Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

chailang

Xe tải
Hôm qua cháu lại tưởng chiều nay cụ qua, nên cháu nhắn chiều có người qua. Thế cụ lại đến buổi sáng à? Cụ ghi lại số ĐT của cụ không, giờ cụ bay nữa để chiều cháu nhắn lại. Chắc đêm qua đi nhậu nên sáng nay dậy muộn đây mà he he!!
sáng nay nhà cháu qua THS lấy cái áo để quên từ hôm ở đó rùi đi vườn tiêu và ra Hàm Ninh nên nhà cháu mới ghé A74 luôn mừ.
nếu mợ có phạt mr An vì đi nhậu đêm thì mợ nhẹ tay thôi nhá k mr An mà biết nhà cháu "méc" mợ thì tội nhà cháu lớn lắm :(
sáng cháu chỉ ghi lại sdt thui còn giờ bay là 1h15 chiều mai 20/3 thì nhà cháu lại k ghi

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
nếu mợ có phạt mr An vì đi nhậu đêm thì mợ nhẹ tay thôi nhá k mr An mà biết nhà cháu "méc" mợ thì tội nhà cháu lớn lắm :(

sáng cháu chỉ ghi lại sdt thui còn giờ bay là 1h15 chiều mai 20/3 thì nhà cháu lại k ghi
Trong ý nhậu đến 2 3h sáng mới về là chiện thường ý mà cụ. Chiều nay mà kg í ới gì thì cháu gọi vào nhắc hộ cụ. Cửn thựn hơn cụ PM lại thông tin của cụ cho cháu, cháu sợ mấy đứa lễ tân trẻ người non dạ, chúng nó hay quên lại quên mất của cụ. Giờ bay chắc là trong đó họ biết, vì cháu cũngthường bay giờ đó.

HoangTung76

Xe điện
mấy nhà hàng mợ Dím chỉ mà nhà cháu chưa qua dc mấy vì hôm đầu ăn ở Sông Xanh nhiều quá đâm sợ, tối qua mới ra Dinh Cậu cùng nhà cụ hoangtung.
tối nay nhà cháu phải ra Hàm Ninh làm bữa mới đc hihi
Dạ em về đến nhà lúc 8h tối hôm qua ạ. Rất vui vì đã gặp đc cụ trong đó. Dù ngắn ngủi với 1 chai Ken nhỉ. Hẹn gặp lại cụ. Mà cụ có định miêu tả chuyến đi không vào ké với em nhé, e định làm tí cảm nhận của riêng em.

Cá nhân em thấy HN chất lượng nhất. Chất lượng rồi thì mắc chút cũng OK
Chuẩn cụ ạ, em ăn 2 bữa tại Dinh Cậu nhưng phải nói ko ngon tí nào, Hàm Ninh quả là số 1, ngon tuyệt với mỗi tội đi hơi xa.

Bóng Chày

Xe lừa
Dạ em về đến nhà lúc 8h tối hôm qua ạ. Rất vui vì đã gặp đc cụ trong đó. Dù ngắn ngủi với 1 chai Ken nhỉ. Hẹn gặp lại cụ. Mà cụ có định miêu tả chuyến đi không vào ké với em nhé, e định làm tí cảm nhận của riêng em.

Chuẩn cụ ạ, em ăn 2 bữa tại Dinh Cậu nhưng phải nói ko ngon tí nào, Hàm Ninh quả là số 1, ngon tuyệt với mỗi tội đi hơi xa.
Em nhớ taxi đi và về hàm ninh 500k !

Sent from my iPhone using Forum Runner

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Chán nhỉ, mọi ngưởi bỏ quên cmt của em ;)
Rims thì làm giề có râu, nên mọi người hông để ý là đúng rùi!

@ Chailang, Bóng chay: Done rồi các cụ nhé, tối cụ Bóng sẽ có mực ăn cụ Chai làng sẽ có cá thu!

MrChilly

Xe hơi
Tối nhà em hỏi thì biết các nhà hàng ở PQ đã bắt đầu mở cửa trở lại, thế là lại gọi taxi nhắm hướng Trùng Dương, là 1 nhà hàng đường 30/4 mà mọi người khen ngợi. Taxi cứ hơn 100k 1 cuốc ... em nhớ vợ 2 quá ... Tuy nhiên Trung Dương bán thức ăn rất chán (hay vì ngày Tết thiếu lương thực?). Cũng ốc hương, cũng gỏi cá trích, cũng cá đỏ ... nhưng sao vị không ngọt như hôm ăn ở làng chài ... Dù thiệt hại chỉ hơn 1 triệu nhưng em không hài lòng lắm với Trung Dương đường 30/4. Và hôm đó lặng gió hơn em mới để ý đến 1 khó chịu nho nhỏ: muỗi ... càng ngày càng nhiều - các cụ nhớ mang thuốc bôi chống muỗi cho trẻ khi ra ngoài ở PQ

Em nhìn thấy món gỏi cá trích thì phải....

Bóng Chày

Xe lừa
em 3 ký cá thu, 2 ký mực mà mợ? Chính xác hôm nào mợ vào?
Vâng Chilly: gỏi cá trích đặc sản đâu cũng có ạ
Rims thì làm giề có râu, nên mọi người hông để ý là đúng rùi!

@ Chailang, Bóng chay: Done rồi các cụ nhé, tối cụ Bóng sẽ có mực ăn cụ Chai làng sẽ có cá thu!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
em 3 ký cá thu, 2 ký mực mà mợ? Chính xác hôm nào mợ vào?
Vâng Chilly: gỏi cá trích đặc sản đâu cũng có ạ
Dạ, em hổng bít. 18 ký cá thu + 2 ký mực đóng vào 1 thùng các cụ về chia nhau. Nhưng các cụ không mua cá bóp, hơi phí he he!!!

HoangTung76

Xe điện
Em nhớ taxi đi và về hàm ninh 500k !

Sent from my iPhone using Forum Runner
Của em hết 670k, đến hôm về em mới biết là chú lái xe taxi cố tình đi lối vào thị trấn Dương Đông nên xa hơn, hôm em về đi ra sân bay thấy một biển gần ngay khu nghỉ có biển chỉ rẽ phải đi Hàm Ninh, e có hỏi chú taxi : Lối này đi HN có đc không? chú ấy bảo đi đc, em hỏi sao hôm qua cũng taxi hãng anh mà lại chạy lối Dương Đông thì chú ấy chỉ ậm ừ và nói là chắc là lái xe kia chưa biết đường, e đoán ra là e cũng đã bị thiến nhẹ 1 tí, nhưng dù sao có 1 bữa ăn rất ngon.

Bóng Chày

Xe lừa
Cũng lạ nhỉ? Hôm tết em đi các bác tài đều rất tử tế, còn chạy đường tắt cho đỡ tiền
Của em hết 670k, đến hôm về em mới biết là chú lái xe taxi cố tình đi lối vào thị trấn Dương Đông nên xa hơn, hôm em về đi ra sân bay thấy một biển gần ngay khu nghỉ có biển chỉ rẽ phải đi Hàm Ninh, e có hỏi chú taxi : Lối này đi HN có đc không? chú ấy bảo đi đc, em hỏi sao hôm qua cũng taxi hãng anh mà lại chạy lối Dương Đông thì chú ấy chỉ ậm ừ và nói là chắc là lái xe kia chưa biết đường, e đoán ra là e cũng đã bị thiến nhẹ 1 tí, nhưng dù sao có 1 bữa ăn rất ngon.

HoangTung76

Xe điện
Cũng lạ nhỉ? Hôm tết em đi các bác tài đều rất tử tế, còn chạy đường tắt cho đỡ tiền
Hị hị, thế thì em mới có thêm cảm nhận để viết bài cụ nhỉ? em sẽ viết những điều mà em cảm nhận thấy và bác chưa thấy =))

haivanphe

Xe container
Tổng chi phí 1 người cho 1 chuyến đi như thế này là bao nhiều hả cụ chủ thớt?

Bóng Chày

Xe lừa
Cực hạt rẻ cụ ơi:
Vé máy bay mua sơm giá rẻ: 1,3 triệu/lượt
Phòng 1 triệu/đôi người
Ăn 100k/suất cơm khách sạn
Taxi 300k/ngày cả nhà 6 người
Ttiền bia rượu , chơi bời các kiểu không tính được ạ =))
Tổng chi phí 1 người cho 1 chuyến đi như thế này là bao nhiều hả cụ chủ thớt?

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cực hạt rẻ cụ ơi:
Phòng 1 triệu/đôi người
Xai xỉ quá!!!! em chỉ đi ở nhờ nhà dân thôi!!!!

Mỉnh kều

Xe buýt
Cực hạt rẻ cụ ơi:
Phòng 1 triệu/đôi người
Ôi rẻ qá cụ nhẩy. Chỉ có tiền chơi bời các kiểu là hết nhều phải ko cụ ah

chailang

Xe tải
Thế là không thế gặp cụ và cụ "chailang" rùi, nhà cháu lại vào đất liền, hôm trước tắm, ngắm hoàng hôn ở Famiana R&P có mỗi mình và chỉ lội biển (không biết bơi mà) vì sau 18h thông báo là hết trực cứu hộ. Cố ngụp đầu xuống biển để cảm nhận vị mặn và lên bờ thằng bé ở Bar đưa cho cái khăn tắm lau đầu rồi vào chỗ bể bơi rửa chân mà không dám xuống bể vì chẳng thấy bé nào tắm. Ôi tiếc quá giờ em đang say ở Tắc Cậu - KG rùi
cụ ở PQ từ ngày bn mà k hú bà con ở trên này 1 tiếng để tụ tập, phí quá :(

cụ mở thớt đi ah, nhà cháu có múa phụ họa tí nào thì múa thôi chứ nhà cháu phục vụ 2f1 toát hết mồ hôi rùi hơn nữa súng ống chả có nên cũng k chụp choạch gì cả, chỉ toàn ăn với ngủ thôi ợ :D
tiếc quá vì tối hôm đó ở Dinh Cậu 2 nhà chỉ kịp chào nhau mà k chém đc tẹo nào :((, cảm ơn cụ đã tiếp đón nhiệt tình nhà cháu, rất mong 2 nhà sẽ có dịp gặp lại nhau :D
cụ có cái ảnh nào nhà cháu thì cho cháu xin nhá :))