[Funland] Đừng bao giờ tin vào ảnh mạng!!!

Em có mấy cô cháu gái. Cứ nhìn FB và Zalo của các nàng ấy thì ra ngoài đố mà tìm được người thật. Nhiều khi các cháu chỉnh sửa hơi quá đà thật. Chân thì cứ gọi là dài miên man. Mũi tẹt mà chỉnh thành như mũi hàn xèng. Chỉnh chút cho da sáng đỡ mụn là ok rồi. Chứ các cháu làm quá đến lúc gặp người thật mới bị shock như bạn của chủ thớt.

matizvan2009

Xe ba gác
điện thoại ngày 1 sịn, app thì lên 1 tầng mới. CE ko có app thì ko muốn chụp ảnh. Chụp app xong vẫn còn vào phần mềm chỉnh sửa 77 - 49 lần mới dám post 1 bức chứ cụ tưởng đơn giản à. haha
Ngoài đời càng già đi thì trong ảnh càng trẻ lại

Lucky.Cat

Xe buýt
Nhiều bà u4,50 mà up fb còn da dẻ mặt mũi còn như gái 18 cơ mà :D.
Đùa, ko biết tự ngượng với bản thân nhỉ. 1 trời 1 vực mà vẫn thích :D
Người ta biết tự ngượng thì đã không up cụ ơi.
Nhiều khi người ta phải thẩm du tinh thần cho vơi bớt lo toan

Santa Fee

Xe buýt
Các cụ chứng minh trực quan ác. Tụt hết cat mood
Mà đúng là app đểu vãi, đang quạ thành cmnl công

ngoclya

Xe buýt
Bọn app ảnh nợ một nửa nhân loại 4 tỉ lời xin lỗi :))
Em thì nghĩ ngược lại, chúng ta nợ app vì chúng ta đã được chiêm ngưỡng những dung nhan tuyệt phẩm. Mà nếu không có app để thiên biến thì có thể ta nhìn cuộc đời nhiều bi quan hơn...:((

LaziCat

Xe lăn
Em thì nghĩ ngược lại, chúng ta nợ app vì chúng ta đã được chiêm ngưỡng những dung nhan tuyệt phẩm. Mà nếu không có app để thiên biến thì có thể ta nhìn cuộc đời nhiều bi quan hơn...:((
Em thích còm này dù nó mang hàm ý trào phúng. Thay vì nhìn những hình ảnh thật 100% nhưng kém hấp dẫn thì em thích nhìn những hình ảnh chỉn chu, đẹp đẽ hơn. Chỉ là nhìn thôi mà nhỉ, sao nhiều người không nghĩ đến mặt tích cực mà lại nghĩ đến mặt tiêu cực vậy ta?
Còn tất nhiên em vẫn nói các cụ post ảnh 2 version khác nhau ở trên là thực sự ếch nhựa vì các cụ ấy chả phân biệt được ảnh photoshop để so sánh có mục đích với ảnh mà chị em xài app thường ngày. Trước kia em cứ tưởng cái tính xấu sân si, gièm pha, BDSM thường xuất hiện giữa cộng đồng phụ nữ nhưng nhờ thớt này cũng ngộ ra nhiều phết đấy ạ. Hihi...

ubisapro

Xe trâu
Phụ nữ luôn thích làm đẹp nên để kiếm được chị em chê app cũng hiếm lắm :))

Nhưng chống hàng phake là nhiệm vụ của cả loài người đấy cụ :(
Dòm ảnh app xong gặp ngoài đời thật - hậu quả khôn lường

comiki

Xe ba gác
Người OF
Phụ nữ luôn thích làm đẹp nên để kiếm được chị em chê app cũng hiếm lắm :))
Ko phải chê mà là ko dám, sợ lại ảo tưởng quá rồi soi gương lại ko nhận ra chính mình :D

Future 141.48

Xe buýt
Từ lúc fb với top top lên ngôi thì các cụ chỉ ngắm ảnh qua app là chính, chứ có ai up mặt mộc lên đâu ah, bạn cụ FA là có lý do chứ ko phải tự nhiên FA lâu thế đâu ah

ngoclya

Xe buýt
Nhưng chống hàng phake là nhiệm vụ của cả loài người đấy cụ :(
Dòm ảnh app xong gặp ngoài đời thật - hậu quả khôn lường
Em không nói về vấn đề phake mà em đang muốn chúng ta nhìn nhận theo một cách khác. Cụ có cùng cảm nhận hay không khi qua app ta được chiêm ngưỡng nhiều mỹ nhân mà có thể ngoài đời thực ta không có cơ hội để chiêm ngưỡng...

LaziCat

Xe lăn
Ko phải chê mà là ko dám, sợ lại ảo tưởng quá rồi soi gương lại ko nhận ra chính mình :D
Bi quan quá nha!
Em thấy việc xài app chụp ảnh dường như nó là trào lưu đấy, mà điều đặc biệt là các cô gái càng trẻ thì lại càng thích xài app như 1 thói quen. Ví dụ ở chỗ em, các bạn nữ khá xinh xắn, có đứa còn da trắng dáng cao, mặt mũi xinh xẻo không thua hot girl luôn nhưng khi chụp ảnh vẫn thích xài app 😅. Có lần em selfie với tụi nó, thấy em xài cam thường cả đám nhao nhao lên "xài app đi chị" 😰! Khốn nỗi đt của em chả có cái app nào cả!!!
Sự khác biệt giữa ảnh chụp cam thường và app là có thật nhưng nó không thần thánh đến mức biến từ người này thành 1 người khác được, em xem ảnh bạn bè qua fb thì thấy thế. Nếu ai đó xài app thì hầu như vẫn khuôn mặt ấy, dáng người ấy chỉ là da trắng hơn 1 tẹo, chân dài hơn 1 tí, mặt ít nếp nhăn, mụn mằn hơn thôi, không tới nỗi ảnh khác, đời khác đến mức làm người khác shocked.
Còn tất nhiên các cụ gặp phải 1 version khác biệt hoàn toàn so với ảnh khi quen qua mạng thì cũng có nhưng nên tự hỏi mình xem sao kỹ năng nhìn người lại kém vậy chứ, hoặc là đối tác của các cụ ấy đến từ mấy cái app dating này nọ... Nói chung nồi nào úp vung nấy thôi, đừng đổ lỗi cho cái app em thấy nó lạ lắm :D.