[Funland] Dùng biển cũ cho xe mới?

polizia

Xe container
Thế thì làm mịa nó cái bỉm giả đeo vào.
Cũng sẽ bị phạt nếu bị vịn, đều là mất xèng cho XXX thôi
Biển cấp lại là biển thật mà.
Mình báo mất, công an cấp cho bộ biển mới vậy là có 2 biển.
Mình bán xe mua xe mới và đeo luôn bộ biển sơ cua vào. Khi nào công an trả đăng ký vs biển mới thì mình lại có biển sơ cua :))
Có điều làm sao để công an tin là mất cả biển trc và sau vì bình thường xe có lội nước chăng nữa cũng chỉ rụng 1 biển đằng trước =))

namphong12

Xe lăn
Biển cấp lại là biển thật mà.
Mình báo mất, công an cấp cho bộ biển mới vậy là có 2 biển.
Mình bán xe mua xe mới và đeo luôn bộ biển sơ cua vào. Khi nào công an trả đăng ký vs biển mới thì mình lại có biển sơ cua :))
Có điều làm sao để công an tin là mất cả biển trc và sau vì bình thường xe có lội nước chăng nữa cũng chỉ rụng 1 biển đằng trước =))
2 mùa mưa mất 2 lần là đủ.

luyenok

Xe điện
Dập biển mới thì vẫn là số cũ mà cụ, đăng ký dưới hầm vẫn phải đăng ký lại vì kiểu dáng và đăng ký xe khác nhau mà. Em đổi biển đợt nghị định mới hồi hè, đi lách thì 1 tuần có biển chạy, còn cứ đợi họ làm biển mới số cũ của mình thì có người đợi cả tháng :)) , Giờ chắc nhanh hơn rồi.
E tính rồi cụ ạ, định đổi từ mazda 3 trắng lên mazda 6 cũng trắng nên nếu biển cũ thì cứ thế vào thôi, nó mở tự động bằng biển số, thông tin lúc đăng ký gửi xe cũng ko chi tiết đến mức hệ thống nó thấy khác biệt giữa M3 và M6 đâu. Xe biển khác thì mới khó vì giờ gửi nhờ rất phức tạp. Cơ mà nghỉ đến mở thủ tục với thời gian chờ đợi như này thì đúng là quá nản.

Pigwalk

Xe container
Có vẻ như đang cải lùi, mua cái xe mà mất hơn 10 ngày mới gắn đc biển thì quá chậm.

Matizcoi

Xe cút kít
Em ko dám nghĩ đội quản lí ko biết những bất cập này :D
Tuy nhiên, đã có cải tiến trong công tác nộp phạt qua dịch vụ công - bỏ được phần đi ra kho bạc hoặc ngân hàng để nộp tiền mặt (ck qua một số ngân hàng và ví điện tử), đời mình coi như bỏ, con cháu chắt mình chắc được hưởng =))

namphong12

Xe lăn
Em ko dám nghĩ đội quản lí ko biết những bất cập này :D
Tuy nhiên, đã có cải tiến trong công tác nộp phạt qua dịch vụ công - bỏ được phần đi ra kho bạc hoặc ngân hàng để nộp tiền mặt (ck qua một số ngân hàng và ví điện tử), đời mình coi như bỏ, con cháu chắt mình chắc được hưởng =))
Những trường hợp này nên cấp biển tạm cho họ

datdinh1210

Xe đạp
Em lắp rồi đây cụ, đi công chứng bán xe rồi đưa nhau lên phòng đăng ký nộp lại biển cũ, đăng ký cũ để huỷ biển cũ, tầm 5 ngày làm việc thì đc cấp cái giấy xác nhận đã định danh biển cũ xong, để định danh biển số đó cho xe mới của cụ làm đăng ký, khi đăng ký biển cũ vào xe mới thì có giấy hẹn, 1 tuần sau sẽ nhận đc cái đăng ký xe, thêm 1 tuần nữa mới dập đc cái biển định danh kia, loanh quanh phải mất 2 tuần xe mới lưu thông đc
Iem mất 2 củ thuê dịch vụ làm biển gắn trước vào xe thì lưu thông luôn, CA cũng k hỏi mấy đâu
Cụ cho e hỏi. Thuê dịch vụ là lấy biển luôn hay biển làm ngoài. Sau đó lại đến cơ quan cấp biển lấy biển xịn ạ? Cảm ơn cụ.

sudichat2002

Xe container
Cụ cho e hỏi. Thuê dịch vụ là lấy biển luôn hay biển làm ngoài. Sau đó lại đến cơ quan cấp biển lấy biển xịn ạ? Cảm ơn cụ.
Cụ chỉ cần có cái giấy xác nhận đã đăng ký biển định danh (chờ bên CA mà in biển định danh của mình thì rất lâu, từ 10 - 15 ngày mới có, giai đoạn của em, hiện tại em không biết) thì đi ra hàng ép biển, họ sẽ làm biển luôn cho cụ trước, tầm 2 triệu là đẹp, lấy và gắn luôn, đi đàng hoàng, CA cũng k hỏi đâu, sau đó, khi 10-15 ngày sau có biển của CA thì cụ lắp vào xe cụ cũng đc, em còn không buồn lắp, vì em in 2 cái biển dài, lắp vào xe rất đẹp rồi

datdinh1210

Xe đạp
Cụ chỉ cần có cái giấy xác nhận đã đăng ký biển định danh (chờ bên CA mà in biển định danh của mình thì rất lâu, từ 10 - 15 ngày mới có, giai đoạn của em, hiện tại em không biết) thì đi ra hàng ép biển, họ sẽ làm biển luôn cho cụ trước, tầm 2 triệu là đẹp, lấy và gắn luôn, đi đàng hoàng, CA cũng k hỏi đâu, sau đó, khi 10-15 ngày sau có biển của CA thì cụ lắp vào xe cụ cũng đc, em còn không buồn lắp, vì em in 2 cái biển dài, lắp vào xe rất đẹp rồi
E đợi tuần mất rồi. Hôm trc sale bảo 700k lắp biển. Mà h cần đi lại. Mai e ra xem tuần đã có biển chưa.

sudichat2002

Xe container
E đợi tuần mất rồi. Hôm trc sale bảo 700k lắp biển. Mà h cần đi lại. Mai e ra xem tuần đã có biển chưa.
700k là biển tạm, cũng đc thôi, em lắp 2 củ là biển xịn 90%, ép đẹp xịn... cụ chờ thế thì chắc sắp có rồi, đôi ba ngày nữa thôi...

Batman

Xe điện
Quá phiền. Và cay nhất là mua xe mới về mà không được chạy ngay.
Sao không bán xe giữ biển ở kho của tư nhân, lúc đăng ký cứ xong đăng ký là gắn biển cũ vào, trong lúc chờ biển mới ra thì mang biển cũ đi đổi có phải đỡ phiền cho nhân dân không.

namphong12

Xe lăn
Sao không bán xe giữ biển ở kho của tư nhân, lúc đăng ký cứ xong đăng ký là gắn biển cũ vào, trong lúc chờ biển mới ra thì mang biển cũ đi đổi có phải đỡ phiền cho nhân dân không.
Cụ cứ chửi um lên cho em. Tội đâu em chịu.

khanhnguyen09

Xe container
Vậy là thủ tục để đổi xe giờ rất nhiêu khê mất nhiều thời gian.
Bán xe phải đến đăng ký thu hồi biển, chờ thêm 1 tuần mới có xác nhận thu hồi biển, ít nhất 2 lần đi lại.
Đăng ký và gắn biển định danh cho xe mới phải mất 2 - 3 tuần, và ít nhất 2 lần đi lại. Nếu lấy biển và đăng ký riêng thì thành 3 lần.
Tổng thời gian để đổi xe giữ biển lên đến cả tháng trời, với 4 - 5 lần đi lại.
Quá phiền toái cho người dân!
Công nghệ 4.0 nó phải thế cụ ợ. :))

khanhnguyen09

Xe container
Theo em thì mình vẫn để xe cũ lại để đi, mua xong đăng ký lấy biển mới rồi mới bán xe cũ. :))

CCB

Xe tăng
Vậy là thủ tục để đổi xe giờ rất nhiêu khê mất nhiều thời gian.
Bán xe phải đến đăng ký thu hồi biển, chờ thêm 1 tuần mới có xác nhận thu hồi biển, ít nhất 2 lần đi lại.
Đăng ký và gắn biển định danh cho xe mới phải mất 2 - 3 tuần, và ít nhất 2 lần đi lại. Nếu lấy biển và đăng ký riêng thì thành 3 lần.
Tổng thời gian để đổi xe giữ biển lên đến cả tháng trời, với 4 - 5 lần đi lại.
Quá phiền toái cho người dân!
Lại còn bị chúng nó củ hành và gợi ý tạo điều kiện nữa.

CCB

Xe tăng
Đang yên đang lành bán xe bán biển, lại củ hành củ tỏi bán xe giữ biển.