[Funland] Dùng bồn cầu 1 khối Caesar; Inax hay Viglacera mong các cụ tư vấn

hieukon

Xe container
e dùng loại 1 khối, nên chả nhớ, công nghệ nano 2 mức nước, hàng mới h toàn thế. Dán đè lên vẫn được cụ nhé, quan trọng là lúc dỡ phần xi măng trắng dán thì kheo khéo 1 tý là ổn.
vâng, chắc phải đục nhám rồi mới ốp lát cụ ak

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
3 loại đó đều ok cả vấn đề là làm sao cho nó luôn trắng tinh thơm lừng chứ đắt tiền nhưng vàng kè lông quăn tít bám đầy thì chẳng ích gì .

chaybo135

Xe hơi
Em thấy Vigra là ổn, chi phí hợp lý, chất lượng và mẫu mã cũng ổn, lại hàng Việt Nam.
Nhà em dùng thấy cũng sạch dễ vệ sinh.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ ạ
Vợ chồng em khăn gói quả mướp bỏ thủ đô vào SG kiếm ăn cũng đc mấy năm, giờ cũng sắp thoát cảnh đi thuê nhà vì mới mua đc căn hộ chung cư. CĐT bàn giao cũng đc gọi là đủ dùng, có thể về ở ngay, nhưng em cũng muốn tươm tất hơn chút nên muốn sửa lại 2 cái wc ( thay gạch ốp lát, thay thiết bị). Dàn sen vòi thì được ông anh ngoài HN gửi tặng ( hàng xách tay từ anh hàng xóm), còn em cũng chỉ phải mua mấy cái bồn cầu thôi. Em nghe nói hàng Toto là nhất rồi, nhưng mấy cái bồn cầu 1 khối của nó toàn ~10tr. Caesar với Inax thì khoảng 5tr5-6tr ( 2 thằng này thì em thích Caesar hơn). còn Vigalacera thì chỉ 3-4tr ( kiểu dáng đẹp hơn Caesar với Inax luôn) mà em cũng lội mấy bài (cũ) trong funland thì thấy các cụ chê Vigalacera quá. Không biết bây giờ chất lượng nó có khá hơn trước không ạ ?
Mong được các cụ tư vấn, em đã chuẩn bị Vodka đầy đủ ạ.
P/s : ảnh 3D căn hộ nhà em ạ.

Chúc mừng bác có nhà mới.
Tôi đang dùng Inax, loại thường 2 khối.
Và thấy là về mặt thời trang, nó đẹp không kém gì Gucci với LV.
Ị xung xướng mát mông.

Hỏng thì chắc còn lâu, trừ khi bác thích quan hệ tình dục trong toa lét.

Quan trọng nhất là Tiết kiệm. Nhà tôi có 4 cái WC lận, nên chỗ đó đỡ được ối tiền.

bimbim71

Xe điện
Dùng Linax đi cụ(nhà em 4 vs,100% Linax,đã xài 15 năm).

butchikim

Xe ba gác
Nhà cụ cửa đi vào chỗ nhà bếp đấy ạ?

Hại Điện

Xe container
Chào các cụ ạ
Vợ chồng em khăn gói quả mướp bỏ thủ đô vào SG kiếm ăn cũng đc mấy năm, giờ cũng sắp thoát cảnh đi thuê nhà vì mới mua đc căn hộ chung cư. CĐT bàn giao cũng đc gọi là đủ dùng, có thể về ở ngay, nhưng em cũng muốn tươm tất hơn chút nên muốn sửa lại 2 cái wc ( thay gạch ốp lát, thay thiết bị). Dàn sen vòi thì được ông anh ngoài HN gửi tặng ( hàng xách tay từ anh hàng xóm), còn em cũng chỉ phải mua mấy cái bồn cầu thôi. Em nghe nói hàng Toto là nhất rồi, nhưng mấy cái bồn cầu 1 khối của nó toàn ~10tr. Caesar với Inax thì khoảng 5tr5-6tr ( 2 thằng này thì em thích Caesar hơn). còn Vigalacera thì chỉ 3-4tr ( kiểu dáng đẹp hơn Caesar với Inax luôn) mà em cũng lội mấy bài (cũ) trong funland thì thấy các cụ chê Vigalacera quá. Không biết bây giờ chất lượng nó có khá hơn trước không ạ ?
Mong được các cụ tư vấn, em đã chuẩn bị Vodka đầy đủ ạ.
P/s : ảnh 3D căn hộ nhà em ạ.

Thiết bị vệ sinh quan trọng là phải có Men Chống Bám Bẩn. Lỡ dính bẩn dùng vòi xịt phát đi luôn chứ ko phải cọ rửa. Còn 1 khối hay 2 khối chả quan trọng gì vì chả ai chui vô toilet để xem thời trang hay không thời trang.

ps: Cùng 1 tầm tiền (ít), nên dùng 2 khối TOTO men Cenfiontect. Men TOTO cũng ít ngả vàng hơn INAX

Sơn Còi

Xe hơi
Ko nên đầu tư nhiều. Nhà cụ chỉ vài năm là đổi thôi vì bé quá :)
Cảm ơn cụ. Em cũng hy vọng vài năm nữa có điều kiện tậu căn nhà to hơn. Nhưng giờ cứ hưởng thủ vài năm tới đã ạ.

Sơn Còi

Xe hơi
Đồng ý với cụ này. Cho 5 năm thì Vig vẫn sáng bóng tốt! Nhà em đang dùng ah.
Em có đi xem thì thấy Vig có mẫu V199 khá đẹp, xả xoáy. Nhưng men của nó có vẻ ko phẳng, nắng soi vào nên em nhìn thấy ạ.

Ly Béo

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em cũng hy vọng vài năm nữa có điều kiện tậu căn nhà to hơn. Nhưng giờ cứ hưởng thủ vài năm tới đã ạ.
Nếu cụ vừa ở và hưởng thụ thì inax hợp đấy ạ. Cá nhân e thấy tốt

Sơn Còi

Xe hơi
1 khối nó thời trang theo thị hiếu thôi tốn tiền làm gì. Cụ dùng vài tháng quen mắt thì nó như nhau cả.
Về kiểu dáng thì mỗi người 1 mắt khó nói.
Về chất men thì toto > inax = ceasar > vigla. Độ bền chính là bền chất men này.
Nhà này cụ khó ở lâu dài, theo em nên lắp toto loại 2 cục, ngon bổ rẻ bền. Sau này có bán nhà thấy lavabo bồn cầu toto là khách auto thích.
Ko phải thị hiếu mà 1 khối em nghĩ nó vệ sinh hơn 2 khối ạ. Càng ít khe kẽ càng ít vi khuẩn ạ.

Khoa Béo

Xe buýt
Cụ nào sale bên toto pm e số đt, e đag hoàn thiện ạ. 5 nhà vs trong đó có 2 bồn tắm ạ

banoimay

[Tịch thu bằng lái]
Men Viglacera lởm lắm ạ, bám bẩn khó rửa, hợp với nhà cho thuê thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nha Trang@

Xe điện

Em đang xây nhà tính mua ba bộ, tìm trên mạng thấy combo bộ này 8 củ xài được không vậy các cụ

Archer

Xe điện
Sứ vệ sinh Toto giá không cao lắm. Em dùng 1 khối cứ thấy thiếu thiếu cái dựa lưng. Cụ mua 2 khối cũng chỉ gần 3 triệu. Em mới thay toilet cầu thang nên nhớ. Công nghệ Cefion chống bám dính có vẻ hiệu quả :) Cụ ở SG ra Mao Trung hay Hồng Ngọc Phát Tô Hiến Thành có giá tốt.