[Funland] Dùng biển cũ cho xe mới?

pisces_hn

Xe container
Thôi cũng được, nộp 20 củ tiền biển dùng cả đời. Đi ra đường sẽ có những xe đời mới mà biển tận đời 2010

Loitran

Xe tăng
Vậy là thủ tục để đổi xe giờ rất nhiêu khê mất nhiều thời gian.
Bán xe phải đến đăng ký thu hồi biển, chờ thêm 1 tuần mới có xác nhận thu hồi biển, ít nhất 2 lần đi lại.
Đăng ký và gắn biển định danh cho xe mới phải mất 2 - 3 tuần, và ít nhất 2 lần đi lại. Nếu lấy biển và đăng ký riêng thì thành 3 lần.
Tổng thời gian để đổi xe giữ biển lên đến cả tháng trời, với 4 - 5 lần đi lại.
Quá phiền toái cho người dân!
Mất thời gian quá,
Tụi Tây thì cả cũ lẫn mới nó xử chắc khoảng 15 phút

polizia

Xe container
Cẩn thận thì cụ khai mất biển trc khi bán xe, khi đc cấp lại thì bán xe. Mua xe mới lấy biển mới gắn vào. Lúc nào họ trả biển mới thì trả :))
Em nghĩ như thế nhưng chưa thử

sudichat2002

Xe container
Ôi mất thời gian quá nhỉ. Ý cụ làm biển gắn trước là mất tiền để đẩy nhanh, hay là làm biển giả (tạm) vậy?
Biển "không thật" ấy cụ, dịch vụ dễ, nhưng phải có cái giấy hẹn Đăng Ký thì họ sẽ làm cho thôi

Taihoatu

Xe lăn
E đã làm rồi đây và nó ntn:
- Xe cũ e bán để mục đích giữ lại biển cũ: Nộplại biển cũ để CA họ hủy biển.
- Sau khi hoàn thành nộp thì có giấy hẹn chờ thu hồi biển.
- Mua xe mới sau khi có giấy hẹn kia thì nộp hồ sơ vào để đăng ký xe mới
Thủ tục 1 (thu hồi) mất khoảng 1 tuần (7 ngày)
Thủ tục 2 (cấp mới lại biển cũ) mất từ 2 tuần- 3 tuần,để chắc ăn thì đúng 3 tuầne ra lấy là có giấy tờ và biển mới (biển cũ dập lại mới tinh)
Thế là mua xe mới để sử dụng lại cái biển số cũ thì phải mất 1 tháng trở lên xe ko đi đâu được phải nằm bãi cụ nhể.

Zin_3_cau

Xe tăng
Thôi cũng được, nộp 20 củ tiền biển dùng cả đời. Đi ra đường sẽ có những xe đời mới mà biển tận đời 2010
Cụ có biển định danh rồi nhưng đăng ký xe mới vẫn mất 20 củ như thường.

quy la tien

Xe điện
Cẩn thận thì cụ khai mất biển trc khi bán xe, khi đc cấp lại thì bán xe. Mua xe mới lấy biển mới gắn vào. Lúc nào họ trả biển mới thì trả :))
Thế thì làm mịa nó cái bỉm giả đeo vào.
Cũng sẽ bị phạt nếu bị vịn, đều là mất xèng cho XXX thôi

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Trên này có cụ nào đã thực hiện việc bán xe giữ lại biển, sau đó lắp biển cũ cho xe mới chưa? Hình như theo quy định thì khi bán xe phải nộp lại đăng ký và biển cũ cho cơ quan quản lý, sau đó mua xe mới thì dùng lại biển đó. E đang ko rõ vậy khi mua xe mới thì có phải chờ 1 vài ngày họ dập lại biển cũ ko, trước đây mua nộp thuế xong bấm biển là có ngay để lắp vì biển đã có sẵn trong kho.
Làm được như cụ nói, vẫn mất xèng nhưng nhanh hơn là đợi dập biển mới. Khi đi làm thu hồi cụ phải nói luôn với cán bộ nhận là em sắp mua xe mới.... họ sẽ giữ lại biển cũ cho cụ, khi đi đăng ký cụ lại nộp hồ sơ cho đúng cán bộ đấy nhé. Còn nếu hủy biển cũ thì nhanh là 3 tuần chậm là chưa biết bao giờ có biển đâu.

namphong12

Xe lăn
Làm được như cụ nói, vẫn mất xèng nhưng nhanh hơn là đợi dập biển mới. Khi đi làm thu hồi cụ phải nói luôn với cán bộ nhận là em sắp mua xe mới.... họ sẽ giữ lại biển cũ cho cụ, khi đi đăng ký cụ lại nộp hồ sơ cho đúng cán bộ đấy nhé. Còn nếu hủy biển cũ thì nhanh là 3 tuần chậm là chưa biết bao giờ có biển đâu.
Vừa trả biển+đăng ký xe cũ và đăng ký xe mới cùng lúc. Chắc là được nhỉ.

vkthang

Xe container
Vừa trả biển+đăng ký xe cũ và đăng ký xe mới cùng lúc. Chắc là được nhỉ.
Không cụ ạ, phải đợi mất vài ngày để họ xử lý trên hệ thống đã rồi mới đăng ký biển vào xe mới được.

Nói chung là đi làm thu hồi biển rồi làm các thủ tục với showroom lấy xe mới là vừa :D

luyenok

Xe điện
Vãi thật đấy, thế này những người bán để đổi xe đến nản. E hỏi trước vì ra tết định đổi, muốn dùng lại biển cũ vì xe đang gửi hầm bằng slot đi nhờ, nếu ra biển khác lại phải nhờ lại rất phiền, có khi còn không được. Cơ mà nghĩ xuống tiền xong để chờ 3-4 tuần thì nản quá.

cn39c2001

Xe tăng
Thủ tục 2 (cấp mới lại biển cũ) mất từ 2 tuần- 3 tuần,để chắc ăn thì đúng 3 tuầne ra lấy là có giấy tờ và biển mới (biển cũ dập lại mới tinh)
Như này, nghĩa là cụ nào mua xe cũ của mình, thì ít nhất cũng phải đợi 1 tuần, sau khi hoàn tất thu hồi thì mới đăng ký sang tên được cụ nhỉ?

namphong12

Xe lăn
Không cụ ạ, phải đợi mất vài ngày để họ xử lý trên hệ thống đã rồi mới đăng ký biển vào xe mới được.

Nói chung là đi làm thu hồi biển rồi làm các thủ tục với showroom lấy xe mới là vừa :D
Mệt thật đấy.
Xe cũ thì bán rồi. Xe mới mua về để ở nhà không đi được.

niceshot

Xe container
Mua xe mới, đăng ký lấy biển mới xong mới bán xe cũ và làm thủ tục đăng ký giữ biển sau cụ ạ!

vkthang

Xe container
Vãi thật đấy, thế này những người bán để đổi xe đến nản. E hỏi trước vì ra tết định đổi, muốn dùng lại biển cũ vì xe đang gửi hầm bằng slot đi nhờ, nếu ra biển khác lại phải nhờ lại rất phiền, có khi còn không được. Cơ mà nghĩ xuống tiền xong để chờ 3-4 tuần thì nản quá.
Dập biển mới thì vẫn là số cũ mà cụ, đăng ký dưới hầm vẫn phải đăng ký lại vì kiểu dáng và đăng ký xe khác nhau mà. Em đổi biển đợt nghị định mới hồi hè, đi lách thì 1 tuần có biển chạy, còn cứ đợi họ làm biển mới số cũ của mình thì có người đợi cả tháng :)) , Giờ chắc nhanh hơn rồi.

Mít - Mật

Xe tăng
Cách đây vài năm em bị mất xe máy ( biển cũng đẹp) chính chủ, ko biết bây giờ mua xe mới, muốn lấy lại biển xe cũ lắp vào thì thủ tục thế nào ạ

Patriots

Xe lăn
Loằng ngoằng phết nhỉ, bên Đức có 10 phút mà phạt nguội hơn 50 năm nay rồi, chẳng hiểu quy trình nó quản lý thế nào? Sao mình không quản lý thế được khi mạng mèo, cloud và KI sau mấy chục năm