[Funland] Đừng coi thường tụi trẻ

wildcat74

Xe điện
Đối với lớp trẻ bây giờ ko có những khái niệm mặc nhiên đúng mà phải giáo dục chúng nó. Cũng ko thể nói “tao đẻ ra mày”…

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nay cu con nhà em tựu trường về (THPT) lầm bầm:
Toàn chém gió
Thấy lạ em hỏi sao nó bảo
Nay em đi tựu trường, ngồi dưới trời nắng, nghe một ông khoe là làm hiệu trưởng ba trường THPT, giám đốc cty cung cấp thiết bị trường học, đồng thời là một diễn giả nổi tiếng ở hn, nói chuyện về sự thành công trong cs, bố để em xem ông ấy ntn
Sau 10p,ông nhõi xuống bảo :chém gió toàn phần bố ạ
Em bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng
Nhưng thâm tâm em nghĩ,, các ngài đi diễn thuyết cũng lên lưu ý rằng bọn trẻ giờ nó cũng ko dễ là đối tượng để các ngài chém quá đà đâu ạ
P/s ở nhà em cu út toàn xưng em với bố mẹ :D
Hix...tí thù chửi....nếu không đọc hết tới giòng cuối.
Thế hỏi nhỏ chút...chắc bố,mẹ thế nào đó con nó mới xưng em chứ nhỉ? Còn nếu không thế nào thì hẳn là em với Cậu,Mợ chứ.

Covid2021

Xe buýt
thời đại internet chúng nó search 1 nhát là ra ngay cái đống ông nói là chém gió, mà nhận ra xong là chúng nó rất coi thường và mất niềm tin vào mấy diễn giả trường mời về :D , tụi choai choai này cứ phải cẩn thận ko thì chúng nó dễ nhiễm cái trend cách mạng màu lắm :))

beSuSu

Xe điện
Ăn nhau chỗ phân tích sai chỗ nào chứ ngồi có khi chả hiểu cũng phán câu: toàn chém gió thì trẻ con cũng nói đc.

sskkb

Xe điện
Em cũng ngạc nhiên, rất nhiều cô chú ofers vào xỉ vả thằng bé :(
Hãy coi đó là tự do đi cụ.
1 thằng bé được tự do nói ra những gì nó nghĩ.
Nhiều người được tự do nói ra những gì họ nghĩ.

Không nên có tiêu chuẩn kép ở đây.

phuongan

Xe điện
Bình thường mà cụ!

Xưa các cụ nhà em vẫn gọi ông bà là thầy, u - xưng em!

Giờ F1 nhà em nó cũng xưng em với em, chưa kể F1 út nó còn xưng em với "mẹ nội" nó nữa!
Trong quê nhà em, xưng "em" với mọi người lớn hơn, như xưng "con" ở ngoài bắc. Nghe thì có vẻ xa lạ nhưng quen rồi thấy gần gũi.
Và gọi bất cứ ai ngang hàng với mẹ là "dì" giống như "cô" ngoài bắc, nhưng từ "dì" nghe ngọt ngào hơn.
Cụ chủ thớt có con xưng "em" với bố mẹ, em tưởng cụ ấy quê miền trung.

HVC

Xe buýt
Chưa biết được ông diễn thuyết kia là ai, thực tế cuộc sống thành công như thế nào, nội dung thuyết trình là gì, nhưng chắc chắn ông ấy có trải nghiệm cuộc sống nhiều hơn thằng nhõi con cụ chủ thớt. Một thằng trẻ con mới vào PTTH đã coi thường người lớn, chắc gì đã là tốt. Ko biết ở nhà nó có coi lời bố mẹ ra gì ko mà cụ lên thớt khoe con kiểu này!
Ông diễn thuyết già hơn và trải nghiệm hơn bọn trẻ. Nhưng quan trọng là ông ấy nói cái gì có hợp lý ko, có đúng với xã hội ko.
Tôi còn nhớ năm bọn tôi học lớp 9, cô hiệu phó vào lớp nói 1 tiết về chính trị. Nào là bọn tư bản ác bẩn, sống ko nhân tính bị thế giới lìa xa...vân vân và nhiều cái ác. Lớn lên mới thấy nó éo phải. Ngày xưa ngu vì bố mẹ cũng ngơ nên ko biết. Giờ bọn trẻ nó tiếp xúc với xã hội văn minh nên nó biết và làm chủ được bản thân.

sskkb

Xe điện
Ông diễn thuyết già hơn và trải nghiệm hơn bọn trẻ. Nhưng quan trọng là ông ấy nói cái gì có hợp lý ko, có đúng với xã hội ko.
Tôi còn nhớ năm bọn tôi học lớp 9, cô hiệu phó vào lớp nói 1 tiết về chính trị. Nào là bọn tư bản ác bẩn, sống ko nhân tính bị thế giới lìa xa...vân vân và nhiều cái ác. Lớn lên mới thấy nó éo phải. Ngày xưa ngu vì bố mẹ cũng ngơ nên ko biết. Giờ bọn trẻ nó tiếp xúc với xã hội văn minh nên nó biết và làm chủ được bản thân.
Thế là quê cụ không bị bọn tư bản ném bom nên cụ thấy bọn tư bản không ác bẩn phải ko?
Chắc quê cụ cũng không phải là mấy nơi như Libya, Iraq, Syria, Nam Tư nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Vomoicuoi

Xe tăng
Mạng mẽo nhiều , google phát ra ngay. Nên các ông chém ko chuẩn là bọn trẻ nó bóc phốt ngay. Ngay trên cái diễn đàn vô thưởng vô phạt này , cụ nào nói sai tý ty là các ông khác đưa ra dẫn chứng ngay. Mà dẫn chứng toàn gu gồ mà ra

HVC

Xe buýt
Thế là quê cụ không bị bọn tư bản ném bom nên cụ thấy bọn tư bản không ác bẩn phải ko?
Chắc quê cụ cũng không phải là mấy nơi như Libya, Iraq, Syria, Nam Tư nhỉ?
Thôi đi ông ạ. Bọn tôi là vendor cho mấy cty bên Bắc Ninh, Bắc Giang. Thế giới phẳng rồi suy nghĩ tích cực lên.

• Vodka
Reactions: XPQ

Xe nội lước

Xe container
Nay cu con nhà em tựu trường về (THPT) lầm bầm:
Toàn chém gió
Thấy lạ em hỏi sao nó bảo
Nay em đi tựu trường, ngồi dưới trời nắng, nghe một ông khoe là làm hiệu trưởng ba trường THPT, giám đốc cty cung cấp thiết bị trường học, đồng thời là một diễn giả nổi tiếng ở hn, nói chuyện về sự thành công trong cs, bố để em xem ông ấy ntn
Sau 10p,ông nhõi xuống bảo :chém gió toàn phần bố ạ
Em bảo nó :người thành công ko nhất thiết phải nổi tiếng
Nhưng thâm tâm em nghĩ,, các ngài đi diễn thuyết cũng lên lưu ý rằng bọn trẻ giờ nó cũng ko dễ là đối tượng để các ngài chém quá đà đâu ạ
P/s ở nhà em cu út toàn xưng em với bố mẹ :D
Không coi thường các bạn đấy đc đâu.
Bê nhà em hồi lớp 2 có lần nó bảo : cô giáo dặn không ăn cổng trường , mất vs . Nhưng cô lại toàn mua cho con cô ăn ở đó.
Cô giáo gõ thước nhựa vào đầu con nhưng con về nói. Bố ý kiến với cô thì hôm sau cô lại lấy thước tự gõ vào tay xong hỏi cả lớp đây có phải đầu khộng ?
Cả lớp nói đó là tay.
Cô quay sang con. Đấy..thế mà bạn B mách bố bị cô gõ vào đầu.
Đấy . Trẻ con đôi khi nó biết nhiều hơn mình tưởng cụ a.

phohien035

Xe buýt
Cháu em mới học cấp 2, thấy nó hay bật youtube xem kênh giáo dục lịch sử gì đó. Đôi khi nó ko hiểu hỏi người lớn bất ngờ sao thế này thế kia ....Không phải ai cũng trả lời ngay và đủ để bọn nó hiểu đc. Mình cũng nên mừng là các cháu có điều kiện mở mang nên đừng có chém quá

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Túm câu chuyện lại là nội dung vẫn chỉ là cháu nó nghe dc, kể lai cho bố cháu 1 phần, và bố cháu tiết lộ tí ti nên đến 1/2 sự thật còn chả xác minh dc nên câu chuyện tít mù vòng quanh chả có cơ sở gì sất :))
Thế khả năng bố em mở thớt sau khi cắn bi thuốc lào phải hơm ;))

haitotbung

Xe tải
chả có thông tin gì để bàn luận.
đầy thứ ông bà bố mẹ dặn, thời trẻ coi thường, lớn lên mới thấm.