[Funland] Dùng bồn cầu 1 khối Caesar; Inax hay Viglacera mong các cụ tư vấn

lx125_black

Xe container
Nên dùng của hãng nào cụ ơi.
Cụ vào thớt bếp từ mà hỏi chứ :D
Đâu đó mấy thương gia hay xách Rommelsbacher về đó, em thấy mọi người báo dùng ổn định.
Nhà e dùng Bósch, giá cao hơn và mẫu mã đẹp hơn.

mrrekl

Xe tải
Vigalacera của Việt nam, caesar của đài loan, inax của liên doanh việt nhật. Công nghệ chống bám bẩn và độ bền men, ruột xả của inax hơn hẳn, tuỳ cụ chọn.
Ruột xả Viglacera là của Siamp - Pháp, độ bám thì sp nào bây giờ của Viglacera cũng là phủ Nano chống bám còn hơn Toto, độ bền men thì sứ họ bảo hành trọn đờì nứt ố mà cụ bảo hơn hẳn anh Inax nửa mùa thì em cũng ạ cụ. Em khách quan nhà em toàn dùng sứ Viglacera em còn không cần đến cái cây cọ rửa vì nó có bám đâu, so với cùng giá tiền thì ăn đứt Inax, hơn hẳn tiền e ko so.

lx125_black

Xe container
Inax 1 khối em đã phải đập đi lắp loại 2 khối vì: cái bồn cầu 1 khối của Inax nó thiết kế một ô vuông thông đằng sau để lắp đường cấp nước, chính cái ô vuông này thông tới bộ phận đế cao su tiếp xúc giữa bồn cầu và xi phông, mùi thối nó rò rỉ ở chỗ này bốc ra khắp nhà, thối không thể ngửi được, em đã tháo ra chít lại đủ kiểu mà không hết được mùi thối (cái này em nghĩ là lỗi kỹ thuật của nhà sx). Vì vậy em khuyên cụ mua loại 2 khối 504 tráng men ceramic của Inax, ngon, bổ, rẻ dùng rất ok.
PS: dòng 2 khối thì phần chít xi măng trắng giữa nền và bệ xí nó kín nên không lo rò rỉ khí chỗ cao su gắn kết xi phong với bòn cầu ra ngoài.
Cái ô đấy đúng ra không ảnh hưởng ạ, vì phần cút cao su nhựa gắn với lỗ chờ nhà cụ có vấn đề mới bị hở mùi.
Ngày bé em toàn giấu đồ vào cái ô vuông đó, tiện phết đấy vì không phải ai cũng biết.

Platon102

Xe hơi
Em nghĩ dùng lại của CĐT đi cụ, em đang ở kiểu căn thiết kế như này thì thấy dở là phòng khách rất bí, chắc ở vài năm thì ổn chứ lâu dài hẳn chắc phải chuyển. Nên e nghĩ ko cần đầu tư lại phần đã có, đầu tư làm gì sau bán lại được giá là được :)))

Tướng cướp

Xe điện
Cái ô đấy đúng ra không ảnh hưởng ạ, vì phần cút cao su nhựa gắn với lỗ chờ nhà cụ có vấn đề mới bị hở mùi.
Ngày bé em toàn giấu đồ vào cái ô vuông đó, tiện phết đấy vì không phải ai cũng biết.
Dòng đấy đế bằng sứ cụ ạ, em lắp đúng kỹ thuật, tháo ra làm lại đến lần thứ 3 vẫn bị, sau em quẳng bỏ cả cụm, thay con 504 tráng men ceramic dùng rất ok, hết mùi luôn.

lx125_black

Xe container
Dòng đấy đế bằng sứ cụ ạ, em lắp đúng kỹ thuật, tháo ra làm lại đến lần thứ 3 vẫn bị, sau em quẳng bỏ cả cụm, thay con 504 tráng men ceramic dùng rất ok, hết mùi luôn.
Kiểu gì cũng có thêm 1 cái đệm cao su hoặc vòng nối nữa.
Cái nhà em là 1 đoạn ngắn, ốp vào cổ chờ thoát sàn trước rồi mới đặt bệt thẳng lên trên.

Tướng cướp

Xe điện
Kiểu gì cũng có thêm 1 cái đệm cao su hoặc vòng nối nữa.
Cái nhà em là 1 đoạn ngắn, ốp vào cổ chờ thoát sàn trước rồi mới đặt bệt thẳng lên trên.
Vâng nó có cái vòng cao su đệm nối bệ xí vào đế xi phông mà cụ, nhưng không hiểu sao mùi hôi vẫn rò rỉ ở đấy ra, mà bộ liền đấy có rẻ đâu, 9 củ trong khi em mua bộ 504 có 2,4 củ.

BMZ_Z4

Xe điện
Cứ mua Toto loại 2 khối cũng được mà cụ, men toto em thấy rất bền, chùi rửa dễ dàng, nhà em dùng 5 năm rồi thấy ok.
Em vote theo ý cụ này, ngon bổ rẻ.
Dùng 1 khối chắc phải chơi loại đắt tiền không lại mua bực vào mình.

Goyave

Xe buýt
Em mua cái bệt điện tử của Vigla, nghe nó quảng cáo mấy tính năng hay ho nhưng dùng rồi mới thấy dại. Mỗi lần xong việc phải ấn nút xả 3-4 lần mới sạch ^:)^

tudi2007

Xe tải
Em thấy loại 1 khối lực hút xả yếu nên nhiều khi xả nước xong "tinh hoa nhân loại" vẫn nổi lềnh phềnh. Loại 2 khối hút mạnh sạch sẽ nhưng ồn hơn.
Mạnh hay yếu không nằm ở thiết kế dạng một khối (két liền) hay hai khối (két rời) mà nó nằm ở thiết kế lỗ xả nước. Đại đa số két nước sẽ chứa được khoảng hơn 6l một chút ( 3l cho xả khi đi tiểu). Thay vì thiết kế các lỗ xả chạy quanh viền phía trên cái bệt thì gần đây các hãng bố trí lỗ xả theo hình xoáy trôn ốc để tạo dòng xả xoáy, đồng thời kết hợp đường hút ( thực ra là đường xả lớn nhất) để đẩy toàn bộ chất thải xuống bể phốt. Lạ một điều, tính năng xả nhấn tiết kiệm nước rất ích lợi lại không được người mua chú ý đến. Tính năng này không có ở bệt dùng tay gạt.

Toto, Inax, Cotto, Ceasar hay Viglacera thậm chí hàng Trung Quốc, Thái Bình...đều có các phân khúc rẻ, trung, cao cấp. Thông gia với nhà em, ngay từ 1986 đã mua bệt+ máy giặt ( hai ngăn giặt vắt ) của TQ mà cho đến tận bây giờ có thể không hỏng nếu như họ không muốn nâng cấp cách đây 5 năm cho hợp mốt hơn. Chất men và đồ sứ của TQ, nói thật là đến Nhật còn phải nể chứ đùng nói Thái, Việt.

tudi2007

Xe tải
Em mới làm em Toto 1 khối hơn 2 củ, vẫn đang xây dựng chưa xong nên chưa lắp chưa review được cho cụ thớt. :D
Hơn 2 củ thì fa.ke lòi rồi

Đúng là với giá hơn 2tr thì khó có thể có hàng bệt liền khối chính hãng Toto nhưng bác cứ yên tâm dùng. Sứ và chất men của nhóm hàng đó không vấn đề gì, xài tốt là đằng khác. Chỉ mỗi xiphong xả có thể chất lượng không được cao nhưng ngay cả một số hãng tên tuổi thì xiphong, cọc xả cũng chẳng hơn nhiều đâu ạ. Nếu có khác biệt thì chỉ ở tiếng động khi xả nước. Hàng xịn chính hãng êm ái hơn cụ ạ.

viendu

Xe tải
Em mới dùng cái liền khối của Esinc, hàng đẹp, thoát sạch và êm. Giá khuyến mãi nên khá mềm, cá nhân thấy hơn hẳn Linax, Toto em chưa dùng nên chưa biết

supporter

Xe điện
Toto có dòng rẻ tiền cho dự án, sx tại VN, hình thức thì xấu hoắc nhìn rẻ tiền trừ cái Brand
Không có hàng đấy đâu. Fake đấy
Mấy cái fake toto này còn có viền mạ nhũ cơ. Cực cải lương

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Các cccm thích dùng hãng nào để em phun :D

mrrekl

Xe tải
Không có hàng đấy đâu. Fake đấy
Mấy cái fake toto này còn có viền mạ nhũ cơ. Cực cải lương
Bác tìm mã cs300drt3 giá ngoài cửa hàng tầm 2tr3-2tr4 hàng chuyên cho dự án chung cư cao cấp chất lượng nhàng nhàng,

supporter

Xe điện
Bác tìm mã cs300drt3 giá ngoài cửa hàng tầm 2tr3-2tr4 hàng chuyên cho dự án chung cư cao cấp chất lượng nhàng nhàng,
Đang nói 1 khối cụ lại cho cái mã 2 khối.
2 khối của toto bán đầy ngoài thị trường. Chứ dự án nào đâu