Du xuân Tây Bắc xuyên tết nguyên đán

yensuong

Xe điện
Trên đường từ Sa Pa về Lai Châu em gặp đoàn này, đông lắm có lẽ cũng du xuân đầu năm

Gamechip

Xe điện
Trên đường từ Sa Pa về Lai Châu em gặp đoàn này, đông lắm có lẽ cũng du xuân đầu năm
Ủa, xe các bạn TQ sang VN được à? Thế em phải báo cho anh bạn TQ muốn đi xuyên Việt Nam mới đc .

yensuong

Xe điện
Trên đỉnh Mẫu Sơn mờ mịt mây mù, có mấy bạn đi xem tuyết nhờ bấm mấy kiểu làm kỷ niệm, em xin phép trả ảnh cho các bác ở đây luôn, mỗi tội thời tiết xấu nên ảnh chỉ mang tính tư liệu, anh chị thông cảm nhé :D

wavechien

Xe container
nhòm chỗ này quen ko cụ yensuong ;))

cháu mời cụ qua bên này chém với cháu cho vui, thớt ít người quá :P

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
trốn tết đi chơi sướng nhất cụ chủ thớt, cụ đẹp trai nhất nhà phỏng?cụ nuôi các cháu thế lào mà lại xinh thế???cháu xin tiêu chuẩn chọn rể ạ:D

songhoai

Xe đạp
Trưa mùng 1 Tết đi bộ ngang qua Nhà thờ Đá nghe phảng phất trong sương mùi thịt nướng:

Anh chàng đang đứng nướng thịt nhìn cứ như chủ quán, lại gần hỏi thăm mới biết là đi một mình từ Sài Gòn, khởi hành ngày 26 tháng chạp vi vu trên chiếc CD125 theo đường 14 qua Pleiku, KonTum, Khe Sanh, ngủ đêm giữa rừng Tây Trường Sơn, cũng đến Sapa chiều 29 Tết và cũng chuẩn bị phượt cung Tây Bắc ...

Chủ quán là chi người dân tộc về nhà lấy thêm ... thịt cá, gửi quán cho khách tự ... xử.

Chốc lát sau, chị chủ quán trở về:

Các món nướng "đường phố" ở đây thật đa dạng: lợn cắp nách, cá suối, chả cá hồi, cá tầm, xúc xích, cẳng gà, khoai lang, bắp, cơm lam ...

Em ấn tượng với món thịt lợn cuốn nấm và thịt lợn cuốn cải mèo nướng:

Chỉnh sửa cuối:

đá chèn lốp

Xe đạp
nhà cụ chủ hạnh phúc thật, cụ chủ post tiếp đi ( Cụ post nhiều ảnh có liên quan đến mạng 3G nhà cụ nhiều nhiều vào nhé ;)) )

Thần Tài

Xe điện
Nới về phong cảnh tây bắc thì thật sự là HÙNG VĨ cụ ạ
Chính xác là thế cụ à. Vào phía trong các cảnh quan đều có vẻ hiền dịu hơn, đèo dốc thì gọi phía Bắc bằng đại ca.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Chúc mừng nhà cụ yensuong có chuyến đi thú vị quá =D>
Nhà em cũng 3g đang phấn đấu thêm 1g nữa cho bằng nhà cụ !
Hè này nhà em dự định làm chuyến Cửa lò - rất mong được giao lưu gặp gỡ với cụ !

yensuong

Xe điện
Chúc mừng nhà cụ yensuong có chuyến đi thú vị quá =D>
Nhà em cũng 3g đang phấn đấu thêm 1g nữa cho bằng nhà cụ !
Hè này nhà em dự định làm chuyến Cửa lò - rất mong được giao lưu gặp gỡ với cụ !
Em vẫn hay theo mấy chuyến đi của cụ trên OF :D, mong có ngày gặp cụ

quynhcuoi

Xe tải
Thật là một chuyến đi bổ ích và thú vị.Mình cũng rất thích đi kiểu này .... NHƯNG.... bà xã lại không thích.Thôi năm mới chúc cụ thượng lộ bình an và liên tục up ảnh lên tiếp cho bọn RÂU QUẶP như em tự xỉ vả mình nhé .
Híc cụ ơi, em cũng thích đi lắm nhưng ông xã nhà em lại ngại đi...Hay cụ và em cùng đi được không?
Hi hi Xã ơi xã có giận em hông?

Rexton6886

Xe máy
đẹp quá tôi cũng muốn thiêt kế đi một chuyên theo lộ trình của bạn tổng cộng hết bao nhiêu ngày cho biết với nhé "cộng" thêm một số kinh nghiệm nữa nhé

yensuong

Xe điện
đẹp quá tôi cũng muốn thiêt kế đi một chuyên theo lộ trình của bạn tổng cộng hết bao nhiêu ngày cho biết với nhé "cộng" thêm một số kinh nghiệm nữa nhé
Bác ở Hà Nội thì khoảng 10 ngày là ok, còn lộ trình chưa đi bao giờ thì nên sắm thêm GPS, sắp sẵn lịch cụ thể, trước khi đi bác nên lên đây nhờ anh em tư vấn là tuyệt vời luôn, chúc bác có chuyến đi toại nguyện**==

songhoai

Xe đạp
Sáng mùng 2 Tết, nhà em rời Sapa đi Hà Giang.

Từ Sapa đổ dốc về Lào Cai, ngang qua những thửa ruộng bậc thang đã qua mùa gặt khá lâu, tiếc rằng mỗi năm chỉ có một mùa vụ ...

Ngang qua thành phố Lào Cai, em ghé thăm Đền Mẫu gần cửa khẩu

Từ sân Đền Mẫu nhìn sang bên kia sông Nậm Thi là thành phố Hà Khẩu, Trung Quốc