[Funland] Dùng bồn cầu 1 khối Caesar; Inax hay Viglacera mong các cụ tư vấn

Bồn cầu 2 hãng Euro life với UIVN cm nào dùng chưa ạ ? Cho nhận xét với

greenbanana

Xe buýt
Mới thì hàng nào cũng gần ngang nhau nhưng đồ này fai dùng lâu mố thấy loại đắt (có thương hiệu) giá trị thế nào. Có nhiều tiền thì xài toto ko nhiều tiền thì mua Inax ah. Mấy hãng khác chỉ 3-4 năm là men kém nên dễ bẩn khó cọ. Lúc này thay thì tiếc dùng thì ức chế. Cháu vừa thay cái cũ 10 năm bằng inax 696vn - 3.3 tr.

kienvinh

Xe lăn
Mua loại cao cấp của Inax là ổn. Bắt chuyến tầu bay 5 triệu khứ hồi sang Nhật mua cái toilet seat thông minh 5 triệu nữa, mà ở VN nó bán mười mấy triệu í, lại càng ổn hơn.

DONGVN

Xe tải
Em vừa mua 2 bệt liền khối Viglacera M37 1989k. Dùng ok. Trước kg có tiền mua Vi. Thì dùng Long Hầu, 20 năm nó cũng chả ố tý men nào, sau thay ruột Vi dùng mãi chả hỏng. E nghĩ cái bồn cầu thì vệ sinh xong xả nước sạch là ok, lần trc sửa nhà giúp bà chị, nghe bọn bán TBVS tư vấn, e làm 2 e cotto Thái bảo xả xoáy êm mà có êm đâu, kg vệ sing thì cũng bẩn bỏ mja....E nghĩ là phiên phiến thôi ợ! Xưa men sứ sao tốt bằng bây giờ mà bát chôn dưới đất chán chê, đào lên có ố men đâu? E thấy nhiều cụ cứ quan trọng hóa vấn đề!!! Hoặc e kg thích đổ tìên vào mấy thứ đó để khoe nên vậy....quan điểm cá nhân nhé! Đừng cụ nào vang e!

coolpix8700

Xe ngựa
Nhà em đang dùng mấy cái 1 khối Acacia Evolution của America Standart.
Bỏ qua chuyện tiết kiêm nước của nó đi thì lớp men của nó rất bền, không bị ố theo thời gian nên luôn trông rất sạch sẽ.
Nhà mua lại, khi sửa lại trước lúc về ở định thay hết mấy cái bồn cũ này thì mấy ông thợ bảo giữ lại, những cái khác không hơn được.
Em cũng chẳng dùng nắp thông manh, vì nghĩ trong toilette cố theo nguyên tắc "càng đơn giản, càng tốt". Cái bồn này cũng vậy, vì là 1 khối nên nó trơn, nhẵm, rất ít điểm để ẩm, mốc có thể bám tụ, khi vệ sinh rất nhanh và dễ dàng. Bục tắm, chậu rửa em cũng theo nguyên tắc như vậy. Hàng ngày sử dụng cũng cố không làm bắn nước xuống sàn, dùng bồn tắm kính,... nên trong toilette luôn khô ráo, không có mùi, kể cả những hôm trời nồm nhất!

tamock

Xe buýt
Với chất lượng nước như ở Hn thì ko nên dùng kiểu rửa này vì rất dễ tắc. Các cụ nên dùng cái xịt ngoài là tiện và hợp lí.
Iem có mấy bộ Viglacera na ná thế này mà xài với nước Sông Đà 5 năm rồi vẫn chạy vo vo đấy cụ. Chưa tắc.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Thứ khác em không bàn, nhưng chất men Inax không tốt cụ ạ, nhà em sắp phải thay hết Bệt, chậu, vòi Inax sau khi dùng 7 năm. Nó cũng không hỏng gì, không rò nước, chỉ là men xỉn màu và bám bẩn
Men Vigracera sau 7 năm thì nó cũng chưa xỉn cụ à, đừng nói INax... Do nguồn nước của cụ thôi

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào vào VC giao lưu với cụ 6banh nhé.
Em còn 2 căn ở dãy 22 và 23

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái đặt lên mít để ị mà cũng nâng tầm lên thành nghệ thuật, đẳng cấp kinh nhỉ :))

Nhà e dùng Ceasar Đài loan 20 năm nay men vẫn trắng như Ngọc Trinh, giờ vừa lắp Ceasar Đồng Nai nhìn trông dại dại nhưng sài 5-7 năm cũng ko phải nghĩ, giá lắp có hơn 2tr rẻ bèo ra

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em nước bên trong vành đai 1, dùng viglacera v39 men nano tầm 3 năm ố vàng bám cặn
Cọ rửa hàng tuần cụ ạ! Do nước nhiễm sắt thôi.
Cụ dùng loại mạ bạc của TBN vài trăm củ một bộ nó cũng ố.
Sứ xịn loại 1, kể cả của VN nó cũng không bị ngấm nước, lên không bị ố
Ku em họ là tổng đại lý sứ vệ sinh ở Cát Linh. Cụ nào thắc mắc lên đó nó chỉ cho

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Sứ nó nhiều loại. Chất lượng được tính bằng độ bóng bề mặt. Chỉ thợ chuyên mới biết. Lởm khởm bị lừa như thường
Phụ kiện có ba loại:
Hàng chính hãng xịn
Hàng hãng fake ( xưởng lớn ở HY làm, cũng khá tốt, chất lượng tầm 80%)
Hàng tàu nhái, thường rẻ 5-10 lần

Nhiều bác đi mua, nó nhét cho một đống ốc vít sắt, tưởng rẻ về lắp vài hôm nó rỷ nước, tháo ra cũng không được, vỡ cả sứ
Xịn nó phải là đồng, kẹp đỡ i nox hết nhé, mà đồng với inox nó còn mấy loại, xịn hay giả xịn nữa...

kienvinh

Xe lăn
Sứ nó nhiều loại. Chất lượng được tính bằng độ bóng bề mặt. Chỉ thợ chuyên mới biết. Lởm khởm bị lừa như thường
Phụ kiện có ba loại:
Hàng chính hãng xịn
Hàng hãng fake ( xưởng lớn ở HY làm, cũng khá tốt, chất lượng tầm 80%)
Hàng tàu nhái, thường rẻ 5-10 lần

Nhiều bác đi mua, nó nhét cho một đống ốc vít sắt, tưởng rẻ về lắp vài hôm nó rỷ nước, tháo ra cũng không được, vỡ cả sứ
Xịn nó phải là đồng, kẹp đỡ i nox hết nhé, mà đồng với inox nó còn mấy loại, xịn hay giả xịn nữa...
Men sứ ố thế nào được. Cảm giác ố là do bám bẩn ở những vết xước li ti, cái này là do chất lượng men khi nung.

Tiền nào của nấy thôi chứ bác nào bảo mua loại gì cũng thế là không đúng. Gạch cũng có loại gạch bán sứ (semi porcelain) rất cứng, hầu như không xước. Giá bán phải 180-200k/m2 trong khi gạch cỏ chỉ 120k/m2. Khi nung phải nung ở nhiệt độ cao hơn, tốn than tốn điện hơn...

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Inax, american standard, Toto thì xịn hơn. Mua bọn này chính hãng chứ ko phải hàng fake thì ko bao giờ có chuyện vàng ố và lọc xọc như mấy cụ bên trên nói