợ.
Nhớ khoảng 2 năm trước dưới Ba La đường QL6 giao với đường sắt quên không đóng chắn làm mấy mạng ra đi

gameover1107

Xe tăng
ở cái đường trường chinh mà dừng ngay khi đèn báo thì tắc đến tận ngã 4 sở mất :v

HondaCRZ

Xe đạp
ở cái đường trường chinh mà dừng ngay khi đèn báo thì tắc đến tận ngã 4 sở mất :v
Nếu xxx cạp nong quả này thì không cãi được đúng không cụ ơi, vì đã đèn đỏ rồi mà. Em không biết liệu có xxx nào cạp nong quả này chưa nên đưa cái này ra để các cụ chia sẽ kinh nghiệm ạ. Có thế là ở chỗ khác tương tự

crane car

Xe tải
Chả nhanh hơn được bao nhiêu, cụ cứ dừng lại cho an toàn, ai thích vượt cụ cứ mời lên trước

CHIANTHI

Xe tăng
Cụ nào biết về tín hiệu đường sắt thì chỉ giáo cho AE với , theo em hiểu thì nó cũng có giai đoạn chuẩn bị ( đèn đỏ nhảy loạn xạ ) nhân viên chuẩn bị đóng chắn , còn khi nó đỏ hẳn thì đóng chắn . Em nghị nhân viên họ chẳng dại mà linh động để thêm nếu có gì xảy ra thì ăn đủ .

cokinparis

Xe hơi
Barie chuẩn bị kéo thì đương nhiên là em sẽ dừng lại rồi cụ ạ, nhưng ở đây barrie chưa kéo mà nv cũng không thấy đâu cụ ạ
Thế thì cụ đi chậm, ngó trái ngó phải cẩn thận rồi mới vượt qua (khi chỉ có chuông). Còn khi đèn đã đỏ rồi thì phải dừng lại chứ, dại gì.

anhtho

Xe ngựa
Chính xác cụ ạ. Cứ có trạm barier là ta chỉ cần theo trạm thôi. Barier chuẩn bị hạ thì ta dừng, chứ mới đèn đỏ mà dừng em e rằng bị xe sau ủn mít mất.

pnew

Xe điện
Cụ nào biết về tín hiệu đường sắt thì chỉ giáo cho AE với , theo em hiểu thì nó cũng có giai đoạn chuẩn bị ( đèn đỏ nhảy loạn xạ ) nhân viên chuẩn bị đóng chắn , còn khi nó đỏ hẳn thì đóng chắn . Em nghị nhân viên họ chẳng dại mà linh động để thêm nếu có gì xảy ra thì ăn đủ .
Đèn tín hiệu đường sắt có hai loại này và đỏ đều phải dừng.
"9.5.2. Loại đèn hai màu xanh và đỏ không nhấp nháy dùng để điều khiển giao thông ở những nơi giao nhau với đường sắt, bến phà, cầu cất, dải cho máy bay lên xuống ở độ cao không lớn v.v... Đèn xanh bật sáng: Cho phép các phương tiện giao thông được đi. Đèn đỏ bật sáng: Cấm đi. Hai đèn xanh và đỏ không được cùng bật sáng một lúc;

9.5.3. Loại đèn đỏ 2 bên thay nhau nhấp nháy nơi giao nhau với đường sắt, khi bật sáng thì mọi phương tiện phải ngừng lại và chỉ được đi khi đèn tắt. Ngoài ra để
gây chú ý, ngoài đèn đỏ nhấp nháy còn trang bị thêm chuông điện hoặc tiếng nói nhắc nhở có tàu hỏa."