[Funland] Dùng bồn cầu 1 khối Caesar; Inax hay Viglacera mong các cụ tư vấn

hoangbach26

Đi bộ
nhà em cũng đang ngắm cái này, chỉ cần bác rì viu là xả ổn là em múc. vì lúc trước dịnh mua em toto 8,3mio rồi lại chuyển ý sang em inax 939 5mio nhưng vì chỉ cần bệt liền khối cho dễ vệ sinh thì v37 thấy hợp lí vì giá thành rẻ nhà thì chung cư cũ lắp hàng hịn cũng chả để làm gì khi nhu cầu là dễ vệ sinh và xả tốt... cụ đang dùng thì review cho nhà em xem nó có bất tiện chỗ nào không? cảm ơn cụ
Viglacera dùng ổn không mấy bác. Đang định múc con V199

hoangthuywalla

Xe tải
Kohler thì được đánh giá như thế nào vậy mấy bác?

freakingprime

Xe buýt
Bồn cầu thì nên dùng loại 1 khối, hình dáng càng ít khe kẽ lồi lõm càng tốt, lúc vệ sinh rất nhàn, ko sợ nước kẹt ở trong rồi mốc meo.

Quan trọng nhất là men phủ phải tốt, ko bám. Nhà em dùng viglacera 2 năm cảm thấy hơi bám rồi, thi thoảng phải dùng cọ để cọ **** nản thật.

Phụ kiện thì giờ mua dễ lắm nên đừng quan trọng quá, hỏng đâu thay đó, tự thay cũng dễ nữa.

hoangbach26

Đi bộ
Bồn cầu thì nên dùng loại 1 khối, hình dáng càng ít khe kẽ lồi lõm càng tốt, lúc vệ sinh rất nhàn, ko sợ nước kẹt ở trong rồi mốc meo.

Quan trọng nhất là men phủ phải tốt, ko bám. Nhà em dùng viglacera 2 năm cảm thấy hơi bám rồi, thi thoảng phải dùng cọ để cọ **** nản thật.

Phụ kiện thì giờ mua dễ lắm nên đừng quan trọng quá, hỏng đâu thay đó, tự thay cũng dễ nữa.
Mình nghĩ dòng nào rồi cũng phải cọ thôi chứ. Ko cọ sao sạch được

tienaka

Xe điện
Chào các cụ ạ
Vợ chồng em khăn gói quả mướp bỏ thủ đô vào SG kiếm ăn cũng đc mấy năm, giờ cũng sắp thoát cảnh đi thuê nhà vì mới mua đc căn hộ chung cư. CĐT bàn giao cũng đc gọi là đủ dùng, có thể về ở ngay, nhưng em cũng muốn tươm tất hơn chút nên muốn sửa lại 2 cái wc ( thay gạch ốp lát, thay thiết bị). Dàn sen vòi thì được ông anh ngoài HN gửi tặng ( hàng xách tay từ anh hàng xóm), còn em cũng chỉ phải mua mấy cái bồn cầu thôi. Em nghe nói hàng Toto là nhất rồi, nhưng mấy cái bồn cầu 1 khối của nó toàn ~10tr. Caesar với Inax thì khoảng 5tr5-6tr ( 2 thằng này thì em thích Caesar hơn). còn Vigalacera thì chỉ 3-4tr ( kiểu dáng đẹp hơn Caesar với Inax luôn) mà em cũng lội mấy bài (cũ) trong funland thì thấy các cụ chê Vigalacera quá. Không biết bây giờ chất lượng nó có khá hơn trước không ạ ?
Mong được các cụ tư vấn, em đã chuẩn bị Vodka đầy đủ ạ.
P/s : ảnh 3D căn hộ nhà em ạ.

Inax thích nhất trong ba dòng. E đã dc dùng cả ba và cảm nhận thế

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e dùng American Standard, chất lượng như Inax mà lại rẻ hơn và ko có fake. 10 năm nay vẫn sáng bóng từ cây sen đến bồn cầu

45202

Xe hơi
Có nên dùng hàng china ko a? Cháu thấy mẫu mã đẹp mà ko.biét mên nhu nào.

freethinker

Xe tăng
Nhà cháu dùng 1 khối viglacera của cụ Khoaquay ngon bổ rẻ.

diboduoimua

Xe tăng
Dạo này hàng Inax chất lượng tốt không các cụ, em đang làm nhà, nghe có người nói men Aqua của Inax hiện tại còn tốt hơn ToTo làm em chả biết thế nào, lại thêm quả Inax đang khuyến mại giá rất sâu, đâm ra em lại phân vân...

TrueBro

Xe máy
Inax 1 khối em đã phải đập đi lắp loại 2 khối vì: cái bồn cầu 1 khối của Inax nó thiết kế một ô vuông thông đằng sau để lắp đường cấp nước, chính cái ô vuông này thông tới bộ phận đế cao su tiếp xúc giữa bồn cầu và xi phông, mùi thối nó rò rỉ ở chỗ này bốc ra khắp nhà, thối không thể ngửi được, em đã tháo ra chít lại đủ kiểu mà không hết được mùi thối (cái này em nghĩ là lỗi kỹ thuật của nhà sx). Vì vậy em khuyên cụ mua loại 2 khối 504 tráng men ceramic của Inax, ngon, bổ, rẻ dùng rất ok.
PS: dòng 2 khối thì phần chít xi măng trắng giữa nền và bệ xí nó kín nên không lo rò rỉ khí chỗ cao su gắn kết xi phong với bòn cầu ra ngoài.
Nhà em dùng american standard cũng bị mùi y như nhà cụ, thiết kế cũng có ô vuông đằng sau. Em phải dùng bìa cát tông + băng dính bịt lại mới hết mùi. Tuy nhiên em nghĩ là do thợ lắp lỗi thôi chứ không nhà sản xuất nào lại thiết kế 1 sản phẩm lỗi nghiêm trọng như vậy được.

tranminhhoa

Xe tăng
Nhà em dùng inax 1 khối mà thấy nước nó yếu, nhiều khi cứ phải bấm 2 lần nó mới trôi hết.

Trungdancer

Xe hơi
Em dùng viglacera 1 lần và cạch đến già luôn

thinhtd

Xe container
Em đang tìm hiểu bồn cầu thông minh nên đặt dép hóng các cụ.

smilingman82

Xe buýt
Chào các cụ ạ
Vợ chồng em khăn gói quả mướp bỏ thủ đô vào SG kiếm ăn cũng đc mấy năm, giờ cũng sắp thoát cảnh đi thuê nhà vì mới mua đc căn hộ chung cư. CĐT bàn giao cũng đc gọi là đủ dùng, có thể về ở ngay, nhưng em cũng muốn tươm tất hơn chút nên muốn sửa lại 2 cái wc ( thay gạch ốp lát, thay thiết bị). Dàn sen vòi thì được ông anh ngoài HN gửi tặng ( hàng xách tay từ anh hàng xóm), còn em cũng chỉ phải mua mấy cái bồn cầu thôi. Em nghe nói hàng Toto là nhất rồi, nhưng mấy cái bồn cầu 1 khối của nó toàn ~10tr. Caesar với Inax thì khoảng 5tr5-6tr ( 2 thằng này thì em thích Caesar hơn). còn Vigalacera thì chỉ 3-4tr ( kiểu dáng đẹp hơn Caesar với Inax luôn) mà em cũng lội mấy bài (cũ) trong funland thì thấy các cụ chê Vigalacera quá. Không biết bây giờ chất lượng nó có khá hơn trước không ạ ?
Mong được các cụ tư vấn, em đã chuẩn bị Vodka đầy đủ ạ.
P/s : ảnh 3D căn hộ nhà em ạ.

E cũng nghĩ cụ ko nên đầu tư nhiều, khéo dăm năm nữa lại đổi nhà khác. Căn hộ này bao m2 hả cụ

Trần Đô 91

Xe tải
Đào mộ chút. Em đang định thay con 1 khối Viglacera V199. Các cụ nào dùng em này chưa ạ.